Trải nghiệm các địa hình Offroad cùng Subaru tại Gamuda Le Parc

gocart

Xe cút kít
Sabaru xe ngon nhưng suy cho cùng lại dư công năng so với nhu cầu của người Việt, chưa kể ở VN họ xem xe hơi là tài sản, là bộ mặt để người ta nhìn vào, nên với ngoại thất thật sự ko bắt mắt thì sẽ khó tiếp cận người dùng Việt, ko lung linh như CX5 và Tucson, ko được 5+2 như CRV Turbo. Xe chỉ phù hợp với người dùng chỉ coi xe là phương tiện đi lại, sử dụng trong nhiều điều kiện khác nhau. Chứ như ở VN mua xe để đi phố thì S-AWD thì dư thừa quá, có thông minh có cảm giác lại tốt thì cũng ko thật sự ấn tượng với người mua xe, vì cái họ cần khi sở hữu xe ko phải những thứ đó. Chỉ cần đẹp ngoại thất, đẹp nội thất, tay lái nhẹ, giá mềm là họ mua. Họ coi xe là Vợ chứ ko phải là Trâu để cưỡi
Subaru phù hợp bọn đi đường cát như Úc hay đường tuyết như Bắc Âu, về VN đi đường nhựa rõ là thừa mà khi leo núi lại thiếu.

accord1992

Xe tăng
Nghe bảo hãng subaru có cái công nghệ EyeSight cảnh báo hay lắm mà em không thấy có phần thử cái này nhỉ, nếu đăng ký đi thử hôm đó muốn thử cái này có được không các cụ?
em mua xe này rồi. Mua được 1 tháng. Hôm nọ em mới thử eyesight, lúc mua chả thử gì luôn. Đội sale nó làm cái phông (khung bằng ống nhựa) để bên đường, em cho tốc 50 1 lần, 70 1 lần cứ thế phi thẳng vào (em vẫn giữ chân ga), nó tự phanh, dừng trước bảng chừng 1m. Đúng nghĩa là phanh gấp.

trên thực tế hôm nọ em cũng gặp rồi: hôm đấy em chở con gái em, tìm 1 quán cafe trong khu dân cư. Khu này đường hẹp chừng 5m thôi, em chạy tà tà chừng 20kmh, phía đối diện em là 1 xe oto đang dừng, có một người đi bộ ngược chiều với em sát với cái oto đang đậu kia. Với người lái thì xe em vẫn an toàn cho người đi bộ kia nên em không có phản ứng gì nhưng cái ES thì nó vẫn cho là nguy hiểm nên phanh khựng lại, làm em cũng giật mình mà con bé nhà em cũng giật mình. Dở một cái là tình huống này nếu có chú xe máy nào đi sao thì mít xe em lại bị thông ass.

PS: em ở thành phố nhỏ nên không quá đông như các cụ SG HN nên em chả tắt cái ES kia đi làm gì. Có còn hơn không.

Chỉnh sửa cuối: