Thảo luận Trải nghiệm lái xe an toàn trên Mer C200

Minh Thành Công

Xe đạp
Mercedes Benz đang cung cấp rất nhiều trải nghiệm lái xe an toàn trên Mer C200 cccm ạ, có cụ mợ nào biết chi tiết thì cho em xin info với ạ

Thức Anh Đỗ

Xe đạp
Mercedes Benz đang cung cấp rất nhiều trải nghiệm lái xe an toàn trên Mer C200 cccm ạ, có cụ mợ nào biết chi tiết thì cho em xin info với ạ
Về trải nghiệm lái xe an toàn thì Mer C200 trang bị rất nhiều hệ thống như ESP giúp hỗ trợ ổn định khi vào cua, hệ thống phanh Adaptive, chống trượt khi tăng tốc ASR... nói ra thì nhiều lắm cụ ạ, cụ cứ mua Mer đi, mời em cà phê một hôm em tranning vài tiếng là biết tuốt cụ ạ.

Hồ Huy

Đi bộ
Xe Mer nói chung là dòng xe hạng sang rồi, nên thấy bảo chi phí bảo hành, bão dưỡng cũng "sang" lắm.

Chí Hào

Đi bộ
Xe Mer nói chung là dòng xe hạng sang rồi, nên thấy bảo chi phí bảo hành, bão dưỡng cũng "sang" lắm.
Khách quan mà nói thì xe Mer thì sang có tiếng rồi, với cả hãng cũng đã chia rõ các phân khúc. Cái gì giá trị và mang lại hiệu quả theo năm tháng thì khi thay thế hay bảo hàng thì cũng phải thay những cái có giá trị tương xứng với các phân khúc chứ cụ/mợ

Minh Thành Công

Xe đạp
Thế các cụ không để ý thêm à, vì bên cạnh những tiện nghi của phiên bản trước thì phiên bản này có bổ sung thêm chức năng kết nối apple Carplay, Androi auto và chức năng sạc không dây cho Đt thông minh cụ ạ

Hồ Huy

Đi bộ
Xe mer ngoài các hệ thống hỗ trợ lái xe an toàn thì điều đáng nói đến ở đây chính là động cơ lai, Mild - hybrid I4 1,5l tích hợp hệ thống hybrid EQ Boost giúp người dùng tự tin cầm lái dù phải tăng, giảm tốc độ liên tục. Hơn nữa hộp số tự động 9 cấp 9G - Tronic cùng dẫn động cầu sau nên xe có thể tăng tốc từ 0 đến 100km/h trong vòng chưa tới 8 giây và vận tốc tối đa là 239 km/h. Như này, thì cccm tha hồ đạp ga nhé,

Lê Thị Bình

Đi bộ
Xe mer thì sang và xịn không chê vào đâu được cccm ạ, nhưng mà đang phân vân quá vì sau này chi phí bảo dưỡng của Mer nói đi nói lại cũng chát thực sự cccm a. Ai cho em lời khuyên để mạnh mẽ tậu em nó về với ạ.

Xe mer thì sang và xịn không chê vào đâu được cccm ạ, nhưng mà đang phân vân quá vì sau này chi phí bảo dưỡng của Mer nói đi nói lại cũng chát thực sự cccm a. Ai cho em lời khuyên để mạnh mẽ tậu em nó về với ạ.
Nói thật với cụ là Mer là xe sang rồi, bảo hành bảo dưỡng là tốt cho xe của mình thôi, như vậy nó mới chạy được lâu dài. Hơn nữa, ngay từ khi ra mắt hãng cũng đã phân khúc các dòng xe rồi. Cái gì cũng có giá của nó, mọi người cứ bảo là chi phí bảo hành đắt lắm nhưng vào nơi bảo hành của Mer thì phải công nhận nó sang như xe ý, để ý những nơi bảo hành của xe khác mà xem. Cụ nói như kiểu Cưới hoa hậu về làm vợ mà bắt nó ăn cơm bình dân với cả mặc quần áo ngoài chợ Đồng Xuân ý.

Lê Thị Bình

Đi bộ
Cái này thì trải nghiệm thực tế là tốt nhất cụ ạ, mỗi người một ý kiến cũng chả biết đúng sai, khách quan thế nào, các dòng xe của Mer thì sang và thương hiệu cũng có tiếng trên thị trường rồi, nên lên gg, youtube, báo ... đọc để quyết định mua Mer cụ ạ. Chúc cụ thành công

nguyenmanhhn

Xe tải
Toàn các cụ mới hay sao nhỉ, nếu mới thì hoan nghênh các cụ gia nhập Hội, nói về mer chỉ biết là sang, quý, và an toàn chắc các cụ vẫn chưa biết hay biết ít hơn tất cả những thông tin về mer nhỉ. Để chia sẻ kiến thức về mer thì nhiều lắm, nên trước tiên để hiểu về mer về giá cả, tính năng hay là thiết kế của các phân khúc khác nhau cũng phải bỏ thời gian rất nhiều để biết về đánh giá khách quan của mer, nên việc đầu tiên thì lên gg, wed, Face... mà tìm hiểu cụ ạ