Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

ivirluv

Xe đạp
cho em hỏi !! lib vịt lắp xenon có ảnh hưởng gì đến xe không ạ :)

tyt1902

Xe máy
bác Pj cho em hỏi nếu xe lx ie ra thì có thay đc phun xăng điện tử sang xe lx cũ ko ạ, giá rổi thế nào ạ

Piaggio Junior

Xe điện

cupheu

Xe tăng
Cụ ý trả lời rồi mà,trang 40 í

xebokeooto

Xe tăng
Không nên vì hay bị đơ sang khóa từ cụ ạ , với lại vào làng mà nghe tiếng còi chíp là em ghét lắm cụ a :D
Hay đơ sang khóa thì thôi E không lắp.
Còn E là đầu gấu ở Làng E rồi, thèng nào ghét E có ý kiến giề thì E tỉn nó ngay, kể cả lão Vồ Xôi.:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

MinhPT

Xe tăng
Nhờ các bác tư vấn: Li VN có phải cái chân chống cạnh hơi yếu và dễ đổ về bên chân chống không? Xe của em, để hơi nghiêng mà đổ sang bên chân chống quặp cả tay phanh trái.

Các bác ở cửa hàng cho em hỏi luôn: cái tay phanh trái của Li VN bao nhiêu tiền ạ? Thay thì ra đâu?

Thanks,
M

khangdep

Xe đạp
Bác Pi cho e hỏi con Li việt tiếng nổ nghe trầm và ko xé tiếng như xe nhập là do cấu tạo máy hay do cái pô xe khác nhau ah?

tiger_86

Xe hơi
Tình hình là em Li VN của em chạy 1 tháng xảy ra các vấn đề là:
- Đổ đầy bình xăng mà kim xăng vẫn ko lên hết
- Có lúc đề không nổ 3 đến 5 lần nhưng vào lúc khác cũng có thể đề phát ăn luôn ( em đã để đèn phun xăng tắt rồi mới đề đó nhé ) ---> Lúc em mua về bị 1,2 lần không sao nhưng mấy hôm nay bị vụ này mấy lần nên quyết tâm hỏi cụ
Cảm ơn Cụ.(b)

phuongtran90

Xe máy
e muốn hỏi là Li vịt mà độ yên lên giống yên nhập hoặc thay yên nhập có vấn đề j về bảo hành k cụ.thanks cu:D

HaiMinh88

Xe máy
e mới lấy con lx150 đời 2010.Xe e đang rotda :-j Bác cho e hỏi tí 500km hay 1000km đầu tiền thì thay dầu và bảo dưỡng xe ạ :-?

Piaggio Junior

Xe điện
Hay đơ sang khóa thì thôi E không lắp.
Còn E là đầu gấu ở Làng E rồi, thèng nào ghét E có ý kiến giề thì E tỉn nó ngay, kể cả lão Vồ Xôi.:)):)):))
Cụ gọi lão ấy ra quán beer mà tỉn , à ngay đầu cầu mới khai trương quán Hùng Béo cụ thử chưa , các món nhậu đới .

Nhờ các bác tư vấn: Li VN có phải cái chân chống cạnh hơi yếu và dễ đổ về bên chân chống không? Xe của em, để hơi nghiêng mà đổ sang bên chân chống quặp cả tay phanh trái.

Các bác ở cửa hàng cho em hỏi luôn: cái tay phanh trái của Li VN bao nhiêu tiền ạ? Thay thì ra đâu?

Thanks,
M
Cụ ra tất cả các trạm BH cửa Pi đều có ạ , khoảng gần hai trăm cụ ạ .

Tình hình là em Li VN của em chạy 1 tháng xảy ra các vấn đề là:
- Đổ đầy bình xăng mà kim xăng vẫn ko lên hết
- Có lúc đề không nổ 3 đến 5 lần nhưng vào lúc khác cũng có thể đề phát ăn luôn ( em đã để đèn phun xăng tắt rồi mới đề đó nhé ) ---> Lúc em mua về bị 1,2 lần không sao nhưng mấy hôm nay bị vụ này mấy lần nên quyết tâm hỏi cụ
Cảm ơn Cụ.(b)
Cụ cứ mang ra Để kiểm tra cụ nhé , có phần mềm kiểm tả mấy em I.e rồi ạ .đại lý nào cũng có .

e muốn hỏi là Li vịt mà độ yên lên giống yên nhập hoặc thay yên nhập có vấn đề j về bảo hành k cụ.thanks cu:D
Không ảnh hưởng cụ nhá .

e mới lấy con lx150 đời 2010.Xe e đang rotda :-j Bác cho e hỏi tí 500km hay 1000km đầu tiền thì thay dầu và bảo dưỡng xe ạ :-?
500km đầu tiên thay dầu và kiểm tra cụ ạ .

anhminh1

Xe máy
Tiện dây các bác cho hỏi xe em mới bơm đầy bình, để chân chống nghiêng trong nhà đc 1 lúc thì có hiện tượng xăng chảy ra ở đuôi xe :-t. Gọi hỏi mấy bác bảo hành thì thấy bảo tại em bơm đầy bình quá nên nó thế, em thấy nghi lắm :|. Có bác nào bị giống em ko :-?
Bác Piaggio ơi bác tư vấn giúp em vụ này với, xe em GTS super mới mua đc mấy ngày :(
P/S: tình hình là sau khi bị chảy xăng 1 ngày, bình xăng đã với đi ít nhiều mà hiện tượng chảy xăng vẫn tiếp diễn :((

