Trả lời cho câu hỏi có nên dán cách âm không???

U_OAT

Xe điện

Cách ấm bằng loa thì có 1 cái dỡ là nhỡ có thèng nào nó đi xe máy nó quệt vào chả bjt j cụ ợ.. về nhà mới thấy thì đau lòng lắm
Rư lày hử cụ, xuống xe ngó thấy nhưng cũng đành tha cho nó :(

xe.tang

Xe buýt

iPin

Xe buýt
Tấm cách âm thì nhà cháu thấy phải thi công 3 lớp với cánh cửa mới ổn, với sàn + trần là 2 lớp.

Bên tàu bán tấm 1cm rẻ lắm các cụ ạ. Thấy seller nó cam kết ko mùi, ko vị. Hehe

hbu082

Xe container
Hôm 31-12 đường tắc bị xe máy nó hun tay lái vào. Đang kiếm cụm khác để thay vào đây ngài ;)
đi đường đông rất ức chế mấy cha đi 2b, bảo là vào làn trong cùng bên phải mà bị bon chen đã đành, đi sát giải phân cách trái mà nhiều lúc cứ thấy huỳnh huỵch sau mông.

xe.tang

Xe buýt
Báo cáo các Bác lý do ù em đãn tìm ra,....do Đà Lạt lạnh nên khi trãi lên nó chưa chảy ra và bám vào sàn nên gây ù...sau khi em đi Đaklak ngoài trời nóng 37-38 độ (bên trong xe khi đậu thì không biết....) nên nó chảy ra bám vào sàn xe nên hết bị ù và cũng giảm ồn hơn...:D

Banhnho

Xe hơi
Hôm trước cháu vừa đi dán gioang cao su cửa, gioang P, gioang cột B tổng thiệt hại cũng 1t2 cả công. Dán xong thì quả là cũng có đỡ ồn hơn thật, mỗi tội đóng của phải đóng mạnh tay 1 chút.. nó kêu bình 1 phát mới đc :D

Cháu cũng đang có ý định dán chống ồn nữa đây các cụ ợ. Nhưng cũng chưa tìm đc địa chỉ và vật liệu. Nếu dán xong mà ngồi trong xe ko nghe thấy tiếng máy nữa thì tốt quá, hiện tại thì vẫn nghe thấy tiếng bugi đánh lửa tạch tạch, ngồi trên ghế lái nghe tiếng máy cũng như là mở nắp capo ra vậy, ngoài ra khi ga nhỏ số to xe vẫn bị ù... Còn đi số 3 số 4 ga đều thì máy cũng khá êm.

Kính các cụ tư vấn

Trước cháu định đổi sang ALBEA cho nó cao cấp thêm tý, nhưng chạy thử ALBEA 1.3 lên dốc yếu lắm, nó cứ ì các cụ ạ, yếu hơn Siena. Cháu cũng chạy thử 3-4 xe rồi thế nên cháu bỏ ý định đổi ALBEA. Đầu tư chau chuốt cho em Siena hiện tại cho ngon chạy vài năm rồi bán sắt vụn cũng đc
Kính cụ! Cụ cho em hỏi, cụ đã dán thêm chống ồn chưa ạ?! Có ổn không ạ?! Em đang định đi dán thêm gioăng cửa, nhưng chưa biết dán ở đâu. Vì xe em bác nào tay to, ra ngoài đóng cửa vào kêu bẹp một cái chứ ko kêu phình.

nguyen nghiep

Xe container
Kính cụ! Cụ cho em hỏi, cụ đã dán thêm chống ồn chưa ạ?! Có ổn không ạ?! Em đang định đi dán thêm gioăng cửa, nhưng chưa biết dán ở đâu. Vì xe em bác nào tay to, ra ngoài đóng cửa vào kêu bẹp một cái chứ ko kêu phình.
Cụ lại thích... phịch hử. =))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Báo cáo các Bác lý do ù em đãn tìm ra,....do Đà Lạt lạnh nên khi trãi lên nó chưa chảy ra và bám vào sàn nên gây ù...sau khi em đi Đaklak ngoài trời nóng 37-38 độ (bên trong xe khi đậu thì không biết....) nên nó chảy ra bám vào sàn xe nên hết bị ù và cũng giảm ồn hơn...:D
trãi cái j cụ

trongfree

Xe hơi
Em thấy có cụ bảo ra 69 vũ trọng phung, dán thêm gioong cửa nữa, nhưng em chưa chuột bạch.

xe.tang

Xe buýt
tấm trải cách âm nó có lớp triệt tiêu rung động, lớp này nó đen đen như dầu hắc vậy Bác, một mặt được cán một lớp chống dính, mặt còn lại sẽ dính chặt vào sàn để khữ rung (tấm này hầu hết các xe nguyên rin đều có dán từng miếng nhỏ ở những vị trí cần thiết), rồi đến lớp tiếu âm, cách âm gì đó....

vip tien sinh

Xe ngựa
tấm trải cách âm nó có lớp triệt tiêu rung động, lớp này nó đen đen như dầu hắc vậy Bác, một mặt được cán một lớp chống dính, mặt còn lại sẽ dính chặt vào sàn để khữ rung (tấm này hầu hết các xe nguyên rin đều có dán từng miếng nhỏ ở những vị trí cần thiết), rồi đến lớp tiếu âm, cách âm gì đó....
Đúng vậy...