[CCCĐ] Trải nghiệm Huế - Đà Nẵng - Hội An 2019

New_Carens

Xe điện
Ăn sáng xong nhà em đi chợ Hàn và chợ Cồn mua vài thứ, em có chụp ảnh mà tìm mãi không thấy. Em đi đến mọi nơi đều muốn tìm đến chợ để xem các nét văn hóa trong đó.

Chợ Hàn (nguồn: internet)

Chợ Hàn là một chợ mua sắm lớn ở trung tâm thành phố Đà Nẵng, gần cầu quay sông Hàn, bốn mặt tiếp giáp với bốn đường: Hùng Vương, Trần Phú, Trần Hưng Đạo và đường Bạch Đằng. Khách đến du lịch Đà Nẵng, hầu như ai cũng ghé chợ Hàn để mua sắm. Chợ Hàn ra đời vào những năm 1940 của thế kỷ 20 từ một khu giao thương buôn bán tự phát của một nhóm người.
Đến năm 1990, nhân kỷ niệm sinh nhật Bác Hồ ngày 19/05 chợ đã được khởi công và xây dựng mới hoàn toàn gồm hai tầng khang trang với diện tích 28.000m2. Chợ Hàn được khánh thành đưa vào hoạt động nhân kỷ niệm ngày giải phóng Đà Nẵng vào ngày 29/03/1991. Kiến trúc chợ Hàn đẹp và thoáng, với quy mô 576 gian hàng và 36 kios xung quanh chợ Hàn cùng với hơn 30 nhóm ngành hàng khác nhau được bày trí rất gọn gàng, ngăn nắp giúp cho những người đi mua sắm ở Đà Nẵng không có cảm giác mệt mỏi.

Nguồn: Internet

Cổng trước Chợ Hàn Đà Nẵng

Do ảnh chụp 2 chợ này của em thất lạc nên em lấy ảnh trên mạng minh họa

Chợ Cồn (Nguồn: Internet)
Chợ Cồn Là một trong những khu chợ lớn nhất thành phố Đà Nẵng. Đã có thời kỳ, chợ Cồn là chợ bán sỉ và lẻ lớn nhất của Đà Nẵng và miền Trung Việt Nam. Cái tên “chợ Cồn” có từ thập niên 1940, do chợ nằm trên một cồn đất cao giữa lòng thành phố nên người dân địa phương quen miệng gọi thành tên.
Bạn có thể dễ dàng tìm Chợ Cồn Đà Nẵng bản đồ trên chiếc smartphone của mình bằng ứng dụng Google Map. Chỉ cần nhập địa chỉ chợ Cồn Đà Nẵng là số 318 Ông Ích Khiêm, Phường Hải Châu 2, Quận Hải Châu, Đà Nẵng là bạn sẽ thấy chợ Cồn Đà Nẵng ở đâu trên bản đồ. Nằm ngay gần Vĩnh Trung plaza, nơi có siêu thị Big C và rạp chiếu phim CGV, bạn có thể thoải mái ăn chơi ‘thả phanh’ tại khu này trong trung tâm thành phố. Nếu đi xe máy và muốn gửi xe không bị ‘bắt chẹt’, bạn có thể đi thẳng vào gửi xe trong hầm gửi xe của Vĩnh Trung Plaza rồi đi chơi cho thoải mái nhé.

Theo em chợ Cồn phong phú, mua bán dễ hơn, giá cả rẻ và chuẩn. Mua sắm xong nhà em đi Indo China, Vincom - tòa nhà Vincom nằm ngay đầu cầu Rồng

Vincom Đà Nẵng
Địa chỉ:
910A đường Ngô Quyền, Q. Sơn Trà, Tp. Đà Nẵng.

Vincom Plaza Ngô Quyền, Đà Nẵng

Trên tầng 4 có sân trượt băng dành cho thanh thiếu nhi

SÂN TRƯỢT BĂNG NGHỆ THUẬT ĐẦU TIÊN TẠI ĐÀ NẴNG
Sân trượt băng nghệ thuật đầu tiên tại Đà Nẵng Vinpearlland Ice Rink với công nghệ băng tự nhiên dày 100 mm là điểm đến “mát lạnh” vô cùng hấp dẫn xoa dịu nắng gắt miền Trung. Tại Vinpearlland Ice Rink, bạn còn được trang bị sẵn sàng các phương tiện để có thể tiếp cận và chinh phục môn thể thao mới lạ này như: giày trượt nhập khẩu từ Italia, công cụ hỗ trợ tập trượt băng hình hải cẩu hay chim cánh cụt nhập khẩu từ Anh quốc,… Ngoài ra, máy dọn sân băng hiện đại sẽ đảm bảo chất lượng bề mặt sân băng luôn hoàn hảo. Đặc biệt, trực tiếp hướng dẫn cho người chơi là những huấn luyện viên nước ngoài chuyên nghiệp. (nguồn: internet)

