[Funland] Trang bị máy tính bảng cho Sales vuốt

Đầu tuần mới em chúc các cụ/mợ vui khỏe, buôn may bán đắt!
Em không thạo về công nghệ lắm nên em vào đây hỏi nhanh các cụ cho em xin ý kiến với ạ,
Em đang trang bị cho khoảng chục sales của em mấy cái ipad để phục vụ bán hàng online, họp zoom, chụp gửi mẫu, vuốt lướt phây, tiktok...,
Ngân sách khoảng 2tr5 đến 3tr/máy (30tr/chục máy)
Em đang phân vân giữa 2 loại;
- Ipad 4 bản 64G, giá 2tr5, máy thấy bảo hàng chuẩn hãng còn 95- 98%
- Lenovo M8 gen 2: giá 2tr7 máy mới 100%
Cụ nào đã sử dụng loại này cho em tư vấn với ạ,
Em cám ơn!

Vinhdq164

Xe buýt
Ipad 4 ra đời từ thủa nào r thì sao còn 95-98 dc ạ. Cố gắng thêm chút ít nhất nên mua con air2 mợ ah thì may ra dùng ok hơn

bán.vé.số

Xe tải
Cứ hàng mới mà múc cụ ạ, nó có bảo hành (hết bảo hành chắc cụ cũng thu hồi vốn cái máy rồi). Cụ điều hành kinh doanh nên chắc không có thời gian mà đi đôi co cái máy cũ bị lỗi với bên bán.

sherlock cốc

Xe buýt
Cụ mua ipad máy cũ thì ra đời khoảng 5 năm là dc chứ đời sâu quá thì làm sẽ hơi chậm, nhưng mua buôn kiểu cụ thì toàn hàng dựng thôi nên hên xui.

dattuyet_sghn

Xe điện
Ipad 4 chỗ em để cho mấy bà nội/ngoại/giúp việc bật nhạc thiếu nhi dỗ trẻ con ăn bột thôi :)

IPad 4 giờ cho còn chả muốn lấy chứ mua làm gì nữa
Thế mà bọn cửa hàng nó mồi chài em bảo có lô máy vẫn còn đẹp 98% :)) ngân sách 30tr dư sức trang bị cho 8 bạn sales :) em ngợ ngợ, em bảo đứa văn phòng kiểm tra mua loại 3tr/máy thì mua loại nào dùng ổn nó bảo mua Lenovo tab M8 Gen 2 được hàng mới full box :)

phuongmit

Xe cút kít
ipad 4 tầm này dỗ trẻ con ăn bột nó còn chả há mồm ra mà ăn, sale trang bị bèo nhất cũng phải cỡ air 2 thì mới làm việc dc

j23

Xe container
Ipad 4 ra đời từ thủa nào r thì sao còn 95-98 dc ạ. Cố gắng thêm chút ít nhất nên mua con air2 mợ ah thì may ra dùng ok hơn
Chuẩn rồi, mợ thớt cố lên chút mua cái Air2 lành hơn cực nhiều so với Gen 4 vì bản thân Air2 mới ngừng sản xuất đc gần 5 năm (dù đã 8 năm tuổi) và nổi tiếng là bền, ít lỗi. Mua theo lô thì cũng nên trả thêm thương gia 200-300K/máy để được thêm bảo hành 3 tháng, máy cũ thì thời gian bảo hành cực kỳ quan trọng vì gần như 100% hàng 5-6 năm tuổi đều được mở và tút tát hết rồi, nhưng cứ bảo hành 3-6 tháng là yên tâm, hàng láo lếu/dựng cực ẩu thì tụi nó ko dám bảo hành dài như vậy đâu :)
Ngày trước em dùng Air 1 chán rồi mới lên Air2 tầm cuối 2017, giờ vẫn còn đưa cho IT cơ quan nó dùng phà phà!

Chuẩn rồi, mợ thớt cố lên chút mua cái Air2 lành hơn cực nhiều so với Gen 4 vì bản thân Air2 mới ngừng sản xuất đc gần 5 năm (dù đã 8 năm tuổi) và nổi tiếng là bền, ít lỗi. Mua theo lô thì cũng nên trả thêm thương gia 200-300K/máy để được thêm bảo hành 3 tháng, máy cũ thì thời gian bảo hành cực kỳ quan trọng vì gần như 100% hàng 5-6 năm tuổi đều được mở và tút tát hết rồi, nhưng cứ bảo hành 3-6 tháng là yên tâm, hàng láo lếu/dựng cực ẩu thì tụi nó ko dám bảo hành dài như vậy đâu :)
Ngày trước em dùng Air 1 chán rồi mới lên Air2 tầm cuối 2017, giờ vẫn còn đưa cho IT cơ quan nó dùng phà phà!
Air2 tuổi cũng cao thế em nghiêng về PA mua Gen2 hàng mới cho lành được ko ạ?

