Thảo luận Trải nghiệm Innova 2022 sau 1 tháng mua xe

coolpix8700

Xe ngựa

datto70

Xe điện
ỈN cứ giảm giá 10% là doanh số đại nhẩy vọt ngay :D chả có gì mà chê cả

formen

Xe lăn
Tâm lý là mua con xe tỉ bạc mà vẫn là con ỉn nên k ai muốn mua.

Jeep_hathanh

Xe hơi
Chúc mừng cụ nhé. Xe chạy dịch vụ thì mua ỉn hợp lý rồi.

pisces_hn

Xe container
Toy phải hạ giá bán với thêm bản máy dầu vào may ra mới bán được nhiều.

agrimeco

Xe lăn
dầu em thấy đắt hơn xăng rồi mà cụ, giờ máy xăng toàn chấm nhỏ cộng tăng áp nên ngốn ít hơn trước nhiều:D

pisces_hn

Xe container
dầu em thấy đắt hơn xăng rồi mà cụ, giờ máy xăng toàn chấm nhỏ cộng tăng áp nên ngốn ít hơn trước nhiều:D
Hilux dầu Mt nó ăn ít lắm, lắp máy giống nó mới đua tiết kiệm được với mấy cái xe nhỏ như XL7.

agrimeco

Xe lăn
Hilux dầu Mt nó ăn ít lắm, lắp máy giống nó mới đua tiết kiệm được với mấy cái xe nhỏ như XL7.
máy dầu có ưu điểm riêng tùy vào mục đích sd của từng loại xe, tuy nhiên xét về yếu tố tiết kiệm thì ko còn là thế mạnh nữa rồi. Như con crv máy có 1.5 nên xăng nó ăn cũng khiêm tốn chả kém gì máy dầu, lại đỡ mùi, đỡ ồn và chi phí bảo dưỡng sửa chữa cũng rẻ hơn máy dầu thì phải.

BMZ_Z4

Xe điện
Chắc cụ chuyển hơi sớm rồi , đạp thêm tí nữa rồi chuyển là êm thôi mà !
Chuyển muộn thì cuối số 2 nó vẫn gằn mà cụ. Em nghĩ là do khung gầm nó cấu tạo vậy nên không đỡ được. Đi trong thành phố ngồi sau cũng mệt phết.

máy dầu có ưu điểm riêng tùy vào mục đích sd của từng loại xe, tuy nhiên xét về yếu tố tiết kiệm thì ko còn là thế mạnh nữa rồi. Như con crv máy có 1.5 nên xăng nó ăn cũng khiêm tốn chả kém gì máy dầu, lại đỡ mùi, đỡ ồn và chi phí bảo dưỡng sửa chữa cũng rẻ hơn máy dầu thì phải.
Em là người mà đc hỏi chọn dầu hay xăng thì em chọn xăng nhưng mà xăng tăng áp.
Và em đã chọn Civic ạ!

Giohanoi

Xe buýt
Sau 12 năm chạy Ỉn công nhận Ỉn ăn tốn xăng thật. 2 điểm yếu của Ỉn là tốn xăng và vỏ mỏng. Còn lại thì quá tuyệt vời. 12 năm chưa 1 lần chết máy giữa đường. Đề cái là nổ ngay. Đặc biệt Ỉn có cái máy lạnh tốt thật. 12 năm chưa hề bảo dưỡng mà vẫn rét run. Sau 12 năm em đổi sang Ford Everest. Trời nóng 40 độ đặt 18 độ bật số 4 mới mát. Trong khi bạn Ỉn già nua của em chưa bao giờ bật số 3, chỉ số 2 đã rét run rồi ....

xukthal.

Xe lăn
Sau 12 năm chạy Ỉn công nhận Ỉn ăn tốn xăng thật. 2 điểm yếu của Ỉn là tốn xăng và vỏ mỏng. Còn lại thì quá tuyệt vời. 12 năm chưa 1 lần chết máy giữa đường. Đề cái là nổ ngay. Đặc biệt Ỉn có cái máy lạnh tốt thật. 12 năm chưa hề bảo dưỡng mà vẫn rét run. Sau 12 năm em đổi sang Ford Everest. Trời nóng 40 độ đặt 18 độ bật số 4 mới mát. Trong khi bạn Ỉn già nua của em chưa bao giờ bật số 3, chỉ số 2 đã rét run rồi ....
EVR em ko biết chứ con WT 3.2 thì bật ĐH 1 lúc phải quay hướng gió ra 2 bên ko thì lạnh sunchym =)) mà đấy là để quạt số 1 nhé. Đi 7-8 năm rồi ĐH vẫn lạnh thế :))

Big Bang

Xe điện
Ford có nhược điểm là không giải nhiệt cưỡng bức dàn nóng nên khi đi chậm, dừng, đỗ, máy lạnh kém. Chế thêm cái quạt là lạnh sun vòi

Big Bang

Xe điện
Cụ so sánh khập khiễng quá. Máy dầu 1.9 cho công suất lớn hơn máy xăng, cõng cái xe nặng hơn, tải lớn hơn, mức tiêu thụ tạm coi bằng máy xăng 1.5

agrimeco

Xe lăn
Cụ so sánh khập khiễng quá. Máy dầu 1.9 cho công suất lớn hơn máy xăng, cõng cái xe nặng hơn, tải lớn hơn, mức tiêu thụ tạm coi bằng máy xăng 1.5
em có ss xe nào máy dầu 1.9 đâu cụ? đang bàn với cụ kia pá thay đổi cho ỉn mà? cụ ấy đề xuất đưa máy dầu về vn, còn em thấy vẫn sd máy xăng nhưng chấm nhỏ kèm turbo tăng áp ạ :D

Big Bang

Xe điện
em có ss xe nào máy dầu 1.9 đâu cụ? đang bàn với cụ kia pá thay đổi cho ỉn mà? cụ ấy đề xuất đưa máy dầu về vn, còn em thấy vẫn sd máy xăng nhưng chấm nhỏ kèm turbo tăng áp ạ :D
Máy dầu của Toy dạo này êm phết, ngồi trong xe phải tinh mới nhận ra

ncs67

Xe tăng
Ỉn mọi thứ ổn, mỗi nội thất xấu quá

pisces_hn

Xe container
cứ lắp máy dầu 2.5 của Hilux là em thấy ngon lắm rồi ạ. Tăng áp ít thôi chứ mấy con dầu đời mới chăm nó quá tội đi xe xăng. bản Ỉn máy dầu ở nước ngoài có họ k đưa về VN.

rdesigner

Xe hơi
Sau khi tham khảo ý kiến của các bác OF, đầu tháng 8 vừa rồi em đã mua Innova 2022 để lấy xe chạy dịch vụ và phục vụ gia đình đi chơi cuối tuần. Lấy xe xong đến dịp lễ 2/9 trung thu luôn nên khách book chạy kín lịch. Dù bữa đi lấy xe em còn chẳng xem ngày nhưng trước mắt thấy nó son với em :D
View attachment 7395522

Lúc em mua xe chả có khuyến mãi gì ngoài chương trình Extended Warranty (2 năm hoặc 50,000 km) nhưng thôi em tự an ủi là thấy các bác rì viu nói hậu mãi TMV tốt, hệ thống đại lý phủ trên toàn quốc nên cũng an tâm.

Cá nhân em ko thích thiết kế ngoại thất có phần già cả của Innova , em thích thiết kế của XL7 hơn mà suy cho cùng cái em cần là 1 chiếc xe có ko gian cabin rộng rãi, hàng ghế 3 chạy đường dài vẫn ngồi thoải mái, công nghệ an toàn, động cơ mạnh mẽ, bền bỉ nên em vẫn chốt Ỉn dù giá nó cao hơn. Ban đầu em định tiết kiệm tiền lấy mấy xe kia cho rẻ mà xét lại được mỗi giá rẻ hơn thôi còn mọi thứ kém Ỉn nên vẫn chốt Ỉn.

Trước khi mua xe, em cũng hơi băn khoăn vì thấy có bác còm kêu Ỉn khó lái. Cảm nhận lái Ỉn 2022 của em thì ko thấy vậy, em thấy vô lăng nhẹ mà trả lái cũng nhanh ko có độ trễ nên khá dễ lái. Từ lúc mua xe em chạy nhiều chuyến đường dài thấy Ỉn chạy nhàn và dễ chạy hơn một số xe trong phân khúc MPV mà em có dịp thử qua.

Chạy xe ở dải tốc độ trung bình 90km/h thì em thấy Ỉn còn êm hơn CX5, cả độ xóc và độ ồn. Đợt lễ vừa rồi em chở khách đi Tam Đảo hay chạy lên Sapa, Hà Giang leo núi đơn giản. Khách book xe em rất hài lòng vì ngồi xe rộng rãi, mọi hàng ghế đều rộng, điều hòa mát sâu, xe chạy êm, ko bị say xe.

Vì mua xe chạy dịch vụ và gia đình em cũng đông người nữa nên khi mua xe em soi khá kĩ kết cấu ghế trên xe. Điểm em ưng là hàng ghế thứ 2 của Innova có thể trượt lên xuống để tăng khoảng để chân cho người ngồi ở hàng ghế thứ 2 và 3. Hàng ghế thứ 2 cũng có thể gập phẳng khi cần nhiều ko gian để chở hàng hóa, trong khi hàng ghế thứ 3 có thể gập phẳng hoặc treo lên 2 bên để tăng dung tích khoang chứa đồ khi cần thiết. Nói chung đây là 1 điểm cộng mà bác nào chạy xe dịch vụ hoặc gia đình đông người sẽ ham.

Mua Innova rồi em phần nào hiểu tại sao nó giữ ngôi vương trong phân khúc MPV 7 chỗ cỡ trung nhiều năm đến vậy. Trước mắt thì em ưng cái đã, giờ chỉ mong có nhiều sức khỏe và nhiều khách book xe kiếm thêm thu nhập thôi.
Bác có thể so sánh giúp em, trang bị option, công nghệ an toàn giữa Ỉn và Expander, XL7 không ạ? Cám ơn và chúc mừng bác hài lòng với vợ mới!