Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

chipboy21091cp

Xe đạp
hnay đi sửa cái nút đề bị rít Lx ie (:| ko để ý luk sửa về mới để ý thấy họ tháo hết mấy thứ je vất đi trong đầu xe , h nhìn vào qua khe chỉ thấy mỗi dây, trống rỗng (:| ko bik có bị sao ko nữa

Chỉnh sửa cuối:

Max Min

Đi bộ
Nhà iem xin chào các cụ ạ! Em mới bập vào cháu LX 125ie nhập được gần 3000km, rất máu lắp thêm cho cháu nó ít phụ kiện. Các cụ cho em hỏi hơi ngu tí là cái giá chở hàng đằng trước, kính chắn gió(cao hoặc thấp), và cái hộp đựng đồ thì mình mua được ở số 7 Hàng Chuối luôn không hay phải đặt và chờ ạ!? Nếu có thì giá cả dư lào ạ!? Em cảm ơn!

Ales

Xe tải
E thay bg co cai phủ nano lam bóng xe k biet bac nao thử chưa

ga_ngoan

Xe hơi
Cụ Tân ui cho em hỏi. Xe của em là xe Fly, giờ nó bị hở cái đoạn này thì thay em nó hết bao nhiu ạ

luckyman6

Xe máy
Các cụ cho em hỏi, nhà em muốn đi sơn lại màu xe LX nhưng nếu vứt xe ở xưởng thì sợ bị đổi đồ. Vậy có cách nào để em mang được xe về hoặc tháo vỏ ở nhà rồi mang vỏ đi sơn không ạ?

Mong các cao kiến của các cụ tư vấn giúp.

Em cảm ơn bia lạc sau.

doanlangbienkin

Xe máy
cụ cho hỏi LX 3v của minh mua được 1 năm bh có hien tượng chết máy hụt ga liên tục lúc đi là bệnh j vậy :(

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ Tân ơi, xe cháu bị lỗi ie rồi cụ ạ.. Chiều nay cháu đề mãi xe mới nổ, mọi ngày bình thường đi ko làm sao nhưng chiều nay xe bị tình trạng vậy, mà lúc đi dừng chờ đèn xanh đèn đỏ xe tự tắt máy chuyển về chế độ mở khóa, cháu có đọc sách hướng dẫn sử dụng xe Liberty thì cháu có vặn tay ga3 lần sau đó đề nổ lại xe thì vẫn bị chết máy, thế là cháu dắt xe ra vỉa hè, rút chìa khóa ra rồi cắm vào bật lại, cháu chờ khoảng 30s cháu mới đề xe thì đi bình thường, nhưng lúc đang đi xe hay bị hiện tượng hụt ga, vít mạnh tay ga xe lên tốc độ rất chậm mà cái biểu tượng ie nó cứ sáng mãi lúc cháu đi, bình thường đề xong nó phải tắt đây nó cứ sáng ?? Cháu nghi bị lỗi ie, cháu chưa mang ra hãng đâu lên đây ngó cao kiến của cụ.
Lỗi này chắc cụ phải mang xe ra kiểm tra trực tiếp, scan xem là lỗi gì rồi.

Nhà iem xin chào các cụ ạ! Em mới bập vào cháu LX 125ie nhập được gần 3000km, rất máu lắp thêm cho cháu nó ít phụ kiện. Các cụ cho em hỏi hơi ngu tí là cái giá chở hàng đằng trước, kính chắn gió(cao hoặc thấp), và cái hộp đựng đồ thì mình mua được ở số 7 Hàng Chuối luôn không hay phải đặt và chờ ạ!? Nếu có thì giá cả dư lào ạ!? Em cảm ơn!
Hàng phụ kiện này bên e ko có sẵn, nếu có đặt chắc phải chờ hơi lâu ạ.

E thay bg co cai phủ nano lam bóng xe k biet bac nao thử chưa
Thử rồi cụ à, có bóng hơn có đỡ xước hơn tí ti.

Bác Tân ơi cho em hỏi : em mới mua liberty 3v ie 2013 được 2 ngày. Giờ xe em có hiện tượng buổi tối khi bật đèn , đang đi nhanh thì bóp phanh, giảm tốc độ, bật xi nhan vào cua thì có hiện tượng rè rè như kiểu còi xe bị xịt ( hiện tượng này diễn ra 2s và chỉ phát hiện khi đi trong ngõ vắng và em có cảm giác hiện tượng này diễn ra ở đầu xe). Vậy xe em đang gặp hiện tượng gì hả bác . mong bác trả lời giúp em với
Nghi ngờ rơle đèn pha hoặc rơle xi nhan lỗi gì đó.

