Trạm thu phí: Xoá 1 lập 10

scud122

Xe tăng
Sau khi dối dân-lừa QH để thu cho được cái "phí Bảo trì đường Bộ" bổ lên đầu xe thì giờ đây "( CP ).Chú Phỉnh " và ĐL# cho tư nhân vào bảo trì ĐB với cái tên là Dự án BOT để lập trạm thu phí...( Nếu chúng nó làm đường mới rồi lập trạm thu phí thì đó là quyền của nó (BOT) Tốt thì đi, xấu thì éo dùng...Nhưng đây là đường QL được làm từ Thuế của dân. Và bây giờ dân đã đóng tiền để bảo trì những con đường đó rồi, Nhưng vẫn tìm mọi thủ đoạn để moi móc tiền dân...
Lấy tiền phí bảo trì đường bộ đem trợ cấp cho những trạm thu phí xoá bỏ, Trong khi đường xấu gây tai nạn thì ko dc bồi thường (Lời của 1 ĐBQH)
Đúng là "Nhóm lợi ích" và "Lợi ích nhóm"...( Có dự án là có % chia nhau )
QL1 Hà nội - Bắc Giang và Pháp vân - cầu Giẽ là ví dụ.
- Pháp vân - Cầu Giẽ bắt đầu thu phí từ 1/1/2015
- HN-Bắc giang thì bắt đầu triển khai BOT bảo dưỡng nâng cấp...Rồi lập trạm thu phí. (Mà lại cho bọn Tung Cẩu đầu tư)
Ôi dân VN cứ như con "Bò sữa" để cho chúng nó vắt đến kiệt quệ...
nhầm bác nhé, HN-BG sẽ mở rộng đoạn cầu Như Nguyệt - Bắc Giang dài 19km 4 làn xe như HN- Bác Ninh, còn HN-Bắc Ninh thì nâng mặt đường, tổng cộng cỡ 4000 tỷ, đương nhiên BOT thu phí rồi, còn Bắc Giang - Lạng sơn là vay vốn eximbank của china và khi nào xong nó cũng thu phí nhé

coty

Xe tăng
tóm lại là giờ phải làm sao????? em thấy mỗi bài dạy mà đi thoai, còn phương pháp nào tích cực nữa để xóa các cái lô cốt thuế đường này ko

xe than

Xe tăng
Thật đau xót,thời buổi này.

minck

Xe container
nhầm bác nhé, HN-BG sẽ mở rộng đoạn cầu Như Nguyệt - Bắc Giang dài 19km 4 làn xe như HN- Bác Ninh, còn HN-Bắc Ninh thì nâng mặt đường, tổng cộng cỡ 4000 tỷ, đương nhiên BOT thu phí rồi, còn Bắc Giang - Lạng sơn là vay vốn eximbank của china và khi nào xong nó cũng thu phí nhé
Sao chúng nó ko làm cụ nó đường mới đi để rồi thu phí ???
Còn con đường của dân thì cứ kệ mụ nó...Nếu hư hỏng thì lấy tiền Phí Bảo Trì ĐB để sửa chữa.??? ( Xin nói cho cụ biết là ngân sách hằng năm dành khoản đáng kể cho việc bảo trì ĐB đấy cụ nhé. )
Làm kiểu "Dây máu chiếm phần" thì bảo sao dân ko bức xúc...

Website
www.otofun.net
Trạm Nội Bài bỏ rồi, nhưng Nhân viên vẫn ngồi thu tiền những ai không biết !!!
Nhà cháu cứ đi thẳng chẳng thằng nào dám nói gì cả.
Em đi vẫn thấy nó thu đều, hỏi nó còn bảo...còn lâu mới bỏ:)). Mà nó rút kinh ngệt vụ Bãi Cháy, giờ thấy toàn đàn ông ngồi thu. ĐÚng là cướp, nghĩa đen luôn^:)^.

Có cụ bảo trên nó nghĩ gì, em thưa với cụ là nó nghĩ nhiều lắm, nhưng là nghĩ làm thế nào để thu thêm mà bọn black dân không dám vật chúng xuống:D

thaygiao

Xe buýt

aliba

Xe máy
Có lẽ đi đâu kiếm cái xe đạp đi cho đỡ tốn các cụ nhỉ

batmancar

Xe điện
Sao chúng nó ko làm cụ nó đường mới đi để rồi thu phí ???
Còn con đường của dân thì cứ kệ mụ nó...Nếu hư hỏng thì lấy tiền Phí Bảo Trì ĐB để sửa chữa.??? ( Xin nói cho cụ biết là ngân sách hằng năm dành khoản đáng kể cho việc bảo trì ĐB đấy cụ nhé. )
Làm kiểu "Dây máu chiếm phần" thì bảo sao dân ko bức xúc...
Cụ nói chuẩn nhưng mà dân mình ko biết bảo nhau, phải có hy sinh thôi. Ôi 4 bản!

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chuẩn bị có sửa đổi rồi đó: Mục tiêu là đưa lợi ích nhóm lên trên cả lợi ích chung. Các kụ làm gì được nhau nào

aliba

Xe máy

Nam Abusi

Xe hơi
Tóm lại là dân mình hiền qá nên dễ bị bắt nạt...các ổng ở trên thì lừa dối!thật là đáng buồn cho cái xã hội này!