Khoe xe Trải nghiệm sử dụng Nissan Almera 2021 chia sẻ cùng các bác.

Matizcoi

Xe cút kít
Đẹp hơn, công nghệ hơn bản cũ, nhưng độ rộng và thoải mái thì thua, cũng là đánh đổi các cụ nhể :D

AlexN

Xe đạp
Đẹp hơn, công nghệ hơn bản cũ, nhưng độ rộng và thoải mái thì thua, cũng là đánh đổi các cụ nhể :D
thua là thua với sunny phải không bác :D chứ còn lại thì em thấy là rộng nhất nhì luôn rồi đó

linhbogiong

Xe tăng
vâng, e cũng mong cái xe nó bền, con almera này thì ăn uống tiết kiệm rồi, không biết bảo dưỡng turbo các thứ thì sao thôi bác ạ dần dần trải nghiệm vậy :D
Nissan là bền rồi cụ ạ. Nhật chạy đầy đường.

AlexN

Xe đạp
Em lăn bánh biển tỉnh ~590tr bản cao cấp. Cụ nâng cấp vậy thì chắc giá cũng xêm xêm bản cao cấp rồi.
lúc em lấy nếu lấy VL thì lăn bánh 620-630 bác ạ, nên là mới múc bản này. Nhưng về thấy độ thêm vào cũng oke phết

lúc em lấy nếu lấy VL thì lăn bánh 620-630 bác ạ, nên là mới múc bản này. Nhưng về thấy độ thêm vào cũng oke phết
Em cũng định làm nâng hạ kính với gập gương tự động. đợt em mua là trả đại lý 520tr cho bản cao cấp, về rồi tự đăng ký. Họ tăng dán gương, trải sàn, bọc vô lăng với bệ tỳ tay.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Chào các bác, nhà em lấy Almera bản EL là bản ở giữa. Về em có lắp thêm đèn và màn hình, tiện thể thêm đôi loa nữa cho đủ 6 loa, chia sẻ hình ảnh cùng các bác.
Em người Phú Thọ hiện sống và làm việc ở Hà Nội, nhà ngay gần Time City rất mong được làm quen và giao lưu cùng các bác.

Màn android thì em lên màn Lenovo, nhà 2 vợ chồng đều dùng lap Lenovo cả nên chắc dùng cũng sẽ ổn :D

Ngoài ra thì em lắp thêm cảm biến áp suất lốp và mua thêm cái bơm xiaomi nữa là tạm đủ dùng rồi.

Chia sẻ với các bác em lấy xe cuối t10/2021 tới giờ đi được gần 4000km. Đi đô thị em cho thoải mái chắc 6L, đường trường thì cỡ 5L nhà em hay về đường hơi đèo núi.
Xăng cộ tiết kiệm quá, bình nhỏ có 35L mỗi lần đổ cũng chả được bao nhiêu nên tâm lý khá thoải mái.

Có điều thời tiết mưa ẩm miền Bắc này 1 số bác trong hội người dùng cũng chia sẻ là gặp tình trạng hấp hơi trong kính lái khá nặng, bản thân em cũng sử dụng và sử dụng trong nhiều hoàn cảnh khác nhau thì em cũng bị nhưng khá nhẹ và dễ dàng xử lý. 1 số người xử lý quen cũng không thấy vấn đề gì. Chắc chờ đợi xem hãng sẽ trả lời thế nào.

Động cơ turbo thì ở dải tốc độ 30-40km/h hồi mới lấy xe thì em lái hơi giật tí nhưng vài hôm quen là vận hành mượt mà, cơ chế phanh con này cũng khá hay. Sử dụn trong phố khá thích.

2 ghế có móc isofix tiện nhà em có cu con 2 tuổi tháo lắp ghế cho nó nhanh mà đơn giản, em dùng nỉ tới hè thì bọc lại da và dán lại film luôn thể.

Chia sẻ với các bác như vậy sau 1 thời gian em sử dụng :D Chúc các bác những ngày cuối năm năng suất và mạnh khỏe!
Cụ đi phố nào mà xăng “hẻo” thế?

linhsusu

Xe buýt
Không có điều hòa nóng, không cuirse control, phanh sau tang trống. Mấy cái mà xe hạng B nào giờ ở việt nam cũng có. E k mua

SyNV

Đi bộ
Em cũng đang chạy Nissan almera đấy ạ, e chạy bản VL, chào bác chủ thớt và ae, e cũng mua xe đc tròn 1 tháng, đánh giá 1 cách khách quan nhất thì e này với e là ohuf hợp và ưng ý nhất. Xe đi đầm chắc, chắc chắn, tiết kiệm xăng, cảm giác lái tốt, chạy dưới 30km vô lăng nhẹ, nhưng chỉ cần từ 3-40km trở lê thì vô lăng rất đầm chắc, khoảng sáng gầm xe cao t2 phân khúc (sau suzuki ciaz) nên leo vỉa hè, đường xấu vô tư.

còn nhược điểm thì có cái ko có điều hoà nóng,về việc hấp hơi kính thì e cũng chỉ bị đúng 2 lần trong 1 tháng sử dụng, nhưng chỉ cần bật sấy kính, tăng gió lên thì ko còn nữa,mà cái điều hoà nóng nói thật e cũng chả dùng mấy, mùa đông này toàn tắt điều hoà, lấy gió trong đi vô tư

còn về trang bị thìbị thiếu cruiscontrol, hơi tiếc vì e hay về quê, hi vọng độ đc, ghế nỉ, bệ tì tay thì đơn giản, tự lắp bộ cho xịn, vì giá e mua cũng đc chiết khấu nhiều rồi

thích cái có camera 360, mặc dù chưa đc ngon, nhưng cũng đủ dùng, e lái mới nên mấy khoản căn lùi đỗ là hơi gà, may có 360 nên cũng đỡ

Mesh

Xe buýt
Em vừa được chạy thử đoạn tuy chưa dài nhưng thực sự ngon.
Con này động cơ công nghệ tốt, chắc chắn sẽ rất tiết kiệm. Tuy mã lực vẫn thua 1.5 công nghệ cũ của mấy con kia nhưng turbo momen cao ngay ở tua thấp, bốc hơn.

Hộp số CVT thôi. Không ngon bằng hộp số của Mazda 2 được, nhưng là Xtronic -CVT cải tiến nên vượt trội so với CVT giá rẻ của City, Vios.

Chạy ngon, đỡ ồn, thân xe ổn định và chắc chắn hơn City,Vios, ngồi cũng đỡ tiếng tạp âm đỡ mệt hơn City.

Nissan thì quá tâm về độ bền bỉ. Nay lột xác trang bị an toàn tốt. Nội ngoại thất đều đẹp.

Xe nhập nên soi chi tiết nó vẫn chất hơn khít hơn City, Vios và cảm thấy chất lượng lắp ráp nó an tâm hơn.

Cảm nhận đầu tiên em đánh giá nó là con số 1 phân khúc hạng B hiện nay.

cuchuoi0509

Xe tăng
Em cũng định làm nâng hạ kính với gập gương tự động. đợt em mua là trả đại lý 520tr cho bản cao cấp, về rồi tự đăng ký. Họ tăng dán gương, trải sàn, bọc vô lăng với bệ tỳ tay.
520 bản cao cấp thôi hả cụ, ck cũng cao nhỉ, giờ k biết giá ntn

Quang.nt

Xe hơi
điều hòa tách nước là ntn cụ nhỉ?
Nguyên lý hoạt động của điều hòa là giống nhau, lắp trong phòng hay trên ô tô cũng vậy (trừ chiều nóng ô tô lấy từ nước máy qua giàn nóng). Để làm mát xe, động cơ quay máy nén để nén môi chất, sau khi nén khí đó được giãn nở trên giàn lạnh, quạt làm nhiệm vụ hút gió tuần hoàn qua giàn lạnh để trao đổi nhiệt (lấy nhiệt độ thấp đưa vào xe), quá trình trao đổi nhiệt này làm độ ẩm trong không khí ngưng tụ lại ở giàn lạnh (giống như cốc trà đá, bao giờ cũng bị ướt bên ngoài là do hơi nước trong không khí gặp lạnh ngưng tụ lại). Do đó, khi bật điều hòa chế độ lạnh, thì sẽ có nước chảy ra do ngưng tụ trên giàn lạnh. Xe tôi Toyota mùa mưa phùn, rét HN khi đi sáng sớm hay bị hơi bám trên kính, do mùa đông bên ngoài rất lạnh, hơi ẩm trong xe (do cả hơi thở) sẽ nhanh chóng ngưng tụ lại trên kính, tăng điều hòa lạnh hơn chừng vài phút là hết.

badboycms

Xe hơi
xe cộ giờ lắm công nghệ tiết kiệm xăng thật, xưa em chạy civic 1.8 at, trg phố cứ là 11l, đường trường 8l, nhiều khi đi phố giờ cao điểm xót hết cả ruột, em này xăng cộ quá tốt, nhìn ngoài đời cũng dài xe phết

Mesh

Xe buýt
xe cộ giờ lắm công nghệ tiết kiệm xăng thật, xưa em chạy civic 1.8 at, trg phố cứ là 11l, đường trường 8l, nhiều khi đi phố giờ cao điểm xót hết cả ruột, em này xăng cộ quá tốt, nhìn ngoài đời cũng dài xe phết
Mấy con máy 1.8 của Honda cổ quá bác. Cả máy City 1.5 , Jazz, Biro nữa cũng cổ uống xăng lắm.

Xưa em chạy cả Civic 1.8 và cả City rồi. Mới đầu chưa chạy lên mạng đọc cứ tung nhau ăn ít xăng, tưởng thật cơ.
Đổi xe xong chạy ăn tốn xăng hoảng hồn so với xe hãng khác cùng phân khúc.