Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoanarsenal1402

Xe tải
Giúp em với các cụ ơi, xe em liberty 3vie odo 2500km chạy nó cứ hụp xăng lên ga là nó ì xong lại giật lên. Em đem ra piaggio bảo hành mấy lần vẫn bị như cũ. Em ko bỉết làm sao nữa!

TanPiaggio

Xe buýt
Anh Tấn cho em hỏi cái viền inox LX trên hàng có sẵn ko ạ, viền của em bị móp chút chút mà nhìn ngứa mắt quá nên muốn thay. Viền phía trước chứ ko phải khung inox bảo vệ anh nhé. Giá cả ntn hả anh?
Cái nẹp viền này có sẵn hàng, giá cũng hạt dẻ nhiều so với trước cụ nhá.

Chào cụ Tấn, hôm trước gấu nhà tôi đi xe primavera buổi tối, bật đèn pha xe primavera nhưng lại phủ áo mưa lên đèn pha, thế là bị nóng chảy phần mặt nhựa của đèn pha xe primavera. Bây giờ tôi muốn thay cái mới thì liệu có thể thay phần mặt nhựa riêng hay phải thay cả đèn pha. Giá cả như thế nào cụ cho tôi biết với nhé. Cám ơn cụ nhiều
Xe mới quá nên bọn em chưa có hàng, nếu thay chắc phải thay cả đèn rồi cụ à.

Giúp em với các cụ ơi, xe em liberty 3vie odo 2500km chạy nó cứ hụp xăng lên ga là nó ì xong lại giật lên. Em đem ra piaggio bảo hành mấy lần vẫn bị như cũ. Em ko bỉết làm sao nữa!
Cụ đã ra hãng BH mà vẫn ko được chắc bệnh không dễ tìm, cụ thử qua em ngó xem thế nào nhé.

Like A Wind

Đi bộ
các cụ cho e hỏi ngu tí cái đầu xe e nó bị bênh ra r, đi cứ long sòng sọc như rít thuốc lào :(
mang ra hãng kêu hàn lại xong dc 1 thời gian lại thế
có cách nào để sửa lại 1 lần và mãi mãi k ạ :(

duonghuyngoc

Xe đạp
Chân thành cảm ơn bác nhìu, để T5 em đem wa xem sao ^^
Không có gì, hy vọng được gặp cụ sớm.

Vânng, cụ cứ gọi cho anh ấy trước đi.

.
hix tình hình em đem ra gặp anh Thiện rùi, nhưng ảnh nói dòng này nó vậy đó em
Gặp 1 bác khác ra phán, mún hết kêu kịch kịch thì bán mua xe khác đi... potay
Phải chi bác mở chi nhánh trong này thì tốt nhĩ ...
Mở quạt ra chêm vào dễ k bác, hay bác hướng dẫn sơ sơ em tự làm lun được ko ạh :) thanks bác

Chỉnh sửa cuối:

billnantes

Xe container
cụ cho em hỏi là Li ie bảo dưỡng toàn bộ xe,thay dầu máy ,lọc dầu ,dầu lap thì hết bao nhiêu lâu và hết bao tiền .

duythanh.37

Xe hơi
Bác Tấn giúp e chút ạ. E chỉnh cái ốc bên dưới đèn pha mà chả thấy đèn lên cao hay xuống thấp gì ạ. Vặn mãi nó vẫn thế.hay là nó chỉnh độ chụm hả bác :(( và cho e hỏi luôn là cái ốc bắt cái mặt nạ sao k có zen vậy bác. E nhìn thấy có mỗi cái lỗ.vặn ốc cứ trơn tuồn tuột bác ạ. Hay là nó có cái kẹp bên trong e tháo ra k để ý nên rơi ạ ( e đánh dấu 2 vòng tròn màu đỏ bác xem giúp e vs ạ). E cảm ơn bác!!!

Chỉnh sửa cuối:

club life

Đi bộ
cụ ơi cái bộ treo máy (bạc và bi) đấy giá rổ thế nào cụ chỉ em với. em ra hãg toàn bị bắt gà thôi.

TanPiaggio

Xe buýt
các cụ cho e hỏi ngu tí cái đầu xe e nó bị bênh ra r, đi cứ long sòng sọc như rít thuốc lào :(
mang ra hãng kêu hàn lại xong dc 1 thời gian lại thế
có cách nào để sửa lại 1 lần và mãi mãi k ạ :(
Xe nào cũng cần bảo dưỡng định kỳ chứ chả đi mãi mãi được cụ à kể cả mới tinh.

hix tình hình em đem ra gặp anh Thiện rùi, nhưng ảnh nói dòng này nó vậy đó em
Gặp 1 bác khác ra phán, mún hết kêu kịch kịch thì bán mua xe khác đi... potay
Phải chi bác mở chi nhánh trong này thì tốt nhĩ ...
Mở quạt ra chêm vào dễ k bác, hay bác hướng dẫn sơ sơ em tự làm lun được ko ạh :) thanks bác
Chắc chỗ đó sợ trách nhiệm vì cái này xử lý theo kinh nghiệm chứ không theo cách truyền thống. Nếu cụ có chút kiến thức cơ khí thì có thể tự làm được mà.

