[Funland] Trận bóng đầu tiên của thời "Bình thường mới" trận khai mạc cúp QG 2020: Nam Định vs HAGL các cụ đang xem chứ ạ

N.Korea Ginseng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em đang đặt nghi vấn liệu có phải HAGL buông Cúp Quốc gia hay không khi hôm qua chơi một trận nhạt nhòa đến khó tin. Chú Soon trận gặp CLB Hà Nội gỗ thế mà hôm qua đá hay phết. :D

Tuấn Anh hôm qua có quả xoay người giữ bóng tránh quả xoạc công nhận là đẳng cấp.
Em ko nghĩ là buông cụ ơi. Gặp đúng kiểu đối thủ kỵ giơ nhất với HAGL nên vậy thôi. Nam Định bây giờ vẫn khó chịu như trước mà lại còn khỏe gấp đôi, có hlv thể lực có khác. :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em ko nghĩ là buông cụ ơi. Gặp đúng kiểu đối thủ kỵ giơ nhất với HAGL nên vậy thôi. Nam Định bây giờ vẫn khó chịu như trước mà lại còn khỏe gấp đôi, có hlv thể lực có khác. :))
Hôm qua xem em cũng nghĩ H2 thì Nam Định đi bộ gãi mông. Ai ngờ chạy khỏe thật. Có thể lâu mới được đá dưới sự cổ vũ của khán giả nên anh em đá như lên đồng.

gocart

Xe cút kít
Cụ lên google cho thông thái hơn đi :)
Chả cần google thì cũng biết là bón các loại phân khác nhau sẽ cho mầu cỏ khác nhau.:D
Người ta chỉ cần phun phân bón theo vệt sẽ có cái sân theo ý muốn.
Không ai phun sơn để chết cỏ.

Chỉnh sửa cuối:

piano

Xe điện
Chả cần google thì cũng biết là bón các loại phân khác nhau sẽ cho mầu cỏ khác nhau.:D
Lười đến thế thì em google giúp cụ 1 lần vậy.

N.Korea Ginseng

Xe điện
Hôm qua xem em cũng nghĩ H2 thì Nam Định đi bộ gãi mông. Ai ngờ chạy khỏe thật. Có thể lâu mới được đá dưới sự cổ vũ của khán giả nên anh em đá như lên đồng.
Em nghĩ tâm lý hưng phấn do được cổ vũ là 1 phần nhỏ thôi cụ. Thể lực là phải có căn cơ thì mới bền được. Cái món này rất khó duy ý chí được. :))

N.Korea Ginseng

Xe điện

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em nghĩ tâm lý hưng phấn do được cổ vũ là 1 phần nhỏ thôi cụ. Thể lực là phải có căn cơ thì mới bền được. Cái món này rất khó duy ý chí được. :))
Chứng tỏ ông HLV Thể lực mới của Nam Định khủng phết. Năm nay Nam Định mà vô địch VLeague hay Cúp Quốc gia thì vui. Phần thưởng xứng đáng cho sự hâm mộ cuồng nhiệt của khán giả Nam Định.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ.hàng hậu vệ HAGL đúng là ko biết phòng ngự.giữ vị trí,theo người,cự ly đều ko ổn tí nào.trong khi hàng tấn công bài bản,1 trong số ít các đội ko câu bổng cho các ku ngoại tự làm,tự ăn.
Điển hình là bàn thua đầu tiên. Cu Rapha oánh đầu quá ư thoải mái, không bị ai kèm cả! Nói chung cũng giống Ác xê nôn thôi. Hồi còn Tony Adams, Lee Dixon, Vieira và Ashley Cole thì thủ trâu ra phết còn sau đá đâu toang đấy chỉ vì công làm thủ phá.

Joker86

Xe buýt
Cái sân Nam Định ko lo làm cái mặt sân cho nó tốt, chỉ lo làm màu sọc sọc. Kiểu cái mặt sân này là xử lý cái nền sân kém, trước trận chỉ lấy xe lu lăn cái mặt sân vài vòng rồi cho đá thôi, nên bóng lăn trên sân cứ như lăn trên bãi bùn, nền sân yếu wa nên chân trụ cầu thủ cứ bị trượt. Sân sọc sọc đúng chuẩn thế giới là nền sân fai chắc như sân cỏ nhân rạo nhưng lại rất êm vì lát cỏ tự nhiên

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Thế mà ông HLV HAGL bảo thua là do mặt sân và thời tiết.
Em nghĩ người ta là hlv chuyên nghiệp thì khi họ nói vậy cũng phải có cơ sở đấy ạ. Vấn đề thời tiết là quá rõ ràng rồi, những ngày qua nắng nóng nên việc vận động với cường độ cao sẽ rất tiêu tốn thể lực. Đội khách ko quen với thời tiết thì sẽ bị thua thiệt hơn. Cụ nào hay đi đá bóng thì biết ngay, hôm nào nắng nóng mà đá khung 7h tối còn thấy mệt, ko thanh thoát đc như mọi khi.
Còn việc sân bãi thì ko phải cứ nhìn mặt cỏ phủ kín sân nghĩa là mặt sân có chất lượng tốt. Mà nó phụ thuộc vào quan điểm và sở thích của từng đội, có đội thì họ quen với mặt sân có mặt cỏ thưa, hoặc đc tưới nước trước trận đấu, sẽ làm bóng trôi nhanh hơn, như vậy phù hợp với lối đá của họ, chuyền bóng đỡ mất sức hơn so với mặt sân có mật độ cỏ dày.
Đến như mấy sân bên châu âu toàn sân đẹp mà việc tưới nước trước và trong thời gian nghỉ giữa 2 hiệp như thế nào cũng là vấn đề tranh cãi của nhiều đội bóng. Vì đội chủ nhà thường dựa vào thói quen của đội khách để làm ngược lại, gây bất lợi.

bmw_diesel

Xe buýt
Người ta chỉ cần phun phân bón theo vệt sẽ có cái sân theo ý muốn.
Có tranh luận thì cũng nên tìm hiểu trc rồi hẵng tranh luận :)

dasaev

Xe buýt
Em nghĩ người ta là hlv chuyên nghiệp thì khi họ nói vậy cũng phải có cơ sở đấy ạ. Vấn đề thời tiết là quá rõ ràng rồi, những ngày qua nắng nóng nên việc vận động với cường độ cao sẽ rất tiêu tốn thể lực. Đội khách ko quen với thời tiết thì sẽ bị thua thiệt hơn. Cụ nào hay đi đá bóng thì biết ngay, hôm nào nắng nóng mà đá khung 7h tối còn thấy mệt, ko thanh thoát đc như mọi khi.
Còn việc sân bãi thì ko phải cứ nhìn mặt cỏ phủ kín sân nghĩa là mặt sân có chất lượng tốt. Mà nó phụ thuộc vào quan điểm và sở thích của từng đội, có đội thì họ quen với mặt sân có mặt cỏ thưa, hoặc đc tưới nước trước trận đấu, sẽ làm bóng trôi nhanh hơn, như vậy phù hợp với lối đá của họ, chuyền bóng đỡ mất sức hơn so với mặt sân có mật độ cỏ dày.
Đến như mấy sân bên châu âu toàn sân đẹp mà việc tưới nước trước và trong thời gian nghỉ giữa 2 hiệp như thế nào cũng là vấn đề tranh cãi của nhiều đội bóng. Vì đội chủ nhà thường dựa vào thói quen của đội khách để làm ngược lại, gây bất lợi.
Hôm qua Nam Định 29 độ ạ, mùa hè như thế là quá lý tưởng đấy

bmw_diesel

Xe buýt
Em nói là kiểu đối thủ kỵ giơ. Và hiện Nam Định em thấy giống với kiểu đối thủ mà HAGL ngại.
Đá tại Thiên Trường thì đội nào cũng kỵ giơ, cũng ngán NĐ cả cụ à.Kể cả đội mạnh nhất hiện nay là Hà Nội.

bmw_diesel

Xe buýt
Điển hình là bàn thua đầu tiên. Cu Rapha oánh đầu quá ư thoải mái, không bị ai kèm cả! Nói chung cũng giống Ác xê nôn thôi. Hồi còn Tony Adams, Lee Dixon, Vieira và Ashley Cole thì thủ trâu ra phết còn sau đá đâu toang đấy chỉ vì công làm thủ phá.
Nói đến bàn thua đầu tiên.đến tuyển thủ QG là Văn Thanh, hậu vệ phải mà éo hiểu le ve đi đâu.để 2 tiền vệ trung tâm là Tuấn Anh,Việt Hưng bám theo thì thua là đúng thôi.

N.Korea Ginseng

Xe điện
Chứng tỏ ông HLV Thể lực mới của Nam Định khủng phết. Năm nay Nam Định mà vô địch VLeague hay Cúp Quốc gia thì vui. Phần thưởng xứng đáng cho sự hâm mộ cuồng nhiệt của khán giả Nam Định.
Nếu thế thì như một ngày hội lớn luôn cụ :))

davidhuy

Xe tăng
Cho em hỏi chút: HLV Văn Sỹ của NĐ theo em biết có uy như Hữu Thắng của SLNA trước, nhưng về độ tâm huyết có thể hơn rất nhiều ( hình như có thông tin cắm cả nhà lấy tiền nuôi quân). HLV này có giỏi không ạ? Em rất thích nghe chuyện về 2 anh em số 1 NĐ này. Cụ nào am hiểu có thể thông tin giúp em.