Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến xe LX Việt Nam

HeroTran

Đi bộ
Em có con vespa LX màu vàng, giờ em muốn sơn lại màu trắng thì cho em hỏi là sơn lại ở đâu ạh ? Em nghe nói gửi ra nhà máy nó sơn lại là sơn zin 5 lớp luôn, chi phí tầm 2-3 triệu, xin bác tư vấn dùm em.

yenbels

Đi bộ
xe có bán trả góp không bác ?~:>

Piaggio Junior

Xe điện
Bác Giô cho em hỏi một câu ngu ngơ tẹo :P

Nhà em có 2 bà chị có 2 em Piagio (1 Zip 1 LX 150), sáng sáng dắt xe hộ các bà ấy rồi khởi động dùm để warm up em để ý thấy máy Piagio Khi bấm nút đề khởi động Nghe Lủng xủng loảng xoảng như vỡ bát vỡ đĩa mỗi khi Gấu nóng ý :P vậy cái tiếng ấy là tiếng gì thế ạ :102:

Tiếng đề lao là đặc trưng của pi thưa cụ .

chào bác,bác cho em hỏi,sao con xe LX125-VN của vợ em,nếu vít ga lên thì không sao,nhưng nếu nhả ga ra thì đầu nó cứ long xòng xọc,mà xe mua mới tinh,lô đầu chưa đụng chạm gì nhé
Ý cụ nói là nó rung chứ a ! chứ nghe long xòng xọc thì chắc nó bung hết a.cụ cứ qua kiểm tra xem ,

Bác ơi cho em hỏi với. Thằng bạn em mua con Lx 125 hóa đơn tên nó nhưng chưa đăng ký, bây giờ nó bán lại cho em thì có cách nào để đăng ký thành tên em không và bây giờ đăng ký mất thuế trước bạ 3t và tiền biển 2t thì còn tiền gì nữa không vậy, đăng ký muộn có bị nộp phạt không nhỉ.
Cảm ơn bác nhé

Bác chấp nhận viết lại hóa đơn và mất phí của viết lại thì đăng ký tên bác ngay ,
đăng ký xe mới thì mất tiền thuế ,tiền biển , bảo hiểm và cái j công an họ đang quy định đấy ,còn đăng ký muộn thì tất nhiên bác bị phạt rùi .

Anh_UK

Xe tăng
Cụ Pi cho em hỏi bảo dưỡng toàn bộ xe Lxvn rổ rá có đắt không ạ ?

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ Pi cho em hỏi bảo dưỡng toàn bộ xe Lxvn rổ rá có đắt không ạ ?
Khiếp ! xe cụ đã chạy được 8000km cơ a !!!!!!!!!!
bên em là 150000đ, đang tặng hộp dầu đới cụ vì khai trương trạm cervice 2 số 7 hàng chuối mà cụ .

hungmini

Xe máy
xe LXVN chạy chán òm, vừa rồi mới mua cho vợ 1 con ở XC , tay ga thì hay kẹt, máy kêu hơn công nông, xăng thì tầm 4l5/100km, nói chung thất vọng tràn trề, biết thế cứ đi con SCR cũ cho nó lành

hieukhi

Xe đạp
cho tôi hỏi cái đồng hồ giờ của tôi bị tắt ngúm bảo thay pin phải làm thế nào

meoow

Đi bộ
Bác cho em hỏi em muốn sơn lại phần xung quanh cái bảng điện cho xe của gấu nhà em. Không hiểu gấu nhà em đi bị xòe kiểu gì xước một vết đen dài,em bảo để đi chán chê rồi cuối năm cho đi thẩm mỹ một thể mà gấu cứ rít lên. Cứ đi làm về lại than thở nhìn chướng mắt em nghe phát mệt. Bác xem có xử lý giúp em được không?

homcongduc

Xe đạp
Cụ PI ơi em hỏi tí à, xe em LXVN hay mang xe đi gửi ở chỗ không đáng tin cậy, theo cụ có bị bổ máy thay đồ gì ko cụ? vì em đi thấy khác khác, với lại cái khóa ở yên em cho chìa khóa vào mở rút ra rút luôn cả ổ khóa, không biết có bị thay gì ko, cụ cho ý kiến với! Và cái ổ khóa yên bị bung thì thay lại hết nhiều tiền ko cụ?

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Em lại hỏi ké phát bác nhé:
Tình trạng: Em có cái LX 150 nhập nhưng vì đi 4B là chủ yếu nên rất ít đi. Sau khoảng 2 tháng không động đến, tối qua em lôi ra xem đã hỏng chưa thì thấy cái đèn báo code nó đã tịt không thấy nhấp nháy nữa. Bật khóa điện lên thì nghe tiếng e e, o o gì đó khoảng 3 giây. Xoắn ga mấy cái như bác tư vấn lần trước và đề thì vẫn nổ máy ngon lành. Tắt khóa điện đi đèn code lại nháy đỏ như cũ.

Câu hỏi: Trong trường hợp xe để lâu như thế, đèn code không nháy, nếu bị dùng vam phá khóa thì có nổ máy lấy xe đi được không? (em hỏi vì em cho nhân viên của cái công ty thuê nhà em để chung xe với gara của em mà dạo này thấy khách khứa đến giao dịch cũng nhiều )

Minh_Linh

Xe tải
Sáng nay em vừa qua chỗ cụ Pi mua 1 chiếc Lx 125 được cụ và các bạn nhân viên rất nhiệt tình giúp đỡ và có chút ưu đãi cho anh em OF làm em cảm thấy vui quá,nhưng có 1 vấn đề rất nhỏ thôi là hình như cái đồng hồ xăng của em nó chỉ lung tung thì phải hôm nào thay dầu cụ thay luôn đông hồ giúp em nhé,cảm ơn cụ nhiều và chúc cụ làm ăn phát đạt ~o)

tok

Xe tải
Tình trạng: Em có cái LX 150 nhập nhưng vì đi 4B là chủ yếu nên rất ít đi. Sau khoảng 2 tháng không động đến, tối qua em lôi ra xem đã hỏng chưa thì thấy cái đèn báo code nó đã tịt không thấy nhấp nháy nữa. Bật khóa điện lên thì nghe tiếng e e, o o gì đó khoảng 3 giây. Xoắn ga mấy cái như bác tư vấn lần trước và đề thì vẫn nổ máy ngon lành. Tắt khóa điện đi đèn code lại nháy đỏ như cũ.

Câu hỏi: Trong trường hợp xe để lâu như thế, đèn code không nháy, nếu bị dùng vam phá khóa thì có nổ máy lấy xe đi được không? (em hỏi vì em cho nhân viên của cái công ty thuê nhà em để chung xe với gara của em mà dạo này thấy khách khứa đến giao dịch cũng nhiều )
Sau 48h nếu không đưa chìa khóa vào ổ thì đèn code tự động ngắt để tiết kiệm acqui. Tuy nhiên chế độ bảo vệ thì vẫn y nguyên. Túm lại là cứ yên tâm

Piaggio Junior

Xe điện
Xin lỗi các cụ mấy hôm em bận chút trên nhà máy nên chưa vào trả lời các cụ được luôn ,mong các cụ thông cảm giúp em a.

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ PI ơi em hỏi tí à, xe em LXVN hay mang xe đi gửi ở chỗ không đáng tin cậy, theo cụ có bị bổ máy thay đồ gì ko cụ? vì em đi thấy khác khác, với lại cái khóa ở yên em cho chìa khóa vào mở rút ra rút luôn cả ổ khóa, không biết có bị thay gì ko, cụ cho ý kiến với! Và cái ổ khóa yên bị bung thì thay lại hết nhiều tiền ko cụ?

Cụ yên tâm là đồ Pi không thay thế lung tung được đâu a, còn cái chìa khóa và ổ nó tụt ra thì cụ qua mấy anh em KT làm lại giúp cho chứ đâu đã phải thay thế j a.

