Trang trại giao lưu đi các cụ các mợ ơi

doquocbinh

Xe buýt
Đẹp thế, h đã tự cung tự cấp được chưa.

Quangdung1974

Xe tải
Văn giang đất khá đắt. Cụ dạt xuống Khoái châu rẻ hơn. Cụ tạm hiểu đất 20n là đất cho thuê có thời hạn 20n. Để ổn định cần pải xem quy hoạch khu vực đất sẽ làm gì.
Hôm nào em với cuu giao lưu nhé, chúc mừng cụ đã có đất và quyết tâm giờ cứ từ từ làm từng hạng mục một. Nhà em trên Thái Nguyên cũng 3 ha đất đồi mà làm mất 8 năm mới ổn. Cụ nuôi 5 nhân sự là em phục rồi.

vietbamboo

Xe điện
Hôm nào em với cuu giao lưu nhé, chúc mừng cụ đã có đất và quyết tâm giờ cứ từ từ làm từng hạng mục một. Nhà em trên Thái Nguyên cũng 3 ha đất đồi mà làm mất 8 năm mới ổn. Cụ nuôi 5 nhân sự là em phục rồi.
Vâng. Hôm nào cho em ngó với.

thienpx

Xe buýt
Website
www.thuphanshop.com
Dây chuyền tự cung cấp cám cá cho cụ ổn chưa ?
Bật mí : Chó con em có 1 loại cám ( cho lợn sữa ) nhập từ Bỉ về cho ăn cực nhanh lớn, chó mẹ thì nhiều sữa. Nói chung hàng nhập chuẩn đấy cụ ạ !

vietbamboo

Xe điện
Dây chuyền tự cung cấp cám cá cho cụ ổn chưa ?
Bật mí : Chó con em có 1 loại cám ( cho lợn sữa ) nhập từ Bỉ về cho ăn cực nhanh lớn, chó mẹ thì nhiều sữa. Nói chung hàng nhập chuẩn đấy cụ ạ !
Cảm ơn cụ. Dây chuyền em không mua được. có 1 bên mang đến lắp nhưng không đạt họ lại mang về. Chắc em phải dùng loại thức ăn chìm thôi chứ nổi là bó tay rồi.
Món cám thì em chưa có nhu cầu dùng, hiện em chỉ nuôi mấy ông để chơi. Các ông ấy ăn cháo cụ ah

tung5917

Xe điện
Cảm ơn cụ. Dây chuyền em không mua được. có 1 bên mang đến lắp nhưng không đạt họ lại mang về. Chắc em phải dùng loại thức ăn chìm thôi chứ nổi là bó tay rồi.
Món cám thì em chưa có nhu cầu dùng, hiện em chỉ nuôi mấy ông để chơi. Các ông ấy ăn cháo cụ ah
Hôm trước em xin được của cụ 1 cây hoa ban đã trồng ở vườn. Chưa có buổi nào cafe cám ơn cụ. Ngày nào cũng đi làm về qua vp cụ ở Mỹ Đình.

vietbamboo

Xe điện
Hôm trước em xin được của cụ 1 cây hoa ban đã trồng ở vườn. Chưa có buổi nào cafe cám ơn cụ. Ngày nào cũng đi làm về qua vp cụ ở Mỹ Đình.
ah cụ ah! Ở đó có mấy cây, em bảo bạn ở đấy báo cụ lấy thêm cũng được. Hôm đó em cũng có ý chờ cụ nhưng vì công việc đột xuất nên em phải đi.
Vừa rồi em mới nhập về được 15 cây phải 1 người ôm mới đủ.

tung5917

Xe điện
ah cụ ah! Ở đó có mấy cây, em bảo bạn ở đấy báo cụ lấy thêm cũng được. Hôm đó em cũng có ý chờ cụ nhưng vì công việc đột xuất nên em phải đi.
Vừa rồi em mới nhập về được 15 cây phải 1 người ôm mới đủ.
Cây to thế thì cụ bán giá bao nhiêu? Em đang cần 1 cây hoa ban ở chỗ vườn em định đặt 1 cái ghế đá ngồi đọc sách .
Cây bé em sợ 10 năm nữa mới có đủ bóng mát.
Oạch, cây hoa ban mà phải 1 người ôm mới hết thì lại thành ra to quá :)

vietbamboo

Xe điện
Cây to thế thì cụ bán giá bao nhiêu? Em đang cần 1 cây hoa ban ở chỗ vườn em định đặt 1 cái ghế đá ngồi đọc sách .
Cây bé em sợ 10 năm nữa mới có đủ bóng mát.
Oạch, cây hoa ban mà phải 1 người ôm mới hết thì lại thành ra to quá :)
Cụ chỉ cần bóng mát chỗ đọc sách thì cụ nên trồng cây đường kính gốc khoảng 12-15cm là ngon. 1 cây này giá trồng bảo hành khoảng 7tr cụ ah. EM mua về chơi thôi đất nhà em rộng, trồng cây bé thì lâu quá dù em có hàng vạn cây bé rồi. Cây cùng lứa với cây của cụ em trồng xuống đất cũng to bằng cổ tay rồi đấy

laixeom

Xe hơi
Cá koi nhập khẩu này có đắt, nuôi có dễ không cụ? cũng thích nhung chua nuôi loại cá nhập này bao giờ.

thienpx

Xe buýt
Website
www.thuphanshop.com
Thức ăn chìm muốn nổi cụ thử trộn mỡ cá, dầu gan mực rồi sấy khô xem sao. Sợ là thức ăn chìm nó nhiều bột đá quá không nổi được thôi. Cám cá bên em vẫn là phun dầu vào rồi qua buồng sấy thì nó nổi đấy ạ !
Còn cái cám Bỉ kia là chuyên cho chó mới cai sữa thôi chứ k phải nuôi nó từ bé đến nhớn đâu. :D Vì nó đắt lắm . Đâu như 40-50k/ cân

Tungdd1410

Xe máy
bao giờ mới có cái nhà to để làm hồ cá như cụ nhỉ :x

superboy4ever

Xe tải
Em cũng có 1ha trên bavi, đất hương hỏa của các cụ để lại.
Đất của Kụ rộng thế có thể làm VAC quá tuyệt.
1. Kụ khoanh vùng trồng 100 cây nhãn muộn + Bưởi + Vú sữa + Bơ tính ra cũng phải 300 cây rồi. Các khoảng đất trống khi cây ăn quả còn nhỏ Cụ trồng chanh đào, gừng, xả, các loại rau, khoai, đu đủ, hồng xiêm. Ở bờ ao thả cá Cụ trồng dừa xiêm lùn, dừa thơm vừa có bóng mát, đẹp, thu hoạch quả năng suất cao.Cụ trồng cỏ voi (làm thức ăn cho gia súc, cá)
2. Cụ nuôi:
- Khoanh 1000m2 làm chuồng lợn cạnh bờ ao, cụ nuôi lợn rừng, lợn thịt (thải của lợn đổ xuống ao cho cá ăn). tận dụng các loại củ quả làm thức ăn cho chúng. Hoặc xây Biogas lấy phân bón cho cây, nước thải tưới cho cây.
- Nuôi 1 đàn ngỗng (giữ nhà) lại có trứng, bán ngỗng giống.
- Làm chuồng vịt cạnh ao (Thức ăn của vịt, phân vịt làm mồi cho cá).
- Những năm đầu cụ nuôi rô phi đơn tính, cá chim đặc tính của bọn này là ăn khỏe và mau lớn, nhanh đc thu hoạch. Rôi thì Cụ mới nuôi con trắm, con trôi, con chép, con trê để chén.
- Ao của cụ là phức hợp nên 2-3 năm cụ phải nạo vét một lần để giảm bớt bùn, phèn chua, lấy vôi khử, phơi khô mặt ao cho sạch mầm bệnh. Bùn dưới ao cụ múc đắp vào gốc cây ăn quả. Cây của cụ lúc nào cũng xanh tốt mà ko cần đến phân hóa học, chất lg quả tuyệt vời chắc chắn bán đc giá cao.
Đọc từ đầu thớt đến cuối em thấy đây là ý kiến đáng để cụ chủ tham khảo. Cụ chủ có thể nuôi thêm ít chim bồ câu nữa, rất nhanh lớn.

thienpx

Xe buýt
Website
www.thuphanshop.com
Đọc từ đầu thớt đến cuối em thấy đây là ý kiến đáng để cụ chủ tham khảo. Cụ chủ có thể nuôi thêm ít chim bồ câu nữa, rất nhanh lớn.
EM chả thấy chuyện xả thải lợn gà vịt ngan ngỗng xuống ao nuôi cá là hợp lý. Cụ biết 1 con cá rô phi từ lúc cá bột đến lúc xuất bán nó hết mấy cân cám không ? EM tính cám cho nó dễ nhé : chưa đến 1 cân = ~ 15.000 VNĐ. Nếu 1 đàn lợn chục con + 50 chục con gà nuôi nhốt chuồng, hàng ngày xả thải xuống ao thì 5000 con rô hơi bị ít để chén hết cái đống thải đấy. Hơn nữa, cá khác như chép, mè thì em ok, nhưng trắm trắng, trắm cỏ nó ăn món đấy chắc được ngày thứ 2 thì trắng ao. Vì cá trắm ưa sạch, nước bẩn ngày giở giời nó nổi cùng rô phi kín hồ. EM đi câu nhiều lần nhận thấy thế.
Chuyện xả thải chuồng nuôi xuống ao cá em không tán thành.
Hơn nữa 1 - 2 năm hút bùn, các cụ cứ nghĩ cái hồ nhà bác Bam Bô nó bé, em thấy nó rộng như hồ ba mẫu í, ai mà tát cạn vét bùn được, mà thuê mấy hút bùn thì chắc 5 xịch củ chắc đã xong ???

vietbamboo

Xe điện
Cá koi nhập khẩu này có đắt, nuôi có dễ không cụ? cũng thích nhung chua nuôi loại cá nhập này bao giờ.
cũng tùy loại cụ ah. Thường một trại uy tín của Nhật loại kém nhất đã là loại được lựa chọn để chơi rồi và được gọi là cá có chất lượng - chất lượng cao - chất lượng cực cao. Mức giá từ 1000 yên đến 50.000 yên/con 15-20cm. Về đến Việt Nam cộng thuế và phí thì thêm khoảng 50%. Nếu bán ra thì thường họ bán gấp đôi nghĩa là tăng 3 lần. Nếu quy tiền đồng VN thì 1 con cá có chất lượng khoảng 3 triệu đến 30 triệu cụ ah (Cũng có thể có lô hàng giá 30-50uSD/con tuy nhiên đây là hàng trôi nổi, như thế này thì chọn cá Việt đẹp còn hơn). Em thì dị ứng với hàng Tầu nên cá Tầu em gạt ngay khỏi suy nghĩ