Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

mrbean304

Xe tải
cụ ơi, ở chỗ cụ thay dầu máy vs dầu lap là bao nhiêu hả cụ?

TanPiaggio

Xe buýt

TanPiaggio

Xe buýt
Xe của e cũng vậy. Nó kêu cạch cạch ở côn. Đi chậm cũng bị giật giật. Ko biết xe có bị sao ko nữa.
Cụ mang xe ra 7 Hàng Chuối để kiểm tra lại côn, dây cua-doa, giảm xóc.

TanPiaggio

Xe buýt
em mới lấy lx 3v hôm qua,mà sao xe em cứ đi dưới 40km/h là rung bần bật các cụ ạ :-s bệnh rung thì em biết rồi vì lúc trước em đi lx nhập,nhưng nó chỉ rung khi mình mới tăng tốc,hay rung khi mình đang đi phanh giảm tốc rồi tăng tốc lại,sau đó có đi 30,40 cũng êm ru :-< mà con xe mới mày thì cứ đi dưới 40 là rung loạn xạ các cụ ạ,liệu có phải xe em lỗi ko nhỉ:-s
Cụ cứ đi được 500km đầu tiên đến thay dầu, kiểm tra định kỳ đi rồi các anh kỹ thuật sẽ kiểm tra lại =)) cái hiện tượng đó cũng bình thường thôi cụ không phải lo lắng nhiều.

TanPiaggio

Xe buýt
Các bác cho e hỏi cái ạ? E đi con LX125ie đc 1v1 km rồi, gần đây để xe lâu khoảng 4 5 tiếng hay để qua đêm ko đi thì có hiện tượng hụt hơi trong 500m đầu. Đang đi tự nhiên xụt 1 cái rồi lại trở lại bt. Với cả hiện tượng khi về hẳn ga nếu vít già tay ga thì ko sao, chứ kéo nhẹ ga từ từ máy nó gầm 1 lúc mới thoát ra đc như kiểu hụt hụt ấy à. Với cả đi bt ko sao chứ đi đường đông phanh và về ga nhiều khi vít lên thấy gợn gợn giật giật nhẹ 1 lúc ạ. E đã mang ra hãng sửa nhưng vẫn chưa hết đc. Mong các bác cho e hướng giải quyết ạ. Thanks nhiều!
Cụ mang xe qua 7 Hàng Chuối để kiểm tra lại côn và cao áp.

tank_ks

Xe máy
Website
www.facebook.com
Cháu đưa xe qua 7 Hàng Chuối để kiểm tra nhé. Nhớ mang theo sổ BH.
Nhà cháu mang qua chỗ cụ kiểm tra, chụp ảnh hôm cuối giờ chiều t7 vừa rồi đấy ạ.các chân dài của cụ hẹn 2 tuần. cháu đang mong chờ từng ngày đây :D

Ryukenden

Xe tăng
Website
love-nxxx.myminicity.com
Bác TanPiaggio phán giúp em bệnh của em lx3vie với ạ, có lần em đã gọi điện hỏi bác đấy ạ
Em mới mua xe từ giữa tháng 1/2013, mới đi được khoảng 1500km
Xe thường xuyên bị tình trạng khó nổ khi khởi động, khởi động được vài giây thì tự ngắt, rồi ko đề đc nữa.
Nghỉ vài chục giây (hoặc gạt lại chân chống) thì lại đề được, có lúc đi được luôn, có lúc thì lại tiếp tục hiện tượng nổ rồi tự ngắt.
Có lúc đi được vài chục mét rồi tự chết máy như kiểu hết xăng, đề lại thì lại đi, rồi lại chết...

