Đánh giá Trải nghiệm HR-V

LâmGiaHựu

Xe hơi
doanh số tháng 4 chỉ còn 108 xe, honda có vẻ bất lực với việc vực dậy doanh số hr-v nên sáng nay đã có thông báo tới 700 đại lý xe máy ưu đãi khi mua hr-v và jazz 2 dòng đang ế trầm trọng của honda. ưu đãi được hơn 20 củ em cũng bó tay với hòn đá luôn :))
Ô tô Honda đắt nó xắt ra miếng đó bác
Tất cả linh kiện phụ tùng để làm ra 1 chiếc ô tô do Honda sản xuất không hề có made in china nhé.
Anh Công vs anh Hải lắp ráp Kia, Mazda, Huyndai thì toàn dùng linh kiện made in china sao mà giá nó ko rẻ :))

showluozixiang

Xe buýt
Tất cả linh kiện phụ tùng để làm ra 1 chiếc ô tô do Honda sản xuất không hề có made in china nhé.
Anh Công vs anh Hải lắp ráp Kia, Mazda, Huyndai thì toàn dùng linh kiện made in china sao mà giá nó ko rẻ :))
suy nghĩ như bác thì dân mình mãi chỉ là gà cho nó lùa thôi =)), bác thử xem giá hr-v ở các nước anh em đông nam á nó rất hợp lý chứ k cao vô lý như xứ mình bác nhé. em không nói đến chất lượng honda nó làm cái gì để sản xuất xe mà chỉ bàn về giá :-bd

SW1.5

Xe buýt
doanh số tháng 4 chỉ còn 108 xe, honda có vẻ bất lực với việc vực dậy doanh số hr-v nên sáng nay đã có thông báo tới 700 đại lý xe máy ưu đãi khi mua hr-v và jazz 2 dòng đang ế trầm trọng của honda. ưu đãi được hơn 20 củ em cũng bó tay với hòn đá luôn :))
Công nhận e HRV giảm khoảng 50 củ là ổn so với mặt bằng chung.

MDHNN

Xe tải
Giờ con này mất hút rồi giá bán quá đắt đắt hơn cả CX 5 giá trên trời giờ CX 5 giảm giá 70 triệu con này dần mất dạng trên thị trường thất bại giống accord. Trước các bố bán hàng hô hào gớm giờ lặn mất tăm
Trường Hải dọn kho xả hết CX5 để chuẩn bị tung CX8, không giảm giá CX8 ra thì ai lấy CX5 đâu cụ ơi. với cụ lấy Vin 218 mới được giảm 70tr cụ nhé.

phambangbang

Xe hơi
Bác thích thì cứ mua CX5, quyền của bác cơ mà :))
Đọc bác comment em đoán bác chưa từng sở hữu ô tô :))
A 5 năm đổi 3 đời xe rồi chú nhé từ con Fiat xe nháp đến toyota 1.8 g và giờ đang sở hữu cx5 2.5 bản full 1 cầu nhé . Đang nói về giá con hrv nó quá đắt so với mặt bằng chung chú hiểu chưa

Luanacbr

Xe máy
Túm lại là ẻm đắt, ẻm ồn, còn ngoài ra thì ẻm perfect phải hông các bác?

inovavgj

Xe container
Honda bán 4b mà phong cách giữ giá như 2b thì ế là đúng , giá trên trời nếu so cùng phân khúc

RAV468

Xe tải
Suy nghĩ như cụ là của đứa trẻ lên 3. Cái thời đại nào rồi mà còn suy nghĩ thiển cận như vậy. Cụ chắc là sales hoặc dân cuồng Honda

Makoto81

Xe tải
Em mới lái thử thấy xe nhập chất hẳn, e đang tính lấy bản G thui, nhưng chỉ lắn tăn 2 vde:
1. Giá hơi cao, bản G là 786, có giảm thì còn 770, lăn bánh tỉnh = 850.
2. Lo xe chạy đường dài có ồn sau như các cụ nói trên ko?
3. Giá cũng sấp sỉ với xTral-S mới ra
Nhờ các cụ tư vấn dùm e xem nên lất xe nào Hrv hay xTrail?
Nếu là e thì e ko mua con này, cùng tàm tiền nếu đc chọn thì cứ phân khúc trên mà chơi. Nếu chơi e này bản L thì cụ chơi cx5, xtrail rộng hơn mà giá h có khi còn rẻ hơn. Tụi toy, hon phải thấy đc rằng ko thể để cái giá vl ở vn mãi như thế đc. Xe này hiếm, với tình hình bán tn có khi chả mấy mà khai tử tại vn, sau này thay đồ sợ lại khó.

LâmGiaHựu

Xe hơi
Em mới lái thử thấy xe nhập chất hẳn, e đang tính lấy bản G thui, nhưng chỉ lắn tăn 2 vde:
Bác thích con nào thì cứ quất con đấy thôi, mua xe là sở thích bản thân, giả sử bác mê Hrv như điếu đổ nhưng số lượng chạy ngoài đường ít do giá cao, bác sợ mua về 1 mình 1 chợ, ít có anh em giao lưu, bác quay ngoắt sang mua X trail với số người dùng nhiều hơn, giao lưu mạnh mẽ hơn. Nhưng 1 thời gian bác chạy X tral bác thấy anh em khác đi Hrv trên đường mà bác vẫn thòm thèm Hrv thì đó là sai lầm lớn nhất khi mua xe! Thế nên em nói bác thích em nào thì quất em đó, đừng hỏi ý kiến của người khác làm gì, tiền của bác bác mua, đừng tiền của mình nhưng người khác mua hộ là mệt đó

Vicaca

Xe buýt
HRV giảm 100 củ thì Kona với Eco há mồm hết. Nhưng đời ko như là mơ với "Tôi Yêu Việt Nam Đồng" các cụ ah.

BMLN

Xe máy
Em HRV mà không giảm giá trong khi các xe cùng phân khúc đang giảm sâu thì sắp tới có mà khóc ra tiếng mán.

bigfatboy

Xe hơi
em này trông đẹp, nhỏ gọn mỗi tội hơi chật chội khoang lái tí

faraway89

Xe tải
Cụ tham khảo trải nghiệm của em
(+) Ngoại hình đẹp, dàn đèn pha led, gầm led đẹp
(+) Vô lăng đầm, hơi nặng, tốt
(-) Chân ga nhẹ, nhưng kém nhạy, đạp gây hẫng lúc sau mới bắt tốc, dù máy tới 1.8L
(-) Hệ thống treo khá cứng
(+-) Hàng ghế sau khoảng chân rộng nhưng ghế khá đứng
(-) Gầm cao mà chạy nghe ồn không khác city, ồn hơn civic
(-) 3 cửa gió bên phụ
(-) Giá chát

Pham Huu Hung

Xe máy
Bọn Nhật, nhất là Toy và Honda vặt dân mình bao nhiêu năm, họ cũng không tốt đẹp gì đâu, các cụ cuồng ít thôi. Không có Tàu, Hàn, Mẽo... thì giá của nó chắc vẫn trên trời đấy...

LâmGiaHựu

Xe hơi
Bọn Nhật, nhất là Toy và Honda vặt dân mình bao nhiêu năm, họ cũng không tốt đẹp gì đâu, các cụ cuồng ít thôi. Không có Tàu, Hàn, Mẽo... thì giá của nó chắc vẫn trên trời đấy...
Em nói thật với bác đã là kinh doanh thì thằng nào cũng tính toán lợi nhuận hết kể cả Tàu, Hàn, Mỹ , Đức.... Nói luôn trong nước là thằng Vinfast mang tiếng thương hiệu Việt nhưng thực chất có tự phát minh ra được cái ốc vít nào đâu, toàn mua lại công nghệ sau đó lắp thành con xe gắn mác Việt, mẹ chúng nó bán con Fadil đắt lòi con mắt ra, mồm thì kêu vì sự phát triển của Việt Nam!
Còn em nói thẳng luôn em ở Nhật lâu rồi, làm việc với bọn Nhật nhiều rồi, hiểu hết cách làm kinh doanh của Nhật rồi em mới khẳng định vậy! Cho dù giá có cao hơn các hãng khác nhưng Nhật nó làm ăn tử tế bác ạ! Người mua sẽ nhận được đúng với số tiền bỏ ra, các bác cứ kêu toy honda đắt trang bị chả có gì, rồi là vặt lông móc túi dân mình vân vân và mây mây!
Xe Hàn, Âu, Mỹ nhập khẩu thì ko nói làm gì vì nó theo tiêu chuẩn của nước sản xuất ra nó. Còn đệch
Em nói thật mấy ông Thaco và Thành Công mới là mất dạy, chỉ được cái mã bên ngoài và option đánh lừa dân đen, thực chất bên trong toàn linh kiện kém chất lượng, thân vỏ thì ọp ẹp... Dân mình thì cứ thấy đẹp cái mã, option thật nhiều để nghịch ngợm, em *** hiểu mấy cái tiêu chí củ *** mà các anh em đề ra để cảm nhận cái sung sướng khi ngồi ô tô là những thứ trên .

Tran The Huan

Xe hơi
suy nghĩ như bác thì dân mình mãi chỉ là gà cho nó lùa thôi =)), bác thử xem giá hr-v ở các nước anh em đông nam á nó rất hợp lý chứ k cao vô lý như xứ mình bác nhé. em không nói đến chất lượng honda nó làm cái gì để sản xuất xe mà chỉ bàn về giá :-bd
Hrv ở Thái Lan cùng 800tr bạn à, sang Việt Nam liệu rẻ hơn được không? Bác nói rẻ là rẻ bao nhiêu? Việt Nam căng đét giảm tiền mặt các kiểu còn 830tr là cùng. Mà nhìn còn Kona nó có ra làm sao đâu mà các bác cứ đem so nhỉ.