Chỉnh sửa cuối:

xebokeooto

Xe tăng
Cụ gọi lão ấy ra quán beer mà tỉn , à ngay đầu cầu mới khai trương quán Hùng Béo cụ thử chưa , các món nhậu đới .
Tối hôm thứ sáu vừa rồi đi off xấu xa với các Cụ về E với Gấu cãi nhau to.
để sang tuần ổn ổn rồi E với Cụ đến đấy thử nhá.

quan1989

Xe đạp
Bác Piaggio ơi cho em hỏi: CHân trống điện tử của Li Vịt có thay được ko (hoặc độ lại cũng được). Em đang có 1 cái chân trống xe li nhập. Muốn lắp nó vào xe vịt quá mà chưa có giải pháp

V.A.T

Xe đạp
số 7 Hàng Chuối có hàng yên vs tay xách Li nhập chưa cụ Pi ơi, em vừa mua đc xe máu thay quá mà ko tìm đc chỗ bán :-L

felix252

Xe tải
Chạy liberty thì nên đổ xăng A95 hay A92 ạ?

Whyworry

Xe máy
May quá có cụ làm BH , để e đi 500km con li vịt rồi lên cụ thay dầu + kiểm tra kim xăng luôn , báo ảo kinh =))

likeforte

Xe tải
Bác Pi cho em hỏi, vấn đề của em là thế này: xe li vịt của em đã chạy 200km rồi, nhìn chung xe chạy ổn không có gì phải phàn nàn về giá và chất cả nhưng có một điều là khi em chạy quãng đường khoảng vài chục km (khi máy đã nóng) rồi dừng xe tắt máy, dựng chân chống giữa, tính từ thời điểm này thì cứ 15 đến 20phút thì xe lại phát ra tiếng kêu một lần (không phải tiếng kim loại giãn nở), tiếng giống như tiếng gà gô kêu í ạ (đại loại là ú ú.... kéo dài 1 giây), nghe rất buồn cười. Tiếng kêu này sẽ hết khi xe đã nguội, bác cho em hỏi đó là bệnh gì ạ không biết có bác nào bị như thế không?

Piaggio Junior

Xe điện
Bác Piaggio ơi bác tư vấn giúp em vụ này với, xe em GTS super mới mua đc mấy ngày :(
P/S: tình hình là sau khi bị chảy xăng 1 ngày, bình xăng đã với đi ít nhiều mà hiện tượng chảy xăng vẫn tiếp diễn :((
Bình thường nếu các cụ đổ đầy xăng quá thì nó sẽ trào ra đường xăng thừa và xuống gầm xe , còn ngày nào mà xăng nó cũng rò rỉ ra ở một điểm khác thì các cụ nên ra để kiểm tra ngay đảm bảo an toàn cho em nó ạ .

Tối hôm thứ sáu vừa rồi đi off xấu xa với các Cụ về E với Gấu cãi nhau to.
để sang tuần ổn ổn rồi E với Cụ đến đấy thử nhá.
Vụ đấy em không biết nhá , các cụ chui không lành mạnh chứ gì .

Bác Piaggio ơi cho em hỏi: CHân trống điện tử của Li Vịt có thay được ko (hoặc độ lại cũng được). Em đang có 1 cái chân trống xe li nhập. Muốn lắp nó vào xe vịt quá mà chưa có giải pháp
Bác ngắt cái côg tắc điện thì lắp chân chống đời cũ vào, nếu thấy khó bác cứ để anh em xem giúp thế nào.

số 7 Hàng Chuối có hàng yên vs tay xách Li nhập chưa cụ Pi ơi, em vừa mua đc xe máu thay quá mà ko tìm đc chỗ bán :-L
Có mỗi yên thôi cụ ơi .

Chạy liberty thì nên đổ xăng A95 hay A92 ạ?
Khuyến cáo là 95 bác nhá .

May quá có cụ làm BH , để e đi 500km con li vịt rồi lên cụ thay dầu + kiểm tra kim xăng luôn , báo ảo kinh =))
Vâng , chào đón cụ .

Bác Pi cho em hỏi, vấn đề của em là thế này: xe li vịt của em đã chạy 200km rồi, nhìn chung xe chạy ổn không có gì phải phàn nàn về giá và chất cả nhưng có một điều là khi em chạy quãng đường khoảng vài chục km (khi máy đã nóng) rồi dừng xe tắt máy, dựng chân chống giữa, tính từ thời điểm này thì cứ 15 đến 20phút thì xe lại phát ra tiếng kêu một lần (không phải tiếng kim loại giãn nở), tiếng giống như tiếng gà gô kêu í ạ (đại loại là ú ú.... kéo dài 1 giây), nghe rất buồn cười. Tiếng kêu này sẽ hết khi xe đã nguội, bác cho em hỏi đó là bệnh gì ạ không biết có bác nào bị như thế không?
Bác cứ lên trạm BH anh em tư vấn thôi , nhưng em chắc là tiếng ống xả đấy bác .

Trạng thái
Thớt đang đóng