Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Darkauron

Xe hơi
Cho mình hỏi là hồi trước mình mua con Liberty nhập màu nâu đồng. Trong đăng ký ghi màu xe là vàng. Bây giờ con 3v ie mới ra có màu cam đẹp quá. Bây giờ mình muốn sơn lại màu cam thì có hợp lệ không :( tại vì mình nghĩ cam với vàng thì cũng như nhau mà :(

mkien80

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi, em mới mua con LX 125 3V được 1 tuần chạy được ~200km. Gần đây em phát hiện xe chạy tầm 20-30km/h thì phần đồng hồ có tiếng kêu "chít chít", em kiểm tra thấy phần nhựa ốp cũng chắc chắn lắm ko bị ọp ẹp hay hở. Cụ nào khám ra bệnh chỉ em cách chữa với.

Chỉnh sửa cuối:

mkien80

Xe đạp
Cho mình hỏi là hồi trước mình mua con Liberty nhập màu nâu đồng. Trong đăng ký ghi màu xe là vàng. Bây giờ con 3v ie mới ra có màu cam đẹp quá. Bây giờ mình muốn sơn lại màu cam thì có hợp lệ không :( tại vì mình nghĩ cam với vàng thì cũng như nhau mà :(
Cụ lên CA làm thủ tục đổi màu Xe thử xem sao.

meomatto

Xe buýt
Màu da cam cũng sẽ ghi là màu vàng thôi bác ạ. Cứ đổi màu thoải mái, miễn là nó liên quan đến màu ghi trong đăng ký. Vd: màu xanh. Nó có cả chục kiểu màu xanh khác nhau. Hi

phuongtv_76

Xe container
Các cụ cho em hỏi, em mới mua con LX 125 3V được 1 tuần chạy được ~200km. Gần đây em phát hiện xe chạy tầm 20-30km/h thì phần đồng hồ có tiếng kêu "chít chít", em kiểm tra thấy phần nhựa ốp cũng chắc chắn lắm ko bị ọp ẹp hay hở. Cụ nào khám ra bệnh chỉ em cách chữa với.
Cụ yêu cầu bôi mỡ các búi dây phía cổ xe xem

ducminh1

Xe tải
Các cụ thông thái chẩn bệnh cho cháu cái vụ này với ạ :-?
Tình hình là cháu đang đi LXV nhập, mới mua hồi tháng 5. Ban đầu cháu đi thì không để ý đâu, nhưng gần đây phát hiện ra dưới gầm xe cháu nó phả ra hơi nóng rõ rệt lắm. Lần nào cháu chống chân (bên trái) xuống là cảm nhận thấy rõ mồn một có hơi nóng thổi vào chân :-? mà không phải tại đi đường lâu đâu các cụ ạ, cái hơi nóng này nó thổi ra ngay khi cháu đề xe lên ga ý :-?
Lại nhớ có lần bố cháu dắt xe ra khỏi nhà bị chạm gầm tí, có khi nào tại vụ này không các cụ? Mà xe cháu mới đi được chưa đến 500km, chưa thay dầu, bảo dưỡng lần nào ạ :v
ko sao đâu cụ ah xe em cũng thấy nó phì phì hơi nóng khi chống chân mà , cụ thay dầu motul nó đỡ nóng hơn đi thích hơn đấy

Duymaster8

Xe tải
Cụ Tan vào xem thợ thuyền thế nào người ta kêu quá kìa

hungdom

Xe hơi
Sắp tới em ra chỗ cụ thay thế 1 vài phụ tùng còn đựoc giảm 10% không ạ?

Shu.Rin Coulli

Xe máy
xe e cũng y hệt như cụ. Ms đi đc hơn 200 cây, tiếng kêu "chít chít" nghe rất chói tai và khó chịu. E hỏi vài ng thì họ bảo đây k phải tiếng kêu của bó dây ở cổ xe, bởi nếu bó dây ở cổ xe thì nó chỉ kêu khi mình xoay đầu xe thôi. Xe e là đi đường bình thường thẳng lái mà vẫn cứ có tiếng Chít Chít. Mà tiếng này kêu rất rõ chỗ xung quanh mặt đồng hồ ý ạ:(( Cụ TAN xem cho e vs !

mkien80

Xe đạp
xe e cũng y hệt như cụ. Ms đi đc hơn 200 cây, tiếng kêu "chít chít" nghe rất chói tai và khó chịu. E hỏi vài ng thì họ bảo đây k phải tiếng kêu của bó dây ở cổ xe, bởi nếu bó dây ở cổ xe thì nó chỉ kêu khi mình xoay đầu xe thôi. Xe e là đi đường bình thường thẳng lái mà vẫn cứ có tiếng Chít Chít. Mà tiếng này kêu rất rõ chỗ xung quanh mặt đồng hồ ý ạ:(( Cụ TAN xem cho e vs !
sáng nay mình phát hiện, hình như tiếng kêu phát ra từ những vòng số trên đồng hồ công tơ mét. Cuối tuần này ra hãng bảo dưỡng 500km sẵn kiểm tra luôn.