j23

Xe container
Air2 tuổi cũng cao thế em nghiêng về PA mua Gen2 hàng mới cho lành được ko ạ?
Cái này tùy mợ chốt cho hợp với nhu cầu thôi, mợ xem nhé:
1. Môi trường sang trọng + cấu hình mạnh: Ipad
2. Môi trường bình dân + cấu hình yếu/đủ dùng + hàng mới + bảo hành dài: Lenovo
3. Cái nữa rất quan trọng: mức độ tương thích với phẩn mềm/ứng dụng mợ đang muốn apply lên máy..
Ví dụ cụ thể như em thì ko bao giờ e chọn con Lenovo vì môi trường đặc thù ko thể dùng bọn cấu hình yếu + nội tngoaji thất xìu/nhôm nhựa như Lenovo kia và em cần phải dùng bọn tích hợp tốt như Ipad, và bản thân e từng dùng và biết Ipad Air2 nó ổn ntn...
P/S: đến tầm này vẫn nhiều khách sạn/resort họ trang bị Ipad Air2/3 cho nhân sự dùng ;)
Tuổi cao thì với đồ công nghệ mợ cứ lấy sản phẩm khác Apple nhân đôi lên để so sánh, VD con Air2 8 năm tuổi là tương đương với con Lenovo/Dell/Asus...cùng tầm giá con Air2 và mới chỉ 3-4 năm tuổi

Cái này tùy mợ chốt cho hợp với nhu cầu thôi, mợ xem nhé:
1. Môi trường sang trọng + cấu hình mạnh: Ipad
2. Môi trường bình dân + cấu hình yếu/đủ dùng + hàng mới + bảo hành dài: Lenovo
3. Cái nữa rất quan trọng: mức độ tương thích với phẩn mềm/ứng dụng mợ đang muốn apply lên máy..
Ví dụ cụ thể như em thì ko bao giờ e chọn con Lenovo vì môi trường đặc thù ko thể dùng bọn cấu hình yếu + nội tngoaji thất xìu/nhôm nhựa như Lenovo kia và em cần phải dùng bọn tích hợp tốt như Ipad, và bản thân e từng dùng và biết Ipad Air2 nó ổn ntn...
P/S: đến tầm này vẫn nhiều khách sạn/resort họ trang bị Ipad Air2/3 cho nhân sự dùng ;)
Tuổi cao thì với đồ công nghệ mợ cứ lấy sản phẩm khác Apple nhân đôi lên để so sánh, VD con Air2 8 năm tuổi là tương đương với con Lenovo/Dell/Asus...cùng tầm giá con Air2 và mới chỉ 3-4 năm tuổi
Nhân viên của em cũng không cần đồ công nghệ cao, vì khi cần chụp mẫu sản phẩm đẹp em đã có Caramen chụp riêng rồi, em trang bị Tab để các bạn theo dõi tương tác bán hàng, và khi nào cần em có thể kiểm tra online, họp qua zoom thì online mọi lúc, mọi nơi được :) để không bị báo là điện thoại em hết pin hoặc đt không vào zoom ..,

refund37

Xe hơi
F1 nhà em dùng cái air2 từ 2015 đến giờ vẫn ok mà, mới thay pin.

j23

Xe container
Nhân viên của em cũng không cần đồ công nghệ cao, vì khi cần chụp mẫu sản phẩm đẹp em đã có Caramen chụp riêng rồi, em trang bị Tab để các bạn theo dõi tương tác bán hàng, và khi nào cần em có thể kiểm tra online, họp qua zoom thì online mọi lúc, mọi nơi được :) để không bị báo là điện thoại em hết pin hoặc đt không vào zoom ..,
Ko cần show off thì mợ dùng luôn hàng mới 100%, nhớ tham khảo thêm thật kỹ đội bán Lenovo về Cấu hình Lenovo Gen2 đó với các phần mềm bán hàng + phần mềm tương tác như mợ đang nhắm đến nhé! Nếu OK thì MÚC THÔI!
Như thế là Nhẹ Đầu nhất mợ ợ :D

Em không thạo về công nghệ lắm nên em vào đây hỏi nhanh các cụ cho em xin ý kiến với ạ,
Em đang trang bị cho khoảng chục sales của em mấy cái ipad để phục vụ bán hàng online, họp zoom, chụp gửi mẫu, vuốt lướt phây, tiktok...,
Em cám ơn!
I bát mà quất cụ ợ, lenovo đơ lòi mắt ra, con vịt nhà em dùng học olm mà nó còn mắng cho kìa.

Dungha

Xe điện
Tầm dưới 3 củ mua ipad hơi đuối. Vì sẽ chỉ mua được dòng quá cũ, ios quá thấp, đến lúc cài đặt phần mềm bách nhục. Cụ làm con mtb mới của tàu là hợp ngân sách.

tronghung103

Xe tải
Em cám ơn!
cố lên đc tí làm NOKIA T20 mới cứng mợ ah, hoàn VAT nữa thì cũng chỉ <3tr. màn 2k khá ổn

leejery

Xe hơi
Website
aivietnam.vn
Em cám ơn!
Em nghĩ cụ nên quan tâm tới mấy dòng tab của Tàu, Tầm giá này tìm Ipad thì hơi sida cụ ạ.