[CCCĐ] Trải nghiệm Cát Bà bằng dịch vụ vận chuyển của HL

Tung9889

Xe hơi
Hic, bác đi cát bà mà chẳng í ới gì với em cả.
Cát bà đẹp cụ ạ, lần sau đi em sẽ ới cụ nhìn tên cụ là em biết rồi :D
Chấp nhận thôi cụ, lúc ký HD là bộ phận kinh doanh, còn lúc thực hiện là mấy anh tài với các bác điều phối, mình căng thẳng đi chơi lại mất vui. Hi vọng sau khi thông cầu vượt biển sẽ khá hơn.
Cụ ơi cầu đấy không thông ra cát bà, em hỏi lái xe thấy bảo chỉ cho ô tô đi thôi, phục vụ cảng là chính
Các bác đi nghỉ mát hay đi hành xác thế :P
Cũng không đến nỗi thế, nhưng nghĩ bỏ tiền ra mà chưa được thoải mái thì hơi khó chịu thôi cụ ạ

Naviman

Xe tăng
Cụ ơi cầu đấy không thông ra cát bà, em hỏi lái xe thấy bảo chỉ cho ô tô đi thôi, phục vụ cảng là chính
Em biết chứ cụ, em dân Phòng mà, cầu vượt ra đến đảo Cát Hải, sau đó đi cáp treo vào khu du lịch. ý em là sau khi xong cái hệ thống này, giao thông thuận tiên hơn thì các dịch vụ tương ứng nó cũng nâng lên. Chứ bây giờ CB đang ko được hấp dẫn khách du lịch lắm so với anh láng giềng Hạ Long cụ ạ.

Xe đi Cát Bà

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Đoàn em vừa đi chiều Cát Bà - Hà Nội về hôm Chủ nhật vừa rồi của Hoàng Long, phải nói là xe quá tệ, chắc đông khách cho chạy xe tăng cường, ngồi nhồi nhét không đủ chỗ phải ngồi ghế phụ, xe cũ nát, đi cao tốc Hải Phòng Hà Nội chạy 120km lắc như cá vẫy đuôi, các cụ mợ chú ý đợt này tránh Hoàng Long ra nhé!
Sao bác ko tìm em ...

n0bita_epu

Xe máy
Cát bà sóng to biển sạch hơn hạ long nhiều

cuongdiv

Xe container
E cũng có kế hoạch cuối tuần đi Cát Bà từ HN hoặc Nam Định mà chưa biết đi kiểu gì, ăn ở thế nào. CCCM đi rồi cho e xin ít kinh nghiệm rì viu ạ

seven009

Xe hơi
mùa du lịch mà cụ . như hành xác.

trinhhunghb

Xe lăn
Lâu rồi em chưa đi Cát bà . Nếu thông cầu thì đi xe ô tô ra luôn cho tiện các cụ nhỉ . Chờ mỗi phà thịnh long nữa thôi

Rain Vu

Xe máy
Em chào các Cụ, Mợ,
Đoàn nhà em vừa kết thúc chuyến nghỉ mát tại Cát Bà 3 ngày 2 đêm xong, về cảnh quan chắc em cũng không cần tả nhiều ( các cụ mợ có thể tham khảo google sơ qua ), vấn đề chính em muốn nói là các thức đi lại, đoàn em có 34 người lớn 9 trẻ nhỏ dưới 6 tuổi, đặt trọn vẹn xe khách 45 chỗ, tàu cao tốc của bên HL, chiều đi xe đón đúng chỗ đúng giờ, thời tiết âm u có chút mưa, xuất phát lúc 6h sáng đến cảng khoảng 8h kém, phải ngồi chờ tàu cao tốc đến 8 rưỡi ( khoản chờ này e chưa nói vì tàu mưa nắng gió bão sai không trách được, nhưng xuống xe trời mưa tầm tã ( kể cả nắng đi ) chẳng có cái mái nào che, khoản này phải trách bến bãi :D xuống tàu thì ôi trời, lúc nhúc toàn người là người ghế ngồi hết thì đứng kín luôn, chẳng may sóng lật thì không biết thế nào, ok trời mưa họ không muốn khách đứng mưa chờ bên em không trách, nhưng lên đảo thì xe đón bên em đi trung tâm, ghế bẩn như chuồng lợn, em nói thật em không buồn đặt đít xuống ( quên không chụp ảnh lại ), đến nơi thì vui vẻ, khi về trời nắng to, hẹn xe 12h, ok đúng giờ, cả đoàn lên xe, nóng hầm hập luôn, thôi bấm bụng xe phơi nắng nhắc qua bác tài là hạ nhiệt độ cho mát nhanh, xong ngồi thì 5p, 10p, 20p không mát

