Đánh giá Trải nghiệm nhanh VW Passat BlueMotion High

Sonynguyen89

Đi bộ
Em mới mua con nàu xe chạy rất OK. Em đang muốn lắp thêm phần mềm OBDELEVEN, chủ thớt cho mình hỏi là, ứng dụng dùng có thật sự hữu ích hay không. Và cách sử dụng như thế nào ạ. Cảm ơn mọi người

Sonynguyen89

Đi bộ
Tức là sau khi mình đã lắp và cài xong thêm tính năng mới từ điện thoại. Để duy trì tính năng thêm trên xe, thì lúc nào cũng phải có Internet hả bác

nnquynh

Xe tải
Tức là sau khi mình đã lắp và cài xong thêm tính năng mới từ điện thoại. Để duy trì tính năng thêm trên xe, thì lúc nào cũng phải có Internet hả bác
Không phải bác ơi. Cái thiết bị đó chỉ là cái để kết nối hệ thống của xe với điện thoại hay máy tính của minh, để máy tính hay điện thoại có thể đọc được và cài đặt được những chức năng ẩn hay điều chỉnh những chức năng có sẵn của xe mà mình chưa thấy phù hợp. Khi kết nối bằng OBDeleven để điều chỉnh thì cần vào mạng internet, vì dữ liệu nó nằm trên máy chủ ở châu Âu (nếu dùng VCDS thì không cần internets khi cài đặt, vì dữ liệu của hệ thống VCDS đã được cài đặt từ trước vào maý tính của mình). Sau khi cài đặt hay điều chỉnh các chức năng rồi, thì mình không cần đến thiết bị đó nữa. Những cái mình đã cài đặt thì dùng bình thường.
Tuy nhiên, dùng những thiết bị này thì cần tìm hiểu nhiều, có kiến thức về hệ thống điện, điện tử của xe thì mới làm được. Chỉ cần đưa thông số sai vào là rất có thể phải mang đến hãng để cài đặt lại đấy

Chỉnh sửa cuối:

Sonynguyen89

Đi bộ
Không phải bác ơi. Cái thiết bị đó chỉ là cái để kết nối hệ thống của xe với điện thoại hay máy tính của minh, để máy tính hay điện thoại có thể đọc được và cài đặt được những chức năng ẩn hay điều chỉnh những chức năng có sẵn của xe mà mình chưa thấy phù hợp. Khi kết nối bằng OBDeleven để điều chỉnh thì cần vào mạng internet, vì dữ liệu nó nằm trên máy chủ ở châu Âu (nếu dùng VCDS thì không cần internets khi cài đặt, vì dữ liệu của hệ thống VCDS đã được cài đặt từ trước vào maý tính của mình). Sau khi cài đặt hay điều chỉnh các chức năng rồi, thì mình không cần đến thiết bị đó nữa. Những cái mình đã cài đặt thì dùng bình thường.

Kimanhto

Xe hơi
Em ko hiểu sao Việt Nam! M ko chuộng e này. Ở bên châu âu e thấy mn rất chuộng.

dnnv

Xe buýt
Em ko hiểu sao Việt Nam! M ko chuộng e này. Ở bên châu âu e thấy mn rất chuộng.
E cũng mới dùng em này và hiểu phần nào thị trường mình không chuộng, ngoài cảm giác lái rất tốt ra thì phần nội ngoại thất không mấy ấn tượng bởi sự tối giản, điều gây ấn tượng với dân mình phải là bên ngoài chau chuốt bóng bảy, bên trong phải mịn màng và lắm option.

Thêm nữa là dù sao cũng mác xe Đức, đồ đạc phụ tùng cũng không sẵn như xe Nhật, Hàn.

ManRoland

Xe buýt
Em đang có em đời 2016, đi 1,7 vạn, cụ nào chim ưng ới em để em bán rồi nâng đời :))