Đèn cos sau 48 h sẽ tự động tắt , tiếng o o e e như bác tả là tiếng bơm xăng a ( xe nhập mới có bơm điện )
Bác yên tâm xe bác chỉ có dắt đi và cho lên oto chở mất thui chứ không có chìa khóa của bác thì không nổ máy đươc đâu a.khóa cổ của LX nói chung tương đối an toàn , nếu dùng vam thường chỉ vam được lõi khóa thôi chứ khóa cổ ít khi mở được, trừ khi có thêm khoan điện, bác yên tâm nhé .
cụ PI ơi,vụ khóa từ hỗ trợ cho ae OF lắp đến đâu rồi ạ???????e muốn láp quá

Cụ cứ qua lắp có giảm giá cho anh em OF mà.

Sáng nay em vừa qua chỗ cụ Pi mua 1 chiếc Lx 125 được cụ và các bạn nhân viên rất nhiệt tình giúp đỡ và có chút ưu đãi cho anh em OF làm em cảm thấy vui quá,nhưng có 1 vấn đề rất nhỏ thôi là hình như cái đồng hồ xăng của em nó chỉ lung tung thì phải hôm nào thay dầu cụ thay luôn đông hồ giúp em nhé,cảm ơn cụ nhiều và chúc cụ làm ăn phát đạt ~o)

Vâng ! cụ a, 2 năm hoặc 20000km cơ mà cụ cứ yên tâm .

Chỉnh sửa cuối:

Piaggio Junior

Xe điện
Bác cho em hỏi em muốn sơn lại phần xung quanh cái bảng điện cho xe của gấu nhà em. Không hiểu gấu nhà em đi bị xòe kiểu gì xước một vết đen dài,em bảo để đi chán chê rồi cuối năm cho đi thẩm mỹ một thể mà gấu cứ rít lên. Cứ đi làm về lại than thở nhìn chướng mắt em nghe phát mệt. Bác xem có xử lý giúp em được không?

Ngon bổ rẻ cụ cứ mang đi dán là nhanh nhất ,còn cầu kỳ cụ mang em sơn lại là ok .

cho tôi hỏi cái đồng hồ giờ của tôi bị tắt ngúm bảo thay pin phải làm thế nào

Cụ mang qua các cửa hàng ủy nhiệm của Pi thui cụ a.

Cụ Pi ơi! hình như nếu là ng trong cty thì mua LX đc triết khấu đúng ko cụ? E đang kết cả Li và LX, ko bít cái nào ngon hơn cụ nhỉ?

Em chưa nghe thấy thông tin này thì phải mợ a. còn anh em OF chắc chắn có ưu đãi , riêng mợ ZZ chắc nhìu hơn tý .

tinhtinh1

Xì hơi lốp
Liberty hơn Lx chứ cụ (b)

Nhưng mà 6l/100km thì thật ... quá đáng quá.

VTX 1300cc cũng tiêu thụ tầm đấy nhiên liệu.1 cái là 125cc,1 cái là 1300cc mà tiêu thu nhiên liệu ngang nhau...

Sợ phết nhỉ :P
Đúng là khiếp thật đấy! Em Super Four VTEC2 400cc của mình mà cũng chỉ hết khoảng 4,5-5,5l/100km thôi. Đấy là hầu như mình toàn mở VTEC ở ngã 4, tốc độ trung bình 60-100km/h rồi đấy nhé! Đúng là mấy em xe ga ăn xăng khiếp thật! :P

aikolai

Xe hơi
Cụ Pi cho em xin cái giá của Vespa S nhé, em đang nịnh gấu nhà mua 1 chiếc.
em cảm ơn cụ

cho_xem_giay_to

Xe điện
Cho em hỏi tí (vì gấu nhà em vừa mua)
- Đăng ký tổng xỉ vả hết bao tiền ạ????
- Dùng dầu j và bao nhiêu km thay lần ạ???

Em cám ơn bác chủ thớt!