Khoe xe Trải nghiệm sử dụng Nissan Almera 2021 chia sẻ cùng các bác.

AlexN

Xe đạp
Chào các bác, nhà em lấy Almera bản EL là bản ở giữa. Về em có lắp thêm đèn và màn hình, tiện thể thêm đôi loa nữa cho đủ 6 loa, chia sẻ hình ảnh cùng các bác.
Em người Phú Thọ hiện sống và làm việc ở Hà Nội, nhà ngay gần Time City rất mong được làm quen và giao lưu cùng các bác.

Màn android thì em lên màn Lenovo, nhà 2 vợ chồng đều dùng lap Lenovo cả nên chắc dùng cũng sẽ ổn :D

Ngoài ra thì em lắp thêm cảm biến áp suất lốp và mua thêm cái bơm xiaomi nữa là tạm đủ dùng rồi.

Chia sẻ với các bác em lấy xe cuối t10/2021 tới giờ đi được gần 4000km. Đi đô thị em cho thoải mái chắc 6L, đường trường thì cỡ 5L nhà em hay về đường hơi đèo núi.
Xăng cộ tiết kiệm quá, bình nhỏ có 35L mỗi lần đổ cũng chả được bao nhiêu nên tâm lý khá thoải mái.

Có điều thời tiết mưa ẩm miền Bắc này 1 số bác trong hội người dùng cũng chia sẻ là gặp tình trạng hấp hơi trong kính lái khá nặng, bản thân em cũng sử dụng và sử dụng trong nhiều hoàn cảnh khác nhau thì em cũng bị nhưng khá nhẹ và dễ dàng xử lý. 1 số người xử lý quen cũng không thấy vấn đề gì. Chắc chờ đợi xem hãng sẽ trả lời thế nào.

Động cơ turbo thì ở dải tốc độ 30-40km/h hồi mới lấy xe thì em lái hơi giật tí nhưng vài hôm quen là vận hành mượt mà, cơ chế phanh con này cũng khá hay. Sử dụn trong phố khá thích.

2 ghế có móc isofix tiện nhà em có cu con 2 tuổi tháo lắp ghế cho nó nhanh mà đơn giản, em dùng nỉ tới hè thì bọc lại da và dán lại film luôn thể.

Chia sẻ với các bác như vậy sau 1 thời gian em sử dụng :D Chúc các bác những ngày cuối năm năng suất và mạnh khỏe!

thangQ30

Xe máy
trông cũng đẹp nhìn thông minh phết cụ nhỉ

duongnhatvnn

Xe tăng
Xe này nhìn cũng khá đẹp e không hiểu sao lại hấp hơi nhỉ ?

hainguyen181

Xe buýt
Phố 6l tiết kiện hơn mỏning của Gấu e rồi

ống pô xe

[Tịch thu bằng lái]
em có nhìn qua xe này bên ngoài ( màu vàng cam ) cảm nhận riêng em thì thấy so cùng dòng hạng B thì con này em thấy cũng khá đẹp . nhìn cũng nam tính cưng cáp cả phần đầu lẫn đuôi. hệ thống đèn em thấy khá ổn . nếu để riêng em lựa chọn giữa con xe này và con vios . chắc em sẽ chọn con này. nội thất thì em chưa ngó lên kg dám phán
chúc mừng bác chủ có xe đẹp
à quên kg hỏi bác . vỏ xe có mỏng kg ? đi có ổn lắm kg ? và có tròng trành kg ? mong bác trả lời em thật lòng

laprikon

Xe đạp
E đi sentra 2019 Ưu điểm: bình xăng nhỏ tiết kiệm xăng thỉnh thoảng cảnh báo va chạm kêu tít tít. Xe nhật nên sẽ bền
nhược điểm: ghế lái cũng chỉ chỉnh cơ. ghế nỉ. khoang lái nhỏ. dù là sedan mà ghế ngồi cứ bị cao lên

AlexN

Xe đạp
trông cũng đẹp nhìn thông minh phết cụ nhỉ
Vâng bác ạ, được cái thay thổi thiết kế ngoại hình nhìn cũng khá bắt mắt. Xe thì cũng rộng lắm bác ạ, nhưng cảm giác vẫn nhỏ hơn sunny 1 chút

AlexN

Xe đạp
Xe này nhìn cũng khá đẹp e không hiểu sao lại hấp hơi nhỉ ?
Con này bê nguyên từ bên Thái về, không có điều hòa nóng. Điều hòa của nó tách nước ít hoặc không tách nước thì phải bác ạ nên dễ hấp hơi hơn với thời tiết nồm ẩm của miền bắc, chứ mùa hè dùng thì lại không bị khô da khô cổ, lại ngon ngay

AlexN

Xe đạp
em có nhìn qua xe này bên ngoài ( màu vàng cam ) cảm nhận riêng em thì thấy so cùng dòng hạng B thì con này em thấy cũng khá đẹp . nhìn cũng nam tính cưng cáp cả phần đầu lẫn đuôi. hệ thống đèn em thấy khá ổn . nếu để riêng em lựa chọn giữa con xe này và con vios . chắc em sẽ chọn con này. nội thất thì em chưa ngó lên kg dám phán
chúc mừng bác chủ có xe đẹp
à quên kg hỏi bác . vỏ xe có mỏng kg ? đi có ổn lắm kg ? và có tròng trành kg ? mong bác trả lời em thật lòng
xe rất chắc chắn bác ạ, hàng ghế trước có kính chống ồn nên là rất yên tĩnh, hàng sau hơi ồn hơn 1 chút em nghĩ chắc do bộ lốp 1 phần nữa. Về độ cứng thì trong hội ae có người đã bị đâm đầu, đâm đít nhưng chỉ móp méo chứ không rách vỡ bác ạ :D đi thì em đi max 120k/h ở cao tốc HN-HP vẫn rất tin tay bác ạ

AlexN

Xe đạp
E đi sentra 2019 Ưu điểm: bình xăng nhỏ tiết kiệm xăng thỉnh thoảng cảnh báo va chạm kêu tít tít. Xe nhật nên sẽ bền
nhược điểm: ghế lái cũng chỉ chỉnh cơ. ghế nỉ. khoang lái nhỏ. dù là sedan mà ghế ngồi cứ bị cao lên
e người gầy gầy nên là ngồi xe cũng thấy khá thoải mái bác ạ, 2019 mới chạy 2 năm thì mọi thứ vẫn ngon lành chỉ đi bảo dưỡng thôi bác nhỉ :D

ống pô xe

[Tịch thu bằng lái]
xe rất chắc chắn bác ạ, hàng ghế trước có kính chống ồn nên là rất yên tĩnh, hàng sau hơi ồn hơn 1 chút em nghĩ chắc do bộ lốp 1 phần nữa. Về độ cứng thì trong hội ae có người đã bị đâm đầu, đâm đít nhưng chỉ móp méo chứ không rách vỡ bác ạ :D đi thì em đi max 120k/h ở cao tốc HN-HP vẫn rất tin tay bác ạ
Mịa.. Bác tả thế thì cái đám thùng tôn lại xông vào đây tế sống nhà bác bây giờ ..🎃🎃🎃

beSuSu

Xe điện
Con này bê nguyên từ bên Thái về, không có điều hòa nóng. Điều hòa của nó tách nước ít hoặc không tách nước thì phải bác ạ nên dễ hấp hơi hơn với thời tiết nồm ẩm của miền bắc, chứ mùa hè dùng thì lại không bị khô da khô cổ, lại ngon ngay
điều hòa tách nước là ntn cụ nhỉ?

hainguyen181

Xe buýt
Vâng bác ạ, được cái thay thổi thiết kế ngoại hình nhìn cũng khá bắt mắt. Xe thì cũng rộng lắm bác ạ, nhưng cảm giác vẫn nhỏ hơn sunny 1 chút
Lăn bánh Bn tiền đấy cụ

laprikon

Xe đạp
e người gầy gầy nên là ngồi xe cũng thấy khá thoải mái bác ạ, 2019 mới chạy 2 năm thì mọi thứ vẫn ngon lành chỉ đi bảo dưỡng thôi bác nhỉ :D
vâng chỉ thay nhớt thôi. yên tâm là dùng được trong nhiều năm nữa
thêm nhược điểm nữa là tăng tốc máy hơi gào

AlexN

Xe đạp
điều hòa tách nước là ntn cụ nhỉ?
bình thường xe dùng điều hòa có nước nó chảy ra nhưng con này không có bác ạ, e thấy ae bảo điều hòa con này giữ ẩm tốt không tách nước. Em thì chưa bị hấp hơi, bị cũng chỉ bị nhẹ xử lý cái hết ngay nên chưa tìm hiểu kỹ về điều hòa con này.

AlexN

Xe đạp
vâng chỉ thay nhớt thôi. yên tâm là dùng được trong nhiều năm nữa
thêm nhược điểm nữa là tăng tốc máy hơi gào
vâng, e cũng mong cái xe nó bền, con almera này thì ăn uống tiết kiệm rồi, không biết bảo dưỡng turbo các thứ thì sao thôi bác ạ dần dần trải nghiệm vậy :D