Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mistral

Xe tải
Lạ nhỉ, sao các bạn đi lại bị hiện tượng, vấn đề nhỉ, xe mình từ lúc mua đến giờ không phải thay một cái gì, không phải lăn tăn một cái gì, mọi thứ đều hoàn hảo!

Bạn cứ đi ra trạm bảo hành đến lần bảo dưỡng, kỹ thuật viên Piaggio sẽ xem xét cho!
Thế mới là "số đen" bác ạ, e cũng mang qua trạm bảo hành đấy chứ (xe mua tháng 7/2009 đi hơn 6000km) nhưng vẫn phải thay "van xăng" 180K :((

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Xe em Li việt, mấy hôm trước em đi lại thấy hiện tượng như kẹt ga, để ý thì cứ chạy tầm 20km/h.Em cũng ít đi nên ko biết nó có bị thường xuyên ko.Đợi tới lần thay dầu tới nhờ bên bác PI kiểm tra lại giùm em!

Mrkutkit

Đi bộ
Bác Piaggio hay bác Hiếu vào thì cho em Hỏi nhờ chút, xe em có cái nắp nhôm chụp ngoài máy ( bên trái, phía có cần khởi động) của xe LX 150 VN bị rạn vỡ (phía ngoài bát côn), khi thay mới thì hết bao tiền. Hiện nay ở chỗ các bác bên Hàng chuối có bán không? Xe vẫn đi được bình thường, nhưng em đang phải lấy băng dính dán lại để cho bụi và nước khỏi chui vào. Có gì mong các bác trả lời sớm. Thanks!

mrse7en87

Xe đạp
TÌnh hình là e có vài khúc mắc thế này này các bác :

E thì mới cưới con Vịt họ Lib được 1 tháng thôi , em ý vẫn zin chưa update bất cứ cái gì cả :

Nhưng mà con V em nó chân nó ngắn nó kêu ngồi sau khó chịu lắm : thứ nhất nếu đặt dc chân tới cái để chân thì mông lại ngồi đúng cái khấc nối vừa đau mông vừa bị mỏi lưng vì ngồi đúng chỗ dốc của cái cái yên , mỗi lần ngồi em Lib về nó cứ kêu đau hết cả lưng . Còn nếu ngồi hẳn ra đằng sau thì chân lại ko tới cái để chân , mà có chạm tới cái để chân thì người khó chịu lại là em , mỗi lần hạ cánh cứ bị chạm vào chân vừa bẩn quần vừa khó chịu. hơi có tý buồn vì ko dc hoàn hảo 100% .

Hum này có e bên Piaggio hỏi thăm sức khóe , e có hỏi có cách nào khắc phuc ko thì em ý nói là ko anh ạ, a thích thì đi chế thôi ạ.
E thì đang khắc phục dần bằng cách để cái để chân chéo chéo thôi ko đạp duỗi hẳn ra để ng ngồi sau để vừa chân mà ng ngồi trc lại ko bị khó chịu ! nhưng dc 1 tẹo đâu lại hoàn đấy ! :(

Tiện đây cho e hỏi có bác nào độ yên mà cái yên nó êm êm vs phẳng phẳng 1 chút chưa , mà màu trắng thì độ yên mầu gì thì đẹp nhỉ các bác .
Bác nào bị tương tự e mà khắc phục dc thì pm cho e với nhé .

ĐT 01287050587, tks all​

Piaggio Junior

Xe điện
Tình hình là em muốn mua cái inox bảo hiểm quanh thân như LX,em đi xe GTS,nhìn cái ảnh này thích thích,cụ Pi có tư vấn giúp gì cho iem ko ạ?
Mời cụ:http://modernvespa.com/forum/topic63890?highlight=cooling+fan
Úi giời , ở bên mới có cơ mà cụ , :D sìgon cũng làm nhưng lác đắc lăm , cụ tìm hiểu trong đó xem , Ngoài bắc không có cụ ạ , mà GT để trần như thế theo em trông bụi bụi mới hay .

Thế mới là "số đen" bác ạ, e cũng mang qua trạm bảo hành đấy chứ (xe mua tháng 7/2009 đi hơn 6000km) nhưng vẫn phải thay "van xăng" 180K :((
một là xe cụ mua ngoài đại lý , hai là cụ không có sổ bảo hành nên mất phí ạ .

Xe em Li việt, mấy hôm trước em đi lại thấy hiện tượng như kẹt ga, để ý thì cứ chạy tầm 20km/h.Em cũng ít đi nên ko biết nó có bị thường xuyên ko.Đợi tới lần thay dầu tới nhờ bên bác PI kiểm tra lại giùm em!
Vâng bác cứ qua nhé .

