Trang trại giao lưu đi các cụ các mợ ơi

nhasachhailong

Xe điện
nhìn mặt hồ mà lại muốn làm trang trại, trang trại của cụ khủng quá có vốn làm kinh tế thì hết ý

TuanPetrolimex

Xe tải
Em thì có mong muốn là có cái trang trại.
Mục đích để làm gì thì em mới chỉ nghĩ là để ở trong không gian rộng. được nuôi chó mèo, trồng cây cối và có mặt nước. Em chỉ mơ hồ thế thôi
Khi em mua thì em chỉ tính lúc đầu 1ha thôi. Nhưng rồi cứ cơi nới xung quanh thành thử có 2,5ha. Khu san nền lại, thì thấy mênh mông quá và vào đây xin ý kiến chuyên gia để mảnh đất hiệu quả hơn.
Dù làm gì thì làm em vẫn ưu tiên màu xanh và em chỉ kỳ vọng là nguồn thu đủ trang trải vận hành thôi.
Em nghĩ cụ nên đầu tư làm khu nghỉ dưõng sinh thái . Rộng thế cụ thích thì làm gì không có một khoảng trời riêng
Để không nó phỉ đi cụ ah , mà cụ cũng chỉ về cuối tuần chứ sao ở luôn đc , trừ khi cụ nhiều tiền đen quá đem đi rửa
Cụ không qua trọng quá mục đích kinh tế có thể làm khu nghỉ cao cấp tí , cũng đầu tư không quá nhiều , vừa hiệu quả kinh tế lại không lộm nhộm

Chỉnh sửa cuối:

vietbamboo

Xe điện
Em nghĩ cụ nên đầu tư làm khu nghỉ dưõng sinh thái . Rộng thế cụ thích thì làm gì không có một khoảng trời riêng
Để không nó phỉ đi cụ ah , mà cụ cũng chỉ về cuối tuần chứ sao ở luôn đc , trừ khi cụ nhiều tiền đen quá đem đi rửa
Cụ không qua trọng quá mục đích kinh tế có thể làm khu nghỉ cao cấp tí , cũng đầu tư không quá nhiều , vừa hiệu quả kinh tế lại không lộm nhộm
cảm ơn cụ. e định ở đó ah. cách cầu thăng long 3km. cầu nhật tân khoảng 3km. em thà mất thêm 15p đi lại hàng ngày nhưng thoải mái. e tính em ở lại nên ko cần ko gian lớn quá. e cũng không ó ý là khai thách khách. tốt nhất làm khu nghiên cứu ươm trồng cây giống là e khoái nhất. nhưng e ko ĉó chuyên môn

TuanPetrolimex

Xe tải
cảm ơn cụ. e định ở đó ah. cách cầu thăng long 3km. cầu nhật tân khoảng 3km. em thà mất thêm 15p đi lại hàng ngày nhưng thoải mái. e tính em ở lại nên ko cần ko gian lớn quá. e cũng không ó ý là khai thách khách. tốt nhất làm khu nghiên cứu ươm trồng cây giống là e khoái nhất. nhưng e ko ĉó chuyên môn
Nhà cháu ở phạm văn đồng , cụ cứ xúc tiến có dịp anh em off lên chơi với cụ giao lưu

Cobekeongot

Xe hơi
Cách đây hơn 1 năm em có 1 Thớt về xin tư vấn mua trang trại.
Đến nay việc đó đã xong đầu vào. Em đã mua 1 trang trại bên Đông Anh, kẹp giữa đường Thăng Long và trục Nhật Tân, mặt đầm Vân Trì.
Hiện em đã:
- cơ bản san nền xong,
- Hoàn chỉnh 4 cái hồ;
- lắp được 1 trạm điện.
- Làm xong hệ thống thoát nước, hàng rào.
-Cây cối em phủ khoảng được 40%/2,5ha. Cố gắng năm 2015 là phủ xanh được.
1 Hồ thì em thả được 1 đàn cá Koi để chơi (cá nhật và cá việt); 3 hồ thì cá thịt.
- Có 5 nhân sự ăn ở đó lâu dài

Hiện tại chỉ có vậy và đang lúng túng:
- Sẽ trồng cái gì để có thể có nguồn thu nuôi nhân lực?
- Hồ ao thế thì làm gì có hiệu quả.
- Em dự kiến sử dụng 0,5ha vào mục đích cố định chơi. Còn 2ha thì chới với chưa định hình rõ.
- Phương án xấu nhất là em cứ trồng hết cây phủ xanh um tùm lên như cái công viên ấy. Tha hồ mát và cá mú thoải mái.

Cụ mợ nào có kế hoạch gì hay thì tư vấn em với

Đây là mặt tiền

Đây là cá em đang nuôi có khoảng 450 con

1 trong 4 cái hồ em đã hoàn thành
Nhìn đẹp thế cụ.......

moongket

Xe điện
Cảm ơn cụ.
Cụ cảm nhận cũng không sai lắm đâu. Mục đích em mua trang trại là có chỗ em chui ra chui vào cho đỡ ngột ngạt. Em lại làm thiết kế cảnh quan nữa nên là có chút không gian để mà tự diễn tập cho cá nhân mình. Em thích hoa nên là dành thêm không gian để trồng và lưu các cây hoa em sưu tầm trong khoảng 10 năm qua. NHưng lúc đầu gói gọn trong 1ha thôi. Nhưng vì tham lam nên 2 lần cơi nới nó thành 2,5ha cụ ah. Phương án phủ cây kín thì em lên rồi và chuẩn bị đủ cây rồi. Nhưng vẫn thử tìm tòi xem có mô hình nào hiệu quả hơn của phần thừa ra kia. Nhân sự và điện nước 1 tháng em chi mất khoảng 50tr nên em muốn tìm cách cân khoản tiền đó để đỡ phải bỏ ra. Còn không kỳ vọng vào hoàn tiền đất và tiền đầu tư hạ tầng
vâng hồ to thế này
môi trường tự nhiên
nuôi cá mới tốt
hệ sinh thái vi sinh đầy đủ thì cá lớn nhanh mà khoẻ
mỗi tội nước ko trong bằng để ngắm các em nó :D

momoyama68868

Xe điện
Xin lỗi cụ chủ, klq, nhung em đang có việc gấp cần tìm cụ nào hôm trước đăng tin có trang trại gần Hồ Ba Bể tìm người trông nom. Em đang thất nghiệp định lên rừng trồng cây nuôi con để xoá đói giam nghèo cái. Cụ/mộ nao biết hoac thấy thớt trôi về đâu thì cho em xin cai link. Đa tạ các cụ/mơj

Jetu

Xe điện
Ngọng quá cụ ơi.
Mỗi ng mỗi ý mà cụ hihi
E có đất như cụ đầu tiên là e xchồng Vài loại cây xen kẽ . Cây ăn quả và cây lấy gỗ
Lấy cây ngắn ngày tạo thu nhập sớm . Còn những cây giá teij kinh tế cao loại lấy gỗ thì xẽ lâu đc thu hoạch hơn.
Ao hồ thì chắc chắn phải có . Nhưng hiện tại nuôi cá cảnh thu nhập e nghĩ ko ổn định bằng cá thịt
Tùy độ xâu của hồ cá ta có thể phân thành từ 4-5 tầng cá ( đặc thù của mỗi loài cá là sống và sinh trưởng ở . Tầng nước khác nhau ) vì vậy có thể nuôi đc nhiều loài cá trong . Hồ nuôi . Nên nuôi chép trắm rô làm chủ đạo .
Có điều kiện có thể nuôi . Số loài cá có tính kinh tế cao vd cá lăng cá quất . Trắm đen.
Với diện tích đất rộng như vậy .. chắc chắn phải thuê thêm ng làm . Vậy ta xẽ bổ sung thêm 1 số loại gia cầm hoặc động vật có giá trị kinh tế .
:D đấy là ý của em nếu bác thấy có chỗ nào hay thì nhặt thôi ạ he
Em thì ko có ao hồ chứ hiện em cũng chồng ít cây cối
Tuy ko có đất nhưng em cũng ko thuê đất mà em chơi kiểu bỏ vốn giống chồng tại nương nhà ng ta rồi khi nào thu hoạch thì chia đôi . Mình ko phải chăm sóc gì ạ . He

vietbamboo

Xe điện
Xin lỗi cụ chủ, klq, nhung em đang có việc gấp cần tìm cụ nào hôm trước đăng tin có trang trại gần Hồ Ba Bể tìm người trông nom. Em đang thất nghiệp định lên rừng trồng cây nuôi con để xoá đói giam nghèo cái. Cụ/mộ nao biết hoac thấy thớt trôi về đâu thì cho em xin cai link. Đa tạ các cụ/mơj
Em không biết việc đó rồi.
Chúc cụ sớm tìm được.

DVG

Xe điện
Hình như cụ ý nick là "heo map". Hú...3 hồn 7 vía....:))

momoyama68868

Xe điện
Vậy ạ. Đa tạ cụ. Mời cụ xơi chen rụou nhạt với nha chau ạ.

xe_cong_an

Xe buýt
trang trại ngon quá .....chồng thêm nhiều cây cho bóng mát nữa thì ngon , mở du lịch sinh thái cho các gia đình ,có cắm trại luôn

chisu1308

Xe tải
Cụ có nghĩ tới phuơng án tìm một cụ kĩ sư NN vừa tư vấn vừa quản luôn cho cụ luôn vì họ có chuyên môn mình có vốn mà ?

levantoi

Xe đạp
đẹp mà đầu tư ghê chúc cụ thành công với trang trại của mình

tuananh072012

Xe điện
em thấy trang trại cụ phần đất làm nông trồng cây có vẻ hơi ít , còn không cụ cứ chơi mấy món hàng độc nhanh có thu