Shu.Rin Coulli

Xe máy
sáng nay mình phát hiện, hình như tiếng kêu phát ra từ những vòng số trên đồng hồ công tơ mét. Cuối tuần này ra hãng bảo dưỡng 500km sẵn kiểm tra luôn.
sửa xog cụ nhớ lên OF ới cho e biết tình hình kết quả nhớ! Xe e ít đi chắc phải 3 tuần nữa ms đc 500km :)

vanshop

Đi bộ
Website
www.huynhdequan.net
Hôm nay vừa đi bảo đưỡng con Lib.... 2009 - BD 200k + Ty ô xăng 80 k + bạc theo máy 550k ( nguyên nhân gây tiếng ồn ở gầm xe) + chân chống 180K,+ ..... Tổng sỉ vả xe có bán cũng chỉ được 25 củ mà mỗi lần BD lại mất hơn củ thì chua xót quá! Nhưng em vẫn khoái Piagio chàng ơi!

crazyfanBentley

Xe tải
Các kụ cho cháu hỏi tý ah, hôm kia Gấu nhà cháu rửa xe xong thì không khởi động được xe (lx), thợ sửa của đại lý Pi tại Hph tới nhà sửa thì kết quả là hỏng vành từ ở ổ khóa xe, thay hết 600k, không biết thực tế giá của nó là bao nhiêu nhỉ, mà đồng chí thợ còn giải thích là do vành từ này khi nổ máy thì có dòng điện chạy qua nên nó nóng, rửa xe xịt nước lạnh vào nên nó bị hỏng ( tháo ra thì mặt nhựa của cái vành từ ấy vỡ toác), tuy nhiên không lẽ như thế thì mỗi lần đi rửa xe lại phải chờ 10-15 phút cho nó nguội mới đựoc rửa ah, hoặc như luc đi trời mưa thì làm sao. Không biết đã kụ nào phải thay giống cháu chưa ạ. Cháu cảm ơn nhiều.

TanPiaggio

Xe buýt
Các cụ thông thái chẩn bệnh cho cháu cái vụ này với ạ :-?
Tình hình là cháu đang đi LXV nhập, mới mua hồi tháng 5. Ban đầu cháu đi thì không để ý đâu, nhưng gần đây phát hiện ra dưới gầm xe cháu nó phả ra hơi nóng rõ rệt lắm. Lần nào cháu chống chân (bên trái) xuống là cảm nhận thấy rõ mồn một có hơi nóng thổi vào chân :-? mà không phải tại đi đường lâu đâu các cụ ạ, cái hơi nóng này nó thổi ra ngay khi cháu đề xe lên ga ý :-?
Lại nhớ có lần bố cháu dắt xe ra khỏi nhà bị chạm gầm tí, có khi nào tại vụ này không các cụ? Mà xe cháu mới đi được chưa đến 500km, chưa thay dầu, bảo dưỡng lần nào ạ :v
Cụ thử thay loại dầu máy khác xem có đỡ không nhé.

Xe Li của cháu dạo này thốc ga lên hay có hiện tượng có tiếng gió rít bên tai cụ Pi ạ, và cháu đi được 940km rồi nhưng vẫn chưa hết hiện tượng Pô kêu tạch mỗi khi về đến nhà vì nóng, có cần phải bảo dưỡng gì không cụ Pi vì cháu múc xe đến nay được 3 tháng rồi.
Cụ đội mũ bảo hiểm fullface đảm bảo tai không còn nghe tiếng gió rít nữa, còn cái bô cứ kệ một thời gian nữa nó khắc hết.

Đăng ký màu vàng thì cứ vô tư đi cụ.

Kim đồng hồ có giật không cụ, lúc nào rảnh chạy qua bọn em kiểm tra cho.

Sắp tới em ra chỗ cụ thay thế 1 vài phụ tùng còn đựoc giảm 10% không ạ?
Lúc nào các cụ/mợ ofer cũng được giảm giá nhé, cụ chỉ cần nhắc với nhân viên thu ngân rồi đăng nhập vào máy tính để xác nhận là thành viên của OF là xong.

Lạ nhỉ, cụ mang qua bọn em kiểm tra xem sao nhé.

Các kụ cho cháu hỏi tý ah, hôm kia Gấu nhà cháu rửa xe xong thì không khởi động được xe (lx), thợ sửa của đại lý Pi tại Hph tới nhà sửa thì kết quả là hỏng vành từ ở ổ khóa xe, thay hết 600k, không biết thực tế giá của nó là bao nhiêu nhỉ, mà đồng chí thợ còn giải thích là do vành từ này khi nổ máy thì có dòng điện chạy qua nên nó nóng, rửa xe xịt nước lạnh vào nên nó bị hỏng ( tháo ra thì mặt nhựa của cái vành từ ấy vỡ toác), tuy nhiên không lẽ như thế thì mỗi lần đi rửa xe lại phải chờ 10-15 phút cho nó nguội mới đựoc rửa ah, hoặc như luc đi trời mưa thì làm sao. Không biết đã kụ nào phải thay giống cháu chưa ạ. Cháu cảm ơn nhiều.
Cái dây ăng ten (vòng màu đen ở ổ khóa) của dòng xe này hay bị nứt lắm, khi nước vào do trời mưa hoặc rửa xe thì rất khó nổ máy. Nếu nứt vỡ nhiều thì chắc cụ phải thay cái mới, còn nứt nhỏ thì lấy keo gắn vào chạy tạm cũng ok. Khi rửa xe, cụ nhắc thợ không xịt thẳng vòi vào ổ khóa là cũng tránh được rủi ro đó.

dracula_bg

Xe điện
cụ pi cho em hỏi là xe li đi bao nhiêu lâu thì nên vệ sinh côn một lần ạ?

xebo

Xe bò ! ©
cụ pi cho em hỏi là xe li đi bao nhiêu lâu thì nên vệ sinh côn một lần ạ?
Mỗi lần rửa xe cụ bảo họ cậy cái nắp tròn chỗ bưởng côn ra, vừa ga cho bánh sau quay và dùng khí nén xịt cho hết bụi ở phần côn sau. Tiếp theo nữa mỗi lần thay dầu thì cụ cho tháo ra vệ sinh cả bộ côn trước và sau luôn cho nó ngon.

biketn

Xe tải
CÁC BÁC GIÚP EM KHẨN CẤP VỚI!!!!!!
Lx ie 125 của em ko đi hơn 1 ngày, lúc nãy dắt xe định đi chơi mà gặp tình trạng như này ạ:

đầu tiên đề xe nổ được khoảng 5 7 giây thì chết máy sau đó đề ko được nữa, đề sâu cũng ko được, em cho nó nghỉ 5 phút đề lại vẫn không ăn thua
tham khảo các bài về chết máy và thử theo vài cách cũng ko được
Các bác có thể chỉ giúp em xem nó bị làm sao ko ạ :(
không nổ được mai em lại phải đẩy ra hãng huhu

robocop

Xe buýt
CÁC BÁC GIÚP EM KHẨN CẤP VỚI!!!!!!
Lx ie 125 của em ko đi hơn 1 ngày, lúc nãy dắt xe định đi chơi mà gặp tình trạng như này ạ:

đầu tiên đề xe nổ được khoảng 5 7 giây thì chết máy sau đó đề ko được nữa, đề sâu cũng ko được, em cho nó nghỉ 5 phút đề lại vẫn không ăn thua
tham khảo các bài về chết máy và thử theo vài cách cũng ko được
Các bác có thể chỉ giúp em xem nó bị làm sao ko ạ :(
không nổ được mai em lại phải đẩy ra hãng huhu
có các lí do sau đây:

1. hết bình
2. anten chip từ hư
3. công tắc chân chống chưa khích ( 1 lần bị cái này, chả hiểu sao đề mãi không được, chả tăm hơi gì ... đứng đổ mồ hôi gần 10 phút )

haidaigia102

Xe đạp
em mới mua em Li 3v ie xong, đi đc 3 hôm các cụ cho em hỏi:
1) em mới đem xe từ hãng về thì đến nhà thấy tiếng lạch cạch ở bánh sau, nhưng đi thêm tầm 3 4km nữa thì hết, thì có vấn đề gì k ạ?
2) xe thì nói chung êm mà sao ăn xăng quá vậy, do nó báo sai hay ăn thật nữa, em đi tầm 20km đã thấy mất 1/4 bình r, tính tính xe đi cũng phải 5l/100km, mà sao bảo máy mới tiết kiệm hơn đi có 2,8-3l :(.

Mong các cụ giúp em với :(

Shu.Rin Coulli

Xe máy
trời, cụ ơi, sau khi đi xe xong về dựng xe sẽ nghe tiếng tạch tạch phát ra từ bô xe - đấy là do tiếng giãn nở của kim loại, xe SH cũng vậy mà
cái kim xăng ko chính xác đâu, đặc biệt là lần đổ xăng đầu tiên ý, xe e cũng vậy, từ các lần sau thì kim xăng chuẩn hơn. mà đừng tính lượng ăn xăng bằng cách nhìn kim, ghi số km trước và sau mỗi lần đổ chính xác nhất cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng