[CCCĐ] Trải nghiệm mùa hè dọc tây nguyên và duyên hải nam trung bộ

divemiendatla

[Tịch thu bằng lái]
Cụ kể chuyện hay ạ

LoveCar&Girl

Xe tải
Ngày cuối trong chuyến xuyên việt này thật bận rộn với nhà em. Rời suối moọc lúc 14h chiều e sẽ phải chạy xe khoảng hơn 560km để về Hà Nội theo đường HCM. Chạy xe được khoảng 1h20ph qua đèo đá đẽo đến Hoá Hợp, Minh Hoá - QB, cả nhà e dừng lại nghỉ ngơi cho đỡ mệt nhưng lại vô tình may mắn đúng điểm có đường xuống thác mơ.

Điểm dừng chân nhà e, gần con đg mòn xuống thác mơ

Đây là thác nước còn hoang sơ, mới đang có kế hoạch đưa vào khai thác trong một vài năm tới, thác chủ yếu chỉ có dân bản địa biết và thăm quan thôi ạ. Con đường dẫn xuống thác mơ không thuận tiện lắm, chỉ có cách đi bộ để xuống thác thôi. Hỏi thăm đường xuống xong hai vc em lang thang cuốc bộ khoảng 500m từ đường HCM xuống.
Đi trên con đường mòn này 2 bên toàn cây cối, hoang vắng cũng có chút hồi hộp ạ

Mình e bước đi trên con đường vắng heo hút (vẫn có vk e chụp )

LoveCar&Girl

Xe tải
Đi dọc lối mòn rồi cũng bắt gặp con suối, cảnh tượng rất hoang sơ và tĩnh lặng ạ. Dòng suối có chỗ êm dịu có chỗ chảy xiết như thác ghềnh.

LoveCar&Girl

Xe tải
Nước ở đây e thấy trong vắt, mát lạnh đang nóng bức em làm vài ngụm và rửa mặt gội đầu luôn Đã quá các cụ ạ

LoveCar&Girl

Xe tải
Lội qua suối một đoạn thì vc em đến đứng tại đỉnh thác, thông thường khi leo và thăm quan các thác thì e toàn đứng xa và ở chân thác để ngắm nghía nhưng ở đây tại thác này em lại được đứng trên đỉnh thác mới lạ chứ

LoveCar&Girl

Xe tải
Theo như mô tả của anh chủ quán nước em dừng chân thì thác mơ cao chừng 4-5m, mùa nhiều nước thác chảy trông như tầng dưới thu nhỏ của thác bản dốc. Hiện tại tại Minh Hoá có thêm động rục mòn mới phát hiện đang được cải tạo, xây dựng đường vào dự kiến khoảng 1-2 năm nữa sẽ bắt đầu khai thác ạ. Em nghe nói động tục mòn này còn đẹp hơn cả phong nha các cụ ạ. Nếu các cụ có cơ hội qua đáy nhớ vào khám phá 2 điểm này nhé.

LoveCar&Girl

Xe tải
Trên đỉnh thác có dải thác với dòng nước trong suốt chảy nhẹ nhàng trông như chiếc váy trắng tinh khôi xoè ra của các vũ công ba lê các cụ ạ

LoveCar&Girl

Xe tải
Nếu có thời gian làm két bia ngâm lạnh tại đây, thêm ít sườn và vài con gà nướng vừa nhậu vừa bơi dưới cái hồ này thì sướng biết mấy các cụ nhỉ. Hồ nước mát lạnh, thác chả có ai, hoang sơ sạch sẽ tắm tiên luôn cũng được ấy chứ

LoveCar&Girl

Xe tải
Thác đẹp nhưng em cũng không ở lại được lưu luyến lắm nhưng e vẫn phải cùng gia đình trở lại xe để tiếp tục hành trình về HN. Sau một ngày quần quật ăn chơi nhà e cập bến HN lúc gần 1h sáng, vậy là em đã kết thúc một chuyến hành trình đầy niềm vui, sức khoẻ, nhiều trải nghiệm và khám phá cho cả gia đình nhỏ bé của em. Hành trình của em đã an toàn và thành công hơn mong đợi với chiều dài tổng cộng gần 4500km trong vòng tròn 17 ngày bắt đầu từ 02/06 đến rạng sáng 19/06. Em xin chân thành các cụ đã quan tâm và theo dõi thớt trong suốt hành trình của em!

LoveCar&Girl

Xe tải
Vài hình ảnh xế yêu đã đồng hành an toàn cùng gia đình em!

Đã gần 3tuần e không được tắm rửa gì, chịu đủ nắng mưa tây nguyên, chịu thêm hơi biển mặn nên em bẩn lắm các cụ ạ

Bahama Mama

[Tịch thu bằng lái]
Quá lý tưởng cho một chuyến đi dài ngày cụ ạ
Cửa lùa rất tiện dụng, e có cảm giác nó hay hơn nhiều Innova, Fortuner, hay Santafe.......... phải so với một chiếc Limousine mới đúng.

LoveCar&Girl

Xe tải
Quá lý tưởng cho một chuyến đi dài ngày cụ ạ
Cửa lùa rất tiện dụng, e có cảm giác nó hay hơn nhiều Innova, Fortuner, hay Santafe.......... phải so với một chiếc Limousine mới đúng.
Vâng thanks cụ, nội thất rộng rãi chứa đồ đạc thoải mái cụ ạ :)