[Công nghệ] Tráng lốp chống đinh. Các cụ đã làm chia sẻ

Daewoo Nubira 2O19

[Tịch thu bằng lái]
Đây là những chia sẻ về keo tự vá từ góc nhìn của một người làm về lĩnh vực vỏ lốp xe. Thông tin rất hữu ích dành cho các bác sắp sử dụng sản phẩm này tham khảo.

"Việc tráng 1 lớp keo chống đinh (keo tư vá) được quảng cáo như một " phương thuốc thần kỳ" dành cho lốp xe khi vận hành trên đường toàn đinh tặc như Việt Nam. Rất nhiều người có xe vì nghe theo những quảng cáo hấp dẫn mà sử dụng mà bỏ qua các tác hại về sau của nó. Những người làm vỏ như em hơn ai hết biết rất rõ về những tác hại này. Có thể các anh làm cái vụ " tráng keo" này sẽ ném đá em dữ lắm đây:

1. Một khi đã tráng lớp keo tự vá thì các anh đừng nghĩ tới chuyện vá được lốp xe nữa nhé. Trường hợp keo tự vá sẽ ok nếu gặp đinh bé, còn đinh to thì thua luôn. Bởi vì không có cách nào vá được, chỉ có nước quăng luôn cái vỏ. Ngoài ra lớp keo có khả năng bị xì ra ngay tại lỗ đinh.
2. Nên nhớ, phần keo tư vá bản chất là chất lỏng đặc, khi vận hành trên cung đường nóng và liên tục, phần keo có khả năng bị chảy ra. Ngoài ra, khi di chuyển liên tục, với lực li tâm, chất lỏng bị dịch chuyển không ngừng dẫn đến việc bánh xe không thể giữ được sử ổn định của nó. Không tin anh nào đang xài loại lốp này cứ tìm chỗ nào có máy cân bằng động HUNTER, đưa lên máy nó đo là ra ngay. Sai số bị thiếu có khi lên đến 800gr.
3. Khi bắt đầu tráng lớp keo này, anh em có nghĩ là vỏ xe khi can thiệp lớp keo này, thì vỏ xe mình mới mua hoàn toàn sẽ bị mất hiệu lực bảo hành của hãng không? Vì các hãng lốp xe chỉ tiếp nhận bảo hành, khi vỏ xe chính hãng chưa bị can thiệp cái gi khác.

Đây là những điều em chia sẻ, với những loại tráng keo tự vá đã xuất hiện trên thị trường. Quan điểm của em là KHÔNG NÊN sử dụng keo tự vá."

Theo FB Bảo Ân
Em ghét nhất lốp bị xì hơi châm kim, thậm chí ko tìm ra dc lỗ thủng, ức chế lắm.
Em đổ mịa keo tự vá vào là hết.

Cứ vài ngày lỗ châm kim nó lại xì gần hết hơi, rất ức chế.

Kia Cerato 2020

[Tịch thu bằng lái]
Đây là những chia sẻ về keo tự vá từ góc nhìn của một người làm về lĩnh vực vỏ lốp xe. Thông tin rất hữu ích dành cho các bác sắp sử dụng sản phẩm này tham khảo.

"Việc tráng 1 lớp keo chống đinh (keo tư vá) được quảng cáo như một " phương thuốc thần kỳ" dành cho lốp xe khi vận hành trên đường toàn đinh tặc như Việt Nam. Rất nhiều người có xe vì nghe theo những quảng cáo hấp dẫn mà sử dụng mà bỏ qua các tác hại về sau của nó. Những người làm vỏ như em hơn ai hết biết rất rõ về những tác hại này. Có thể các anh làm cái vụ " tráng keo" này sẽ ném đá em dữ lắm đây:

1. Một khi đã tráng lớp keo tự vá thì các anh đừng nghĩ tới chuyện vá được lốp xe nữa nhé. Trường hợp keo tự vá sẽ ok nếu gặp đinh bé, còn đinh to thì thua luôn. Bởi vì không có cách nào vá được, chỉ có nước quăng luôn cái vỏ. Ngoài ra lớp keo có khả năng bị xì ra ngay tại lỗ đinh.
2. Nên nhớ, phần keo tư vá bản chất là chất lỏng đặc, khi vận hành trên cung đường nóng và liên tục, phần keo có khả năng bị chảy ra. Ngoài ra, khi di chuyển liên tục, với lực li tâm, chất lỏng bị dịch chuyển không ngừng dẫn đến việc bánh xe không thể giữ được sử ổn định của nó. Không tin anh nào đang xài loại lốp này cứ tìm chỗ nào có máy cân bằng động HUNTER, đưa lên máy nó đo là ra ngay. Sai số bị thiếu có khi lên đến 800gr.
3. Khi bắt đầu tráng lớp keo này, anh em có nghĩ là vỏ xe khi can thiệp lớp keo này, thì vỏ xe mình mới mua hoàn toàn sẽ bị mất hiệu lực bảo hành của hãng không? Vì các hãng lốp xe chỉ tiếp nhận bảo hành, khi vỏ xe chính hãng chưa bị can thiệp cái gi khác.

Đây là những điều em chia sẻ, với những loại tráng keo tự vá đã xuất hiện trên thị trường. Quan điểm của em là KHÔNG NÊN sử dụng keo tự vá."

Theo FB Bảo Ân
Thanks bác chủ top. Bài viết rất có ích

Mô Hình US

Xe hơi
Riêng cái quả giảm ồn 30% mà k ảnh hưởng đến các cái khác thì các hãng xe nó đã làm luôn rồi , bao nhiêu hãng với cả hàng nghìn kỹ sư chi niết bao tiền để muốn giảm độ ồn cho xe mà chả xong ..... cá nhân e thấy tráng kiểu này ít hợp với xe đi đô thị

xe em và nhiều người trong hội otofun đã làm đều thấy độ ồn giảm rõ, nguyên lý ứng dụng của nó theo khoa học quá hợp lý.

còn các hãng xe sẽ không làm vì họ sẽ thêm công đoạn vào việc sản xuất ô tô, cụ chưa xem phim về quy trình sản xuất xe của hãng Ford, càng tiết kiệm đc bao nhiêu thời gian và chi phí càng tốt, vì số lượng là hàng chục trăm nghìn xe bán ra, mỗi xe tráng lốp hết khoảng 30 phút tới 1 tiếng thì sẽ phải đầu tư nhiều tiền và thời gian. các option trên ô tô bán ra thị trường Việt Nam cũng được cắt giảm để có lãi cao hơn và thời gian làm nhanh hơn, giảm giá thành sản xuất, giá bán.

LamNg221

Xe máy
Em xin giá ạ

Sent from my SM-G920P using Tapatalk

Trungnt203

Xe đạp
Có cụ nào kiểm nghiệm thực tế chưa cho em biết kết quả cái?
Với giá cả ntn?

vuduynam

Xe hơi
Hiệu quả thật sự ko các cụ nhỉ

anhtho

Xe ngựa
Lốp e chắc loại có săm, thì có nên dùng ko cụ.
Mới cách đây vài tuần e chạy cao tốc HN-HP, đang 120 cây chuối/h thì ăn đinh ốc xe nào đánh rơi. May vào bánh sau và ngay gần lối rẽ vào trạm dừng nghỉ Hải Dương. E thấy xe rung lắc, hơi lạng đi phát và có tiếng động phía sau xe, biết có vấn đề liền đánh vào trạm nghỉ, lết đc đến cây xăng xuống xem thì lốp sau bên lái đã xuống hết hơi. Thế là thay lốp phụ vào chạy tiếp. Nghĩ lại vẫn ghê răng.

Có thể có tác dụng, ít nhất là xì hơi chậm hơn. Nhưng ko biết có làm hại săm không ???

vietlong2512

Xe máy
Giảm chống ồn 30% có vẻ hợp lý hơn là chống đinh, nhưng không biết có đc thế ko

winnghiepdu

Xe điện
các cụ cư đợi 6 thang nữa là biết ngay moi ng trai nghiem la rõ.

KhươngDuy.tm

Đi bộ
Xe cụ là đổ keo lỏng trực tiếp vào trong vành và lốp. Loại này phải tháo lốp ra tráng 1 lớp keo định hình vào mặt trong lốp. Xe e cũng tráng hơn năm nay ko vấn đề j. Hôm vừa rồi lên lazang khác nhìn ko ảnh hưởng j. Đinh 6ml vẫn ok.
Cụ cho cháu xin thêm ít lời khuyên về vụ tráng lốp vs ạ. Cho nhà cháu xin địa chỉ uy tín để làm vs ạ

ThangToan1975

Xe tải
Cụ cho cháu xin thêm ít lời khuyên về vụ tráng lốp vs ạ. Cho nhà cháu xin địa chỉ uy tín để làm vs ạ
Đi rất ok. E 2 năm nay ko phải bận tâm đến thủng lốp hay ăn đinh. Cụ đến chỗ Thi Đen lốp ngã tư Nguyễn trãi, khuất duy Tiến Thanh Xuân HN ĐT 0989146688

tuannam06

Xe hơi
Tráng xe máy dc ko cụ

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun

quanchihoa

Xe hơi
Em cũng xin địa chỉ làm uy tín và vài lời khuyên trước xem nên làm loại nào