[Funland] Trang phục, đồ dùng, câu chuyện thời bao cấp

heo-map

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
Mấy loại này chắc bền lắm cụ nhỉ ?
Không chỉ bền mà còn mốt và sang chảnh của thời đó nữa ợ.
Nhiều thanh niên mê mẩn như đồ hiệu bây giờ. Nhiều vụ trộm, trấn lột dép đã xẩy ra. hì

KarCHECK

Xe hơi
Website
karcheck.vn
Không chỉ bền mà còn mốt và sang chảnh của thời đó nữa ợ.
Nhiều thanh niên mê mẩn như đồ hiệu bây giờ. Nhiều vụ trộm, trấn lột dép đã xẩy ra. hì
Có mấy vụ đó luôn ak cụ. Chắc đam mê quá rùi hjj

heo-map

Xe tăng
Website
www.hoteljob.vn
Có mấy vụ đó luôn ak cụ. Chắc đam mê quá rùi hjj
Vâng, ngày xưa hay có đám thanh niên phục gần cổng trường cấp 3, thấy "bò lạc" đi gò, tông lào hay dép gi mới mới là ra trấn lột. Mũ cối tầu thì hay phi xe máy rồi "tạt" của các bác đi xe đạp. Bỗng dưng mũ trên đầu cuốn theo chiều gió mà bất lực, chỉ biết ú ớ...

heo-map

Xe tăng
Website
www.hoteljob.vn
Lại covid lần 2, buồn quá CCCM nhỉ

edorado

Xe tăng
Món này chắc chỉ các cm thời 6x và đầu 7x nhớ thôi, chứ 7x tầm chơi chơi vơi thì lúc đó ko còn nữa. :))

Em 8x đời đầu vẫn nhớ, cây dừa bằng phim nhựa, ngày xưa đi xem hay xí chỗ gần máy chiếu để lấy phim đứt

edorado

Xe tăng
Bọn em gọi là ngòi "Bà cõng cháu", sau này biết một tí thì thấy thiết kế để sản xuất đơn giản hơn ngòi "bụng chửa" vì cái bụng chửa kia cong óng lên. Nhưng biết thì ngòi Bà cõng cháu bền ngòi hơn, đều mực hơn. Đặc biệt là cái chuôi ngòi gắn bút chắc chắn hơn. Ngòi bụng chửa hay bị lỏng chuôi, chưa kể hay bị tòe đầu. Còn ngòi lá tre thì rẻ tiền hơn hai loại ngòi kia, ông bác em có tài mài lại đầu ngòi lá tre nên em toàng dùng ngòi này.
Em cũng hay mài ngòi bút bằng cái đít chén hoa hồng

edorado

Xe tăng
Màu đu đủ lúc đó đắt nên bố em quyết làm con màu lá mạ thành ra lại đẹp bác ạ, em vẫn nhớ đời 1987 có cái xi nhan với cần khởi động sơn đen chứ không phải mạ bóng.
Cả nhà em có em chạy mượt con xe BS51 nhất mà không bị ặc ặc =))
Con này ra côn nhanh nó chồm lên phát

edorado

Xe tăng
Chiếc xe này nguyên bản có cái càng Inox chắn phía trước lốc máy nữa thì phải. Eim nhớ hồi xưa có ông chắc mới mua xe đi vào ngõ nhà em tán 1 chị, ban ngày mà ổng va vào cạnh cổng gạch này xòe ra ngõ. Eim nhớ rất rõ ảnh bận bộ đồ Jeans mà ở 2 bên gối , khuỷu tay có táp các miếng da màu đen. Cái cổng này hơn 35 năm qua vẫn thế.
Con này cần khởi động xong thành phanh hay thành sang số gì đó, ngày xưa chỉ mon men nhìn chứ chưa được đi

xegiacmo

Xe container
Con bật bên phải giờ xăng ngon , đá xịn , bấc tốt nên bật phát nào ăn phát đấy chứ hồi em còn bé xài dầu hoả , bắc từ ruột chăn nên bật toét cả ngón cái mới lên lửa:D . Bật xong quên không rửa tay mà đi rửa rau , vo gạo thì thôi rồi mùi dầu .
Bác thớt up toàn đồ mới , con dép tiền phong dùng mũi dao hơ lửa hàn toe toét chứ mấy khi được chơi đồ mới . Dép gò đấy mà dẫm phải kít thì thôi rồi =))

piston

Xe container
Con bật bên phải giờ xăng ngon , đá xịn , bấc tốt nên bật phát nào ăn phát đấy chứ hồi em còn bé xài dầu hoả , bắc từ ruột chăn nên bật toét cả ngón cái mới lên lửa:D . Bật xong quên không rửa tay mà đi rửa rau , vo gạo thì thôi rồi mùi dầu .
Bác thớt up toàn đồ mới , con dép tiền phong dùng mũi dao hơ lửa hàn toe toét chứ mấy khi được chơi đồ mới . Dép gò đấy mà dẫm phải kít thì thôi rồi =))

Em cũng phải sống qua tháng ngày đó. Lười ko lên Ga, châm bếp tự hàn móng ở nhà, tay bỏng, muội dầu đen ăn vào nhựa chấu của Gò.

Về bật lửa, mấy mẫu Flower này thằng tàu toàn nhái của nước ngoài, cụ thể là bọn Áo. Trc cứ nghĩ bọn tàu nó tự sáng chế ra 😷

Tiên sư nó :D