Cụ Tân ui cho em hỏi. Xe của em là xe Fly, giờ nó bị hở cái đoạn này thì thay em nó hết bao nhiu ạ
Cái ống cao su này rẻ thôi, cụ gọi theo số dưới chữ ký của em nhé.

Các cụ cho em hỏi, nhà em muốn đi sơn lại màu xe LX nhưng nếu vứt xe ở xưởng thì sợ bị đổi đồ. Vậy có cách nào để em mang được xe về hoặc tháo vỏ ở nhà rồi mang vỏ đi sơn không ạ?

Mong các cao kiến của các cụ tư vấn giúp.

Em cảm ơn bia lạc sau.
Nếu sợ thì cụ gọi taxi chở về, còn cái nào để lại thì cụ ký vào phía trong là yên tâm nhất.

cụ cho hỏi LX 3v của minh mua được 1 năm bh có hien tượng chết máy hụt ga liên tục lúc đi là bệnh j vậy :(
Có rất nhiều xe bị kênh su páp cũng sảy ra hiện tượng này, chỉnh lại khe hở của nó là ok. Cụ xem xe cụ có thế ko nhé.

sanxeko

Xe tải
Website
fb.com
Chóa đèn pha trước bị đục rồi giờ làm cách nào cho nó trong lại các bác nhỉ, đi thay thì tốn xèng quá :(

Vespa.Primavera

Đi bộ
cụ cho em hỏi có nên lắp thêm còi chíp xi nhan không? giá rổ thế nào? thỉnh thoảng bật xi nhan xong quên ko tắt đi.

anhquanvuvnn

Xe đạp
Xe em bh tự nhiên vào 1 hôm đi làm về thì để tầm 2 tiếng đề thì n chỉ xạch xạch xạch k lên đc
mang ra ngoài thợ nó thay bugi vào zơ le điện thì đi đc tầm 2 3 ngày n có hiện tượng đang đi tự nhiên tắt máy và đề lại bị xạch xạch nhưng k nổ máy đc
Qua vài lần thì thợ phán do IC và quận điện ...
Các bác xem có phải không ạ và giá 2 em trên thì rơi vào tầm bnhieu ạ
Xe em là LX nhập ạ !

duonghuyngoc

Xe đạp
Bác cho em hỏi, xe em ở sài gòn bị rung đầu
Ban đầu ở hãng đưa ra hướng giải quyêt là thay bố, nhưng sau đó nhà máy đổi lại là thay bi nồi
thay xong thì em thấy vẫn vậy và máy chạy hơi gào hơn @@ - vậy giờ xe này giai quyết sao đây bác
sẵn tiện cho em hỏi bi nhà máy đưa xuống nhẹ hơn bi zin nhìu k vậy bác

chinhdaongoc

Xe đạp
Em đang định mua xe Liberty, có 3 câu hỏi muốn hỏi các bác, đặc biệt là các bác thợ:

+ Giữa 2 dòng Liberty i.e 125 và Liberty 3V i.e 125 thì dòng nào hay nhập viện hơn?
+ Em thấy liberty 3V hay bị kêu mấy lỗi như: hụt ga, chết máy... và có vẻ như i.e thì ít hơn nên định mua i.e, các bác thấy có ok không?
+ Ở HN ngoài Topcom, Xuân Cầu thì em có thể mua Liberty 125 i.e ở đâu rẻ hơn mà vẫn đảm bảo hàng tốt?

Cám ơn các bác trước ạ

TanPiaggio

Xe buýt
Hix giờ đi ban ngày không bật đèn , không bật xi nhan, chỉ phanh thôi cũng bị tiếng rè rè bác Tân Piagio ạ, cứ phanh là nghe thấy tiếng rè rè, cả phanh trước lẫn phanh sau, rè rè thì nghe thấy ở đầu xe. Không hiểu là do up phần mềm lên phiên bản 2014 nó rè rè báo là mình đang phanh hay là lỗi gì thật bác Tân nhỉ. Lỗi này có nghiêm trọng lắm không bác
Như cụ nói thì gần như đi xe là bị kêu mà không biết phát ra từ đâu. Cách tốt nhất cụ mang xe đến em ngó xem nó kêu thế nào nhé.

Chóa đèn pha trước bị đục rồi giờ làm cách nào cho nó trong lại các bác nhỉ, đi thay thì tốn xèng quá :(
Cụ thử tháo ra rồi cho nước rửa bát xúc rửa xem có đỡ hơn không.

cụ cho em hỏi có nên lắp thêm còi chíp xi nhan không? giá rổ thế nào? thỉnh thoảng bật xi nhan xong quên ko tắt đi.
Lắp đơn giản và giá cũng hạt rẻ thôi cụ.

Xe em bh tự nhiên vào 1 hôm đi làm về thì để tầm 2 tiếng đề thì n chỉ xạch xạch xạch k lên đc
mang ra ngoài thợ nó thay bugi vào zơ le điện thì đi đc tầm 2 3 ngày n có hiện tượng đang đi tự nhiên tắt máy và đề lại bị xạch xạch nhưng k nổ máy đc
Qua vài lần thì thợ phán do IC và quận điện ...
Các bác xem có phải không ạ và giá 2 em trên thì rơi vào tầm bnhieu ạ
Xe em là LX nhập ạ !
Lỗi trên thì đúng là chủ yếu cho mất điện cao áp, tuy nhiên hầu như không bao giờ bị cả 2 cái IC và cuộn mâm điện bị lỗi cùng một lúc. Hiện tượng như mô tả thì xác xuất cuộn mâm điện lỗi là nhiều hơn, chứ IC thường hay chết ngay chứ không chập trờn như vậy. Chi phí cho mâm điện rẻ hơn IC khá nhiều, cụ nên mang xe đến nơi có uy tín để kiểm tra lại nhé.

Bác cho em hỏi, xe em ở sài gòn bị rung đầu
Ban đầu ở hãng đưa ra hướng giải quyêt là thay bố, nhưng sau đó nhà máy đổi lại là thay bi nồi
thay xong thì em thấy vẫn vậy và máy chạy hơi gào hơn @@ - vậy giờ xe này giai quyết sao đây bác
sẵn tiện cho em hỏi bi nhà máy đưa xuống nhẹ hơn bi zin nhìu k vậy bác
Bệnh kinh niên của dòng này rồi, cách khắc phục chủ yếu là vệ sinh bảo dưỡng bộ côn thường xuyên thôi cụ à.

Em đang định mua xe Liberty, có 3 câu hỏi muốn hỏi các bác, đặc biệt là các bác thợ:

+ Giữa 2 dòng Liberty i.e 125 và Liberty 3V i.e 125 thì dòng nào hay nhập viện hơn?
+ Em thấy liberty 3V hay bị kêu mấy lỗi như: hụt ga, chết máy... và có vẻ như i.e thì ít hơn nên định mua i.e, các bác thấy có ok không?
+ Ở HN ngoài Topcom, Xuân Cầu thì em có thể mua Liberty 125 i.e ở đâu rẻ hơn mà vẫn đảm bảo hàng tốt?

Cám ơn các bác trước ạ
+ Hai dòng đều có khả năng nhập viện như nhau.
+ Vâng có người vẫn thích dòng ie nên cụ mua cũng ok.
+ Em sợ rằng bây giờ dòng ie này khá khan hàng, may ra ở các tỉnh lẻ còn chứ ở HN hơi khó.

Captiva555

Xe tăng
Bệnh kinh niên của dòng này rồi, cách khắc phục chủ yếu là vệ sinh bảo dưỡng bộ côn thường xuyên thôi cụ à..
Xe em cũng vậy, đi chậm rung tê cả chân, đi nhanh thì hết , thế mà em ra hãng nó phán phải thay dây curoa cụ ợ :(

anhquanvuvnn

Xe đạp
Cho e hỏi mâm điện ở bên mình thay là bnh bảo hành như nào ạ ?

chinhdaongoc

Xe đạp
Cho em hỏi ở HN mua liberty 3V mới 100% ở cửa hàng nào vừa rẻ mà vẫn là hàng chính hãng như Topcom, Xuân Cầu?

TanPiaggio

Xe buýt
Xe em cũng vậy, đi chậm rung tê cả chân, đi nhanh thì hết , thế mà em ra hãng nó phán phải thay dây curoa cụ ợ :(
Các trạm BH của hãng thường là yêu cầu thay hết các bộ phận có liên quan để xử lý triệt để lỗi mà.

Cho e hỏi mâm điện ở bên mình thay là bnh bảo hành như nào ạ ?
Em ko được phép báo giá ở đây, tuy nhiên các cụ đến sẽ được ưu đãi đặc biệt 10% giá PT cho thành viên diễn đàn OF.

Cho em hỏi ở HN mua liberty 3V mới 100% ở cửa hàng nào vừa rẻ mà vẫn là hàng chính hãng như Topcom, Xuân Cầu?
Cụ muốn lấy màu gì để em báo cho, đúng tiêu chí của cụ luôn.

Trạng thái
Thớt đang đóng