[Funland] Trang down nhạc lossless dành cho các audiphile và cách nghe nhạc lossless trên ip

Huyvaga

Xe tải
Em mới biết cái trang chiasenhac.com
Các cụ vào trang này có thể log in bằng nick facebook là được, còn không thì cứ reg nik bình thường là có thể down nhạc lossless miễn phí, em down ở trên này thấy rất nhiều bài hay.
Còn cụ nào muốn nghe nhạc lossless trên itune với cả iphone thì có thể chuyển đổi file FLAC sang ALAC ( vì bọn apple nó không nhận đuôi FLAC mà nó có hệ nhạc lossless riêng là ALAC ) bằng phần mềm sau dBpowerAMP
Link down: http://www.mediafire.com/download_repair.php?dkey=0ph3j394abk&qkey=ehavvjij8h6bjva.
Các cụ down về rồi, giải nén ra, cài các file dBpoweramp-CDWriter-Registered-r3.exe, dMC-ref-codec-pack.exe, dMC-R13.3-Ref-Registered.exe
Rồi vào cái thư mục plugin and extra cài thêm 2 cái dBpoweramp-Codec-[Audio_Info].exe với dBpoweramp-Codec-m4a.exe, cụ nào có nhu cầu nghe thêm thêm thể loại nào nữa thì có thể cài tùy thik.
Xong xuôi các cụ chỉ cần click chuột phải vào file nhạc rồi chọn " converter to " chọn apple lossless thoai là các cụ đã có file để add vào itune để nghe nhạc roài

Chỉnh sửa cuối:

Bo_Tun

Xe buýt
Trang này hay quá, ko cần đăng kí mà chỉ cần mời các cụ min mod bên đấy xơi acc yahoo hoặc gmail là vào tải nhạc ầm ầm. Có khi down xong được 1 bài là đã nổi tiếng trên toàn mạng rồi

Huyvaga

Xe tải
Trang này hay quá, ko cần đăng kí mà chỉ cần mời các cụ min mod bên đấy xơi acc yahoo hoặc gmail là vào tải nhạc ầm ầm. Có khi down xong được 1 bài là đã nổi tiếng trên toàn mạng rồi
Tks cụ, em đúng là ko biết cái vụ lấy acc này, nhưng mà may quá được cái em bảo mật acc bằng số điện thoại cá nhân, nên ai muốn vào acc của em phải có mật khẩu cấp 2 gửi về điện thoại cá nhân thì mới vào được acc.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Trước E hì hục rip lô CDs đc khoảng 60GB hỏng toi cái ổ DVD của E Macbook mà nghe chả ra sao. E quay lại dùng CD cho lành!

Huyvaga

Xe tải
Hi hi, dùng CD thì cũng bất tiện cái là cứ phải cho đĩa ra đĩa vào, e dùng cái kết nối bluetooth với cả iphone, muốn nghe thì cứ cầm điều khiển cái iphone thấy cũng tiện, vì thật ra tính em cũng lười, lúc nghe nhạc là chỉ muốn hưởng thụ nằm ườn ra trên ghế sofa.

Civic TN

Xe lăn
E đánh dấu đê down về xem sao

duytrung

Xe buýt
Website
www.otofun.net
E đánh dấu để lát thử luôn .

hiep1750

Xe buýt
các cụ có trang nào down nhạc DTS hoặc Wav thì cho mình xin link với nhé, thanks

xuanha_ng

Xe điện

tieunhilang

Xe điện
Em mới biết cái trang chiasenhac.com
Các cụ vào trang này có thể log in bằng nick facebook là được, còn không thì cứ reg nik bình thường là có thể down nhạc lossless miễn phí, em down ở trên này thấy rất nhiều bài hay.
Còn cụ nào muốn nghe nhạc lossless trên itune với cả iphone thì có thể chuyển đổi file FLAC sang ALAC ( vì bọn apple nó không nhận đuôi FLAC mà nó có hệ nhạc lossless riêng là ALAC ) bằng phần mềm sau dBpowerAMP
Link down: http://www.mediafire.com/download_repair.php?dkey=0ph3j394abk&qkey=ehavvjij8h6bjva.
Các cụ down về rồi, giải nén ra, cài các file dBpoweramp-CDWriter-Registered-r3.exe, dMC-ref-codec-pack.exe, dMC-R13.3-Ref-Registered.exe
Rồi vào cái thư mục plugin and extra cài thêm 2 cái dBpoweramp-Codec-[Audio_Info].exe với dBpoweramp-Codec-m4a.exe, cụ nào có nhu cầu nghe thêm thêm thể loại nào nữa thì có thể cài tùy thik.
Xong xuôi các cụ chỉ cần click chuột phải vào file nhạc rồi chọn " converter to " chọn apple lossless thoai là các cụ đã có file để add vào itune để nghe nhạc roài
Thanks cụ, nhưng cái trang Chiasenhac kia làm gì có nhiều nhạc lossless đâu, toàn nhạc 320kb bung ra cho dung lượng lớn.

dhtl0402

Xe hơi
Sao không nghe qua mạng luôn cụ, không biết chất lượng qua mạng với down về máy có khác nhau không.

xuham12

Xe hơi
Thanks cụ, nhưng cái trang Chiasenhac kia làm gì có nhiều nhạc lossless đâu, toàn nhạc 320kb bung ra cho dung lượng lớn.
không dám nói 100% nhưng cũng khoảng 90% thi thoảng lắm mới có như cụ nói :D