Trách nhiệm của Honda VN và đại lý về lỗi hệ thống lái, nhờ các Bác tư vấn khiếu nại

CuTiVoDich

Xe điện
Trộm vía xe em lô đầu tiên 2008 đến bây giờ vẫn chưa việc gì, chứ nếu em rơi vào hoàn cảnh như cụ thì em không nhẹ nhàng được như cụ đâu, sư bố chúng nó, nhất là cái thằng quản đốc ấy cụ nhẹ nhàng mà nó còn dám gân cổ lên quát cụ, bức xúc.

OTO-BEN

Xe tải
xe em Mt 2008 thì ko có hiện tượng kêu đó , nhưng HONDA Mỹ đình dạo này thực sự có vấn đề , trước kia làm rất ngon , nhưng gần đây , 1 lần em vào sơn bảo hiểm thì sau khi sơn cánh bị lồi 1 vết dài 10cm trong suốt , phản ánh thì chỉ đựoc đánh bóng lại , thôi em cũng cho qua , nhưng ngay sau khi ra khỏi gara ổ đĩa của em bị kẹt luôn , dù trước đó chạy rất ngon , bài hát em đặt cố tình trước khi vào xưởng đã bị chuyển , như vậy có khả năng thợ trong khi sơn đã sử dụng ổ đĩa trái phép , lần sau em sẽ niêm phong khi giao xe. Một hiện tượng rất lạ là em thường xuyên nhận được tin nhắn hoặc điện thoại của nhân viên HD mỹ đình nhưng đã sang đại lý HD khác , rủ rê sang các đại lý đó ... Rõ ràng khâu tổ chức của HD MD có vấn đề
Lại còn thế này nữa à cụ. Kiểu này có khi nó còn lục lọi đồ đạc lung tung trong xe. chết thật. Cảm ơn cụ đã cho thông tin.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Bác OmegaO9 làm ở Honda Mỹ Đình ạ, trước hết Bác kiểm tra giúp em xem thông tin của em về Honda Mỹ Đình có sai sự thật không?? số điện thoại và số xe của em cũng có trong dữ liệu khách hàng của Honda Mỹ Đình. Khi làm việc với Honda Mỹ Đình em vẫn nhẹ nhàng, chưa gay gắt lời nào.

Các lý giải của Bác em xin có ý như sau:

Lần đầu gặp bác Trường cách đây gần 1 năm giải thích mãi bác ý mới thừa nhận có tiếng kêu lục cục nhưng bảo không sao cả, trong quá trình kiểm tra bác ý toàn lảng sang giảng giải về kỹ thuật.

Các lần bảo dưỡng trước em không đả động đến tiếng kêu thì sau bảo dưỡng nó vẫn kêu ạ.

Lần thứ hai khi bảo dưỡng đầu tháng 11 em có nói trước xe có tiếng kêu hệ thống lái, thế sau khi bảo dưỡng nói hết kêu và sau 2 tuần lại bị trở lại. Lúc gặp bác Trường nói kiểm tra xe em cũng nói nhờ bác ý xác nhận tiếng kêu và nguyên nhân để em làm việc với hãng, nếu không được thì em sẽ nhờ xưởng khác kiểm tra. Nghe vậy bác Trường này nổi nóng với em: nhờ xưởng nào??

Lần thứ ba cả thợ cứng của Honda Mỹ Đình và Honda Việt Nam bằng đủ mọi cách không thừa nhận có tiếng kêu hệ thống lái.
Em có cảm giác cách làm của Honda Mỹ Đình có sự phối hợp giữa các bộ phận trong việc bảo hành từ chăm sóc khách hàng, lễ tân đến kỹ thuật. Hình như Honda Mỹ Đình không biết gì về sự cố hệ thống lái của Civic, em cũng không nghĩ rằng Honda Mỹ Đình được hưởng lợi khi từ chối bảo hành sản phẩm.

Bác OmegaO9 làm ơn hỏi bộ phận kỹ thuật Honda Mỹ Đình cách giải quyết như hôm nọ đã hết hẳn tiếng kêu chưa hay sau một thời gian sử dụng lại kêu trở lại.

Trân trọng cám ơn Bác OmegaO9.
Xin chào bác,xe bác có phải Cv2.0 màu nâu vàng có biển 2 số cuối 82 đúng không ạ.
Em đã trao đổi trực tiếp những khúc mắc của cụ với các bác kỹ thuật bên em.Kết luận hiện tại của bên em là Có tiếng kếu hệ thống lái không phải nhất định nghĩa là thước lái hỏng,xe cụ không có vấn đề về thước lái mà chỉ ở bi bát bèo thôi.Việc này được 2 bác Quản đốc bên em trực tiếp kiểm tra bên cạnh sự hỗ trợ cả hệ thống soát lỗi HDS cũng như sự giám sát bảo hành của kỹ thuật nhà máy Honda Việt Nam xuống giám đĩnh.Hướng giải quyết của bên em là nếu như xe bác có vấn đề về thước lái,sẽ được ngay lập tức thay mới ngay theo hiệu lực bảo hành.
Theo ngu ý của em,để cho sự việc được khách quan cũng như tránh sự hiểu lầm của các cụ khác về chất lượng của Honda Mỹ Đình,em đề xuất một ý này-nó sẽ làm mất thời gian của cụ,tuy nhiên nó sẽ giải tỏa được tâm lý nghi ngờ và ức chế hiện tại của cụ,đó là cụ có thể mang xe sang 1 trong 3 đại lý còn lại của Honda tại HN để kiểm tra lại,lúc đó bên em có đúng hay sai thì cụ trách cũng chưa muộn :D
Cụ có đề cập đến việc hình như khi vào Honda Mỹ Đình thì xe của cụ được mang đi đâu một lúc,điều đó là do các xe khác đã chiếm hết cầu,cho nên tạm thời đánh xe của cụ sang góc bên phải-để chờ cầu.Cùng ở tầng 1 cả cụ ạ,nếu cụ đứng ngoài phòng khách là thấy ngay.Và tuyệt đối không có chuyện kỹ thuật bên em động vào máy móc xe cụ nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

tienpham1102

Xe tăng

_F4_

Xe tăng
Em đã trao đổi với mấy anh CVDV bên em rồi, các anh ý cũng nói nếu đó là do lỗi thước lái thì sẽ được HVN kiểm tra & thay thế hoàn toàn miễn phí. Khi thay thế này thì Đại lý sẽ được lợi rất nhiều nên nếu đúng là lỗi thước lái là sẽ thay ngay lập tức. Cụ thử kiểm tra lại ở chỗ khác xem sao.

CuTiVoDich

Xe điện
Xin chào bác,xe bác có phải Cv2.0 màu nâu vàng có biển 2 số cuối 82 đúng không ạ.
Em đã trao đổi trực tiếp những khúc mắc của cụ với các bác kỹ thuật bên em.Kết luận hiện tại của bên em là Có tiếng kếu hệ thống lái không phải nhất định nghĩa là thước lái hỏng,xe cụ không có vấn đề về thước lái mà chỉ ở bi bát bèo thôi.Việc này được 2 bác Quản đốc bên em trực tiếp kiểm tra bên cạnh sự hỗ trợ cả hệ thống soát lỗi HDS cũng như sự giám sát bảo hành của kỹ thuật nhà máy Honda Việt Nam xuống giám đĩnh.Hướng giải quyết của bên em là nếu như xe bác có vấn đề về thước lái,sẽ được ngay lập tức thay mới ngay theo hiệu lực bảo hành.
Theo ngu ý của em,để cho sự việc được khách quan cũng như tránh sự hiểu lầm của các cụ khác về chất lượng của Honda Mỹ Đình,em đề xuất một ý này-nó sẽ làm mất thời gian của cụ,tuy nhiên nó sẽ giải tỏa được tâm lý nghi ngờ và ức chế hiện tại của cụ,đó là cụ có thể mang xe sang 1 trong 3 đại lý còn lại của Honda tại HN để kiểm tra lại,lúc đó bên em có đúng hay sai thì cụ trách cũng chưa muộn :D
Cụ có đề cập đến việc hình như khi vào Honda Mỹ Đình thì xe của cụ được mang đi đâu một lúc,điều đó là do các xe khác đã chiếm hết cầu,cho nên tạm thời đánh xe của cụ sang góc bên phải-để chờ cầu.Cùng ở tầng 1 cả cụ ạ,nếu cụ đứng ngoài phòng khách là thấy ngay.Và tuyệt đối không có chuyện kỹ thuật bên em động vào máy móc xe cụ nhé :D
Omega hình như anh vẫn thiếu tiền hàng bên chỗ bạn Pin đấy, ai lại lấy hàng xong không thấy mẹt đâu thế làm bạn ấy giận em giới thiệu. Lớn cả rồi mà có mấy triệu thôi:-*

OmegaO9

Xe container
Người OF
Omega hình như anh vẫn thiếu tiền hàng bên chỗ bạn Pin đấy, ai lại lấy hàng xong không thấy mẹt đâu thế làm bạn ấy giận em giới thiệu. Lớn cả rồi mà có mấy triệu thôi:-*
Xin chào Trung,xin lỗi hàng anh vẫn chưa lấy nhé,vẫn nguyên mộc ở đó vì chưa sơn.Anh vẫn thừa đặt cọc ở đó.Hơn nữa thợ còn làm vỡ kính lái anh xe mất hơn 7 tr anh cũng chưa nói gì cả.Cả bộ mâm 17 chú mượn anh rồi chú tự ý cho người khác anh cũng đâu than một câu.Đừng vì một câu comment trên diễn đàn không trả lời lại rồi chọc sau lưng nhau.

OTO-BEN

Xe tải
Ơ, hóa ra âm binh à ?! Traubovt85 thì biết rồi !!!
Xin lỗi các cụ, em không phải là thằng Traubovt85 nào đó. Nhìn nick thì hằng này ra đời sau em ít nhất 5 năm đấy các cụ. Thế nên các cụ đừng gán gép lung tung. Em mới lập nick để tìm hiểu thông tin và chuẩn bị cưới vợ2.

khungbopl

Đi bộ
E ức chế với cái bọn Honda mỹ đình vãi. E mang xe vào kiểm tra xem vì sao xe em về số D hay số R nó ko nhảy đèn mà vẫn báo là P . Các bố ấy kiểm tra 1 hồi rồi lại lỗi luôn cái đèn lỗi động cơ với đèn túi khí ....E cho xe ra ngoài chạy thử xong quay lại chúng nó bảo hết giờ làm,chờ đến chiều . đm nhà nó, mua xe cho chúng nó xong lại cậy cục chúng nó.Cái thằng thợ già nó chạc tuổi ô già e mà nó vênh vênh váo váo, chẳng lẽ lại ......E chuyển sang Honda giải phóng rồi các cụ ạ, hiện tại e ưng ý với HĐ GP
Dear cụ kukon!
Thế sau khi kiểm tra ở Mỹ Đình (hiện thêm 1 số đèn) thì xe ra xưởng thế nào? Vẫn hiện nguyên đèn cũ hay hiện thêm 1 số đèn hay lỗi đã được khắc phục?

CuTiVoDich

Xe điện
Xin chào Trung,xin lỗi hàng anh vẫn chưa lấy nhé,vẫn nguyên mộc ở đó vì chưa sơn.Anh vẫn thừa đặt cọc ở đó.Hơn nữa thợ còn làm vỡ kính lái anh xe mất hơn 7 tr anh cũng chưa nói gì cả.Cả bộ mâm 17 chú mượn anh rồi chú tự ý cho người khác anh cũng đâu than một câu.Đừng vì một câu comment trên diễn đàn không trả lời lại rồi chọc sau lưng nhau.
chọc gì đâu anh ơi, hiểu lầm rồi:D Mâm anh vẫn ở chỗ Pín mà anh lấy lúc nào chả được, em thấy bạn Pín thái độ với em nên em nói với anh thôi chứ thực ra em cũng chả phải có trách nhiệm gì, không được gì cũng không mất gì. Đừng hiểu lầm a e mất vui, em muốn chọc ai thì chọc thẳng vào mặt chứ chọc sau lưng làm gì:)

OmegaO9

Xe container
Người OF
Rất cám ơn chú vì từ ngày chạy CV có chú tư vấn nhiều,còn lão Pín thì quá nhiệt tình.Hôm gặp nhau ở Cuongblack,lão ấy còn lọ mọ chở cái đuôi gió bằng xe máy về để hàn hộ anh. :D
Có gì anh em hiểu lầm mong chú bỏ qua,chỉ hơi ngạc nhiên vì anh em cafe và đi chơi với nhau suốt tự dưng lại nói thế nên chẳng biết đùa hay thật :D

XíchLô.PRO

Xe tải
Hôm nay ở HGP, có ông anh bảo có vụ từ chối trách nhiệm thước lái trên OF, em cũng lọ mọ xách dép lên hóng. Theo như nhận định (đọc + hóng) của em thì Honda VN từ chối không thay thước lái cho cụ chỉ đơn giản vì 1 lý do duy nhất : THƯỚC LÁI CỦA CỤ CHƯA HỎNG.
- Thông tin thêm là đa phần (ko phải hầu hết) xe CV 2.0 đăng ký trong khoảng 2008 trở về trước bị lỗi thước lái. Nếu phát hiện lỗi, hỏng thì sẽ được thay miễn phí bằng 01 bộ thước lái khác (đã được cải tiến) và cũng là bộ lắp chính thức trên xe 2009 tới nay. Các xe đăng ký từ t10/2008 về sau tới 2009 hầu như không bị lỗi thước lái nữa.
Chính vì thế, nếu cụ chủ thớt chưa yên tâm về cái lái của cụ thì mời cụ sang các đại lý khác của Honda để kiểm tra. Còn riêng cá nhân em nghĩ, người của Honda đã xuống kiểm tra trực tiếp và kết luận không lỗi thước lái thì khẳng định luôn là ... chưa lỗi hoặc không lỗi :D
- Tư tưởng chung của người sử dụng xe, thấy thiên hạ đồn dòng xe mình đang dùng bị lỗi, đi thử thấy nó kêu chỗ nọ, kêu chỗ kia là bắt đầu hoang mang, mang ra gara ngoài thì "được" phán là lỗi, vào đại lý chính hãng lại "bị" từ chối rằng không làm sao. Vậy em cũng chỉ hỏi ngược lại 1 câu, các cụ đòi Hãng bảo hành hay đòi Gara bên ngoài bảo hành cho sản phẩm mình đang sử dụng? Các cụ nên tin tưởng vào chất lượng của sản phẩm cũng như dịch vụ mà mình đã được và đang được sử dụng còn hơn là "nghe" một vài đài lá cải loan tin xong hoang mang lo ngại về chiếc xe của mình.

P/s cụ chủ thớt : Gói gia hạn bảo hành của cụ được quyền tham gia khi thời hạn bảo hành của cụ vẫn còn dù chỉ 1 ngày (tính theo thời gian) hoặc 100m (tính theo chỉ số trên công tơ mét) . Thông tin thêm là từ 1/12/2011, gia hạn bảo hành với xe CIVIC đã được điều chỉnh giá ... xuống, cụ thể là 5.000.000 (Năm triệu đồng) cho 2 năm bảo hành hoặc 50.000km tùy điều kiện đến trước.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Quan điểm của cụ XichLo rất rõ ràng và thẳng thắn,rất cám ơn comment dưới góc độ một cố vấn DV chuyên về kỹ thuật của cụ.:D
Em bổ sung thêm là gói Gia hạn bảo hành nếu trong 2 năm mà KH không sử dụng gia hạn bảo hành đã mua thì sẽ tự động được nhận thêm 6 tháng bảo hành miến phí nữa theo quy chuẩn Honda.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
P/s cụ chủ thớt : Gói gia hạn bảo hành của cụ được quyền tham gia khi thời hạn bảo hành của cụ vẫn còn dù chỉ 1 ngày (tính theo thời gian) hoặc 100m (tính theo chỉ số trên công tơ mét) . Thông tin thêm là từ 1/12/2011, gia hạn bảo hành với xe CIVIC đã được điều chỉnh giá ... xuống, cụ thể là 5.000.000 (Năm triệu đồng) cho 2 năm bảo hành hoặc 50.000km tùy điều kiện đến trước.
Úi dời, đang nghĩ bụng toi 10% KM của Honda Tây Hồ rồi ! Nhưng hóa ra HDVN lại giảm giá 10% kể từ 12/2011 eheehe !

hoangsonkb06

Đi bộ
Hôm nay ở HGP, có ông anh bảo có vụ từ chối trách nhiệm thước lái trên OF, em cũng lọ mọ xách dép lên hóng. Theo như nhận định (đọc + hóng) của em thì Honda VN từ chối không thay thước lái cho cụ chỉ đơn giản vì 1 lý do duy nhất : THƯỚC LÁI CỦA CỤ CHƯA HỎNG.
- Thông tin thêm là đa phần (ko phải hầu hết) xe CV 2.0 đăng ký trong khoảng 2008 trở về trước bị lỗi thước lái. Nếu phát hiện lỗi, hỏng thì sẽ được thay miễn phí bằng 01 bộ thước lái khác (đã được cải tiến) và cũng là bộ lắp chính thức trên xe 2009 tới nay. Các xe đăng ký từ t10/2008 về sau tới 2009 hầu như không bị lỗi thước lái nữa.
Chính vì thế, nếu cụ chủ thớt chưa yên tâm về cái lái của cụ thì mời cụ sang các đại lý khác của Honda để kiểm tra. Còn riêng cá nhân em nghĩ, người của Honda đã xuống kiểm tra trực tiếp và kết luận không lỗi thước lái thì khẳng định luôn là ... chưa lỗi hoặc không lỗi :D
- Tư tưởng chung của người sử dụng xe, thấy thiên hạ đồn dòng xe mình đang dùng bị lỗi, đi thử thấy nó kêu chỗ nọ, kêu chỗ kia là bắt đầu hoang mang, mang ra gara ngoài thì "được" phán là lỗi, vào đại lý chính hãng lại "bị" từ chối rằng không làm sao. Vậy em cũng chỉ hỏi ngược lại 1 câu, các cụ đòi Hãng bảo hành hay đòi Gara bên ngoài bảo hành cho sản phẩm mình đang sử dụng? Các cụ nên tin tưởng vào chất lượng của sản phẩm cũng như dịch vụ mà mình đã được và đang được sử dụng còn hơn là "nghe" một vài đài lá cải loan tin xong hoang mang lo ngại về chiếc xe của mình.

Em cho rằng: nếu làm ăn đàn hoàng, đứng đắn thì sản phẩm lỗi, hỏng, không đảm bảo chất lượng thì phải thông báo cho khách hàng biết để đổi hoặc thay cái khác. Với HONDA VN, Theo bác thì: Các xe đăng ký từ t10/2008 về sau tới 2009 hầu như không bị lỗi thước lái nữa. Xe em 2006, đi có tiếng lục cục thước lái twf lâu lắm rồi nhưng mang vào hãng kiểm tra chẳng phát hiện được gì, cho đến khi hết hạn BH thì các bác mới nói: 'hơi có tiếng kêu thước lái'. Chán các bác HONDA lắm. sang năm làm ăn được em sẽ đỗi hãng xe khác

ktslengoc

Xe tải
đúng là hài hước thật các cụ ợ, chuyện đúng là chỉ có ở Việt Nam ta, HonDa công nhận xe CV 2.0 đăng ký trong khoảng 2008 trở về trước bị lỗi thước lái, một lỗi lầm kinh khủng khiếp như thế mà hãng ko thu hồi để thay thế, để im lặng từ năm 2008 đến nay là cuối 2011 tức là 03 năm sau hết bảo hành mới công bố lỗi rồi phủi tay bảo muốn thay thì mua tiếp BH hoặc bỏ ra 28tr/bộ,
tôi ko nói tới bao nhiêu tiền, 5tr hay 100tr không mua được sinh mạng của bao nhiêu con người đã, đang dùng dòng xe này trong 5_6 năm qua, hãng đang coi thường sinh mạng của tôi, gia đình tôi và cả cộng đồng này...

atvthanh

Xe tải
Một cái xe nội địa, chạy đã 3 năm từ 12/2008 đến bây giờ xuất hiện tiếng kêu mà hàng chục cái tai lắng nghe vẫn không khẳng định được chắn chắn có kêu hay không.

Em thấy nó cứ thế nào ấy nhở.

XíchLô.PRO

Xe tải
đúng là hài hước thật các cụ ợ, chuyện đúng là chỉ có ở Việt Nam ta, HonDa công nhận xe CV 2.0 đăng ký trong khoảng 2008 trở về trước bị lỗi thước lái, một lỗi lầm kinh khủng khiếp như thế mà hãng ko thu hồi để thay thế, để im lặng từ năm 2008 đến nay là cuối 2011 tức là 03 năm sau hết bảo hành mới công bố lỗi rồi phủi tay bảo muốn thay thì mua tiếp BH hoặc bỏ ra 28tr/bộ,
tôi ko nói tới bao nhiêu tiền, 5tr hay 100tr không mua được sinh mạng của bao nhiêu con người đã, đang dùng dòng xe này trong 5_6 năm qua, hãng đang coi thường sinh mạng của tôi, gia đình tôi và cả cộng đồng này...
Thưa cụ, ở đây em chỉ nói cụ thể và tỉ mỉ những gì em biết, em hiểu, chứ em không tuyên bố cũng như khẳng định. Điều này đồng nghĩa rằng những comment em viết trên này đều mang tính xây dựng & giải thích cho các cụ hiểu chứ không phải là Honda Việt Nam thừa nhận việc em nói. Còn cụ nói là im lặng thì chỉ đứng trên góc độ phiến diện cá nhân của cụ mà thôi. Em nghĩ cụ nên hỏi những người đã được bảo hành (ko chỉ thước lái) từ phía Honda Việt Nam rằng các Đại lý ủy quyền của Honda có làm khó gì cho các cụ khi chi tiết hoặc tổng thành trên xe bị hỏng, bị lỗi hay không? Thực ra tất cả đều rất đơn giản, hỏng & còn bảo hành thì được thay mới.. Còn đã không hỏng và không lỗi thì cũng chả có cách nào để bảo hành cho các cụ. Tất nhiên, yếu tố con người cũng là một phần quyết định, tuy nhiên, cái gốc vẫn là yếu tố kỹ thuật. Khi mà Hãng đã tuyên bố "không hỏng" & "đảm bảo kỹ thuật" nghĩa là không sai hỏng lỗi gì cả.