Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

dtvt

Đi bộ
e định mua Liberty Việt,mấy bác có thể chỉ xe tốn bao nhiêu xăng khi đã roda được k.Then

Piaggio Junior

Xe điện
e định mua Liberty Việt,mấy bác có thể chỉ xe tốn bao nhiêu xăng khi đã roda được k.Then
Thông số mới nhất cho xe cho xe Lb việt là 3.2l trên đường kỹ thuật, còn tùy vào cách chạy của mỗi người và đường xá, tắc đường vv....cần gì cứ ơi em hỗ trợ thêm .

xperiax10

Xe hơi
Thông số mới nhất cho xe cho xe Lb việt là 3.2l trên đường kỹ thuật, còn tùy vào cách chạy của mỗi người và đường xá, tắc đường vv....cần gì cứ ơi em hỗ trợ thêm .
huhu. Cụ pi giúp em vụ này với được ko. Đợt trước em làm một em lib bên chỗ nhà mình. Xe đi được hơn 4000 rồi mà cứ đi chậm là giật giật như ngựa ấy ạ. Hôm qua em đem đến chỗ Hàng Chuối rồi mà cũng ko giải quyết được, anh kỹ thuật bảo phải sống với lũ thôi. Hôm ấy còn phát hiện xe em bị lỗi vành, phải đợi thay vành, chả sao nhưng khổ nỗi em sắp về quê, gửi xe về cho người nhà đi luôn nữa, lên kế hoạch mua vé hết rồi, cụ xem có cách nào giúp em nhanh nhanh có vành mới cái được ko ạ ?
Em còn có cái thẻ khuyến mãi đợt mua liberty, còn đợt thay mấy cái phụ tùng miễn phí nữa nhưng chưa đến 12k mà thay, cụ xem có cơ động giúp em được lấy trước phụ tùng để về nhà thay ko với ạ ? Hôm qua em có hỏi thì mấy anh kĩ thuật bảo ko được. hichic
Em mong tin cụ ạ. Em cảm ơn cụ nhiều

Piaggio Junior

Xe điện
huhu. Cụ pi giúp em vụ này với được ko. Đợt trước em làm một em lib bên chỗ nhà mình. Xe đi được hơn 4000 rồi mà cứ đi chậm là giật giật như ngựa ấy ạ. Hôm qua em đem đến chỗ Hàng Chuối rồi mà cũng ko giải quyết được, anh kỹ thuật bảo phải sống với lũ thôi. Hôm ấy còn phát hiện xe em bị lỗi vành, phải đợi thay vành, chả sao nhưng khổ nỗi em sắp về quê, gửi xe về cho người nhà đi luôn nữa, lên kế hoạch mua vé hết rồi, cụ xem có cách nào giúp em nhanh nhanh có vành mới cái được ko ạ ?
Em còn có cái thẻ khuyến mãi đợt mua liberty, còn đợt thay mấy cái phụ tùng miễn phí nữa nhưng chưa đến 12k mà thay, cụ xem có cơ động giúp em được lấy trước phụ tùng để về nhà thay ko với ạ ? Hôm qua em có hỏi thì mấy anh kĩ thuật bảo ko được. hichic
Em mong tin cụ ạ. Em cảm ơn cụ nhiều
Em nhớ là hôm trước cụ cũng thắc mắc lâu rồi và cũng đến lấy phụ tùng rồi cơ mà , em sẽ gửi thông tin của cụ đến thẳng cửa hàng và có người gọi cho cụ nhá .à ĐT của cụ như nào cụ pm nhé .

phamhaphuong

Xe hơi
UI mợ , giờ mới để ý ........xương yên của mợ còn ngon không, nếu còn ngon thì thay cả yên làm j cho đắt , bọc lại da xị là ok.
Dán thì mợ chạy qua phố Huế thích gì họ dán cho mợ , ngay cả dọc đường Nguyên Trãi cũng dán đầy.
Xe mợ mà lâu chưa bảo dưỡng thì bảo dưỡng đi sẽ bớt giật rất nhiều ( bảo dưỡng nguyên bộ kôn thôi cũng được ).

Đi xe tay ga cụ hơi mím phanh sau chút rồi lên ga và nhả phanh đồng thời đi sẽ nuột hơn nhiều ở lúc bắt đầu có tải cụ ạ , xe cụ mới chưa mòn gì được đâu ạ .

Hi cụ. Xương yên của em vưỡn còn nguyên ạ. E mới thay yên lần 2. E bọc yên da xịn thì phải lên phủ doãn à cụ?

dozajzaj

Xe đạp
các bác cho e hỏi là e mới mua lại con liberty ie.vẫn cong bảo hành 1 năm.các bác có thể cho e biết là cái lịch bảo dưỡng định kỳ ghi trong sổ bảo hành là ntn k ạ?bao km 1 lần ạ?và nó bảo dưởng định kỳ cho mình những cái gì ạ.em cảm ơn
và cho e hỏi là vành sau của e hơi đảo có nắn lại đc k?

trongthinh80

Xe đạp
xe em đi đc 1500km đo nhiều lần thì 100k xăng a95 đi đc khoảng 160km đường trường ạ! Sẵn cho em hỏi li việt chạy bao lâu thì bảo dưỡng ạ xe em đi đc 1k5 mà chưa bảo dưỡng lần nào cả! Đợt đi đc 1000km lên nó chả bảo dưỡng gì sất nó chỉ thay nhớt cho thế e hỏi: Ụa ko cần bảo dưỡng hã anh? nó lắc đầu, thế em hỏi vậy bao nhiêu cây mới bảo dưỡng nó làm lơ x-(

Piaggio Junior

Xe điện
Hi cụ. Xương yên của em vưỡn còn nguyên ạ. E mới thay yên lần 2. E bọc yên da xịn thì phải lên phủ doãn à cụ?
thế lên Hà Trung bọc yên cho nhiều và rẻ mợ ạ .

các bác cho e hỏi là e mới mua lại con liberty ie.vẫn cong bảo hành 1 năm.các bác có thể cho e biết là cái lịch bảo dưỡng định kỳ ghi trong sổ bảo hành là ntn k ạ?bao km 1 lần ạ?và nó bảo dưởng định kỳ cho mình những cái gì ạ.em cảm ơn
và cho e hỏi là vành sau của e hơi đảo có nắn lại đc k?
Lịch BD là từ 6000km trở đi , còn làm những gì ở trung tâm người ta có bảng cho cụ nhìn danh mục đấy ạ .

Cho em hỏi làm thêm chìa khóa liberty ie hết bao nhiêu ạ? Em vẫn còn chìa nâu!
Cũng tầm như cụ gì trên nói ấy , qua trung tâm Hàng Chuối em bảo NV ở đấy hỗ trợ cho cụ yên tâm .

tungbj9

Đi bộ
piagio lx của e đi chán lắm các bác a

qhuy

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi em định mua con gt10 cũ. Theo các cụ là những lỗi hay gặp phải đối với 1 cái xe đã cũ ntn rồi, cách xem xe và giá cả hợp lý nhất ạ. Em xin cám ơn các cụ nhiều.

vinh365

Xe hơi
Em đi 1 con LX 125 hàng nhập, mua của Xuân Cầu.
Đúng là mua rồi thì phải đi thôi.
Vừa nặng, vừa cứng, tiếng máy thì ai cũng biết rồi, tiếng đề sốt ruột, dừng đèn đỏ xe rung bần bật, máy nóng ran, xăng uống thì thôi rồi lượm ơi...
Khi vào hãng thì biết tay nhau ngay, kể từ việc thay dầu đến linh kiện... lòi mắt.
Lúc đi con Spacy của vợ, thấy em ái,.. không có gì chê được.
Chẳng biết mọi người nghĩ như thế nào?

Sprinter 1626

Xe buýt
Thưa các tín đồ của piago!hôm trước em gặp một chiếc nom giống hệt libety nhưng to hơn nhiều,không phải beverly đâu nhé!
Các Cụ có ai biết đó là xe gì không ạ?giá cả thế nào ạ? Em nhìn thấy mà mê mẩn hết cả thằng người.

Liberty125iehe

Xe máy
tình hình e Li nhà em mới đi đc 2500km mà thỉnh thoảng bị lỗi kô đề đc. thỉnh thoảng bị dính 1 phát. Như vậy e có cần ra Hãng bảo nó xem xét gì kô ạ

Piaggio Junior

Xe điện
Thưa các tín đồ của piago!hôm trước em gặp một chiếc nom giống hệt libety nhưng to hơn nhiều,không phải beverly đâu nhé!
Các Cụ có ai biết đó là xe gì không ạ?giá cả thế nào ạ? Em nhìn thấy mà mê mẩn hết cả thằng người.
Ligera chăng cụ .....cụ có thấy dán logo OF ở đuôi k ợ .

tình hình e Li nhà em mới đi đc 2500km mà thỉnh thoảng bị lỗi kô đề đc. thỉnh thoảng bị dính 1 phát. Như vậy e có cần ra Hãng bảo nó xem xét gì kô ạ
Có cụ ạ , cụ nên đi kiểm tra sớm cho khỏi dắt bộ có ngày ...

t_rex

Xe buýt
Hôm nào em mang em LX của em qua chỗ các cụ khám tổng thể cái nhé.

Liberty125iehe

Xe máy
cụ Pi cho cho e hỏi là 3000km thì thay dầu máy + hộp số gì và rổ giá đc k ạ. 3000km e lên bác thay dầu + kiểm tra cái nhỉ. Lê Duẩn nhiều phàn nàn qá

Trạng thái
Thớt đang đóng