Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

sanxeko

Xe tải
Website
fb.com
cho mình hỏi..
li vịt lúc dừng vào kéo ga lên nhanh dần thì thấy hơi giật lúc chậm lúc sau thì ok , ông a mình bảo là do dây cô roa ở máy , liệu thay dây của nhập vào thì có hết giật không nhỉ

lapquocbmw

Xe máy
cụ cho em hỏi liệu bao giờ thì có ạ . giờ đi mà xe cứ kêu cành cạch nghe khó chịu quá :((
Chào cụ!
Hàng đã về rùi cụ ah, cụ có thể mang em nó đến để thay cai vành lỗi rồi đó ạ.
Bác cho e hỏi hnay đi bảo dưỡng toàn bộ Li ở TC mà mất 200k, thay lọc dầu tinh 195k, dầu số 65k là e bị chém rồi đúng ko :(
Chào cụ!
Cái này rất khó nói, nhưng em khuyên cụ hãy là người tiêu dùng thông minh và đừng biến mình thành con gà cho TC chém^^
BDTB có 150k, lọc dầu tinh 135k, dầu số 55k, bên số 7 hàng chuối họ làm đó cụ.
Tâm lý mình mua xe bên TC nên tin tưởng bên đó làm, bên đó làm biết điều đó nên họ chặt chém thui.
Mong các cụ tỉnh giấc mơ hồng.
cho mình hỏi..
li vịt lúc dừng vào kéo ga lên nhanh dần thì thấy hơi giật lúc chậm lúc sau thì ok , ông a mình bảo là do dây cô roa ở máy , liệu thay dây của nhập vào thì có hết giật không nhỉ
Chào bác tổ lái mới.
Cái hiện tượng này là đặc trưng của dòng Piaggio. Cụ cứ đi bảo dưỡng côn định kỳ tầm 3000km 1 lần là hiện tượng này đỡ ngay ý mà.
Năm mới chúc bac Pi buôn may bán đắt. Bác giúp đỡ em cái, nhà em bị vỡ và rơi mất cái nắp che hộp dầu phanh bên tay trái ( xe GT thường bác ạ, xe nhà em màu xanh ), chỗ bác có bán em no không ạ và rổ giá thế nào cho em biết với, thanks bác
Chào cụ!
cái nắp đó bên Ý Việt số 7 hàng chuối có đấy ạ, giổ giá cho em nó là 250k cụ à.

phong_juve

Xe đạp
Cụ chủ thớt cho hỏi miếng ốp biển số xe LX bán ở đâu vậy, thấy đời LX bây giờ không có miếng đó nên đi xe khá bắn...

robocop

Xe buýt
Bác cho e hỏi hnay đi bảo dưỡng toàn bộ Li ở TC mà mất 200k, thay lọc dầu tinh 195k, dầu số 65k là e bị chém rồi đúng ko :(
bảo dưỡng 6000km phải không bác. em vừa đi bảo dưỡng 6000km ở trong sài gòn ( hãng sapa)

BDTC công 170k, thay nhớt máy 175k (castrol), nhớ lap 40k, không thay gì nữa = 385k

bác bảo dưỡng ở TOPCOM mắc thế ạ . . . .

trangkutehd

Đi bộ
Chào cụ!
Hàng đã về rùi cụ ah, cụ có thể mang em nó đến để thay cai vành lỗi rồi đó ạ.
vâng em vừa đi thay về rùi cụ à . cảm ơn sự phục vụ tận tình của ý việt .

tuocnam

Xe tải
bảo dưỡng 6000km phải không bác. em vừa đi bảo dưỡng 6000km ở trong sài gòn ( hãng sapa)

BDTC công 170k, thay nhớt máy 175k (castrol), nhớ lap 40k, không thay gì nữa = 385k

bác bảo dưỡng ở TOPCOM mắc thế ạ . . . .
vâng, e BDTB ở TC. Ngồi chờ 1 tiếng bị nó chém hết 700k :( lần sau e thề kbh mang ra TC nữa x(

Hishigi

Đi bộ
Các cụ ơi xe em hôm qua vừa bị đổ :( . Phần hông bên cạnh chữ Vespa bị lõm vào 1 tý :( . Các cụ cho em hỏi có cách nào cho nó như cũ không ạ và chi phí khoảng bao nhiêu ạ :D
Em xin cảm ơn các cụ :D

xindunghoi

Xe hơi
Chào cụ Pi cho em hỏi 1 chút về bảo dưỡng xe liberty
- Em mua liberty 125 ie đi được 1100km rồi ạ, bây giờ định số 7 Hàng Chuối bảo dưỡng lần đầu, Em thấy trên sổ bảo dưỡng ghi phải thay dầu máy và dầu láp. Vậy giá cả bao nhiêu cụ nhỉ, Mà dầu máy có loại đi 3000km và loại đi 1500km phải không ạ em nghe mấy đứa bạn bản thế.
- À em đi làm cả tuần chỉ nghỉ chiều T7 và CN , sevice của Ý Việt có làm việc vào ngày đó không ạ, Thời gia bảo dưỡng có lâu ko nữa.
Thank cụ nhiều, Chúc cụ năm mới sức khoẻ - hạnh phúc, làm ăn phát đạt

robocop

Xe buýt
- À em đi làm cả tuần chỉ nghỉ chiều T7 và CN , sevice của Ý Việt có làm việc vào ngày đó không ạ, Thời gia bảo dưỡng có lâu ko nữa.
Thank cụ nhiều, Chúc cụ năm mới sức khoẻ - hạnh phúc, làm ăn phát đạt
Ý Việt có làm cả thứ 7, CN bác em, em ở sài gòn nhưng nhiều bác hỏi câu này đã có trả lời nên em xin trả lời hộ

bác Pi sẽ trả lời thế này :

Tụi em làm dịch vụ mà nghỉ thứ 7 Chủ nhật thì làm cho ai hả bác, mời bác ghé qua, thứ 7 CN có thể hơi đông xe nên phải chờ 1 tí đấy ạ

xindunghoi

Xe hơi
Thank cụ nhiều !
Ý Việt có làm cả thứ 7, CN bác em, em ở sài gòn nhưng nhiều bác hỏi câu này đã có trả lời nên em xin trả lời hộ

bác Pi sẽ trả lời thế này :

Tụi em làm dịch vụ mà nghỉ thứ 7 Chủ nhật thì làm cho ai hả bác, mời bác ghé qua, thứ 7 CN có thể hơi đông xe nên phải chờ 1 tí đấy ạ

aladin77772000

Xe hơi
chán quá, con LX 125ie của e hqua bị va quệt nên sướt phía trước xe. bác cho e hỏi giá cả sơn thế nào ạ , để ra tết e qua chỗ bác làm :
Cụ thể : sướt 1 đường dài 30cm. và 1 chỗ lõm 1 tí, đường kính lõm khoảng 5cm.xe màu trắng
Tiện đây nói qua vs các bác sắp mua xe piaggio: hực sự quá thất vọng về chất lượng khi mua xe ở Topcom Nguyễn Thái Học.
1/ lúc lấy xe ko kiểm tra kỹ, về thấy phần bộ phận máy ở gần ống xả bị gỉ,như kiểu bị ăn mòn ý, ra hỏi thì thằng kỹ thuật bảo chắc do nước biển ăn mòn,ko sao đâu
2/ Lúc mua ko lắp gương, về lắp thì ko vặn vào đc, ra hỏi họ bảo: gen bị nhờn nên ko vặn đc,mà ko đc bảo hành.phải thay chân gen lắp gương hết 200k.(ok,tại tôi ko ktra khi mua nên ko đc đổi.Nhưng chẳng lẽ cửa hàng cố tình bán xe lỗi cho khách.)
3/sơn xe gần chân chống có chỗ bị sướt sơn 1 vạch tầm 4cm, may mà mình ktra lúc đó nên đổi lại
4/ ngoài ra logo xe in lệch. (chẳng lẽ các biểu tượng hãng quan trọng vậy mà họ ko ktra trc khi lắp vào xe.
XE rất nhiều chi tiết làm sao ktra hết đc, tin tưởng nên mua, đấy là những chỗ thấy đc chi tiết lỗi. còn bộ phận bên trong máy làm sao biết đc lỗi hay ko.
các bạn có mua ở đó phải ktra thật kỹ, tốt nhất là ko mua ở đó.
*** đọc bài cụ xong em lại thấy bực mình, mua xe chỗ đấy phải kiểm tra thật kỹ (em mua chỗ tôn thất tùng nhưng hết màu nên con bé bán hàng dẫn lên đó nhưng dính con xe nhiều lỗi - trong đó có lỗi sơn và hàn lại - cái này chắc chỉ có thợ kiểm tra). Nó ko có cái tem giống đồ điện tử nên mua xong khỏi khiếu lại.

freezu

Đi bộ
Đệt. Em mua con Li vịt ở Topcom Lê Duẩn, đi ko sao, thay dầu xong lại bị chảy dầu xe, Chán cả người bác ạ. Xe mới mà bực mình. Ra lắp thì chúng nó hỏi sổ, về lấy sổ xong chả ghi chép gì vào đấy >.<

arcnguyentu

Xe máy
Chào cụ!
cái nắp đó bên Ý Việt số 7 hàng chuối có đấy ạ, giổ giá cho em nó là 250k cụ à.[/QUOTE]

Vâng, cám ơn cụ, em đi làm suốt, ít có time nên chắc cuối tuần em mới ra cụ được, cụ cho em hỏi luôn về cái đai inox viền yếm nữa, em muốn thay và cái đèn code của em sao mấy tháng nay nó tắt ngúm là do làm sao hả cụ

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Chào cụ. E nhờ cụ chẩn đoán bệnh con Fly của e với ạ. Xe e trước tết đã bảo dưỡng ở số 7 Hàng Chuối ngon ngẻ rồi. Hôm trước e đang đi thì xe bị chết máy, sau 1 hồi cố gắng nổ máy e vẫn ko nổ được, ngó nghiêng xung quanh thì thấy gần đấy có 1 hàng sửa xe, e đành dắt vào mặc dù chả có 1 tý niềm tin vào cửa hàng này 1 tý nào cả. Sau 1 hồi tháo tung ra kiểm tra: Xăng: ok ; điện: ok thế mà ko nổ được, thế là cứ cố đề, đề hết ắc quy thì lại câu bình đề tiếp thì nó lại nổ được, nhưng tiếng máy ko đều, cứ giảm ra xuống ga-rang-ti thì nó nó lại chết máy, thế là thằng cu sửa xe phán là xe bị hở xu-páp. lúc nó kín thì nó nổ lúc thì không. Thế là e bảo nó lắp vào để e phi về mai tính. E cố nổ và phi được về nhà, trên đường đi ko dám giảm ga.
Sáng hôm sau e mang lên số 7 Hàng Chuối để kiểm tra, lạ thay nó lại nổ ngon lành, lên trên đến số 7 HC được 1 anh kĩ thuật viên ra kiểm tra cũng ko vấn đề j, nhưng có 1 vấn đề là ở đây.
H xe em nó yếu như xe 50cc ý. có kéo ga mạnh đi nữa nó cứ từ từ mà lên chứ chả có tý vọt nào cả, gặp cái dốc cao ga chết mệt luôn. E nhờ cụ phán bệnh cho e là xe em nó bị sao với ạ. E cảm ơn cụ!

lucky2u

Xe hơi
các bác cho e hỏi.e có con li viet đi 4000km đã thay dầu 4 lần.h đã phải bảo dưỡng toàn bộ + thay dầu hộp số chưa.thay thi nên thay dầu gì,thay ở cửa hàng sữa chữa xe máy dc ko.chỗ e ko co đại lý của pi.

Le_Ha

Xe máy
em chào các bác ^^ xe em mới đi được 3000km, định mang ra piaggio bảo dưỡng thì chẳng thấy sổ bảo hành đâu nữa :( chẳng biết hôm mua về để đâu mất :( cho em hỏi là mất sổ bảo hành thì ra đó có được kiểm tra và bảo dưỡng xe định kỳ như bình thường không ạ? với lại hiện giờ xe em đi vào chỗ sóc thì nghe tiếng gì đó cót két từ phía sau, cảm giác như tiếng thụt sau khô dầu vậy :( rồi khi xe đi lên tầm 50km/h thì có cảm giác tiếng gột gột ở tay lái lan tới tận yên ngồi, hiện tượng như vậy là làm sao ah? em mất sổ bảo hành liệu mang ra hãng có được bảo hành và kiểm tra không ah?

Buratino88

Xe hơi
cụ ơi cho e hỏi chút...xe e thỉnh thoảng nổ máy lại xịt khói là sao ợ _ _!

mamsport

Xe buýt
Cung 1 câu hỏi là e bị mất sổ BH còn giữ cái thẻ xuân cầu thì có đc bảo dưỡng k a :)

xherox

Xe điện
em chào các bác ^^ xe em mới đi được 3000km, định mang ra piaggio bảo dưỡng thì chẳng thấy sổ bảo hành đâu nữa :( chẳng biết hôm mua về để đâu mất :( cho em hỏi là mất sổ bảo hành thì ra đó có được kiểm tra và bảo dưỡng xe định kỳ như bình thường không ạ? với lại hiện giờ xe em đi vào chỗ sóc thì nghe tiếng gì đó cót két từ phía sau, cảm giác như tiếng thụt sau khô dầu vậy :( rồi khi xe đi lên tầm 50km/h thì có cảm giác tiếng gột gột ở tay lái lan tới tận yên ngồi, hiện tượng như vậy là làm sao ah? em mất sổ bảo hành liệu mang ra hãng có được bảo hành và kiểm tra không ah?
Bảo dưỡng mất tiền chứ có miễn phí đâu cụ cho nên ko cái sổ bảo hành ko có tác dụng khi đi bảo dưỡng,trừ khi cụ hỏng cái gì thuộc lỗi về nhà máy trong thời gian bảo hành thì mới cần đến cái sổ bảo hành.

Trạng thái
Thớt đang đóng