Bác Piaggio hay bác Hiếu vào thì cho em Hỏi nhờ chút, xe em có cái nắp nhôm chụp ngoài máy ( bên trái, phía có cần khởi động) của xe LX 150 VN bị rạn vỡ (phía ngoài bát côn), khi thay mới thì hết bao tiền. Hiện nay ở chỗ các bác bên Hàng chuối có bán không? Xe vẫn đi được bình thường, nhưng em đang phải lấy băng dính dán lại để cho bụi và nước khỏi chui vào. Có gì mong các bác trả lời sớm. Thanks!
Cái đó là bằng nhựa mạ thôi cụ , không phải nhôm ạ , bên em có đây cụ cứ qua lắp nhé , mấy chục kìn thôi chứ mấy bác .

TÌnh hình là e có vài khúc mắc thế này này các bác :

E thì mới cưới con Vịt họ Lib được 1 tháng thôi , em ý vẫn zin chưa update bất cứ cái gì cả :

Nhưng mà con V em nó chân nó ngắn nó kêu ngồi sau khó chịu lắm : thứ nhất nếu đặt dc chân tới cái để chân thì mông lại ngồi đúng cái khấc nối vừa đau mông vừa bị mỏi lưng vì ngồi đúng chỗ dốc của cái cái yên , mỗi lần ngồi em Lib về nó cứ kêu đau hết cả lưng . Còn nếu ngồi hẳn ra đằng sau thì chân lại ko tới cái để chân , mà có chạm tới cái để chân thì người khó chịu lại là em , mỗi lần hạ cánh cứ bị chạm vào chân vừa bẩn quần vừa khó chịu. hơi có tý buồn vì ko dc hoàn hảo 100% .

Hum này có e bên Piaggio hỏi thăm sức khóe , e có hỏi có cách nào khắc phuc ko thì em ý nói là ko anh ạ, a thích thì đi chế thôi ạ.
E thì đang khắc phục dần bằng cách để cái để chân chéo chéo thôi ko đạp duỗi hẳn ra để ng ngồi sau để vừa chân mà ng ngồi trc lại ko bị khó chịu ! nhưng dc 1 tẹo đâu lại hoàn đấy ! :(

Tiện đây cho e hỏi có bác nào độ yên mà cái yên nó êm êm vs phẳng phẳng 1 chút chưa , mà màu trắng thì độ yên mầu gì thì đẹp nhỉ các bác .
Bác nào bị tương tự e mà khắc phục dc thì pm cho e với nhé .

ĐT 01287050587, tks all​
Chỉ có cách là bác đi độ lại thôi ạ .

hoa_su

Xe tải
Website
www.favn.vn
Cụ PI cho em hỏi, ở xe số dưới cái chế có 1 con ốc mà khi nhả ra là toàn bộ xăng trong bình xăng được chảy ra hết. Em muốn hỏi là trong xe Li_V muốn xả xăng ra hết thì phải làm thế nào?

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ PI cho em hỏi, ở xe số dưới cái chế có 1 con ốc mà khi nhả ra là toàn bộ xăng trong bình xăng được chảy ra hết. Em muốn hỏi là trong xe Li_V muốn xả xăng ra hết thì phải làm thế nào?
Bác khoan một lỗ ở bình xăng là xả hế thôi ợ .
Đùa chứ Li_ V không có chế ạ , bằng Kim phun ĐT ạ .

hoa_su

Xe tải
Website
www.favn.vn
Bác khoan một lỗ ở bình xăng là xả hế thôi ợ .
Đùa chứ Li_ V không có chế ạ , bằng Kim phun ĐT ạ .
Hic hic Cụ hiểu sai ý em rồi. Ý của em là bây giờ em muốn xả hết xăng trong bình Li_V ra nếu không phải khoan lỗ thì có cách nào không Cụ.Chứ em cũng biết Li_V là Kin phun điện tử, em đưa ra cái chế trên là tỷ dụ cho Cụ dễ hình dung thôi.

Chỉnh sửa cuối:

TÔN

Xe container
em đang thừa yên và tay xách của liberrty VN,cụ nào cần em nhượng lại nhé :)
mới thay bộ yên và tay xách li nhập,nhưng giờ cũng chán.thích em nhượng lại bộ nhập cũng đc,lại thay bộ cũ vào
cụ nào cần em để lại giá cả phải chăng nhé

kinkin09

Xe đạp
Bác pi cho em hỏi 1 vấn đề này nhé :

Chả là em muốn tháo cái mào của LX ( LX đỏ ). Hôm nọ em alo bác thì đi sang nhưng muộn quá nên bác hẹn em phải qua sớm. 8h sáng -> 5h chiều lấy xe vì đông khách. Vậy bác cho em hỏi chi phí để em sau khi tháo mào , Gò hàn và sơn lại màu đỏ tổng thiệt hại là bao nhiu ? Bác cho em biết sớm nhé. Em làm nhà nước chỉ rảnh mỗi CN là cả ngày. Mong hồi âm sớm từ bác. 8h sáng CN em có mẹt ạ. Em xin cám ơn trước :x

kinkin09

Xe đạp
Bác pi đẹp zai ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii !!!

Chả là em muốn tháo cái mào của LX ( LX đỏ ). Hôm nọ em alo bác thì đi sang nhưng muộn quá nên bác hẹn em phải qua sớm. 8h sáng -> 5h chiều lấy xe vì đông khách. Vậy bác cho em hỏi chi phí để em sau khi tháo mào , Gò hàn và sơn lại màu đỏ tổng thiệt hại là bao nhiu ? Bác cho em biết sớm nhé. Em làm nhà nước chỉ rảnh mỗi CN là cả ngày. Mong hồi âm sớm từ bác. 8h sáng CN em có mẹt ạ. Em xin cám ơn trước :x

vnex

Xe đạp
bác Pi cho e hỏi e có nhắn tin cho bác đăng ký chương trình bảo dưỡng mà ko thấy bác reply, không biết bác đã ghi tên e vào sổ chưa nhỉ, cuối tuần e vác xe ra chỗ bác

mrse7en87

Xe đạp
mới thay bộ yên và tay xách li nhập,nhưng giờ cũng chán.thích em nhượng lại bộ nhập cũng đc,lại thay bộ cũ vào
Giá thế nào bác đang quan tâm cái tay xách ợ !

KimCuong

Xe hơi
Bác Pi cho em hỏi cái má phanh của xe SH có thay dc vào xe LX không ạ?
Thằng bạn em nó thừa 1 bộ cho em mà không biết dùng dc không

Piaggio Junior

Xe điện
Nhà Tôn định buôn bán gì thế ...........:D

Hơn hai trăm kìn chứ mấy cụ ????????????

bác Pi cho e hỏi e có nhắn tin cho bác đăng ký chương trình bảo dưỡng mà ko thấy bác reply, không biết bác đã ghi tên e vào sổ chưa nhỉ, cuối tuần e vác xe ra chỗ bác
Có tên rồi ạ .........cụ cứ qua báo là OF là các em NV biết thôi ạ .

Bác Pi cho em hỏi cái má phanh của xe SH có thay dc vào xe LX không ạ?
Thằng bạn em nó thừa 1 bộ cho em mà không biết dùng dc không
Không cụ ạ .

windl

Xe máy
ô thế ra bên cụ còn nhận tháo mào và sơn lại nữa cơ à :D xe e màu trắg chắc làm cũg dễ thôi cụ ^^, e nt đkí từ mấy htrc r đấy, có j cuối tuần e qa chỗ cụ làm nhé ;)

tinhtx

Xe tải
Chào bác Pi, EM là thành viên mới của otofun con đường dẫn em đến là thành viên của diễn đàn này cũng là vì Gấu của em rất thích LX qua tìm kiếm thông tin của bác google thì bác ấy chỉ em đến thread của diễn đàn này ạ.
Em thì chưa có kinh nghiệm gì về các dòng xe của Piaggio cả từ trước nhà em toàn đi của bác Honda nhưng giờ đây bác ấy làm giá quá lên em cũng chán cộng với Gấu nhà em lại thích LX lên em muốn nhờ bác Pi tư vấn giúp em những thắc mắc sau:
- Em thấy mọi người bảo xe Piaggio LX chất lượng đi không tốt lắm phải không ạ(hay hỏng vặt, đi không bốc) mà Gấu nhà em thì rất sợ bị dắt xe dọc đường.
- Giá thành bảo dưỡng đắt, phụ tùng thay thế rất đắt.
- Gấu nhà em cao khoảng 1,53 thì có đi được LX 125 ie Việt không hở bác.
- Giá thành của bộ bảo vệ LX 125 ie (ốc lục giá chống chộm + Khung nox bảo vệ + bảo vệ lắp côn, ốp càng ) tổng là bao nhiêu Bác.

Bác tư vấn giúp em nhé Gấu nhà em máu lắm rồi nhưng em vẫn phân vân. Chờ trả lời từ Bác nếu ok sau khi có bài trả lời em call và đến bên bác lấy một em LX luôn.

nhanhvachuan

Xe hơi
Cụ cho em hỏi chút, em đang dùng xe LX125ie. Hôm nọ em đang đi trên đường thì bỗng nhiên thấy tắt máy, chìa khóa tự động quay về vị trí off, em phải vặn lại vào vị trí ON rồi khởi động lại mới đi tiếp được. Cụ cho em hỏi cái này có phải là bệnh không ạ? Em đoán là chìa khóa bị lỏng dẫn tới việc xe không nhận được mã code.

Nangtiencodon

Xe tăng
Cầu Lường, Quang Thịnh, Lạng Giang, Bắc Giang
các bác ơi! E đi xe thấy phanh trước, bên phải quá ăn, tay trái bình thường. E phanh như nào thì an toàn nhất ạ! E quen phanh trái nên suýt ngã mấy vố ạ! hjc hjc... e chả dám để ngón tay ra phanh nữa. Chỉ phanh bên phải như xe đạp đc k ạ? ^^

Trạng thái
Thớt đang đóng