Chi hội Trải nghiệm cùng BT 50

nemesisgau

Xe buýt
Éc,,đang định cưới em nó mà nghe thông tin nầy của cụ thấy băn khoăn quá,xen bán tải gì mà đỏng đảnh thế này ai mà chịu được..
cái này là lỗi người sử dụng là phần nhiều thoai cụ ợ. máy 2.2 mà iem chơi hơi ác :)))

Gatz69

Xe tải
em bới mãi mới thấy cái thớt này, bên Madza ko thấy có BT mà sang bên thằng Ranger song sinh với nó cũng không có thông tin gì hết 8-x phân biệt đối xử ghê gớm >:)
các cụ cho em hỏi một sự việc hết sức đáng quan ngại như thế này: em chạy bản 2.2 AT, hôm trước đi lên Bắc Kạn lúc lên đèo (cao, khoảng 13%) em thử để số tự động chứ không chuyển sang số bán tự động, khi lên tới đỉnh đèo thì tự dưng thấy đèn báo sáng rực rỡ cả màn táp lô rồi sau đó xe ngất lịm luôn. Vâng, và nó ngất lịm ngay giữa đường mới dở hơi chứ 8-} em đành cài phanh tay, mở nắp capo do nghi máy nóng quá. Sau 5p khởi động không lên, sau 20p khởi động thì lên, đi được khoảng 20km đường gồ ghề nó lại ngất. Lại mở nắp capo, sau 20p lại đi và được chục km lại ngất. Sau đó em tới nơi, ăn uống chè chén chán rồi ra về. Tưởng mọi thứ êm xuôi rồi, lúc đổ đèo em đã cẩn thận chuyển số bán tự động, đang ép ga qua hố thì nó ngất. Sau đó em mở hộp điện tử ra, thấy có một con tụ (chip, IC gì gì đó em không biết) nó trồi cao hẳn lên trên. Em nghi đây chính là vấn đề và liều mình bấm xuống, nghe tạch nhẹ một cái là vào. Sau đó đi về bình thường, ngon lành như chưa từng có chuyện xảy ra.
Em có gọi cho nhân viên bán hàng để hỏi, cậu này bảo về kỹ thuật cậu ấy chịu $-) thế có buồn không :( nhân tiện cụ nào ghé qua đây biết chuyện gì đã xảy ra thì bảo em với nhá. Từ sau đợt đấy đến giờ khoảng 1 tháng xe chạy bình thường, vẫn tuần đi khoảng hơn 200km cả đường đèo lẫn đường HN.
Ngoài ra, cụ nào cho em hỏi là cái chống trượt và đổ đèo là tự động à? Em đi đèo thấy nó sáng, hết đèo nó vẫn chưa tắt, bấm tắt nó cũng không chịu tắt. Em sợ nó có vấn đề gì nên hỏi xem sao :D
Báo cáo với cụ ạ. Đợt vừa rồi em chạy chuyến Sưởi ấm bản cao của diễn đàn. Xe em đi là BT50 2.2 Mt, chở đầy thùng gạo và máy phát điện, thế mà em chạy một cầu toàn tuyến luôn ạ. Máy khỏe ngon phầm phập. Không hề có hiện tượng như cụ miêu tả đâu ạ. Cụ chủ đưa xe vào hãng cho anh em kiểm tra nhé. Em dự là trước khi cụ nhận xe, thì có thể xe bị hết dầu, các KTV tháo cọc bình và có thể rút cầu chì bơm dầu để xả air, sau đó cắm vào chưa chặt. Khi cụ chạy thì nó gặp tình trạng chập chờn như thế ạ. Sau đó cụ ấn vào thì em nó hoạt động ngon lành rồi chứ ạ. hihi Em gia cát dự là thế ạ.

demonday

Xe hơi
chúc cụ hạnh phúc 100 năm với em ấy :)

silent_boy

Xe đạp
em thấy bác mà ít đi phượt thì 4*4 lại thừa thãi quá ạ

MANKICHI_01

Xe buýt
Nhà mình có cụ nào lắp camera lùi cho ẻm 2.2 AT chưa ạ,hết bao nhiêu xèng và chất lượng thế nào ạ???

springsea

Xe container
em bới mãi mới thấy cái thớt này, bên Madza ko thấy có BT mà sang bên thằng Ranger song sinh với nó cũng không có thông tin gì hết 8-x phân biệt đối xử ghê gớm >:)
các cụ cho em hỏi một sự việc hết sức đáng quan ngại như thế này: em chạy bản 2.2 AT, hôm trước đi lên Bắc Kạn lúc lên đèo (cao, khoảng 13%) em thử để số tự động chứ không chuyển sang số bán tự động, khi lên tới đỉnh đèo thì tự dưng thấy đèn báo sáng rực rỡ cả màn táp lô rồi sau đó xe ngất lịm luôn. Vâng, và nó ngất lịm ngay giữa đường mới dở hơi chứ 8-} em đành cài phanh tay, mở nắp capo do nghi máy nóng quá. Sau 5p khởi động không lên, sau 20p khởi động thì lên, đi được khoảng 20km đường gồ ghề nó lại ngất. Lại mở nắp capo, sau 20p lại đi và được chục km lại ngất. Sau đó em tới nơi, ăn uống chè chén chán rồi ra về. Tưởng mọi thứ êm xuôi rồi, lúc đổ đèo em đã cẩn thận chuyển số bán tự động, đang ép ga qua hố thì nó ngất. Sau đó em mở hộp điện tử ra, thấy có một con tụ (chip, IC gì gì đó em không biết) nó trồi cao hẳn lên trên. Em nghi đây chính là vấn đề và liều mình bấm xuống, nghe tạch nhẹ một cái là vào. Sau đó đi về bình thường, ngon lành như chưa từng có chuyện xảy ra.
Em có gọi cho nhân viên bán hàng để hỏi, cậu này bảo về kỹ thuật cậu ấy chịu $-) thế có buồn không :( nhân tiện cụ nào ghé qua đây biết chuyện gì đã xảy ra thì bảo em với nhá. Từ sau đợt đấy đến giờ khoảng 1 tháng xe chạy bình thường, vẫn tuần đi khoảng hơn 200km cả đường đèo lẫn đường HN.
Ngoài ra, cụ nào cho em hỏi là cái chống trượt và đổ đèo là tự động à? Em đi đèo thấy nó sáng, hết đèo nó vẫn chưa tắt, bấm tắt nó cũng không chịu tắt. Em sợ nó có vấn đề gì nên hỏi xem sao :D
Oé e cũng bị lỗi này, đang chạy ruỳnh một cái đèn báo trơn trượt lỗi sáng, lúc này về N hay P xe giật mạnh. E mang vào hãng thấy các đồng chí kỹ thuật kiểm tra can thiệp CPU?

hoanggiangph

Xe máy
Cho em hỏi, cụ nào có thừa cái logo Otofun để lại em 1 cái ạ, hoặc chỉ chỗ em mua ở SG với. BT50 dán đâu là đẹp các cụ?

Cuongxdcd

Xe máy
Em cũng hóng tiếp từ các cụ

dontung

Xe tải
Em cũng mới đặt cọc 1 em 2.2 AT, cuối tháng này lấy xe, hóng xem các cụ lập hội BT50 để em xin tham gia, hôm nay nghe ông chú bên cục đăng kiểm bẩu phải lập hồ sơ nắp thùng để đăng kiểm cùng xe luôn, nếu không là bị xxx tóm, hỏi mấy bạn Sale thì lại bẩu là NO STAR WHERE, chả hiểu dư nào!!!???

HoangKy OtoPro

Xe tăng

Tham O To Thai

Xe hơi
Hóng lời bình của các bác !

HoangKy OtoPro

Xe tăng
Bác inbox luôn cho e nghiên cứu cái nhé, chiều nay e mới nhận xe ở Mazda Nguyễn Trãi, ngay gần chỗ bác luôn!
cụ cứ qua em đi đèn đóm đồ chơi phụ kiện ốp mạ ,mặt ca lăng,trải sàn dán kính sơn vân gỗ