Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngocminh36

Xe hơi
Cụ ơi. Xe zip của cháu. Lắc đầu xe sang 2 bên là bị mất đèn. Nó bị hỏng gì hả cụ???

TanPiaggio

Xe buýt
Cháu mới lấy li3v ie được 2tuần, tối nay đi về khuya mới phát hiện ra là xe nó cứ khoảng 60s phát ra tiếng kêu "uuuuuu..." như đánh rắm xịt ý các cụ ạ, xăng xe hnay cháu đi về khuya lười đổ, đèn báo nháy còn 1 vạch. Như vậy là xe bị bệnh gì ạ ?
Cụ xem lại cái van thông áp ở bình xăng nhé, em sợ nó hơi tắc tí.

Cụ ơi. Xe zip của cháu. Lắc đầu xe sang 2 bên là bị mất đèn. Nó bị hỏng gì hả cụ???
E rằng xe cụ bị đứt ngầm dây điện, mặc dù nó chưa rời hẳn ra.

Quynhchi3663

Xe đạp
Cụ cho em hỏi có thay mặt đèn pha lyberty dc không ạ

Kubisalsa

Xe đạp
Chủ nhật e vác xe qua chuồi háng cụ bảo dưỡng toàn bộ cho e phát nhé , e mới thay dầu máy dầu láp con bảo dưỡng thì chưa , cơ bản lần nào mang ra TOPCOM bảo dưỡng nó cũng phát e thay hết cái này cái nọ e hãi quá nên muốn mang qua chỗ bác để bác phán cho e cái nào cần thay cái nào còn chơi được để e tính dần dần he he , xe em li nhập 2008 nên cũng tã rồi ợ :D

dat21647

Xe đạp
MIU là bộ j hả Cụ Tân ,xe e cũng bị hụt ga,e chạy GT đẳng ký 2006 ,hôm nay lấy ra đi thì thấy hiên j tượng như vậy,xe em đi rất ít.Cho e hỏi bên Cụ có lốp sau không,cứ tự nhiên bị xuống hơi.Thanx Cụ đã tư vấn.

bác ơi bác làm ơn cho e hỏi. e đang là sinh viên năm đầu, kinh tế không cho phép mua 1 e xế mới.e đang định mua 1 em liberty nhưng e sợ mua phải xe thợ đã qua mông má. chỉnh sửa. bác có thể giúp e xem xe được không. e xin cảm ơn và hậu tạ bác.

Matchia

Xe tải
Hôm trước ra Hàng Chuối nghe báo giá IC của Fly (em thay cho Zip125 nhập đời đầu vì IC Zip giờ không có) 2củ 6 :(( Xe lởm động đến cái gì cũng hãi hùng. Có cụ nào có nguồn IC Fly, Zip125 đảm bảo mà giá tốt hơn làm ơn báo giúp em. Em xin chân thành cảm tạ :((

AZ21

Xe đạp
Cụ Tân ơi cho em hỏi em đang đi Vespa S 3v ie, độ này hay bị chết máy lúc máy nguội hoặc về hết ga, mới đi bảo hành chạy lại phần mềm bản mới nhất, kiểm tra cả công tắc chân chống...mà xe vẫn chết máy khi xuống dốc, cụ bắt bệnh dùm em với

duonghuyngoc

Xe đạp
cụ tân cho em hỏi - xe 3v ie có bệnh kinh niên là rung đầu và rần xe khi đi chậm - có cách nào để khắc phục ko - dán bố nồi lại có hết ko cụ - em ở HCM nên chẳng biết đem đi đâu sữa
Cho em hỏi thêm là xe dg giữ cứng ga chạy đột ngột tắt máy - đề lại có lúc thì lên lại ngay,lúc thì liệm 5p sau mới lên là bị gì ah - em tham khảo trong topic này thì hiện tượng trên là do lỗi bộ MIU phải k cụ

duonghuyngoc

Xe đạp
Xe S 3Vie 125 có bệnh kinh niên là rung đầu và rần sàn xe - có cách nào khắc phục không cụ, em tham khảo thấy có vài người nói là dán bố nồi lại và thay bi tam giác sẽ giảm nhìu,, tại em ở HCm nên ko đem wa cho cụ được
Cho em hỏi thêm là xe bị hiện tượng đang giữ đều ga chạy bỗng nhiên nó hụt ga rùi tự tắt máy luôn, có khi thì đề lại được ngay có khi thì vài phút sau mới đề lại được. Hiện tượng trên là do bộ MIU phải ko cụ

vat1984

Xe máy
Xe S 3Vie 125 có bệnh kinh niên là rung đầu và rần sàn xe - có cách nào khắc phục không cụ, em tham khảo thấy có vài người nói là dán bố nồi lại và thay bi tam giác sẽ giảm nhìu,, tại em ở HCm nên ko đem wa cho cụ được
Cho em hỏi thêm là xe bị hiện tượng đang giữ đều ga chạy bỗng nhiên nó hụt ga rùi tự tắt máy luôn, có khi thì đề lại được ngay có khi thì vài phút sau mới đề lại được. Hiện tượng trên là do bộ MIU phải ko cụ
Chính xác là xe vợ e đi thỉnh thoảng bị hụt ga, chủ yếu lúc buổi sáng lạnh, đi 1 lúc nóng máy thì lại ok

vat1984

Xe máy
Xe cụ là xe gì thế ?

Nếu hụt ít thì cụ kiểm tra bơm xăng, nhưng bị cả đoạn đường dài như vậy thì khả năng bộ MIU có vấn đề ???
E cũng bị hiện tượng hụt, bộ MIU là bộ gì hả bác, có sửa đc ko hay phải thay ạ

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ cho em hỏi có thay mặt đèn pha lyberty dc không ạ
Không thay được mợ à.

Chủ nhật e vác xe qua chuồi háng cụ bảo dưỡng toàn bộ cho e phát nhé , e mới thay dầu máy dầu láp con bảo dưỡng thì chưa , cơ bản lần nào mang ra TOPCOM bảo dưỡng nó cũng phát e thay hết cái này cái nọ e hãi quá nên muốn mang qua chỗ bác để bác phán cho e cái nào cần thay cái nào còn chơi được để e tính dần dần he he , xe em li nhập 2008 nên cũng tã rồi ợ :D
Vâng, đương nhiên là thế rồi, cụ ra sớm nhá.

MIU là bộ j hả Cụ Tân ,xe e cũng bị hụt ga,e chạy GT đẳng ký 2006 ,hôm nay lấy ra đi thì thấy hiên j tượng như vậy,xe em đi rất ít.Cho e hỏi bên Cụ có lốp sau không,cứ tự nhiên bị xuống hơi.Thanx Cụ đã tư vấn.
MIU hiểu đơn giản là bộ điều khiển phun xăng điện tử. Nhưng GT đời 2006 thì chưa có MIU đâu chứ nhỉ ???

bác ơi bác làm ơn cho e hỏi. e đang là sinh viên năm đầu, kinh tế không cho phép mua 1 e xế mới.e đang định mua 1 em liberty nhưng e sợ mua phải xe thợ đã qua mông má. chỉnh sửa. bác có thể giúp e xem xe được không. e xin cảm ơn và hậu tạ bác.
OK, cụ cứ mang xe qua chỗ em để kiểm tra cho chính xác.

Hôm trước ra Hàng Chuối nghe báo giá IC của Fly (em thay cho Zip125 nhập đời đầu vì IC Zip giờ không có) 2củ 6 :(( Xe lởm động đến cái gì cũng hãi hùng. Có cụ nào có nguồn IC Fly, Zip125 đảm bảo mà giá tốt hơn làm ơn báo giúp em. Em xin chân thành cảm tạ :((
Hàng này khá hiếm, đặt hàng không có. Cụ khi đến nhớ bẩu với mấy em thu ngân là thành viên OF để đc giảm 10% nhé.

Cụ Tân ơi cho em hỏi em đang đi Vespa S 3v ie, độ này hay bị chết máy lúc máy nguội hoặc về hết ga, mới đi bảo hành chạy lại phần mềm bản mới nhất, kiểm tra cả công tắc chân chống...mà xe vẫn chết máy khi xuống dốc, cụ bắt bệnh dùm em với
Ca này khó nhằn phết, có thể bị bộ MIU hoặc cũng có thể su páp hơi bị kênh chút ???

Ở hãng mới có loại bi 14.5g dùng để chống giật cho xe 3V, cụ thử hỏi xem chỗ đó đã có chưa.

Chính xác là xe vợ e đi thỉnh thoảng bị hụt ga, chủ yếu lúc buổi sáng lạnh, đi 1 lúc nóng máy thì lại ok
Trời lạnh thì cụ cứ bảo vợ ga thoát lên vài cái rồi đi, hiện tượng này là bình thường mà.

E cũng bị hiện tượng hụt, bộ MIU là bộ gì hả bác, có sửa đc ko hay phải thay ạ
Cái bộ điều khiển điện tử này hỏng thì có thay mới thôi cụ nhé.

taieole

Xe đạp
Vespa Lx.ie của em bị rung đầu và ì quá.chỉ em cách khác phục với các bác ạ.

Tình hình em mới mua lại xe vespa của bà chị, xe đời 2011 Lx.ie
chạy cung tầm 8000km. nhưng khi em text xe thì ôi thôi rồi
lên ga run và giật kinh lắm, không như SH của em đang đi, êm và bốc.
không biết là có chế cháo j đc ko.
có nên khoang chuông và thay bi bao nhiêu là chuẩn các bác.
vì em không chuyên về hàng của pi.
Mong các bác chỉ em cái ạ.
với lại cái này mình thay dầu nào là hợp lý và kinh tế ạ.
hiện Sh e đang thay Top 1. đi vẫn bốc.

TanPiaggio

Xe buýt
Tình hình em mới mua lại xe vespa của bà chị, xe đời 2011 Lx.ie
chạy cung tầm 8000km. nhưng khi em text xe thì ôi thôi rồi
lên ga run và giật kinh lắm, không như SH của em đang đi, êm và bốc.
không biết là có chế cháo j đc ko.
có nên khoang chuông và thay bi bao nhiêu là chuẩn các bác.
vì em không chuyên về hàng của pi.
Mong các bác chỉ em cái ạ.
với lại cái này mình thay dầu nào là hợp lý và kinh tế ạ.
hiện Sh e đang thay Top 1. đi vẫn bốc.
Khoan chuông bên em ko làm vì vấn đề cân bằng động chỉnh không đơn giản. Chủ yếu dòng xe này phải vệ sinh, bảo dưỡng côn định kỳ thì mới đỡ đc. Dầu thì cụ nên thay loại dầu tổng hợp 5W-40 là ổn (Motul hoặc Eni).

AZ21

Xe đạp
Cụ Tân cho em hỏi có phải dòng S 3vie khi đã update phần mềm mới nhất thì không cài đè lại được đúng ko ạ? Xe em ra kiểm tra vẫn bị lỗi, thợ cài đè lên mấy lần ko được rồi kêu dòng này nó thế, còn dòng khác vẫn cài đè được bình thường??! Hay xe em hỏng nốt cả cái bộ cài rồi :/

ekichi04

Xe tăng
Bên chỗ cụ Tân có lõi dây hộp số PX150 không ạ? xe cháu mới bị đứt dây hôm qua ? có thay được lõi hay là phải thay cả dây hả cụ ? cụ báo giá cháu sớm nếu có nhé ?
Thanks!

ekichi04

Xe tăng
Chỗ cụ Tân có nhận bảo trì xe li 3v ie mua ở topcom trong 5000km được km không ạ?

henryvu

Xe máy
Cụ ơi bên cụ có chiến dc cô già đỏng đảnh et8 125 đời 2002 e mới xin dc k?

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ Tân cho em hỏi có phải dòng S 3vie khi đã update phần mềm mới nhất thì không cài đè lại được đúng ko ạ? Xe em ra kiểm tra vẫn bị lỗi, thợ cài đè lên mấy lần ko được rồi kêu dòng này nó thế, còn dòng khác vẫn cài đè được bình thường??! Hay xe em hỏng nốt cả cái bộ cài rồi :/
Cụ đã cập nhật bản mới nhất thì không quay về bản cũ được đâu. Cụ thử mang qua em xem nó lỗi ở đâu nhé.

Bên chỗ cụ Tân có lõi dây hộp số PX150 không ạ? xe cháu mới bị đứt dây hôm qua ? có thay được lõi hay là phải thay cả dây hả cụ ? cụ báo giá cháu sớm nếu có nhé ?
Thanks!
Bên em không sẵn hàng PX cụ à, tuy nhiên xử lý vấn đề này không khó khăn gì đâu.

Chỗ cụ Tân có nhận bảo trì xe li 3v ie mua ở topcom trong 5000km được km không ạ?
Tại sao không, thậm chí nếu hỏng em còn làm bảo hành cho cụ nữa cơ.

Cụ ơi bên cụ có chiến dc cô già đỏng đảnh et8 125 đời 2002 e mới xin dc k?
Chiến tuốt cụ à.

Trạng thái
Thớt đang đóng