[CCCĐ] Trải nghiệm đường Trường Sơn - Tây Nguyên - Đường biển (28/4-7/5)

thaithai6789

Xe đạp
Trước có lần em đi dịp Tết Nguyên Đán, thì từ Miền Tây, ra biển, lên Tây Nguyên, ra Bắc không gặp mưa lần nào. Còn các mùa khác thì hầu như lần nào em đi cũng gặp mưa. Mà có khi còn do may mắn nữa. Cụ cứ sắp được thời gian thì nên đi thôi :D[/QUOTE]
Vâng ạ, em cũng định cuối năm nay làm 1 chuyến như cụ đấy, em định chạy xuyên việt theo đường 1A nhưng sau khi đoc bài của cụ em lại có ý định thay đổi, lúc đi em chạy đường mòn HCM, lúc về chạy đường 1A ạ,hi, cụ có kinh nghiệm về vụ này chỉ cho em với!

thu hà 92

Xe máy
Thấy cụ đi e cũng muốn đi quá

tieutuhamchoi

Xe máy
Vâng ạ, em cũng định cuối năm nay làm 1 chuyến như cụ đấy, em định chạy xuyên việt theo đường 1A nhưng sau khi đoc bài của cụ em lại có ý định thay đổi, lúc đi em chạy đường mòn HCM, lúc về chạy đường 1A ạ,hi, cụ có kinh nghiệm về vụ này chỉ cho em với!
Từ ngoài vào đến Sài Gòn cụ cứ theo cung đường trong bài này của em là được, nhưng nên dành nhiều thời gian hơn, thì mới chơi được nhiều cụ à. Ví dụ: Ngày đầu đến Quảng Bình, ngày 2 đến A Lưới, ngày 3 đến Bờ Y, ngày 4 Kon Tum Pleiku, ngày 5 Buôn Mê, ngày 6 Đà Lạt, ngày 7 Sài Gòn,... Nếu cuối năm thì Miền Tây không có hoa quả gì, cũng không phải nước nổi @@ Nếu cần gì cụ cứ bảo em, em sẽ chỉ hết trong phạm vi em biết :D

thaithai6789

Xe đạp
Từ ngoài vào đến Sài Gòn cụ cứ theo cung đường trong bài này của em là được, nhưng nên dành nhiều thời gian hơn, thì mới chơi được nhiều cụ à. Ví dụ: Ngày đầu đến Quảng Bình, ngày 2 đến A Lưới, ngày 3 đến Bờ Y, ngày 4 Kon Tum Pleiku, ngày 5 Buôn Mê, ngày 6 Đà Lạt, ngày 7 Sài Gòn,... Nếu cuối năm thì Miền Tây không có hoa quả gì, cũng không phải nước nổi @@ Nếu cần gì cụ cứ bảo em, em sẽ chỉ hết trong phạm vi em biết :D
vâng ạ, em cũng nghĩ em sẽ đi nhiều ngày hơn, vì tính em thích thong dong lắm,chứ chạy gấp quá cũng mệt ạ, hơn nữa em mà chạy là em cho bà xã em chạy cùng cho vui ạ. có gì tầm cuối năm e chạy em nhờ bác nhé!

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
vâng ạ, em cũng nghĩ em sẽ đi nhiều ngày hơn, vì tính em thích thong dong lắm,chứ chạy gấp quá cũng mệt ạ, hơn nữa em mà chạy là em cho bà xã em chạy cùng cho vui ạ. có gì tầm cuối năm e chạy em nhờ bác nhé!
Đi đường mòn, về đường ven biển cụ ạ, quá đẹp luôn.

lantours fair

Xe tải
Website
lantours.vn
Đoạn Phan Thiết qua Lagi ven biển rất đẹp, cụ đi đường trong buồn lắm :D Nhìn ảnh của cụ mà lòng nôn nao rạo rực quá :D

thaithai6789

Xe đạp
Đi đường mòn, về đường ven biển cụ ạ, quá đẹp luôn.
Vâng, e cũng định vậy ạ, chạy như thế mới ngắm trọn đất nước được, có thể sẽ dài ngày hơn đấy ạ. Không biết trên này có cụ nào có nhã hứng cuối năm làm chuyến ko nhỉ?

tieutuhamchoi

Xe máy
Em cũng đã chạy nguyên cung đường ven biển từ Vũng Tàu - Long Hải - Hồ Cốc Hồ Tràm - Mũi Né... rồi cụ. Lượt về của cung này em cũng chạy lại đoạn ven biển từ Phan Thiết Mũi Né Bàu Trắng đó cụ. Để tối về em úp ảnh tiếp :D Hihi. Đoạn từ Sài Gòn về đi đường biển đẹp tuyệt vời. Cụ đi lại đi :D
Đoạn Phan Thiết qua Lagi ven biển rất đẹp, cụ đi đường trong buồn lắm :D Nhìn ảnh của cụ mà lòng nôn nao rạo rực quá :D

tieutuhamchoi

Xe máy
Cụ cứ lên lịch, anh em trên này thấy thuận lợi chạy chung ngay :D
Vâng, e cũng định vậy ạ, chạy như thế mới ngắm trọn đất nước được, có thể sẽ dài ngày hơn đấy ạ. Không biết trên này có cụ nào có nhã hứng cuối năm làm chuyến ko nhỉ?

lantours fair

Xe tải
Website
lantours.vn
Em cũng đã chạy nguyên cung đường ven biển từ Vũng Tàu - Long Hải - Hồ Cốc Hồ Tràm - Mũi Né... rồi cụ. Lượt về của cung này em cũng chạy lại đoạn ven biển từ Phan Thiết Mũi Né Bàu Trắng đó cụ. Để tối về em úp ảnh tiếp :D Hihi. Đoạn từ Sài Gòn về đi đường biển đẹp tuyệt vời. Cụ đi lại đi :D
trc e đi đúng lịch trình của cụ luôn, e ngủ ở lagi 1 đêm, sáng hôm sau đi từ lagi đến Phan Thiết, e ấn tượng nhất đoạn từ Vũng Tầu đến Lagi. Từ Lagi đến Phát thiết có đoạn chưa đến hải đăng kê gà cũng khá hay, đi qua vườn nhưng phải nói là rừng thanh long cũng hay mỗi tội nắng vỡ đầu

Thảo Ly

Xe hơi
bái phục cụ này luôn

tieutuhamchoi

Xe máy
Ngày 6: Sài Gòn - Cổ Thạch, Sài Gòn em cũng đã đôi lần ghé thăm, nên lần này không dành thời gian nhiều lắm. Có ku em đồng hành là tranh thủ đi chơi với bạn. Trước khi rời Sài Gòn 2 anh em tranh thủ chụp vài kiểu ở Nhà Thờ Đức Bà ^^ Tiếp tục hành trình Mũi Né thẳng tiến, bọn em ghé vô khu du lịch Gành Mũi Né, ở đây biển xanh cát trắng, nhưng có hơi nhiều rác dạt vào, cũng có đôi ba người đang tắm biển và 1 nhóm ăn nhậu nhạc nhẽo tưng bừng trên bờ. Rời Mũi Né, theo cung đường biển, bọn em lại tiếp tục hành trình. Phải nói khung cảnh đường dọc biển từ Long Hải Vũng Tàu đến tận Nha Trang thật tuyệt vời, 1 bên đường 1 bên biển xanh cát trắng, còn gì thú vị hơn khi được đi trên con đường như vậy, chỉ 1 vài tấm hình cũng không thể nào diễn tả hết vẻ đẹp của cung được này được. Các bác nếu có dịp nên dành thời gian để nhiều lần được trải nghiệm ở đây, sẽ không bao giờ phải hối tiếc ^^ Đến Cổ Thạch bọn em ở nhà nghỉ Minh Thư, có bãi tắm ngay trước mặt, mùa hè nên rất đông người, chật kín cả bãi để xe. Sau khi nhận phòng em tranh thủ phi ngay ra Cổ Thạch chụp choẹt vài kiểu. Vì mùa này đã hết rêu nên cũng không thú vị lắm. Mà cơ bản nghệ thuật là ánh trăng lừa dối :D Các bác cứ xem ảnh của em, rất là chân phương luôn, nó mới thật, chớ không như các bác NAG, nếu mà xem ảnh của các bác ấy thì chỉ muốn được phi xe đến ngay thôi :D Không thu hoạch được gì em về phòng cất đồ rồi ra tắm, ngay trước mặt nhà nghỉ là bãi đá sỏi bẩy màu trải dài, bước qua là cát trắng, biển thì trong, sóng vỗ nhẹ. Bước chân xuống cảm giác thật khoan khoái ^^ Bọn em cũng nhờ chủ nhà nghỉ nấu nướng và ăn uống luôn tại đây. Tối làm ly nước rồi đi dọc bờ biển ngắm sao, nghe sóng vỗ :D
Một số ảnhêm chụp đoạn này ^^

Tranh thủ chụp hình ở Nhà thờ Đức Bà

Biển ở khu du lịch Gềnh Mũi Né, có hơi nhiều rác dạt vào. Vì là ngày thường nên cũng vắng khách. Phòng ốc khu vực này cỡ 500 600K @@

Rời Mũi Né, qua khu du lịch Hòn Rơm 1 đoạn là đường chạy sát biển. Khung cảnh thật thơ mộng ^^

Chạy 1 quãng lại phải dừng chụp hình :D

Đoạn đường Bàu Trắng - Phan Rí Cửa, còn được anh em xê dịch đánh giá 1 trong những cung đường đẹp nhất Việt Nam ^^

Tranh thủ làm kiểu ảnh :D

Hoàng hôn Cổ Thạch

Đá bảy màu. Lẽ ra phải chụp cận cảnh hơn nữa mới đẹp. Các cụ có thể room lên, nhìn cũng khá đẹp :D

Rong rêu còn sót lại ở Cổ Thạch @@