Trải nghiệm mới sự khác nhau giữa anh cả Đô và anh hai Lúa !

miutrang

Xe tải
Ôi, em cười như... mùa thu tỏa nắng:

CỬU VĂN LONG

Xe container
Nói đôi chút về tâm linh:

8.

-HN: Tài cả Đô kiêng chở mèo - bà bầu - chải tóc trên xe

-SG: Cũng như tài Đô nhưng anh tài Lúa kỵ thêm món huýt gió ( huýt sáo ) trên xe

-HN: Ở ngoài đó cứ mùng một và ngày Rằm là anh cả Đô súng xính tiền vàng mâm lễ quả thắp hương ở nhà và đi chùa

-SG: Ngược lại anh hai Lúa chơi sang hơn chọn ngày mùng 2 và 16 :D

-HN: Trong khi ban thần Tài lúc nào mợ Đô cũng để cành vàng lá ngọc thỏi vàng thờ hàng ngày + cộng điếu thuốc lá trên tay ông Địa hàng ngày hút.

-SG: Thì mợ Lúa chơi ngay đĩa tỏi với 5 củ tươi nguyên hoặc làm cả bó tỏi to tướng để thờ các ông ( chả hiểu các ông có khoái mà bay đến hưởng hương thơm của tỏi không nhưng mấy ông Tài Địa ngoài Bắc chắc ko xơi món này ) + đĩa muối gạo thờ quanh năm, có thêm đĩa chuối xiêm, ly cà phê như là các cụ OF nhà mềnh hàng ngày hay ăn sáng uống cà phê vậy :D

-HN: Ngày rằm mùng một thắp hương thổ công thổ địa ở trong nhà

-SG: Ngoài thắp huơng thổ công thổ địa, làm một mâm thắp cả ngoài trời kiểu như thắp hương Cửu Thiên và cúng Chúng Sinh

-HN: Đi đâu xa thì ra bàn thờ nhà mình thắp hương thần linh và tổ tiên phù hộ độ trì cho đi đến nơi về đến chốn

-SG: Ngược lại ngày mùng 2 và 16 chú tài xế nhà em bắt mua con gà cắm huơng ở đầu xe và cúng. Rồi đi đâu xa chú ý cũng mang hương hoa quả vàng mã ra đầu xe để lậy thành kính giống như cụ này bên XVSG :

Chỉnh sửa cuối:

guidingstar

Xe tăng
Hình như đây là quán Sake trên đường Nguyễn Văn Đậu? :D

CỬU VĂN LONG

Xe container

Các bác ở trỏng vẫn mê em Jeep nên chơi đôi ghế độc ghê

Em này đi bán kẹo kéo, hình như ở đoạn dốc sương mù 2 Bà Trưng phải ko cụ chủ

Chuẩn - Em blond oánh võng nhiều nơi dưng chủ yếu tập chung giòng Q.1 chỗ nào có oánh nhắm chỗ đó có các em ý.

Bonus cho cụ thêm giòng các cháu zai nhà M.J

ai kẹo mút đây

hờ hờ...chả có nhẽ...mai đổi quốc tịch sang Hai Lúa cho sướng cái thằng người

Đổi nút lá chuối => chuối hột

Rượu quốc lủi = > Rượu đế đê :D

Ôi thèm vào anh HL quá
Cụ cửu nhắn em cái địa chỉ cafe anh HL mà có mấy em cầm thìa bón cái nhé.
Hôm nào vào em chuột bạch. Chưa đc thử kiểu này bao giờ

Cụ cứ nhằm thẳng quần đường Hoàng Sa Trường Sa mà bắn nhá nhá :D

volga1990

Xe tăng
Công nhận trong đó thoải mái hơn ngoài bắc

starex

Xe tăng
Hôm nào trốn gấu vào thăm hai lúa nhà cụ cửu xem có đúng như nhời cụ nói không :D

CỬU VĂN LONG

Xe container
nghe thì đã lâu rồi, nhưng làm sao bg để biến thành anh hai lúa đây???
Cuối tuần biến thành 2 Lúa rồi còn giề :)

Em thấy hay của 2 lúa nữa là khi đi hát karaoke thì cả chủ lẫn tiếp viên cũng vào hát cùng luôn, vui đáo để
Ko chém nhiều - có ảnh vụ này thì show khẩn trương cụ nhá :)

