Trái phiếu DN - Cty CP Tập đoàn đầu tư An Đông - Cần tư vấn

Redstar

Xe buýt
Kính chào các Cụ/các Mợ.

Tình hình em được mấy CTy chứng khoán chào mua Trái phiếu của Cty này, nghe chừng lãi suất cũng khá hấp dẫn. Tuy nhiên em thử nhờ cụ google xem thì thấy ít thông tin về Cty này quá. Có Cụ/Mợ nào đã tham gia món này chưa? chia sẻ cho em cùng mọi người với.

Hiện em đang nghe ngóng, chưa dám quyết, bởi thấy nó có vẻ khá mơ hồ, trái phiếu chính phủ có bảo lãnh mà còn chưa ăn ai, nên món trái phiếu doanh nghiệp em thấy khá bất ổn..

Em xin phép đề cập luôn là em được mời chào, chứ không phải môi giới hay buôn bán gì, vì vậy rất mong Min/Mod giữ thớt cho em và mong nhận được tư vấn từ các Cụ/các Mợ.

Em cảm ơn nhiều.
Redstar.

Redstar

Xe buýt
Em đẩy lên xem có Cụ/Mợ nào biết thông tin vụ này chia sẻ cho em với... Cảm ơn cácCụ/Mợ nhiều.

TCNH

Xe máy
Trái phiếu doanh nghiệp là hoạt động vay nợ của doanh nghiệp với người mua trái phiếu. Trái phiếu được phát hành trực tiếp hoặc thông qua tổ chức tài chính (ngân hàng, công ty chứng khoán) và về lý thuyết sẽ có tài sản bảo đảm. Tuy nhiên, hiện tại có một số tổ chức tài chính lập ra các công ty ma để huy động vốn thông qua hoạt động trái phiếu mà tài sản bảo đảm cũng "ma" nốt. Nếu công ty bán trái phiếu mà tên lạ hoắc hoặc tra thông tin trên mạng không rõ ràng thì cụ nên tìm hiểu kỹ nhé. Chúc cụ không bị thịt.

Redstar

Xe buýt
Trái phiếu doanh nghiệp là hoạt động vay nợ của doanh nghiệp với người mua trái phiếu. Trái phiếu được phát hành trực tiếp hoặc thông qua tổ chức tài chính (ngân hàng, công ty chứng khoán) và về lý thuyết sẽ có tài sản bảo đảm. Tuy nhiên, hiện tại có một số tổ chức tài chính lập ra các công ty ma để huy động vốn thông qua hoạt động trái phiếu mà tài sản bảo đảm cũng "ma" nốt. Nếu công ty bán trái phiếu mà tên lạ hoắc hoặc tra thông tin trên mạng không rõ ràng thì cụ nên tìm hiểu kỹ nhé. Chúc cụ không bị thịt.
Cảm ơn Cụ nhiều về những thông tin đã chia sẻ hữu ích.

NguyenMyMy

Xe đạp
mua trái phiếu doanh nghiệp thì cụ tìm hiểu về doanh nghiệp và ban lãnh đạo nhé cụ. tốt thì mua cụ ạ, hơi rủi ro hơn so với kênh ngân hàng nhưng mức lãi suất tốt cụ ạ

nghecuuvan

Xe máy
Vậy xin hỏi cụ sau 2 năm là cụ có đầu tư trái phiếu đó ko? Kết quả sao ạ? Vodka cụ

Hdt2802

Xe đạp
Bên NH SCB cũng hah chào mời TP này :( còn nói công ty cổ đông của NH SCB, k rõ đúng k