Trạm đăng kiểm QL 70 gần nghĩa trang Văn Điển- một địa chỉ đăng kiểm hài lòng!!!

Pisces138

Xe máy
Cái mà để ở trên xe là bao nhiêu ấy cụ nhỉ!

iLearningshop

Xe đạp
Không thấy cụ nào giả nhời, hôm vừa rồi nhà cháu đã đến đây để làm đăng kiểm. Cảm nhận cá nhân: nhanh, thoải mái, hợp lý. Lần đăng kiểm tiếp nhà cháu sẽ quay lại đây, hy vọng vẫn giữ nguyên tác phong như hiện giờ.
Cụ ơi, cho nhà cháu hỏi...trình tự thủ tục thế nào với..xem nhà cháu cũng sắp phải đi đk..phí "bơi trơn" làm thế nào cho hợp lý..nếu xe còn 1-2 tháng nữa mới hết hạn đăng kiểm, đi đăng kiểm sớm có dc ko cụ

trungthuy

Xe máy
Các cụ cho em hỏi xe vừa mới mua 10 ngày, có cách nào ko cần đánh xe đến nơi đăng kiểm mà vẫn làm được thủ tục đăng kiểm ko ạ?

chucuongthinh

Xe tải
Các cụ cho em hỏi xe vừa mới mua 10 ngày, có cách nào ko cần đánh xe đến nơi đăng kiểm mà vẫn làm được thủ tục đăng kiểm ko ạ?
Có đấy cụ,cụ thuê xe cứu hộ đến kéo đi là cụ không phải đánh :D

hanh_bk

Xe tải
Website
bkns.vn
Chào cụ.
Không rõ cụ còn làm tại đó không, em dự định sáng thứ 3 hoặc thứ 4 tuần tới này qua cụ đăng kiểm. Các cụ cho em hỏi sáng thì trung tâm mấy giờ làm việc ạ. Em chạy từ Xa la qua cho tiện.
Em đây cụ. Cuongbazoka 0969806186!

inmanhnhung

Xe tăng
Mai em cũng định mang qua đây đăng kiểm mà ko biết thế nào

mopmi

Xe tăng
Có 1 trạm đăng kiểm này em rất hài lòng về cách phục vụ, em report để các cụ tham khảo:

chả là xe em chuyển vùng từ SG ra, cả buổi sáng bực mình với Thuế và CA 86 Lý Thường Kiệt, sau khi có giấy hẹn và lắp biển em phi thẳng về trạm đăng kiểm trên QL 70, đến nơi đã gần 4h30 vậy mà có 1 anh rất nhiệt tình hướng dẫn đỗ xe như nhân viên nhà hàng, a ý thu toàn bộ giấy tờ và check xe, làm thủ tục, hướng dẫn em đóng tiền và ngồi chờ, xe em thì đc check choác kỹ lưỡng
em có để 100k trên taplo, đến khi đc gọi ra nhận xe chú em lái xe khen xe em ngon thế và hỏi "anh cho em kia ah". Thật là lễ phép chứ k như mấy trạm trc em đi vồ ngay và thậm chí còn chê ít, xe chuyển vùng còn bị hành vòi thêm tiền để đổi sổ. Ngồi đợi giấy tờ chỗ mát mẻ, có nước mát, thái độ nhân viên rất tốt dù đã hơn 5h các em vẫn vui vẻ, nhiệt tình. Nói chung là rất hài lòng, bù cho sự bức xúc ban sáng.

địa chỉ và tên thì em chả nhớ chính xác, rất dễ tìm, đi từ Văn Điển theo QL 70 qua cổng nghĩa trang độ 500m thì có biển bên trái to đùng, chỉ rẽ sang phải, ngay mặt đường luôn
Cụ có phóng đại lên ko đấy. Dùng xe ô tô hơn 10 năm nay, trải qua bao nhiêu tram ĐK để khám xe ô tô, E chưa từng gặp như cụ chủ phản ánh.

cugieo

Xe tăng
Mới đi đăng kiểm hôm thứ 7 ngày 09/4/2016 tại Trung Tâm đăng kiểm xe cơ giới 2903V - Hà Nội cạnh trường ĐH giao thông vận tải, phá giá để quên 200k trên cần số, có cán bộ ra đánh xe và kiểm tra sau khoảng 15 phút là xong. Ra chờ khoảng 40 phút để đổi tên trên đăng kiểm mới. Thấy thái độ cán bộ vui vẻ, dễ mến. Kiểu như vui lòng khách đến, vừa lòng khách đi :D
Chú ý:
+ Không nên nhờ cò, vạc cũng không nhanh hơn được bao nhiêu mà tốn tiền, trừ khi xe của các bác độ đẽo quá nhiều, rơi vào trường hợp khó thì nên nhờ cò, vạc, còn xe bình thường, hoặc sai sót một chút thì tự làm cũng đơn giản, không tốn kém tiền bạc và thời gian.
+ Không để đồ đạc có giá trị trên xe khi đăng kiểm, và sau khi nhận lại giấy tờ thì kiểm tra xem có đủ không, và kiểm tra thông tin trên đăng kiểm, biên lai phí bảo trì đường bộ có đúng không.

Tu1210

Xe hơi
Mới đi đăng kiểm hôm thứ 7 ngày 09/4/2016 tại Trung Tâm đăng kiểm xe cơ giới 2903V - Hà Nội cạnh trường ĐH giao thông vận tải, phá giá để quên 200k trên cần số, có cán bộ ra đánh xe và kiểm tra sau khoảng 15 phút là xong. Ra chờ khoảng 40 phút để đổi tên trên đăng kiểm mới. Thấy thái độ cán bộ vui vẻ, dễ mến. Kiểu như vui lòng khách đến, vừa lòng khách đi :D
Chú ý:
+ Không nên nhờ cò, vạc cũng không nhanh hơn được bao nhiêu mà tốn tiền, trừ khi xe của các bác độ đẽo quá nhiều, rơi vào trường hợp khó thì nên nhờ cò, vạc, còn xe bình thường, hoặc sai sót một chút thì tự làm cũng đơn giản, không tốn kém tiền bạc và thời gian.
+ Không để đồ đạc có giá trị trên xe khi đăng kiểm, và sau khi nhận lại giấy tờ thì kiểm tra xem có đủ không, và kiểm tra thông tin trên đăng kiểm, biên lai phí bảo trì đường bộ có đúng không.
Cụ cho hỏi là họ làm cả ngày thứ 7 hay chỉ buổi sáng thứ 7 thế? mà giờ trên đăng kiểm làm gì có tên chủ sở hửu nữa mà phải đổi nhỉ? chỉ để biển số xe thôi mà.

tuyenhien

Xe máy
hôm 12 -5 vừa rồi e cũng đăng kiểm ở đấy ,đúng như cụ chủ nói nhanh ,thái độ nhiệt tình ,.....

chuongphenh

Xe máy
Cụ cho hỏi là họ làm cả ngày thứ 7 hay chỉ buổi sáng thứ 7 thế? mà giờ trên đăng kiểm làm gì có tên chủ sở hửu nữa mà phải đổi nhỉ? chỉ để biển số xe thôi mà.
Làm sáng thứ 7 cụ nhé

cugieo

Xe tăng
Đúng rồi đổi biển số xe, nếu như ngày xưa xe bạn là biển 4 số, vẫn còn đăng kiểm thì đi bình thường, khi đổi sang biển 5 số thì đăng kiểm đó còn hạn vẫn dùng để lưu thông, đến hạn thì đi đăng kiểm lại và đổi lại thông tin trên đăng kiểm, thông tin trên biên lai phí bảo trì đường bộ.
Các bác chú ý bây giờ phạt nguội xe vi phạm luật giao thông nhiều, nhiều khi cứ tưởng không bị phạt ai dè đến lúc đăng kiểm mới bị phạt, tuần trước bạn mình đi đăng kiểm bị phạt rồi :D

cocsku

Xe cút kít
Hôm em qua đăng kiểm, làm xong thì một KTV ra xin ít tiền bồi dưỡng. Không biết thế là BT hay là bất thường hả cụ? Xe em không có lỗi gì và cũng chẳng thay đổi gì so với lúc mua.

DatX6

Đi bộ
May quá, em đang phải đi ĐK tháng này!

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
Em lại đi đăng kiểm ở đây, cuối dây chuyền có cậu ra bảo của anh xong rồi, cho bọn em ít tiền bồi dưỡng. Thôi thì em lịch sự bồi dưỡng anh em kỹ thuật 50k. Lần này là lần thứ 2 rồi.

tulipman

Xe buýt
Em vừa đăng kiểm chỗ này: hài lòng. Nhân viên lịch sự, làm nhanh gọn (từ lúc đánh xe đến rồi về) hết tầm 30'. Lúc kiểm tra xe xong, cu em cũng gợi ý thì mình đã để sẵn cái phong bì trên xe rồi :D.

Du Tử

Xe hơi
Nay e đăng kiểm, để doping trong khay dưới cần số nhưng lẫn ít vé cầu đường nên các cụ mắt hơi kém=)). Xong một cụ già gọi e vào phòng kín, trao đổi ít thông tin, em cũng không hiểu cứ ngây ra mãi sau cụ ấy bảo mới rõ ý thì em nói em để trong xe rồi, cụ ấy còn hỏi bao nhiêu =)). Nói chung thái độ ok, nhanh gọn!

dat009

Xe máy
Hay quá, cảm ơn các cụ !