Em mang lên Topcom ở Lê Duẩn bảo hành 3 lần rồi, họ khám rồi nói lỗi do bẩn kim phun nhiên liệu (lần 1), do đầu bọt bugi lỏng (lần 2), do chìa khóa lỗi (lần 3)... và lần nào cũng yêu cầu em về đi tiếp, có vấn đề gì tiếp tục ... bảo hành :)) và lỗi đó vẫn tiếp tục xảy ra
dạo này em bận nên ko mang xe lên cho họ kiểm tra được, em muốn sửa một lần dứt điểm luôn, chứ nhiều lúc đi cùng đám bạn, tất cả lại phải chờ em khởi động xe, rất sốt ruột và bực mình.

em có 2 cái clip quay lại những lúc bị thế, bác xem & hướng dẫn giúp em cách giải quyết với nhé :(

[YOUTUBE]gJboWlezYHU[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]tZbVqdCTvjQ[/YOUTUBE]

rainism610

Xe đạp
Em có con Lib 125ie lỗi vành thay vành mới 2 lần rồi vẫn lỗi và sắp hết bảo hành đang rất hoang mang ạ :((

Libi.hadong

Xe máy
lâu lắm rồi mới vào of. a 7 hàng chuối cho e hỏi con li vn của e đi lúc lên ga có hiện tượng kêu tạch tạch ở phía sau lốc máy. Không biết do mòn bi côn hay do dây curoa dão. Bác tư vấn giúp e hnào rảnh e mang xe qua. Thanks.

pipe

Xe tăng
CỤ ơi cho em hỏi con LX nhà em nó bị lỗi củ đề, ấn đề nó cứ xoạt xoạt, ấn vài lần nó mới nổ được ... Thế là bệnh gì và chi phí sửa thế nào cụ chỉ cho em với... Tks cụ

chjp.nho?

Xe máy
Thiếu dầu máy, đèn đó báo áp suất dầu trong các te, thiếu cái này chạy sẽ bị bó máy, nó cảnh báo rồi thì đi thay dầu máy đi. Chắc bác cũng phải 1 vạn rồi chưa thay dầu ấy nhỉ?
xe e đy 1 vạn thay 4 lần rùi mà đợt này đy 4000km chưa thay có lẽ vậy bác ạ :D
tks bác nhé e thay song đy chưa thấy bị lại để 1 thời gian xem sao

xebo

Xe bò ! ©
Bác TanPiaggio phán giúp em bệnh của em lx3vie với ạ, có lần em đã gọi điện hỏi bác đấy ạ
Em mới mua xe từ giữa tháng 1/2013, mới đi được khoảng 1500km
Xe thường xuyên bị tình trạng khó nổ khi khởi động, khởi động được vài giây thì tự ngắt, rồi ko đề đc nữa.
Nghỉ vài chục giây (hoặc gạt lại chân chống) thì lại đề được, có lúc đi được luôn, có lúc thì lại tiếp tục hiện tượng nổ rồi tự ngắt.
Có lúc đi được vài chục mét rồi tự chết máy như kiểu hết xăng, đề lại thì lại đi, rồi lại chết...

Em mang lên Topcom ở Lê Duẩn bảo hành 3 lần rồi, họ khám rồi nói lỗi do bẩn kim phun nhiên liệu (lần 1), do đầu bọt bugi lỏng (lần 2), do chìa khóa lỗi (lần 3)... và lần nào cũng yêu cầu em về đi tiếp, có vấn đề gì tiếp tục ... bảo hành :)) và lỗi đó vẫn tiếp tục xảy ra
dạo này em bận nên ko mang xe lên cho họ kiểm tra được, em muốn sửa một lần dứt điểm luôn, chứ nhiều lúc đi cùng đám bạn, tất cả lại phải chờ em khởi động xe, rất sốt ruột và bực mình.

em có 2 cái clip quay lại những lúc bị thế, bác xem & hướng dẫn giúp em cách giải quyết với nhé :(

[YOUTUBE]gJboWlezYHU[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]tZbVqdCTvjQ[/YOUTUBE]
Vấn đề là lúc cụ mang xe ra nó lại nổ bình thường nên không phát hiện ra bệnh. Có thời gian cụ để xe lại vài hôm để KTV họ kiểm tra kỹ hơn.

Em có con Lib 125ie lỗi vành thay vành mới 2 lần rồi vẫn lỗi và sắp hết bảo hành đang rất hoang mang ạ :((
Sắp hết bảo hành thì cụ tranh thủ đi BH lần cuối đi, chúc cụ may mắn ko nhận được cái vành lỗi nữa !

lâu lắm rồi mới vào of. a 7 hàng chuối cho e hỏi con li vn của e đi lúc lên ga có hiện tượng kêu tạch tạch ở phía sau lốc máy. Không biết do mòn bi côn hay do dây curoa dão. Bác tư vấn giúp e hnào rảnh e mang xe qua. Thanks.
Lâu lắm rồi cụ ko đi bảo dưỡng thì tất cả những thứ trên đều có thể phải thay rồi, ngoài ra cần kiểm tra kỹ bộ bạc bi treo máy nữa nhé.

CỤ ơi cho em hỏi con LX nhà em nó bị lỗi củ đề, ấn đề nó cứ xoạt xoạt, ấn vài lần nó mới nổ được ... Thế là bệnh gì và chi phí sửa thế nào cụ chỉ cho em với... Tks cụ
Khả năng cái đầu lao đề của cụ cần phải bảo dưỡng, có giề gọi cho em nhá.

Cụ cho xin 500 hình về xưởng cụ nhé, em đang đi LX125 nhập năm 2012, cũng đang muốn tìm 1 nơi tốt để gửi gắm con xe mỗi khi trái gió trở trời :D
Cụ cứ mang qua đê đã có em bảo kê roài, có gì ko hài lòng cứ a lô cho em.

Ngày mai ! bên Hàng Chuối có mở cửa ko cụ ! e mún qua thay dầu vs xem qua cái xe ah :((
Mai bên đấy vẫn phục vụ các cụ phình phường nhé.

Tungbach07

Xe hơi
Con lx của em lúc đề tiếng đầu tiên thì bình thường nhưng chưa nổ đề tiếp thì tiếng nó rất kinh khủng. Nó kêu như hai bánh răng trượt va vào nhau là bị làm sao hả bác

xebo

Xe bò ! ©
Con lx của em lúc đề tiếng đầu tiên thì bình thường nhưng chưa nổ đề tiếp thì tiếng nó rất kinh khủng. Nó kêu như hai bánh răng trượt va vào nhau là bị làm sao hả bác
Em nghĩ đầu lao đề của xe cụ cần phải bảo dưỡng rồi.

cubeo

Xe đạp
Buồn quá con xe vừa mới đi đc hơn 2 tuần, gửi xe bị thằng bỏ mẹ nào nó lùi làm móp mất chỗ dưới đèn xi nhan bên trái, lấy xe ko để ý về nhà mới phát hiện ra. Cụ tự vấn giúp cho em cách xử lý với. Xe lx 3v cụ ah.
Chi phí hết khoảng bao nhiêu cụ nhỉ?

infjnity

Xe đạp
Sao bác cubeo hoàn cảnh giống em thế, con lx đang long lanh, một ngày đẹp trời móp mất bên hông và xước cả sơn nữa. Đang định đi trùng tu lại sắc đẹp cho em nó. Mà không biết sơn lại chi phí khoảng bao nhiêu.

cubeo

Xe đạp
Sao bác cubeo hoàn cảnh giống em thế, con lx đang long lanh, một ngày đẹp trời móp mất bên hông và xước cả sơn nữa. Đang định đi trùng tu lại sắc đẹp cho em nó. Mà không biết sơn lại chi phí khoảng bao nhiêu.
Tình trạng của xe em nhìn thê thảm quá, móp mất một mảng bằng nửa bàn tay. Xót ruột nhất là xe mới đi đc có 300km.

Bác chủ thớt tư vấn cho em ca này với

Trạng thái
Thớt đang đóng