[Funland] Trái phiếu có an toàn k a?

NguyenMyMy

Xe đạp
Trái phiếu lãi suất tốt hơn nhưng cũng rủi ro hơn. Các cụ mợ mua trái phiếu thì thêm chút thời gian về doanh nghiệp, về lãnh đạo, về các dự án, phương án sản xuất kinh doanh. Bây giờ trái phiếu nó là xu thế rồi, gửi tiết kiệm thì lãi suất thấp. Trái phiếu tính thanh khoản lại cao nữa, tội gì không đầu tư

NguyenMi

[Tịch thu bằng lái]
Trái phiếu luôn ko an toàn bằng tiết kiệm. Độ an toàn của nó cao hay thấp thì mợ xem lại loại hình mình mua có tài sản đảm bảo hay bank đảm bảo ko ? Tốt nhất là loại được đảm bảo mua lại sẵn.
có TSBĐ nhưng TSBĐ không thanh khoản thì cũng k ngon đâu ạ. cụ tham khảo trái phiếu mà tính thanh khoản tốt cụ ạ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Trái phiếu lãi suất tốt hơn nhưng cũng rủi ro hơn. Các cụ mợ mua trái phiếu thì thêm chút thời gian về doanh nghiệp, về lãnh đạo, về các dự án, phương án sản xuất kinh doanh. Bây giờ trái phiếu nó là xu thế rồi, gửi tiết kiệm thì lãi suất thấp. Trái phiếu tính thanh khoản lại cao nữa, tội gì không đầu tư
Cũng lo lắng đó ạ, e đang mua trái phiếu 8% thôi, thấy mợ gtreen 13% mà lăn tăn k dám gửi :D

NguyenMi

[Tịch thu bằng lái]
Cũng lo lắng đó ạ, e đang mua trái phiếu 8% thôi, thấy mợ gtreen 13% mà lăn tăn k dám gửi :D
Lãi suất tốt nhưng cũng phải không quá rủi ro mợ ạ :) mợ quan tâm thì add zalo em tư vấn thêm, cảm thấy doanh nghiệp ok thì mình mua, không thì thôi mợ ạ.

Baolamkaka

Xe đạp
Em cũng đang đầu tư hơn 2 tỏi bên Tech, 1 nửa mua trái phiếu (VHM và VPL: tháng 7 và tháng 9 năm nay mới hết hạn) và 1 nửa vô chứng chỉ quỹ, năm nay thấy nhiều sự lạ nên cũng hơi bất an. Trái phiếu của Vin chắc là ko rủi ro chỉ sợ cái CCQ ko biết như thế nào, chắc hết hạn chuyển sang tiết kiệm cho đỡ lo thôi

NguyenMyMy

Xe đạp
Em cũng đang đầu tư hơn 2 tỏi bên Tech, 1 nửa mua trái phiếu (VHM và VPL: tháng 7 và tháng 9 năm nay mới hết hạn) và 1 nửa vô chứng chỉ quỹ, năm nay thấy nhiều sự lạ nên cũng hơi bất an. Trái phiếu của Vin chắc là ko rủi ro chỉ sợ cái CCQ ko biết như thế nào, chắc hết hạn chuyển sang tiết kiệm cho đỡ lo thôi
CCQ bên nào cụ ơi?

Baolamkaka

Xe đạp
CCQ bên nào cụ ơi?
CCQ của tech luôn, đợt trước đáo hạn trái phiếu của Masan, em chuyên viên tư vấn mua CCQ nên tặc lưỡi mua, giờ hơi lăn tăn mà chờ đến tháng 8 mới trên 9 tháng:D.
Hi vọng không có rủi ro gì, cuối năm ngâm cứu mua miếng đất cho khỏe bụng

NguyenMyMy

Xe đạp
CCQ của tech luôn, đợt trước đáo hạn trái phiếu của Masan, em chuyên viên tư vấn mua CCQ nên tặc lưỡi mua, giờ hơi lăn tăn mà chờ đến tháng 8 mới trên 9 tháng:D.
Hi vọng không có rủi ro gì, cuối năm ngâm cứu mua miếng đất cho khỏe bụng
CCQ của Tech thì cụ yên tâm đi :)

trung102

Xe tăng
Trái phiếu An Đông do SCB phát hành mua có yên tâm k mợ?

E có mua it trái phiếu Tech nhưng cảm giác hơi bất an, đang định chuyển sang tiết kiệm. Mong các cụ cho loi khuyên có nên gửi trái phiếu k a?
Trái phiếu có công ty bảo lãnh, và trái phiếu của tổ chức phát hành uy tín, mua qua kênh uy tín thì e thấy an toàn đó bác ạ

NguyenMyMy

Xe đạp
Trái phiếu An Đông do SCB phát hành mua có yên tâm k mợ?
cụ ơi, SCB không phải là thành viên của TTLK chứng khoán thì không phát hành được đâu. Chắc SCB phân phối thôi. Cụ tìm hiểu về doanh nghiệp, có bảo lãnh hay không, rồi TSBĐ như thế nào rồi quyết nhé

trung102

Xe tăng
cụ ơi, SCB không phải là thành viên của TTLK chứng khoán thì không phát hành được đâu. Chắc SCB phân phối thôi. Cụ tìm hiểu về doanh nghiệp, có bảo lãnh hay không, rồi TSBĐ như thế nào rồi quyết nhé
Em tưởng trái phiếu có ngân hàng nào bảo lãnh đàu. Nhưng phải thông quá ngân hàng để bán trái phiếu.

Toi88888

Xe điện
Trái phiếu Mb bank bán và cty kêu gọi là Nam Cường thì thế nào các cụ nhỉ?

trung102

Xe tăng
Có trái phiếu có ngân hàng bảo lãnh đó cụ, nhưng mà ít lắm, như em cũng có trái phiếu được SCB bảo lãnh thanh toán. Phi vụ nào ngon, DN tốt, hoặc anh em họ hàng nhà nó, trả phí bảo lãnh cho ngân hàng là ngân hàng bảo lãnh thanh toán ngay. TP thì bán qua ngân hàng là dễ vì lượng KH gửi tiết kiệm lớn, CTCK giờ cũng bán trái phiếu rất nhiều, hầu hết vì các CTCK là đơn vị bảo lãnh phát hành cụ ạ
Vâng mợ, trái phiếu em vừa mua của SCB cách đây hơn tháng cũng là ngân hàng mua lại của khách vì An Đông phát hàng trái phiếu từ năm ngoái kia, nhưng SCB bảo em nếu cần tiền thanh toán trước kỳ hạn tất nhiên k có lãi rồi thì báo cho SCB trước 1 ngày.

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Đến ạ các cụ. Đã bao giờ các cụ cho người qua đường vay tiền chưa? Mà sao khơi khơi đi mua trái phiếu DN mà không tìm hiểu doanh nghiệp đó làm ăn ra sao, liệu có thể trả nợ được không?

tranchibang

Xe tải
Đến ạ các cụ. Đã bao giờ các cụ cho người qua đường vay tiền chưa? Mà sao khơi khơi đi mua trái phiếu DN mà không tìm hiểu doanh nghiệp đó làm ăn ra sao, liệu có thể trả nợ được không?
trả được mà ko trả mình thì cũng thua :D