cụ cho em hỏi là Li ie bảo dưỡng toàn bộ xe,thay dầu máy ,lọc dầu ,dầu lap thì hết bao nhiêu lâu và hết bao tiền .
Tùy loại dầu máy cụ muốn thay là loại nào, phiền cụ gọi theo số cố định giúp vì em ko được báo giá trực tiếp ở đây (chỉ tư vấn và giải đáp kỹ thuật thôi).

Bác Tấn giúp e chút ạ. E chỉnh cái ốc bên dưới đèn pha mà chả thấy đèn lên cao hay xuống thấp gì ạ. Vặn mãi nó vẫn thế.hay là nó chỉnh độ chụm hả bác :(( và cho e hỏi luôn là cái ốc bắt cái mặt nạ sao k có zen vậy bác. E nhìn thấy có mỗi cái lỗ.vặn ốc cứ trơn tuồn tuột bác ạ. Hay là nó có cái kẹp bên trong e tháo ra k để ý nên rơi ạ ( e đánh dấu 2 vòng tròn màu đỏ bác xem giúp e vs ạ). E cảm ơn bác!!!
Cái vít dưới đèn pha còn có cái chốt hãm bằng nhựa, cụ xem nó có tuột ra ko. Còn cái lỗ dưới nó có cái nút ren bằng cao su, e rằng nó bị rơi mất nên cụ không vặn được.

cụ ơi cái bộ treo máy (bạc và bi) đấy giá rổ thế nào cụ chỉ em với. em ra hãg toàn bị bắt gà thôi.
Bên em cũng là hãng mà cụ, tuy nhiên con gà của cụ sẽ được gày đi thêm 10% nữa (ưu đãi 10% cho thành viên OF). Em đang đợi cụ đến để vặt lông đây !!!
:P

Kubisalsa

Xe đạp
Thứ 7 vừa cho con công nông qua cụ bảo dưỡng và thay quả lốp he he , cảm nhận xe đi sướng hơn hẳn nhất là vụ kêu o o ở đằng sau hộp máy đã ko còn , thanks cụ nhiều nhé , giờ cứ có bệnh là e lại vác qua cụ xem cho e nhé :D

club life

Đi bộ
em mà ở Hn thỳ chắc chỗ cụ thành gara của em luôn. Tiếc cái em ở Vinh-Nghệ An cụ àh. lên đây trao đổi học tập kinh nghiệm. cụ cho em hỏi giá rổ bộ treo máy đấy b.nhiêu thế ạ? hôm bữa vào bảo dưỡg ở đây nó làm loanh quanh má phanh, dầu nhớt, sơn sát, phanh sau, bla..bla... hết gần 1.5 củ. k biết gì luôn.

duythanh.37

Xe hơi
Chỗ bác có cái nút ren nhựa đấy k ạ. K có thì chả biết vặn kiểu gì đc bác ạ. Mà cái đấy e sợ chả ai bán :))

Chỉnh sửa cuối:

dream100^^

Xe máy
Cho minh hỏi xe lx việt của vợ mình đi đã được 10ngìn. bây giờ bảo dưỡng những gì nhỉ?. thank

Chào các bác,

Em đi LX 125 ie; thông thường chỉ tốn khoảng chưa tới 3L/100 km.

Không hiểu sao 2 tháng gần đây xe ngốn hơn 4L/100 km, chính xác là khoảng 4,2L/100 km.

Em đã test thử và theo dõi kỹ khoảng 10 lần đổ xăng rồi. Xăng mua ở các cây xăng khác nhau đều cho kết quả như vậy.

Vào hãng mấy chú cũng lau lau chùi chùi lọc gió, kim xăng, những cũng chẳng ăn thua.

Em không hiểu nguyên nhân gì mà xe lại ngốn xăng tăng tới 30% so với thông thường các bác nhỉ ?

TanPiaggio

Xe buýt
Thứ 7 vừa cho con công nông qua cụ bảo dưỡng và thay quả lốp he he , cảm nhận xe đi sướng hơn hẳn nhất là vụ kêu o o ở đằng sau hộp máy đã ko còn , thanks cụ nhiều nhé , giờ cứ có bệnh là e lại vác qua cụ xem cho e nhé :D
Cảm ơn cụ đã ghé qua !

em mà ở Hn thỳ chắc chỗ cụ thành gara của em luôn. Tiếc cái em ở Vinh-Nghệ An cụ àh. lên đây trao đổi học tập kinh nghiệm. cụ cho em hỏi giá rổ bộ treo máy đấy b.nhiêu thế ạ? hôm bữa vào bảo dưỡg ở đây nó làm loanh quanh má phanh, dầu nhớt, sơn sát, phanh sau, bla..bla... hết gần 1.5 củ. k biết gì luôn.
Cụ gửi xe ra em xử lý hộ cho, giá cả phiền cụ gọi số cố định để mấy em gái phục vụ cụ nhé.

