[Funland] Trại hè năm nay

onano69

Xe container
Còn vài tuần nữa là nghỉ hè rồi, em có mấy đứa cháu bố mẹ nó đang đau đàu không biết hè này cho bọn nó ở nhà làm gì? ai quản lý.
Có mấy trung tâm họ tổ chức;
Trại hè kiểu như quân đội, trại hè tiếng anh... trong nước,
Trại hè nước ngoài 2 tuần - 1 tháng mấy nước ĐNA, hay trại hè ở Mỹ, Úc, Anh...
Các Kụ Mợ thiên về hình thức trại hè nào? nếu có mức kinh phí khoảng 5k-7k $/ tháng/ suất ?
Em tham khảo ý kiến ạ!

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cho về quê đày nắng, lưu ý cấm tiệt bén mảng ra sông hồ là được ạ
Thế thì trước hết, bác phải dạy bơi cho cháu nó chứ bác.
Tôi cho tụi nó học 2 lần:
Lần 1 là để nổi được, bơi chó bơi ếch gì đó.
Lần 2 mới là trau chuốt, để bơi nhanh hơn và đỡ tốn sức hơn, đúng kỹ thuật hơn.

Nên, con nhà tôi về quê thì không lo lắng cái vụ Hồ ao với mương thủy lợi.
Ra sông thì bố cháu cũng sợ.

Trần Phùng

Xe tải
Thế thì trước hết, bác phải dạy bơi cho cháu nó chứ bác.
Tôi cho tụi nó học 2 lần:
Lần 1 là để nổi được, bơi chó bơi ếch gì đó.
Lần 2 mới là trau chuốt, để bơi nhanh hơn và đỡ tốn sức hơn, đúng kỹ thuật hơn.

Thằng lớn nhà em năm nay mới lớp 1, nên em xác định chưa biết thì còn sợ, biết tí rồi lại tí toáy thì toi.
Nên em cứ phải cấm luôn ạ.

vanhai493

Xe điện
Còn vài tuần nữa là nghỉ hè rồi, em có mấy đứa cháu bố mẹ nó đang đau đàu không biết hè này cho bọn nó ở nhà làm gì? ai quản lý.
Các Kụ Mợ thiên về hình thức trại hè nào? nếu có mức kinh phí khoảng 5k-7k $/ tháng/ suất ?
Em tham khảo ý kiến ạ!
về quê tắm nắng, thả diều, tắm sông
giá 100k(tiền mua áo phao)
còn mấy cái giá 5k-7k$ thì em khum biết vì khum có tiền

bspvietnam

Xe tăng
Website
lebiz.net
Cụ chịu khó lôi bài lên, lúc nữa có hàng chục cụ khác vào chào các khóa trại hè.
Em tham khảo ý kiến ạ!

tientung000

Xe điện
Mương thủy lợi khi không có nước thì chả ai bơi. Nhưng khi có nước thì do tiết diện nhỏ, dòng chảy gớm phết. Trẻ con quê trước hay có trò nhảy từ trên cầu/cống mương xuống xuôi dòng rồi lên bờ, chạy lại nhảy lại; nhưng cũng có cháu không lên được bờ rồi cụ ạ.

GiangNH3011

Xe tải
Em tham khảo ý kiến ạ!
Em đã có thời gian làm giáo dục - tổ chức trại hè trong và ngoài nước rồi nên xin có mấy ý kiến này cho cụ mợ tham khảo:

Có điều kiện thì đi nước ngoài vẫn hơn cụ ạ. Con nó sẽ học được nhiều thứ từ văn hóa, cách ứng xử, chứng kiến được điều tốt/xấu ở môi trường nước ngoài - cũng như là phép thử xem con có muốn đi du học không.
Với mức 5-7k thì cụ có nhiều sự lựa chọn đi các nước như Mỹ, Ca, Úc được rồi. Nhưng cụ cân nhắc hỏi các bên tư vấn các thông tin này:
1. Trại hè sẽ có sự tham gia của các nước nào, có dân bản địa không? Nhiều trại hè tổ chức mà chỉ có nhóm Việt Nam thêm 1 số nước không sử dụng tiếng Anh nên dẫn đến việc giao tiếp co cụm, không dùng được quá nhiều tiếng Anh, đi nó phí.
2. Các con sẽ ở cùng với nhà host hay kí túc xá chung? Ưu tiên ở với host để con tăng khả năng giao tiếp tiếng anh, tăng kĩ năng mềm, cũng như xem con có phù hợp với việc đi du học, sống nơi khác biệt không. Chứ còn nhét chúng nó vào chung 1 cái kí túc xá thì chả khác gì học trại hè ở Việt Nam;
3. Các thông tin về khóa học cụ cần hỏi rõ và nêu chi tiết hết mức có thể trong hợp đồng, tránh treo đầu dê bán thịt chó.

Nếu đi nước ngoài thì nên tìm hiểu và đăng ký sớm để làm visa, không thì không kịp.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Cụ chịu khó lôi bài lên, lúc nữa có hàng chục cụ khác vào chào các khóa trại hè.
Cụ dự đoán quá chuẩn. Lác đác bắt đầu xuất hiện rồi.
Em rèn con còn bằng bố của trại hè rồi. Nên mấy cái trò đó em ko để ý.

j23

Xe container
Em chỉ còn 0,05K-0,07K$, có cụ nào biết chỗ Trại đó ko chỉ em với :D
Tầm này nghe 5K-7K/tháng thấy giật mình thon thót thực sự :D

Tuoitan

Xe buýt
Cụ thớt định quảng cáo trại hè hay khoe giàu nhỉ

hamcuare!

Xe container
E cũng đang cố gắng 1-2 năm nữa cho f1 nó đi trại hè ở úc hay can :). Thấy nó thích trải nghiệm như vậy vs eng của nó khá ổn! Budget tầm 5k$ thì tốt :).

onano69

Xe container
Em đã có thời gian làm giáo dục - tổ chức trại hè trong và ngoài nước rồi nên xin có mấy ý kiến này cho cụ mợ tham khảo:

Có điều kiện thì đi nước ngoài vẫn hơn cụ ạ. Con nó sẽ học được nhiều thứ từ văn hóa, cách ứng xử, chứng kiến được điều tốt/xấu ở môi trường nước ngoài - cũng như là phép thử xem con có muốn đi du học không.
Với mức 5-7k thì cụ có nhiều sự lựa chọn đi các nước như Mỹ, Ca, Úc được rồi. Nhưng cụ cân nhắc hỏi các bên tư vấn các thông tin này:
1. Trại hè sẽ có sự tham gia của các nước nào, có dân bản địa không? Nhiều trại hè tổ chức mà chỉ có nhóm Việt Nam thêm 1 số nước không sử dụng tiếng Anh nên dẫn đến việc giao tiếp co cụm, không dùng được quá nhiều tiếng Anh, đi nó phí.
2. Các con sẽ ở cùng với nhà host hay kí túc xá chung? Ưu tiên ở với host để con tăng khả năng giao tiếp tiếng anh, tăng kĩ năng mềm, cũng như xem con có phù hợp với việc đi du học, sống nơi khác biệt không. Chứ còn nhét chúng nó vào chung 1 cái kí túc xá thì chả khác gì học trại hè ở Việt Nam;
3. Các thông tin về khóa học cụ cần hỏi rõ và nêu chi tiết hết mức có thể trong hợp đồng, tránh treo đầu dê bán thịt chó.

Nếu đi nước ngoài thì nên tìm hiểu và đăng ký sớm để làm visa, không thì không kịp.
Vâng,
Em thấy các trung tâm ở VN tổ chức đi trại Úc, Mỹ, đa số là nhóm hs VN khoảng 15 cháu/ đoàn và đi tham gia vào chương trình cùng nhau từ đầu đến cuối, các hoạt động thăm quan một số nơi, vào một số trường đh và tiếp xúc một số ac sinh viên trường đó, sinh hoạt thì chủ yếu ở cùng vn và có chia ra ở cùng với gia đình người bản địa khoảng 3-5 ngày, chứ em chưa tìm được trại tập trung có có hs nước khác ở lẫn :)

Maner Bolsol

Xe tăng
Em tham khảo ý kiến ạ!
Ở HN có trung tâm nào uy tín không cụ?

Rookies

Xe buýt
Trại hè thì đi New Zealand hay hơn - nó vẫn trong kỳ mùa đông. Có trải nghiệm về tuyết cho bọn trẻ con!

Còn hè này nhà em thì cả 2 nhóc sẽ đi Mỹ.

Rookies

Xe buýt
Vâng,
Em thấy các trung tâm ở VN tổ chức đi trại Úc, Mỹ, đa số là nhóm hs VN khoảng 15 cháu/ đoàn và đi tham gia vào chương trình cùng nhau từ đầu đến cuối, các hoạt động thăm quan một số nơi, vào một số trường đh và tiếp xúc một số ac sinh viên trường đó, sinh hoạt thì chủ yếu ở cùng vn và có chia ra ở cùng với gia đình người bản địa khoảng 3-5 ngày, chứ em chưa tìm được trại tập trung có có hs nước khác ở lẫn :)
Nhóc nhà em trước đi New ở cùng nhà host 1 tháng. Vẫn giữ quan hệ tốt với chủ nhà bên ấy!
Sang đấy học 1 tháng cùng hội bản địa. Học chứ không chơi kiểu mấy trại nghỉ dưỡng kia! Sáng chú chủ nhà chở con + 2 nhóc đi học luôn

Khoai Cún

Xe tăng
Em thấy có trại hè 1 tháng của trường ĐH ngoại ngữ Bắc Kinh, giá bao gồm tiền ở, học phí là 17tr. Đại học bách khoa Kunming 15tr. Chưa tính vé đi lại và tiền ăn.
Rẻ hơn cả ở VN ấy.

Chỉnh sửa cuối:

onano69

Xe container
Nhóc nhà em trước đi New ở cùng nhà host 1 tháng. Vẫn giữ quan hệ tốt với chủ nhà bên ấy!
Sang đấy học 1 tháng cùng hội bản địa. Học chứ không chơi kiểu mấy trại nghỉ dưỡng kia! Sáng chú chủ nhà chở con + 2 nhóc đi học luôn
Đi thế là đi cá nhân, ko qua trung tâm phải không ạ?