Và các cháu trai đã cởi trần, mọi người chen nhau lên đầu xe vì

Nóng ướt hết người vì mồ hôi, bác tài thì không ai dám kêu nhiều, nhưng đúng là em sợ luôn , tiền xe em tạm chưa nói nhưng em nghĩ các cccm nên đề phòng khi đặt xe này, câu trả lời của nv HL ở bến khi bên em hỏi "sao xe hỏng điều hòa mà còn đưa đi chở khách?" là "chắc nó hỏng anh thông cảm xuống tàu là mát ngay" em chịu anh nv thôi ngậm đắng nuốt cay, cầu xin khi về xe không bị hỏng điều hòa, may mà cầu được ước thấy.
Lần sau em xin tạm biết bác HL dù là đi đâu đi nữa
cu đi tàu Hoàng Yến, nhanh gọn sạch hơn cụ ạ.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Theo em HL là dịch vụ vận chuyển , còn mình muốn đi du lịch thì nên thuê xe du lịch đi chứ đừng đi theo diện xe khách thì mệt mỏi lắm lắm .

Dangnobita

Xe tải
Các bác đi nghỉ mát hay đi hành xác thế :P
nói là hành xác hay hơn. Hôm trước cty cháu có đi CB, đến lúc về qua phà mà tắc lòi ruột, xe ùn ứ kéo dài, phải bỏ xe lại để người đi trước, người phải chờ phà hơn tiếng, còn xe phải chờ 4 tiếng, về mệt lử. hú hú hú

depzaidatai

Xe đạp
Nếu bạn đi ô tô, cách đơn giản nhất là mua một vé xe chạy tuyến Hà Nội đi Cát Bà của xe khách Hoàng Long (bao gồm tiền xe ô tô từ Hà Nội và vé tầu cao tốc Hoàng Long). Ngoài ra bạn có thể chọn đi tầu cao tốc tại Bến Bính, từ Hà Nội khi xe khách tới chân cầu Lạc Long, các bạn bảo lái xe cho xuống rồi đi bộ 5 phút vào bến Bính. Tại bến bạn có thể mua vé tầu cao tốc đi ra đảo Cát Bà.

An Tôn

Xe tải
cu đi tàu Hoàng Yến, nhanh gọn sạch hơn cụ ạ.
Em thấy có Bến Bính - Cảng Cát Bà: Tàu Mêkông Hoàng Yến và Bến Bính - Cảng Cát Bà: Tàu Catba Island, đi tàu nào thì nhanh/sạch và không say ạ?
Không biết tàu cao tốc và phà chuyến sớm nhất là mấy giờ ạ các cụ?

nguyenlamcatba

Xe buýt
Em thấy có Bến Bính - Cảng Cát Bà: Tàu Mêkông Hoàng Yến và Bến Bính - Cảng Cát Bà: Tàu Catba Island, đi tàu nào thì nhanh/sạch và không say ạ?
Không biết tàu cao tốc và phà chuyến sớm nhất là mấy giờ ạ các cụ?
2 tàu same same nhau cụ nhé.

datnhu_hp

Xe hơi
Nghe các cụ nói chuyện đi CB khổ sở thế làm em thấy buồn buồn. Hy vọng sang năm đường sá thông rồi các cụ về HP quê em đỡ vất vả hơn.

Tung9889

Xe hơi
Nghe các cụ nói chuyện đi CB khổ sở thế làm em thấy buồn buồn. Hy vọng sang năm đường sá thông rồi các cụ về HP quê em đỡ vất vả hơn.
Đường vẫn thông và đẹp mà cụ, chỉ là du lịch chưa được chăm tốt lắm so với tiềm năng đang có, cái này ở VN mình khó tránh lắm cụ ạ