Chỗ bác có cái nút ren nhựa đấy k ạ. K có thì chả biết vặn kiểu gì đc bác ạ. Mà cái đấy e sợ chả ai bán :))
Có thời gian cụ mang qua em ngó xem, kiểu gì mà chả xong.

Cho minh hỏi xe lx việt của vợ mình đi đã được 10ngìn. bây giờ bảo dưỡng những gì nhỉ?. thank
Bảo dưỡng toàn bộ là xe của bà xã lại ngon ngay cụ à.

Chào các bác,

Em đi LX 125 ie; thông thường chỉ tốn khoảng chưa tới 3L/100 km.

Không hiểu sao 2 tháng gần đây xe ngốn hơn 4L/100 km, chính xác là khoảng 4,2L/100 km.

Em đã test thử và theo dõi kỹ khoảng 10 lần đổ xăng rồi. Xăng mua ở các cây xăng khác nhau đều cho kết quả như vậy.

Vào hãng mấy chú cũng lau lau chùi chùi lọc gió, kim xăng, những cũng chẳng ăn thua.

Em không hiểu nguyên nhân gì mà xe lại ngốn xăng tăng tới 30% so với thông thường các bác nhỉ ?
Cụ thử cho đi kiểm tra lại cảm biến oxy (chỗ cổ bô), em dự là 90% nó chết.

Ti.

Đi bộ
Li 125ie của e đợt mới mua phải đem ra hãng sửa lỗi phần mềm 1 lần do chết máy sau đấy thì đi ngon lành. Tự dưng từ lúc vào đông đến giờ lại bị chết máy lúc về ga. Bác Tấn cho e hỏi cái này có phải do trời lạnh hay phần mềm lại trục trặc để e còn mang ra hãng bảo họ sửa

dracula_bg

Xe điện
dự là cụ giờ thành gà đã trụi hết lông :)), em vừa bảo dưỡng toàn bộ bên cụ tan hôm qua ở hàng chuối. thay cả đèn phanh sau và nắp đậy đuôi xe, thay dầu nhớt nữa mà hết có hơn 6lit một tí. BD xong chạy lại như xe mới, khác hẳn cái công nông hàng ngày =))

winter1989

Xe tải
Xe Liberty Ie em chạy đc 3 năm, đến h này cũng vướng mấy bệnh rồi, công tắc khởi động bên phanh tay phải chập chờn lúc đc lúc không này, tèo kim tốc độ này, đi mà tắc đường là xe cứ giật cùng cục này, 2 bệnh đầu em đem thợ gần nhà xử rồi, còn bệnh thứ 3 có cáh nào không các bảc nhỉ :D

bxtv123456

Xe hơi
em muốn thay yên và tay xách em gt 2006 của em thành yên gts và tay xách giống gt250 kụ tư vấn hộ em, thank kụ

TanPiaggio

Xe buýt
Li 125ie của e đợt mới mua phải đem ra hãng sửa lỗi phần mềm 1 lần do chết máy sau đấy thì đi ngon lành. Tự dưng từ lúc vào đông đến giờ lại bị chết máy lúc về ga. Bác Tấn cho e hỏi cái này có phải do trời lạnh hay phần mềm lại trục trặc để e còn mang ra hãng bảo họ sửa
Cụ mang ra hãng để họ quét lại phần mềm xem kiểm tra xem sao, em dự là bộ MIU có lỗi về chế độ chạy không tải.

dự là cụ giờ thành gà đã trụi hết lông :)), em vừa bảo dưỡng toàn bộ bên cụ tan hôm qua ở hàng chuối. thay cả đèn phanh sau và nắp đậy đuôi xe, thay dầu nhớt nữa mà hết có hơn 6lit một tí. BD xong chạy lại như xe mới, khác hẳn cái công nông hàng ngày =))
Cảm ơn cụ đã ghé qua, thỉnh thoảng qua cho em xin mấy sợi lông tơ nhé !

Xe Liberty Ie em chạy đc 3 năm, đến h này cũng vướng mấy bệnh rồi, công tắc khởi động bên phanh tay phải chập chờn lúc đc lúc không này, tèo kim tốc độ này, đi mà tắc đường là xe cứ giật cùng cục này, 2 bệnh đầu em đem thợ gần nhà xử rồi, còn bệnh thứ 3 có cáh nào không các bảc nhỉ :D
Bệnh thứ 3 giật cùng cục thì cụ bảo thợ gần nhà tháo hết cả bộ côn sau và côn trước ra vệ sinh sạch sẽ, kiểm tra bi côn, dây cua roa xem thế nào nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng