Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguyenducdung

Xe buýt
Các cụ cho hỏi số 7 HC có làm việc vào hôm thứ 2 31/12/2012 ko ạ?
em đang tính mang xe li ie đi bảo dưỡng,

thank các cụ!

quangthanhvt87

Đi bộ
cho mình hỏi LIBERTY vn của mình muốn lắp Osram Night Breaker Plus H4 thì có phải chế gì ko vậy ????mình ở vt !!!

skynet91

Đi bộ
Em vừa tậu 1 e Li ie
Thời gian đầu mới sử dụng có gì phải lưu ý không các bác
Trước giờ đi xe e chẳng để ý gì hết

TanPiaggio

Xe buýt
lâu rùi qua chỗ cụ chơi! hum nào em qua thăm các cụ các mợ cái mới được^^
Chú hôm nào qua đi nhá.

Các cụ cho hỏi số 7 HC có làm việc vào hôm thứ 2 31/12/2012 ko ạ?
em đang tính mang xe li ie đi bảo dưỡng,
thank các cụ!
Bọn em vẫn làm bình thường các ngày, trừ Tết Dương Lịch 1/1/2013 là nghỉ thôi. Cụ cứ mang xe qua nhé.

cho mình hỏi LIBERTY vn của mình muốn lắp Osram Night Breaker Plus H4 thì có phải chế gì ko vậy ????mình ở vt !!!
Bọn em chưa lắp bóng này, nhưng khả năng không phải độ thêm gì đâu.

Em vừa tậu 1 e Li ie
Thời gian đầu mới sử dụng có gì phải lưu ý không các bác
Trước giờ đi xe e chẳng để ý gì hết
Xe cụ mới mua thì 1000km đầu không nên chở quá tải và phóng quá nhanh là được. Sau đấy cụ thay dầu động cơ, dầu láp rồi tít thôi.

elegantteam

Xe tăng
cụ cho em hỏi số khung số máy của xe Zip100 ở chỗ nào ý nhỉ?

shinoda8x

Xe hơi
Cụ ơi sao giảm xóc s 125 ba van đi hay kêu lách cách thế nhỉ, nhất là đi vào chỗ xóc, giảm xóc trước ấy :(

Piaggio Junior

Xe điện
cụ cho em hỏi số khung số máy của xe Zip100 ở chỗ nào ý nhỉ?
Số khung ở gầm xe cụ ơi , cụ nghiêng xe cái là ngó được ngay ( dối diện chân chống phụ ), số máy cụ ngồi ở đuôi xe ngó cái bửng máy sát bửng côn ý .

Cụ ơi sao giảm xóc s 125 ba van đi hay kêu lách cách thế nhỉ, nhất là đi vào chỗ xóc, giảm xóc trước ấy :(
Cụ để ý xem nó có chạm vào điểm gì không hoặc bị cọ sát khi lắp quây bảo vệ .

louiskoo2411

Xe đạp
con Li việt của e đi bị nhảy vs kêu ở bánh sau là bị sao hả bác , thi thoảng hụt hơi nữa... e đ bảo dưỡng ở hãng đc tầm 1 tháng đỡ xong lại bị ...

minhquoc

Xe điện
Xe Lx 125ie của vợ eim thấy tay phanh bên trái không nhảy lắm, hơi nặng. PHương hướng xử lý thế nào các cụ

skynet91

Đi bộ
Các cụ cho e hỏi với
Sao lúc xe e sắp hết xăng thì có cái đèn nó nháy nháy :(
Có phải là cần phải bơm xăng luôn ko ạ
Khi nào thì xe hết xăng ạ , có phải lúc kim chỉ xuống chữ E ko ạ

vespa_s125ie

Đi bộ
xe s125ie cua mình bóp thắng phải không đề được, chỉ bóp tay trái mới đề được và nổ máy, do minh không de ý, vi so sanh chiếc AB mới thấy lạ, không biết có bị hư gì ko, moi chạy có 1200 km, haizz giúp minh zới

Lete

Xe buýt
Bác cho em hỏi chút ạ : con LX chế thường của Gấu nhà em đã đi 11k km, đi tốc độ 10-15km/h bị giật như kiểu hết xăng, đi nhanh hơn ko bị. Đã vệ sinh bi côn, côn 3 lá, lọc gió, chế hòa khí nhưng vẫn ko hết. Vậy nó bị bệnh gì vậy bác? Thanks bác đã ngó qua ạ.

se7enb0i

Xe đạp
CỤ cho em hỏi em muốn nâng thụt cho xe lx cao hơn 1 chút nữa có được không?

Chỉnh sửa cuối:

shinoda8x

Xe hơi
Mai em đi bảo dưỡng lần 1 trong sổ bảo hành, em chạy được 500 km đầu vespa S 3v ie, cụ cho em hỏi thay dầu máy thì em đồng ý rồi nhưng dầu lap hay còn gọi là dầu hộp số thì nên hay không? em thấy dầu hộp số lần đầu là tốt nhất chứ đi lâu lâu mới phải thay chứ nhỉ, nếu phải thay thì cái tuýp đó hình thù ra sao? Em thấy mấy bác bảo dưong chiết ra từ cái thùng bảo cho tiết kiệm em thấy câu trả lời này chưa ổn, em cảm ơn cụ.

Piaggio Junior

Xe điện
Em sẽ chụp ảnh cụ đánh giá tình cho em cụ nhé
Vâng , rảnh cụ cứ qua số 7 anh en họ kiểm tra cho luôn là tốt nhất .

con Li việt của e đi bị nhảy vs kêu ở bánh sau là bị sao hả bác , thi thoảng hụt hơi nữa... e đ bảo dưỡng ở hãng đc tầm 1 tháng đỡ xong lại bị ...
Bác phải để kiểm tra trục tiếp chứ tả chung chung như thế khó phán lắm cụ ơi.

Xe Lx 125ie của vợ eim thấy tay phanh bên trái không nhảy lắm, hơi nặng. PHương hướng xử lý thế nào các cụ
Mất lò xo hồi tay phanh, dây nặng do bẩn hoặc bị xơ, hoặc bị ngã cong tay bị kẹt ........phương hướng cụ chắc tự biết rồi nhá , một là bảo dưỡng thông dây lại hoặc thay mới .

Các cụ cho e hỏi với
Thì nó nháy nó bảo cụ là đổ xăng đi còn gì , lúc ấy trong bình còn khoảng gần hai lít, cụ ước lượng mà đổ sớm k là dắt bộ nhá .

xe s125ie cua mình bóp thắng phải không đề được, chỉ bóp tay trái mới đề được và nổ máy, do minh không de ý, vi so sanh chiếc AB mới thấy lạ, không biết có bị hư gì ko, moi chạy có 1200 km, haizz giúp minh zới
Lâu không dùng là cái côgn tắc tay phanh nó bị hư thôi mà bác , chứ xe ga nào cũng dùng được cả hai tay phanh ạ .

Bác cho em hỏi chút ạ : con LX chế thường của Gấu nhà em đã đi 11k km, đi tốc độ 10-15km/h bị giật như kiểu hết xăng, đi nhanh hơn ko bị. Đã vệ sinh bi côn, côn 3 lá, lọc gió, chế hòa khí nhưng vẫn ko hết. Vậy nó bị bệnh gì vậy bác? Thanks bác đã ngó qua ạ.
Đặc điểm của dòng Pi là đi cũng hơi giật rồi bác à , nhưng khi bác đi bảo dưỡng người ta không kiểm tra rồi giải thích cho bác à , vẫn là hiện tượng của côn bị bẩn hoặc mòn không đều , cái này phải kiểm tra trực tiếp mới biết bác ạ.

Có cụ ạ , cụ ra mấy bác chuyên độ xe .

Mai em đi bảo dưỡng lần 1 trong sổ bảo hành, em chạy được 500 km đầu vespa S 3v ie, cụ cho em hỏi thay dầu máy thì em đồng ý rồi nhưng dầu lap hay còn gọi là dầu hộp số thì nên hay không? em thấy dầu hộp số lần đầu là tốt nhất chứ đi lâu lâu mới phải thay chứ nhỉ, nếu phải thay thì cái tuýp đó hình thù ra sao? Em thấy mấy bác bảo dưong chiết ra từ cái thùng bảo cho tiết kiệm em thấy câu trả lời này chưa ổn, em cảm ơn cụ.
Dầu Láp cứ 3000-4000km thay một lần ạ , còn chiết ở thùng hay tuýt cũng như nhau thôi cụ ạ , miễn là đúng chủng loại .

Bác Piagio cho hỏi Vespa S125 3v ie công suất đèn pha là bao nhiêu thế ah? Tính lắp cái Osram H4 Cool Blue Intense 4200Kelvin CÔNG SUẤT: 12V 60/55W được không ah? Có bị quá tải không nhỉ?
Tương lai dài dễ bị sun pha lại , trừ khi cụ chế pha nhập ngày trước vào .

TanPiaggio

Xe buýt
Bánh sau kêu khả năng do vành bị lỗi, còn hụt hơi cụ xem lại cái giắc dây cao áp có bị lỏng không. Nhiều khi tiếp xúc không tốt cũng gây nên hiện tượng này.

Khả năng dây phanh bị kẹt vì bụi bẩn, cần phải thông dầu lại cho nó trơn tru cụ à.

Các cụ cho e hỏi với
Chắc chắn là cụ phải đi đổ xăng luôn rồi vì trong bình xăng còn khoảng 1,5 lít khi đèn nháy, hạn chế để cạn bình xăng ảnh hưởng không tốt đến bơm xăng và vòi phun,

Khả năng công tắc đèn phanh bên phải của cụ hỏng hoặc mô ve tiếp xúc không tốt.

Vẫn là cái côn ba lá hay ba búa đó cụ, cần phải kiểm tra kỹ cái này nhé.

Hơi khó cụ à, tuy nhiên giảm xóc sau có thể nâng lên được khoảng 1cm. Cụ cân nhắc nhé !

Hãng khuyến cáo nên thay cả dầu láp, vì khi chế tạo lắp ráp bề mặt chi tiết còn sót lại nhiều mạt sắt, bụi bẩn... vì thế nên thay thì tốt hơn mặc dù chất lượng dầu vẫn tốt. Dầu loại đựng trong can chất lượng tương đương với loại đóng theo tuýp, thậm chí có loại còn tốt hơn nhưng giá thì rẻ thì đúng rồi. Với lại tuýp chỉ có loại 120ml nên cần khoảng hơn 1 tuýp để đổ vào (3V cần khoảng 200ml), để tiết kiệm thì dùng dầu trong can cũng chẳng sao đâu cụ.

Bác Piagio cho hỏi Vespa S125 3v ie công suất đèn pha là bao nhiêu thế ah? Tính lắp cái Osram H4 Cool Blue Intense 4200Kelvin CÔNG SUẤT: 12V 60/55W được không ah? Có bị quá tải không nhỉ?
Công suất đèn pha của xe Việt thường là 35W, nếu lắp 55W thì sợ nóng quá sun mất cái chóa. Tốt hơn hết là không nên lắp !

Bisuper

Xe đạp
Cụ Pi cho em hỏi luôn! Hôm em bảo trì 500km đầu, Topcom Trần Hưng Đạo chỉ thay nhớt máy... bữa nay em ghé nhở chỉnh vì nó lõng gì đó nghe kêu leng keng phía sau...sẵn em hỏi nhớt lap mọi người kêu nên thay ở 500km thì bác kỹ thuật ở đó bảo xe 3V hệ thống lap khác nên nhớt hộp số này 20.000km mới phải thay!!! Em nghe hơi hoảng hốt!!! Bác cho ý kiến vụ này nhé...

Trạng thái
Thớt đang đóng