Chuyện anh Hai và cụ Cả khác nhau lưu truyền từ lâu lắm rồi ạ. Để hôm nào em tầm lại trong láp tóp có mấy bài hầu các cụ. Nhưng riêng em thì đúng là thấy nó khác. Năm 95, lần đầu tiên em vào SG, đi xích lô, lúc xuống xe trả tiền được ông xích lô mở lời CÁM ƠN làm em lạ quá. Đi nhậu Lẩu Dê Trương định, em chỉ ngồi tròn mắt xem mấy cô, mấy cậu phục vụ nhiệt tình, có cả áo đồng phục (giờ thì HN cũng có) và rất lễ phép (năm 95 nhá các cụ).
Dưng mà vào caphe thì ồn ào lắm ạ, nói chuyện cứ phải gào lên. Vào mấy quán cụ Cả thấy đầm ấm hơn.
Lần đầu vào SG, em cũng bị xxx vịn 2 lần vì đi 2b vào làn ô tô. Tới tận bây giờ, anh cả Đô vẫn cho đi thỏa mái các cụ nhỉ.

Mấy chú cớm Lúa trong này cũng ngoan hiền lắm, chỉ có mấy mợ Đồng Nai mới khiếp cụ ợh. Các chú cớm Lúa toàn khoanh tay đứng nhìn bà con đi lại chứ ko có kiểu lao ra như anh hùng Tô Vĩnh Diện lấy thân mình cản xe bắt bớ người vô cớ cụ nhá.

hay quá hai lúa ăn đứt cả đô roài,cụ chụp luôn cái văn hóa làn 2b và 4b cho mọi người xem đê.

hehe văn hóa thì để mỗi người một thẩm định cá nhân em thì thấy đường phố ở trỏng to đẹp dưng lúc tắc đường cũng mạnh ai lấy đi vẵn phi cả lên vỉa hè mà chiến như nhà cả Đô

Chỉnh sửa cuối:

kh6d

Xe tăng
E cũng vừa thăm a Hai lúa 1 tuần, đúng là sống sướng hơn chỗ a cả Đô thật, mỗi tội hay mưa và dễ ngập hơn chỗ a Đô :(

CỬU VĂN LONG

Xe container
Nhìn mấy cu, hĩm nhảy oách xà lách nhỉ =)). A Cả Đỏ chưa có cái này

hehe món này Nam thịnh Bắc suy nhưng ngược lại :

- HN: hát karaoke anh cả Đô đã biết đầu tư băng đĩa hát chọn bài phải tầm 15 năm nay

- SG: ngược lại anh hai Lúa cùng một loạt các tỉnh trong miền Nam giờ vẫn còn chơi karaoke vi tính

ngcom

Xe tải
Nhận xét và so sánh của chủ thớt đúng 100% luon.
Tôi thấy khoái nhất trong đó ngồi nhậu khu vực Q1,Q3 toàn đc xem đệ của Macheal Jackson bán kẹo kéo rồi biểu diễn, nhạc mạnh và phê ra phết nhưng hay cái là cho thì nhận chứ ko lê la xin xỏ

Chỉnh sửa cuối:

thanhlich

Tháo bánh
Website
kinhmat.com.vn
Nhậu:
HN chủ đề đầu bữa đến cuối bữa là soi ly của nhau còn nhiều hay ít, ép nhau uống để phân thắng thua.#:-s

SG: Của ông nào ông đó uống, không uống nữa thì thôi. Ly tôi tôi uống, zdô với ông cho có khí thế, ông không uống kệ xác ông. Tiếp viên nhà hàng nó không quan tâm, Hô khui là nó khui đồng loạt. Nó cũng không quan tâm là trước mặt ông có mấy chai đã mở mà chưa uống:D

Đi sàn:

HN là thể hiện, là chơi trội, là Mr. Oai Nên phải nổ, phải khui rượu ầm ầm, phải thể hiện cho bàn bên cạnh, mấy em phục vụ lác mắto-+
SG: Đơn giản là kiếm chỗ ngồi cho đến khi nào chán thì về ngủ. Uống gì cũng được. Kệ m.ẹ bọn xung quanh uống Chivas 1000. Bố cứ chai Ken:bz

Nghe ca nhạc:

SG là sinh hoạt hàng ngày, quần đùi áo lỗ, trong túi có 5 sọi cũng đi nghe Mr. Đàm

HN quàn áo chỉnh tề như đi hội, chuẩn bị vài ngày vì cả năm mơi đến rạp vài lần trong túi phải rủng rỉnh à nha vì vé hàng trệu~X(

Riêng tư:

SG kệ cha ông là ông nào, ông đi đâu giờ nào, ông làm gì sao ông giầu, sao ông nghèo.....

HN lẳng lặng đi khỏi nhà 2 ngày sau về thì đến Cụ xe ôm, bà chè chén đầu ngõ cũng biết là vừa đi đâu về:P

SG thằng cho thuê nhà muốn vào nói chuyện phải xin phép, muốn xem xét lại cái nhà phải báo trước.

HN xồng xộc vào và tự ý xử lý cái công tắc, kiểm tra vòi nước.... Như vẫn đang là nhà của mình:D

miutrang

Xe tải
Em thích nhất đi ăn cỗ Hai Lúa. Một mâm toàn hơn chục người, ngồi ăn vô tư, tám đủ thứ chuyện trên đời, vui như đi nhậu. Còn cỗ của cả Đô có sáu người, toàn của ngon vật lạ, ông nào ông đấy thèm nhỏ nước giãi mà chả ai thèm gắp, cứ ngồi nhìn nhau. Nói chung là sĩ diện hão.

Bul Dog

Xe tải
Tình hình này có lẽ lại phải quay vào Nam thôi. Đúng hơn thật.

anhtho

Xe ngựa
Mấy chú cớm Lúa trong này cũng ngoan hiền lắm, chỉ có mấy mợ Đồng Nai mới khiếp cụ ợh. Các chú cớm Lúa toàn khoanh tay đứng nhìn bà con đi lại chứ ko có kiểu lao ra như anh hùng Tô Vĩnh Diện lấy thân mình cản xe bắt bớ người vô cớ cụ nhá.
Thế thì cụ chưa biết rồi. xxx trên các đường Nam kỳ khởi nghĩa, Điện biên phủ, NT Minh khai... đứng đấy, 2b đi láo là bắt luôn, đi quá đà, ko thèm chặn mà lấy bồ câu ra đuổi te tua. Thế nên việc tuân thủ làn đường ở trỏng nghiêm hơn anh Cả Đô là đương nhiên.
Có hôm tụi em chở nhau trên đường Nguyễn Thái sơn, đường này rộng, 1 chiều ô tô. Tự nhiên có chú Exciter lượn ra lượn vào khá mất trật tự. Em nhìn lại xong bảo thằng em ngồi sau: Đi cứ như ngoài Hà nội ấy nhỉ !. Lúc nhìn kỹ cái biển, đúng biển 30 luôn. Hai thằng được mẻ cười. Thằng em là người trong đó, mới ra HN 1 lần nhưng cũng phải công nhận.

ynhi2208

Xe điện
Thế thì cụ chưa biết rồi. xxx trên các đường Nam kỳ khởi nghĩa, Điện biên phủ, NT Minh khai... đứng đấy, 2b đi láo là bắt luôn, đi quá đà, ko thèm chặn mà lấy bồ câu ra đuổi te tua. Thế nên việc tuân thủ làn đường ở trỏng nghiêm hơn anh Cả Đô là đương nhiên.
Có hôm tụi em chở nhau trên đường Nguyễn Thái sơn, đường này rộng, 1 chiều ô tô. Tự nhiên có chú Exciter lượn ra lượn vào khá mất trật tự. Em nhìn lại xong bảo thằng em ngồi sau: Đi cứ như ngoài Hà nội ấy nhỉ !. Lúc nhìn kỹ cái biển, đúng biển 30 luôn. Hai thằng được mẻ cười. Thằng em là người trong đó, mới ra HN 1 lần nhưng cũng phải công nhận.
Cụ kể thiếu rồi,còn 3-2 nữa,nhất là đoạn giao với Lý Thường Kiệt :D

Chỉnh sửa cuối: