[CCCĐ] Trải nghiệm mùa hè dọc tây nguyên và duyên hải nam trung bộ

LoveCar&Girl

Xe tải
Xa xa đã thấy cửa động, bên dưới là hàng dài các thuyền gỗ đang chờ khách thăm quan

Cửa vào động Phong Nha đây rồi

LoveCar&Girl

Xe tải
Trong động vô cùng đẹp nhưng vì e chụp cứ tối thui nên em up vài cái để các cụ ngắm chơi ạ!

Các khối đá hóa thạch vô cùng đẹp mắt

Có đủ các loại hình thù để mọi người đoán

LoveCar&Girl

Xe tải
Sau một hồi thăm thú nhà em được thuyền cặp bến đưa lên thăm một động khô có các khối đá hoá thạch rất đẹp, dạo một hồi rồi cũng ra đến cửa động để lên thuyền về bến!

LoveCar&Girl

Xe tải
Nhà em về đến khách sạn lúc 17h chiều, nhà e ở khu vực Phong Nha luôn cho tiện ạ vì chương trình hôm sau là khám phá hang tối - sông chày - suối mọoc, còn các cụ nhà e thì lên thăm động thiên đường tiếp ạ. Ăn uống tại đây thì có quán thu huế ngay gần ngã ba đối diện khu vực cổng vào động rất okei ạ, quán xá rộng rãi, sạch sẽ, đồ ăn ngon

Buổi tối các cụ nếu thik nhâm nhi chút, hưởng thụ ít không khí tây thì nhớ ghé quán easy tiger nhé, quán do ông chủ tây thuê quản lý việt thì phải, có các bạn nước ngoài hát nhạc sống tỉa guitar rất hay ạ, khách đa số toàn dân phượt tây hôm e ra đó có mỗi gia đình e người việt ạ

LoveCar&Girl

Xe tải
Kết thúc ngày thứ 16 trong chuyến hành trình xuyên Việt cũng thật nhanh, hành trình tiếp theo là ngày thứ 17 cũng là người cuối cùng trong chuyến hành trình xuyên Việt này. Kế hoạch dự tính của nhà em trong ngày cuối cùng này là đưa ông bà bô đi thăm động thiên đường, còn nhà em sẽ quay trở lại thăm quan, chơi tại hang tối và sông chày, suối mọoc.

LoveCar&Girl

Xe tải
Đến điểm tham quan hang tối - sông chày, nhà em check in mua vé vào vui chơi. Vì nhỏ út nhà em không đủ cân và chiều cao nên hai bố con sẽ phải di chuyển bằng thuyền kayak đến cửa hang, còn hai mẹ con lớn nhà em sẽ trượt zipline đến cửa hang.

Bé con nhà em tập chèo thuyền

Một vài khách trong đoàn cũng chèo thuyền vì sợ độ cao

Đại điểm tập kết để những người trượt zipline sẽ phải bơi thêm một đoạn nữa mới đến cửa hang

LoveCar&Girl

Xe tải
Đây là tháp lên để trượt zipline đến hang tối

Lienuye112

Xe đạp
Website
nhaxevantai.com
Đến điểm tham quan hang tối - sông chày, nhà em check in mua vé vào vui chơi. Vì nhỏ út nhà em không đủ cân và chiều cao nên hai bố con sẽ phải di chuyển bằng thuyền kayak đến cửa hang, còn hai mẹ con lớn nhà em sẽ trượt zipline đến cửa hang.

Bé con nhà em tập chèo thuyền

Một vài khách trong đoàn cũng chèo thuyền vì sợ độ cao

Đại điểm tập kết để những người trượt zipline sẽ phải bơi thêm một đoạn nữa mới đến cửa hang

cho em hỏi khu này ở đâu vậy ạ, nhìn chèo thuyền thích quá

LoveCar&Girl

Xe tải
Gặp nhau tại cửa hang và tham gia đoàn cùng khám phá hang tối. Hang tối vẫn còn hoang sơ và rất là đẹp, con đường dẫn vào trong hang có chỗ gồ ghề mất mô, có chỗ nhỏ hẹp chắn ngang tuy khó đi nhưng cảnh trong hang rất đẹp ạ. Trong hang có nhiều dơi, không khí mát mẻ nhưng nước thì hơi lạnh.

Lối dẫn vào cửa hang

Đoàn lội nước rồi đi sâu vào trong, len lỏi qua các lối đi nhỏ hẹp khoảng vài trăm mét thì dừng lại tại khu tắm bùn, đây cũng là điểm cuối cùng xa nhất trong chuyến khám phá này cảm giác dẫm lên bùn có gì đó rất lạ mát, êm êm nhưng cũng nhơn nhớt kinh kinh ạ. Nếu các cụ thích vày và tắm thì khi nằm xuống không cần biết bơi cũng tự nổi ạ. Điều thú vị nữa là anh hướng dẫn viên sẽ yêu cầu cả đoàn tắt hết đèn pin đi cảm giác lúc đó tối đen như mực, mọi người hò hét rất vui ạ. Vào hang tối vì tối om nên em chụp ảnh nó cứ bị nhoè nhoẹt nên không có ảnh phục vụ các cụ ạ

Cả đoàn tập kết để bơi thuyền về

LoveCar&Girl

Xe tải
Vui chơi tại hang tối - sông chày rất vui ạ. Sau khi khám phá hang tối, các cụ có thể chèo thuyền kayak trên sông thăm thú thoả thích, nếu chán các cụ lên chơi zipline ra giữa hồ cũng thik ạ. Còn cụ nào cơ bắp có thể chơi kiểu vượt chướng ngại vật giống sasuke trên dây treo giữa sông ạ, trò này e cũng cố mà không đú được ạ.

Trượt ra giữa hồ

Cảm giác rất yomost :)

Phía xa có lưới là chơi trò kiểu giống sasuke :) Còn cái cầu sắt để đung đưa rồi nhảy ạ

LoveCar&Girl

Xe tải
Các cụ vui chơi buổi sáng ở đây là vừa, xong các cụ lên đặt đồ ăn ngay bên cạnh có nhà hàng nướng rất ngon gồm gà, ba chỉ, sườn, xôi ... oánh chén no nê, nghỉ ngơi rồi các cụ xuống suối mọoc chơi cho thoải mái ạ.

Sườn nướng mọi

Gà đồi nướng khoảng hơn kí tí ạ

Thịt ba chỉ nướng

Và sản phẩm đây ạ, trông hấp dẫn không các cụ

LoveCar&Girl

Xe tải
Sau khi rời hàng tối - sông chày, em chạy xe xuôi theo đường đến động thiên đường khoảng 2km nữa thì đến suối mọoc. Em rất ấn tượng với cách quản lý về vệ sinh du lịch của Quảng Bình. Xung quanh các địa điểm du lịch rất sạch sẽ nhân viên chăm chút và nhắc nhở khách giữ gìn vệ sinh nên gần như không thấy rác trên các tuyến đường tham quan, các phòng tắm khu vui chơi được đề nghị không dùng chất tảy rửa, dầu tắm gội.

Cổng soát vé

Khu cổng chào, bãi đỗ xe

LoveCar&Girl

Xe tải
Đường vào bên trong là các con đường làm bằng ván gỗ và tre, bắc qua con suối nhìn rất điệu, đẹp và sạch sẽ

Chiếc cầu gỗ sâu hun hút

Còn đây là cầu tre lúc bên trái

Lúc thì bên phải

Đôi khi lại ngang qua dòng suối

LoveCar&Girl

Xe tải
Em đi và gặp nhiều suối nhưng phải nói suối mọoc đẹp và hoành tráng quá ạ

Có chỗ thì chảy hiền hoà

Chỗ lại gập ghềnh khúc khuỷu

Chỗ thì mạnh mẽ tuôn trào như thác đổ

LoveCar&Girl

Xe tải
Nơi thu rác trông cũng điệu ghê

LoveCar&Girl

Xe tải
Xa xa là khu vực tắm, nước trong suốt và mát lạnh

LoveCar&Girl

Xe tải
Con đường đá men theo bờ suối

Các tảng đá mấp mô nhưng cũng nhẵn và không khó đi lắm

LoveCar&Girl

Xe tải
Có anh chàng lội ra tảng đá giữa suối chụp ảnh giữa

Cây cầu tre chạy dọc theo bờ suối

Chiếc cầu nhìn hun hút thơ mộng giữa dòng suối

Đi trên cầu nghe tiếng nước chảy róc rách thật vui và thư thái ạ

LoveCar&Girl

Xe tải
Đi bên trên mà nước chảy ầm ầm bọn trẻ nhà em cũng sợ ạ.

Không có gì sướng hơn là dang 2 tay chụp ảnh như bạn này