SIÊU THỊ TIÊU DÙNG VINMART
Siêu thị VinMart Đà Nẵng với diện tích lên đến hơn 3000 m2, kinh doanh hơn 20 ngàn mặt hàng đa dạng thuộc đủ các nhóm ngành khác nhau như thực phẩm, hóa mỹ phẩm, đồ dùng gia đình, điện máy gia dụng, thời trang,… đáp ứng mọi nhu cầu sinh hoạt hàng ngày của người tiêu dùng. Tất cả các sản phẩm bày bán đều có xuất xứ rõ ràng, được cung cấp từ các đối tác uy tín trong nước và quốc tế, đồng thời được kiểm soát kỹ lưỡng theo quy trình quản lý chất lượng nghiêm ngặt. Đặc biệt, nông sản Đà Lạt tại VinMart đạt tiêu chuẩn VietGAP, được thu mua tại nguồn với giá luôn tốt nhất.(nguồn: internet)

Cửa hàng Vinmart nhiều hàng hóa tiêu dùng, ăn uống phong phú. Tiện tay nhà em mua luôn 1 lô đồ ăn, hoa quả về KS ăn trưa luôn.

Hầm để xe, phải chụp đánh dấu khi lấy xe máy đỡ phải tìm.

Trước đó bọn em có qua tòa nhà Indo China nhưng phần nhiều còn dang dở, chưa có nhiều gian hàng, để trống khá nhiều
Khu mua sắm cao cấp Indochina Riverside Đà Nẵng
Tọa lạc ngay trung tâm thành phố, với 30 gian hàng của các thương hiệu nổi tiếng, Indochina Riverside là địa điểm mua sắm Đà Nẵng cao cấp, hàng hiệu dành cho du khách.
Địa điểm: 74 Bạch Đằng, Đà Nẵng
Điện thoại: (+84) 511 840 850
Website: http://www.indochinariverside.com/
Tầng trệt với diện tích 1.320 m2 là gồm các ngành hàng: café, thời trang công sở, trang sức đá quý, điện thoại, mắt kính, vali túi xách cao cấp, ngân hàng… (nguồn: internet)

View từ Indo China nhìn ra sông Hàn

Chỉnh sửa cuối:

New_Carens

Xe điện
Trưa ăn tại KS, tắm rửa nghỉ ngơi đến chiều nhà em đi tắm biển. Sóng biển chiều hôm đó to vật, đứng mà sóng đánh qua đầu luôn, tắm 1 bữa quá đã. Về KS tắm rửa, thay quần áo chuẩn bị đi nhậu với ông bạn tỷ năm mới gặp (theo như bạn nói).
Ông bạn em làm bên sân bay, bộ phận dịch vụ mặt đất nhưng có lẽ không thạo lắm việc ăn nhậu ở đâu, qua điện thoại thấy hỏi láo nháo đồng nghiệp địa chỉ ăn bê thui Cầu Mống rồi báo cho em địa chỉ là 14 Lê Quý Đôn. Bọn em rồng rắn kéo nhau đến thì gặp bạn, bạn bảo tôi tưởng quán bọn tôi vẫn ăn còn ở đây, không biết nó chuyển đi đâu rồi. Thế là bạn bảo ăn hải sản được không - được quá đi chứ:D, bạn bèn dẫn vào chỗ này

Quán này đông khách, ăn cũng được nhưng chờ lâu, không như quán Bà Rô. Ở đây ăn chip chip hấp rất ngon, lẩu cá bớp ăn được. Bia thì uống bia lon Larue Đà Nẵng tạm được (na ná bia Huda - Huế).
21h hàn huyên ôn nghèo kể khổ xong nhà em thanh toán, chia tay bạn (35 năm mới gặp lại) đi dạo phố đêm Đà Nẵng, đi Sun world xem có gì hay

Vòng quay mặt trời Sun Wheel – Giá vé 2019
Đối với khách ở Đà Nẵng
  • Vé người lớn (>1.3 m): 200.000 vnđ/người.
  • Vé trẻ em (1m – 1,3m ): 150.000 vnđ/người.
Đối với khách ngoại tỉnh và nước ngoài
  • Vé người lớn (>1.3 m): 300.000 vnđ/người.
  • Vé trẻ em (1m – 1,3m ): 200.000 vnđ/người.
(nguồn: internet)

Sun Wheel: Sun Wheel là một trong 5 vòng quay cao nhất thế giới. Khi ngồi trên cabin, bạn có thể ngắm nhìn toàn bộ thành phố Đà Nẵng từ trên cao. (nguồn: internet)

Khu vui chơi ngoài trời của Asia Park

Sun whell nhìn từ cầu Trần Thị Lý ban đêm

Do đã muộn nên nhà em không vào chỉ dạo quanh rồi về lối cầu Trần Thị Lý.

Chỉnh sửa cuối:

New_Carens

Xe điện
Tối hôm trước nhà em đã thanh toán toàn bộ với KS, trả xe máy và nói KS chẩn bị xe cho nhà em, sáng hôm sau cả nhà gần 6h tập trung dưới sảnh ra sân bay, tạm biệt Đà Nẵng. Do xe của KS có việc khác nên ông chú gác đêm đã gọi sẵn taxi cho nhà em. Thanh toán nốt tiền mấy chai nước nhà em chia tay khách sạn.

Ăn sáng tại sân bay Đà Nẵng rẽ bằng 1 nửa Nội Bài mà ngon hơn

Ly cafe này Nội Bài bán 75K đắt gần gấp đôi ĐN

Bay về bằng em này

Nội Bài hôm đó mưa tầm tã, quả hạ cách xóc nảy người

Kết thúc chuyến đi bằng bữa cơm niêu Cánh Đồng (ngay gần lối rẽ đầu tiên bên phải chiều về TP Hải Dương) rất ngon. Các cụ các mợ qua Hải Dương xin mời vào quán này ăn thử, ngon và rẻ, phục vụ nhanh.

Chuyến đi kết thúc trong vui vẻ, an toàn. Cảm ơn sự theo dõi và động viên của mọi người, chào các cụ các mợ.

Chỉnh sửa cuối:

Vegeta79

[Tịch thu bằng lái]
gđ cụ hạnh phúc quá

2 tai 8 banh

Xe container
Chuyến đi kết thúc trong vui vẻ, an toàn. Cảm ơn sự theo dõi và động viên của mọi người, chào các cụ các mợ.
iem cũng chốt nại nà sau khi xem hết chuyến du lịch của gđ cụ thì thấy : cả gia đình cụ đầy đặn thật ạ :D

Phi Bich Hoa

Đi bộ
X
Chạy từ Hải Dương lên Nội Bài bằng xe này

Checkin tại các kios như thế này vô cùng nhanh và thuận tiện, không phải xếp hàng

Checkin xong thì nhấn nút in vé ra

Nữ tiếp viên

Bay bằng con này, chắc là Airbus 321

E từ HD lên Nội Bà
Chạy từ Hải Dương lên Nội Bài bằng xe này

Checkin tại các kios như thế này vô cùng nhanh và thuận tiện, không phải xếp hàng

Checkin xong thì nhấn nút in vé ra

Nữ tiếp viên

Bay bằng con này, chắc là Airbus 321

Cụ cho địa chỉ nhà xe HD - NB nhé. Giá rổ...

tuanpat

Xe tải
Tắm biển xong đi bộ về KS tắm lại, thay quần áo và đi chén. Quán đã được chọn trước 1 là Bé Mặn 2 là Bà Rô. Qua Bé Mặn thấy đông quá nên chạy tiếp về Bà Rô.
Nhiều người (kể cả người ĐN) cho rằng ăn ở ven biển đắt hơn trong TP, nhà em đã test thử và thấy hình như chưa đúng lắm. Nếu biết chọn quán thì ăn ven biển vẫn rẻ và thoáng đãng hơn.

Món mực sốt cay này chấm bánh mỳ ăn rất tuyệt

Do ra muộn nên nhiều thứ không còn. Nói chung ngon miệng và giá rẻ: mực, ghẹ, cá bớp... ngon tầm 500-600K/1kg toàn hàng tươi sống.
Lẩu ở đây giá rẻ đến lạ, chỉ từ 160K trở xuống 1 nồi.

Món hàu này rất ngon

Bé Mặn thấy đông nên thôi, đây cũng là quán bán giá bình dân
Kết thúc ngày thứ nhất nhà em tà tà dạo phố lượn lờ rồi về ngủ.
Cụ chọn bà Rô là ok đó,ăn ở đây ngon đồ lên nhanh mà giá cả phải chăng,mỗi tội đi hơi xa tí cụ nhỉ!

at_anbinh

Xe tải
Website
luattrihung.com
em cũng hóng quá, tháng 8 này công ty em cũng đi đà nẵng đây ạ.Hóng kn của cụ chủ xem thế nào ạ!

emcobietdau

Xe container
Bờ mi cong nhấp nhô thuyền Cửa Đại. Sóng dạt dào vang vọng tiếng thông reo.

Cụ làm em nhớ đến bài hát này.

Chuyến đi của Cụ chi tiết và rất bổ ích.

Chỉnh sửa cuối: