Trải nghiệm thực tế của raize có ổn trong tầm giá 527 triệu không các cụ?

QV.BTM

Xe tải
Đó là cụ mới chỉ đọc thông tin còn chưa trải nghiệm thực tế nên tốt nhất theo em cụ cứ bớt chút thời gian chạy về HN mà lái thử. Em thấy con Raize này giờ đang hot đấy, cọc đầy mà xe về nhỏ giọt. Lâu lâu toy thay đổi thiết kế tý mà giang hồ nổi sóng.
Cọc thôi cụ, cọc sớm đi có khi có xe chạy trước tết (đấy là may mắn keke), nếu yêu cầu của cụ chỉ là dùng gia đình hoặc đi lại công việc thì em thấy con raize thoải mái đáp ứng. Xe tuy hạng A nhưng khá rộng rãi, nội thất và trang bị đủ dùng. Máy móc của toyota thì khỏi bàn.

phamthuong0909

Xe buýt
Em thì không yêu cũng không ghét toyota, nhưng gần đây toyota ra mấy mẫu đẹp phết, công nghệ cũng nhiều. Tháng rồi con cross bán hơn 3000, chắc chắn là sp của toyota vẫn rất chất lượng. Con raize này ra phát thì dòng hạng A và hạng B ko cạnh tranh lại với em nó rồi

May Cong Cu

Xe tải
Em thấy CVT của Toy rất ổn mà nhiều người cứ chê hộp số CVT là sao nhỉ, xe nhẹ, máy nhỏ CVT là phù hợp rồi hơn nữa ở một chiếc mini SUV đô thị thì hộp số này quá ổn cần gì phải nâng lên nữa cho đội giá. Máy 1.0 turbo hợp lý với con raize này rồi. Mỗi tội giờ xe nhập, ai cũng hóng nên chờ lâu hơi lâu. Chứ có sẽ rồi thì dạo phố ngon hết biết
Toyota mà chơi sát ván thì các hãng khác khóc thét thôi!! Ăn ít lãi lại, mang những con xe đầy đủ option phiên bản quốc tế về thì các hãng khác còn lâu mới đọ sức được!! Không phải ngẫu nhiên toyota là nhà sản xuất oto số 1 thế giới! 1 trong 10 thương hiệu đắt giá nhất thế giới còn xếp trên cả các hãng hạng sang như porche, mer, bim!

Gau_2

Xe tải
Em thì không yêu cũng không ghét toyota, nhưng gần đây toyota ra mấy mẫu đẹp phết, công nghệ cũng nhiều. Tháng rồi con cross bán hơn 3000, chắc chắn là sp của toyota vẫn rất chất lượng. Con raize này ra phát thì dòng hạng A và hạng B ko cạnh tranh lại với em nó rồi
Con Raize có nhiều trang bị xịn thật nhỉ, mà thấy nhiều người chê chỉ có hỗ trợ phanh điện tử (ABS, EBS) trời ơi xài phanh cơ rèn kỹ năng đi các bác, đừng có phụ thuộc công nghệ mãi thế. Đến cái TSS nó cũng khuyến cáo là bộ phận hỗ trợ an toàn chứ mọi thứ vẫn phải phụ thuộc vào sự chủ động của lái xe chứ.

ON Road

Xe đạp
Con Raize có nhiều trang bị xịn thật nhỉ, mà thấy nhiều người chê chỉ có hỗ trợ phanh điện tử (ABS, EBS) trời ơi xài phanh cơ rèn kỹ năng đi các bác, đừng có phụ thuộc công nghệ mãi thế. Đến cái TSS nó cũng khuyến cáo là bộ phận hỗ trợ an toàn chứ mọi thứ vẫn phải phụ thuộc vào sự chủ động của lái xe chứ.
E mua xe lần đầu, tài chính ko nhiều rất ưng Raize và Sonet nên cố đợi (mong rằng 2 chiếc A+, B- này giá sẽ mềm hơn). Sonet ra mắt với giá bay bổng quá nên đành loại, còn Raize giá 527 thực sự rất hợp lý.

hanoivatoi

Xe đạp
Nhỏ xinh mà rộng dãi. Thực dụng. Option an toàn miên man. Kiểu dáng trẻ. Toy giờ khác xưa rồi. Thế này mấy e được gọi là hạng B như suzuki swift lại ế dài rồi

Duong_Ngan

Xe tải
Gía lăn bánh tại tỉnh mà loanh quanh 585 tr thì chắc vua, đại đế phân khúc luôn chứ ai mà chơi lại !!!

dautaydad

Xe đạp
Giá quá tốt, có hơn 500 củ mà opt ngập mồm thế này thì các bác hạng B cũng phải dè chừng :)))

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh

paprika

Xe tải
Em thích con Raize này vì nó trang bị khá an toàn, 6 túi khí vs 1 mớ cảm biến. Em mua xe thì em lại xem nó trang bị an toàn như nào trước rồi mới đến máy, em mua sẽ mua full opt chứ không độ đẽo gì hết. Ra tết là em đặt con này thôi, tầm tiền lăn bánh hơn 600 là vừa với em, em mua xe lần đầu, hiện vẫn chưa thấy gọi đi thi bằng lái xe đây.:D

haquocd

Xe tải
K biết gì thì mua toy là hợp lý đấy ạ. Đi loanh quanh thị xã rồi về quê thì xe nào chả đi được :)) . Cơ bản theo mục đích thôi. Nhà em 2 xe thì xe của em là suv 7 chỗ còn của vợ là fadil, vẫn leo đèo Ô Quý Hồ bình thường ấy mà.
Cụ cứ khoe khéo.

abli

Xe đạp
Đặt cọc bây giờ tháng 7/22 mới giao các cụ à!

DinhThangPKE

Xe hơi
E cx hóng Raiza mà ngại quả kèm lạc lại ko có xe ngay :3

vttt

Xe tải
xe khá ổn, nhưng mức giá nhìn chung ko rẻ các cụ ạ

lekien08th

Đi bộ
Có thằng e cùng cơ quan vừa lấy con màu trắng. Có mấy nhận xét cá nhân:
- Đã vào ngồi thử cảm giác chật hơn Vios nhiều;
- Ghế pha nỉ (dễ bẩn)
- Phần đuôi thiết kế xấu (gồ, lồi lõm ko giống ai, không đẹp như ảnh chụp)
- Xe ngắn quá, khi chạy ngồi ghế sau rất khó chịu
- Phần nhựa chỗ cần số thiết kế nhìn xấu quá, nhìn nó dại dại thế nào ấy
Theo quan điểm của mình (giá lăn bánh cả lạc) trên 600 một tí là quá đắt cho xe này.

long888

Xe buýt
Toyota đưa ra mẫu SUV Raize là cho đô thị, mục đích là dùng chủ yếu ở đô thị nên động cơ vừa phải, option vừa phải, nhưng đã chú ý đến tính năng an toàn; xe chạy ở đô thị thì hầu như không cần phải quá khỏe nhưng vẫn luôn mang đến cho người lái cảm xúc ở mỗi lần đệm ga. Nhiều người cho rằng máy của Daihatsu có phải của Toyota đâu, nhưng mọi người nên hiểu Daihatsu là công ty con của Toyota. Toyota là thương hiệu lớn, không bao giờ họ gắn logo của họ vào hàng kém chất lượng hơn tiêu chuẩn của họ để mất uy tín của họ, điều đó chắc chắn không xảy ra. Toyota có những nguyên tắc và tiêu chuẩn khắt khe về độ bền động cơ cũng như trang bị và ngoại hình. Các xe của Toyota ít thay đổi ngoại hình nên nó giữ được giá trị của nó lâu, ít lỗi thời. Raze chắc chắn bền tương đương Vios. Xe của Kia thiết kế đẹp hơn, thời trang hơn, nhưng thời trang thì nhanh lỗi mốt, chỉ một, đến hai năm sau sẽ lỗi thời vì xe hàn quốc luôn thay đổi mẫu mã. Ai thích mẫu mã đẹp nhiều option thì mua xe hàn quốc, ai thích sự bền bỉ, chi phí thấp, an toàn thì mua xe nhật. Tôi cho rằng Raize giá đối với những ai quyết định mua là quá hời, còn mấy ông cứ suốt ngày la này la kia thì cũng chưa chắc có xe mà đi.
Cụ nói chuẩn đó ạ