Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cyber090

Xe hơi
Cụ cho em báo giá thay pin dho báo giờ liberty + 1 bên tem liberty nhé!

Ritterhn

Xe hơi
Bác chủ cho em hỏi, xe bạn em lx3v dạo này đi máy bị kêu rè rè lắm, ko biết bệnh gì. Chiều mai em mang qua chỗ bác sửa thì có mất nhiều thời gian ko ạ?

Duymaster8

Xe tải
Cụ Tấn cho em hỏi: Xe Li 3V đổ đầy bình rồi đi 100km kim báo xăng chạm đáy luôn, đèn báo vàng thì có phải là lỗi không ạ? hôm nay em mang ra chỗ mua cãi nhau cả nửa ngày KTV chỗ đó bảo xe này nó thế, báo sớm cho mà đi đổ xăng, không phải lỗi mặc dù em đưa hẳn quyển hướng dẫn sử dụng ra, rằng dung tích bình 6,5+0,5, đèn báo khi còn 2l mà ông KTV cứ bảo không phải lỗi. Chả nhẽ lại lọ mọ chạy ra ngoài chỗ cụ lần nữa. Nhà xa nên hơi ngại

Katori Vũ

Xe tải
Cụ chủ thớt cho e hỏi chút! E vừa mới tậu e ET8 cũ của ôg chú! Xe đã qa sử dụng lâu và khá nát :-< giờ e muốn tân trag lại cho ngon lại ạ :D trước tiên là về máy móc sau đó đến phụ tùg thay thế có dễ kiếm ko ạ?? Ví dụ như đèn pha, mặt nạ bàn thờ ( bây giờ bị gẫy hết lẫy nên kêu) sau cùg đến sơn vỏ! Nói chug là muốn dựng lại ngon lành để đi..cụ tư vấn giúp e nhé ;) phiền cụ inbox giúp e ạ :) cám ơn cụ

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ cho em báo giá thay pin dho báo giờ liberty + 1 bên tem liberty nhé!
Phiền cụ gọi giúp em vào số đt cố định dưới chứ ký ạ.

Bác chủ cho em hỏi, xe bạn em lx3v dạo này đi máy bị kêu rè rè lắm, ko biết bệnh gì. Chiều mai em mang qua chỗ bác sửa thì có mất nhiều thời gian ko ạ?
OF tèo vài hôm nên em không rõ cụ đã mang xe đến chưa, tiếng kêu này phải nghe xem nó phát ra từ đâu mới biết sử lý hết bao lâu cụ nhé.

Cụ Tấn cho em hỏi: Xe Li 3V đổ đầy bình rồi đi 100km kim báo xăng chạm đáy luôn, đèn báo vàng thì có phải là lỗi không ạ? hôm nay em mang ra chỗ mua cãi nhau cả nửa ngày KTV chỗ đó bảo xe này nó thế, báo sớm cho mà đi đổ xăng, không phải lỗi mặc dù em đưa hẳn quyển hướng dẫn sử dụng ra, rằng dung tích bình 6,5+0,5, đèn báo khi còn 2l mà ông KTV cứ bảo không phải lỗi. Chả nhẽ lại lọ mọ chạy ra ngoài chỗ cụ lần nữa. Nhà xa nên hơi ngại
Cụ phải cho em biết chạy 100km hết bao nhiêu lít xăng thì mới bắt bệnh được (đổ đầy bình chạy 100km rồi lại đổ đầy bình xem hết bn lít).

Cụ chủ thớt cho e hỏi chút! E vừa mới tậu e ET8 cũ của ôg chú! Xe đã qa sử dụng lâu và khá nát :-< giờ e muốn tân trag lại cho ngon lại ạ :D trước tiên là về máy móc sau đó đến phụ tùg thay thế có dễ kiếm ko ạ?? Ví dụ như đèn pha, mặt nạ bàn thờ ( bây giờ bị gẫy hết lẫy nên kêu) sau cùg đến sơn vỏ! Nói chug là muốn dựng lại ngon lành để đi..cụ tư vấn giúp e nhé ;) phiền cụ inbox giúp e ạ :) cám ơn cụ
Mẫu xe ET đời đầu hơi khó kiếm pt, đời ET LEAD sau thì dễ hơn. Tuy nhiên mấy cái đồ như cụ nói thì bên em đủ hàng để phục vụ cụ nhé.

vjs4ot4cod0n

Xe đạp
hôm nọ ra bảo dưỡng với thay phụ tùng không để ý hôm trước mới để ý bên bác bảo dưỡng cái tay phanh của em xong tay phanh trái con ốc giữ phanh không lắp vào chứ :-s. hèn gì tay phanh lỏng với bóp vào là nó cứ khực khưc

boylanhlung

Đi bộ
Đèn pha liberty

xe em bị hỏng pha xa,có cách nào để thay mỗi bóng thôi k ạ,hay phải thay cả cụm?

shennong

Xe máy
các bác cho hỏi, xe vợ mình mới mua Liberty 2014 , phần đèn xe khi đi tối rất nóng, ko bik có phải là chuyện bình thường ko nhỉ ?

Duymaster8

Xe tải
Cụ phải cho em biết chạy 100km hết bao nhiêu lít xăng thì mới bắt bệnh được (đổ đầy bình chạy 100km rồi lại đổ đầy bình xem hết bn lít).
Em chả để ý hết bao nhiêu nhưng chắc tầm 2,5l đổ lại thôi ạ

nemesistan

Xe tăng
các bác cho hỏi, xe vợ mình mới mua Liberty 2014 , phần đèn xe khi đi tối rất nóng, ko bik có phải là chuyện bình thường ko nhỉ ?
Quá bình thường luôn, muốn không nóng thì chỉ có cách chơi bóng LED. Còn cụ gì hỏng pha mà cos còn thì phải thay cả cụm, pha với cos nó nằm trong cùng bóng, sợi trên sợi dưới thôi cụ. Bóng nó cũng đâu có đắt lắm đâu tiếc gì pha phải là bóng ít cháy nhất chứ nhỉ??? Pha mình đi gân như chỉ là để xin đường thôi, không bật bao giờ

Andrei

Xe đạp
Con li của e cũng bị.lỗi kim xăng ý mà cụ.bg nhé cụ ra hãng bảo tháo hết xăng ra.rồi lấy can đựng đúng 2l đổ lại vào bình rồi bảo thợ đặt lại kim đúng báo đèn vàng là ok.vì đèn báo vàng là trong bình còn tầm 2l :)) cụ làm theo đi chuẩn 100%

Duymaster8

Xe tải
Con li của e cũng bị.lỗi kim xăng ý mà cụ.bg nhé cụ ra hãng bảo tháo hết xăng ra.rồi lấy can đựng đúng 2l đổ lại vào bình rồi bảo thợ đặt lại kim đúng báo đèn vàng là ok.vì đèn báo vàng là trong bình còn tầm 2l :)) cụ làm theo đi chuẩn 100%
Vấn đề là đại lý gần nhà em không công nhận lỗi nên chả sửa cho. Mà làm như cụ có nhanh không ạ? giờ em đi cũng nhiều mà toàn đổ theo cảm tính, chạy đc hơn 150-200 km là lại vào đổ kêu đầy bình mà chỉ 80k. Chả biết lúc nào đổ nữa. Kim với đèn báo chỉ làm cảnh

vjs4ot4cod0n

Xe đạp
Vấn đề là đại lý gần nhà em không công nhận lỗi nên chả sửa cho. Mà làm như cụ có nhanh không ạ? giờ em đi cũng nhiều mà toàn đổ theo cảm tính, chạy đc hơn 150-200 km là lại vào đổ kêu đầy bình mà chỉ 80k. Chả biết lúc nào đổ nữa. Kim với đèn báo chỉ làm cảnh
liều ăn nhiều :-s
hỏng phun xăng điện tử là tèo đấy cụ

xoavabop

Xe hơi
Em đi li ie lúc vít lên ko sao . Nhưng lúc giảm tốc thì bị hú . Cụ chỉ giúp e vs

Andrei

Xe đạp
Nhanh ý mà.chỗ đại lý gần nhà cụ k làm thì cụ ra đại lí khác.cứ ra đấy rồi bảo đặt lại hộ kim xăng.xe cụ 3v mà 2.5l /100km là chuẩn r.k bị lỗi j đâu. Cụ cứ ra yêu cầu đặt kim xăng đúng đèn vàng là còn 2l rồi nêu cách của mình ra :))
P/s cụ căn trg bình còn 3 4l rồi ra hãng.rút xăng ra làm cho nhanh.lần trc xe e còn kha khá nên làm hơi lâu

Chỉnh sửa cuối:

khauvai

Xe buýt
bác cho em hỏi fly ie dùng ắc quy loại nào và bao nhiêu tiền ạ

cdmavn

Xe đạp
Cụ cho hỏi chút có em LXie Việt từ hồi chạy (gần 2 năm) mới thay dầu chưa Bảo dưỡng lần nào, chủ yếu chạy đi làm gần nhà (3 km). Bây giờ cần bảo dưỡng thế nào?
Và thẻ BH của Piaggio có thể BH ở tất cả các điểm bất kỳ của Đại lý nào đúng không ạ?

TanPiaggio

Xe buýt
hôm nọ ra bảo dưỡng với thay phụ tùng không để ý hôm trước mới để ý bên bác bảo dưỡng cái tay phanh của em xong tay phanh trái con ốc giữ phanh không lắp vào chứ :-s. hèn gì tay phanh lỏng với bóp vào là nó cứ khực khưc
Xin lỗi cụ, hôm nào rảnh cụ qua bắt đến nhé !

xe em bị hỏng pha xa,có cách nào để thay mỗi bóng thôi k ạ,hay phải thay cả cụm?
Chỉ thay mỗi bóng cụ ơi.

Bình thường mà cụ.

Em chả để ý hết bao nhiêu nhưng chắc tầm 2,5l đổ lại thôi ạ
Hình như cụ đến hôm nay thì phải. Xe cụ cần theo dõi một thời gian nữa để có thông tin chính xác nhé.

Em đi li ie lúc vít lên ko sao . Nhưng lúc giảm tốc thì bị hú . Cụ chỉ giúp e vs
Cụ cho kiểm tra lại bộ láp xem thế nào nhé.

bác cho em hỏi fly ie dùng ắc quy loại nào và bao nhiêu tiền ạ
Cụ thay loại ắc quy 7A nhé, giá khoảng 400K.

Cụ cho hỏi chút có em LXie Việt từ hồi chạy (gần 2 năm) mới thay dầu chưa Bảo dưỡng lần nào, chủ yếu chạy đi làm gần nhà (3 km). Bây giờ cần bảo dưỡng thế nào?
Và thẻ BH của Piaggio có thể BH ở tất cả các điểm bất kỳ của Đại lý nào đúng không ạ?
Xẹ cụ nên cho đi bảo dưỡng toàn bộ đi cho yên tâm. Cụ có thể mang đến bất cứ TTBH của hãng để làm mà ko phải e ngại gì.

vjetkoy88

Xe hơi
cụ ơi con Li của e hàng nhập đi về để nó chảy dầu ra rất khó chịu mà ko hiểu là làm sao. xong rồi đi hơi ga thì nó giật giật rung rung ý cụ ạ
cụ coi bệnh cho e phát rồi hướng sửa chữa có lâu ko vì time e ít + giá thành luôn nhé cụ
thank cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng