[Funland] Trận này hay đấy các cụ ạ: Lưu Cường - Nam Anh Kiệt

nidea

Xe tăng
Cụ nói đùa. Mayweather và Gregor đều chuyên nghiệp. Flores tuổi gì mà đòi đấu TDH, cụ tin nó đấm ngay vào chân không, bộ pháp boxing cực nhanh nhẹn, tưởng nhè đầu gối đá mà dễ hay sao =)). Trừ khi Flores cũng chuyên MMA, còn không thì nằm mơ đi cụ! Nó lại chả đấm cho vỡ mặt mà không hiểu đấm thế nào, lý với chả thuyết!
Trên thực tế và qua những trận đấu thì VX dùng đòn chân rất ít và không phải là sở trường. Cụ ý nói cứ như là bọn boxing nó đứng yên cho mà đá :))

Wave cùi bắp

Xe điện

Đọc tới đây, cá nhân em tâm đắc viiws chính em về nhận định của em về tính cách, chủ đích của Flore, NAK.

Em xin hết và coi như đã liệt thêm thành phần vào Dust bin list.
muốn ăn thua đủ là tay FL này cụ ạ, ngay từ đầu rồi

Chỉnh sửa cuối:

DUONGLAM

Xe điện
Có giỏi thì đánh với anh Kiệt điện xem, có mà phong giật quay táng ra ngay ấy chứ. Mà dạo này anh ấy nạp ăc quy lâu ko thấy xuất hiện nhỉ cc.

Phục Quy

Xe tăng
Trước đây đã từng có trận đấu giữa võ sĩ quyền anh Floyd Mayweather và võ sĩ kickboxing McGregor, kết quả là Mayweather thắng, nhưng trận này đấu theo luật thì quyền anh, tức là Mcgregor không được dùng chân. Nếu Đình Hoàng đấu với Flores theo luật quyền anh thì nhiều khả năng thắng, còn nếu đấu kiểu tự do dùng cả tay lẫn chân thì khả năng thua là 90%, Flores nó chỉ cần nhè đầu gối Đình Hoàng mà đá thì Đình Hoàng có khi không trụ được quá 1 hiệp.
Vậy Đình Hoàng nó không biết áp sát vào đấm à ? Boxing cực nhanh đấy , đá trúng nó không dễ đâu ! Ăn 1 đấm của dân Quyền Anh chuyên nghiệp nó khác hẳn với dân nghiệp dư . Chưa kể dân boxing nó lì đòn cỡ nào .
Cụ coi bên Tàu võ sư Vịnh Xuân bị thằng Boxing nó chấp 1 tay mà vẫn thua chưa ?

chuminhkhoa09

[Tịch thu bằng lái]
Vậy Đình Hoàng nó không biết áp sát vào đấm à ? Boxing cực nhanh đấy , đá trúng nó không dễ đâu ! Ăn 1 đấm của dân Quyền Anh chuyên nghiệp nó khác hẳn với dân nghiệp dư . Chưa kể dân boxing nó lì đòn cỡ nào .
Cụ coi bên Tàu võ sư Vịnh Xuân bị thằng Boxing nó chấp 1 tay mà vẫn thua chưa ?
Võ sĩ quyền Anh không sử dụng chân để tấn công, đó chính là cái khác biệt, họ có tập chân nhưng chỉ là để di chuyển nhanh nhẹn, nói chung chân không có khả năng tấn công hoặc chịu đòn và đây chính là điểm yếu. Nếu bị ăn đấm vào người chưa chắc Flores đã bị nốc ao, nhưng nếu Đình Hoàng bị đá vào chân thì khả năng ao luôn.
Nếu sòng phẳng thì phải cho đấu tự do dùng cả tay chân, chứ nếu chỉ dùng tay theo luật quyền anh thì Đình Hoàng có lợi lớn

xichhoptau

Xe tăng
Nam Khánh rất hả hê, quả báo nhanh quá!

Steven Tu

Xe máy
Nhiều cụ vẫn ảo tưởng giữa chuyên nghiệp và nghiệp dư nhỉ. Nếu có kèo TĐH vs FL kể cả đấu tự do cả tay chân, vẫn bắt kèo TĐH thắng. Khỏi cần phân tích nhiều vì sao quyền anh nó chỉ dùng tay mà vẫn bá

Kia_fote

Xe điện
Võ sĩ quyền Anh không sử dụng chân để tấn công, đó chính là cái khác biệt, họ có tập chân nhưng chỉ là để di chuyển nhanh nhẹn, nói chung chân không có khả năng tấn công hoặc chịu đòn và đây chính là điểm yếu. Nếu bị ăn đấm vào người chưa chắc Flores đã bị nốc ao, nhưng nếu Đình Hoàng bị đá vào chân thì khả năng ao luôn.
Nếu sòng phẳng thì phải cho đấu tự do dùng cả tay chân, chứ nếu chỉ dùng tay theo luật quyền anh thì Đình Hoàng có lợi lớn
Đúng là Đình Hoàng bị đá vào chân thì khả năng ao, nhưng nếu Flores trúng 1 đấm vào quai hàm thì đi xe lăn vĩnh viễn luôn đấy cụ ạ. Mike Tyson giải nghệ chục năm rồi mà Chân Tử Đan đỡ không nổi 1 quả đấm. Cụ thật là giỏi về lý thuyết :). Em chăc chắn luôn là với luật gì thì Flores cũng tìm cách né TĐH. Còn nếu Flores tự tin, thích đấu tự do thì gạ Duy Nhất coi sao, cả chân lẫn tay lẫn chim =))

Phục Quy

Xe tăng
Lý thuyết như cụ thì quyền Anh chẳng ăn được môn võ nào vì không biết đá nhỉ ?
Cỡ Flores không biết đá trúng nổi Đình Hoàng phát nào không đây ? Mà có đá trúng cũng chả ăn thua , kể cả đá vào chân . Cụ nghĩ dân quyền Anh chân hpj yếu thế sao ? Nếu yếu thì làm sao họ di chuyển liên tục , nếu chân trụ không vững lực đấm sao mạnh được .
Nhưng ăn 1 quả móc của ĐH thì thì Flores có vấn đề đấy .
So 1 ông chuyên nghiệp với 1 ông nghiệp dư thì đẳng cấp nó đã là 1 khoảng cách mênh mông rồi !

kimthanlahan

Xe tăng
Trước đây đã từng có trận đấu giữa võ sĩ quyền anh Floyd Mayweather và võ sĩ kickboxing McGregor, kết quả là Mayweather thắng, nhưng trận này đấu theo luật thì quyền anh, tức là Mcgregor không được dùng chân. Nếu Đình Hoàng đấu với Flores theo luật quyền anh thì nhiều khả năng thắng, còn nếu đấu kiểu tự do dùng cả tay lẫn chân thì khả năng thua là 90%, Flores nó chỉ cần nhè đầu gối Đình Hoàng mà đá thì Đình Hoàng có khi không trụ được quá 1 hiệp.
Đánh theo kiểu kickbox, moay thì TĐH vẫn chơi được bình thường. Chỉ có cho ôm vật thì TĐH mới bất lợi nhiều. Nhưng lão Flores cũng có phải dân ôm vật đâu (có thể vẫn tập với MMA nhưng dấu bài).

Haiha0674

Xe điện
Hai ông này gặp Flores hay Trương Đình Hoàng không trụ nổi một hiệp, cũng phải thôi vì không phải võ sĩ chuyên nghiệp. Nhưng ông Nam Anh Kiệt đấu thế mất khách hết, dù gì cũng mang tiếng cựu chưởng môn.
Tổng đàn chủ đại khái là tổng quản chứ ko phải chưởng môn

STElectrics

Xe lăn
Em đây.gặp em chắc cụ trụ đc 50 giây..em đang tu nuyện trên núi everes..hang số 7..cụ lên đến gần đỉnh hỏi thăm Thất cốc động chủ ,tổng bầy chủ nha.
He he
Phét nó vừa thôi! Em ngày nào chả phi 1 mạch từ dưới chân lên đỉnh Everest luyện công đến tối mịt mới về, chả bao giờ nhìn thấy cụ cả!

STElectrics

Xe lăn
Nay vào fb cậu bạn đọc thấy viết về sự việc . Ý kiến trái chiều nhưng khá hợp lý
Em thấy cậu Lưu Cường viết là sân bãi, trọng tài là của NAK chứ có phải của bên LC đâu mà bạn cụ viết cứ như NAK là anh hùng một mình đi phá lò nhà LC vậy. Nhìn thằng Florest sang VN đi thách đấu lung tung + NAK oánh ông võ sư già là em không có cảm tình gì với cái võ phái ấy rồi. Chắc ông thầy cũng chả ra gì thì đám học trò mới hành xử như vậy.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thấy cậu Lưu Cường viết là sân bãi, trọng tài là của NAK chứ có phải của bên LC đâu mà bạn cụ viết cứ như NAK là anh hùng một mình đi phá lò nhà LC vậy. Nhìn thằng Florest sang VN đi thách đấu lung tung + NAK oánh ông võ sư già là em không có cảm tình gì với cái võ phái ấy rồi. Chắc ông thầy cũng chả ra gì thì đám học trò mới hành xử như vậy.
Em nghĩ có sự nhầm lẫn. NAK từ SG ra, bản thân bị đuổi khỏi môn phái nên ra ngoài này ko đông dc. Cụ xem trận đấu hầu hết cổ vũ và tư vấn LC. NAK như có mỗi ông đeo kính đội mũ lưỡi trai.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Phét nó vừa thôi! Em ngày nào chả phi 1 mạch từ dưới chân lên đỉnh Everest luyện công đến tối mịt mới về, chả bao giờ nhìn thấy cụ cả!
Cụ vừa thôi. Em luyện công trên đỉnh cả tháng có thấy cụ đâu.

Xe nội lước

Xe container
Em luyện kông trong hang cụ ạ..hít tinh hoa vũ trụ nên chả cần đi chợ búa ăn uống gì..cụ chạy luyện ngoài ồn quá.làm ơn từ mai chạy sườn sau núi hộ em..

canhhoabatdiet

Xe container
Độc cô cầu bại ở VN giờ em nghĩ là Duy Nhất thôi, tay chân đủ cả. Flores nghe tên chắc đái ra quần, ko dám ho he gì =))
Xem Duy Nhất thi đấu cũng ổn. Nhưng thể hình hơi nhỏ phải không cụ?Duy Nhất cao có 1m65 thì phải
Trận này xem buồn cười vãi các cụ ạ. Thằng võ sĩ người Malaysia cứ nhăn nhở :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

edorado

Xe tăng
Áo trắng quen thói tập đòn nhử rồi, sao ăn được áo đen. Tập quen kiểu đấy ra đường nó đấm cho phát thì mất mặt võ sĩ.

Cơ mà Nam Anh Kiệt nghe đồn già lắm rồi mà nhỉ? hay là cháu bị nhầm?
Kia là Kiệt EVN họ Huỳnh cụ ơi, chuyên mặc vest biểu diễn

chuminhkhoa09

[Tịch thu bằng lái]
Xem Duy Nhất thi đấu cũng ổn. Nhưng thể hình hơi nhỏ phải không cụ?Duy Nhất cao có 1m65 thì phải
Trận này xem buồn cười vãi các cụ ạ. Thằng võ sĩ người Malaysia cứ nhăn nhở :)):)):))
Duy Nhất lại càng không có cửa thắng Flores, thằng tây nó cao hơn một cái đầu, to như con tịnh, Duy Nhất đá cao lắm đến ngực Flores, thằng kia thúc đầu gối phát Duy Nhất vỡ cằm.
Võ thuật đối kháng phải là đồng cân đồng lạng, thế nên mới có nhiều hạng cân khác nhau