Trang trại giao lưu đi các cụ các mợ ơi

thợ xây

Xe buýt
Em nghe đồn cụ chủ cũng là dân thiết kế .....em cũng họ nhà Kiến đây mà sao khoảng cách lại khác biệt đến thế, một người đại gia tiêu tiền quyển một người vẫn chỉ là anh kiếm Từng Su chứ đâu phải Kiến trúc sư nghe rõ mít tơ oai :D....đọc bài của cụ và những Cm thì em cũng thừa biết trong đầu cụ đã có sẵn hết ý tưởng và chi tiết cần phải làm gì rồi, từ cách cụ phân tích chọn vị trí địa thế và xem quy hoạch vùng để thấy được mối tương quan về giao thông, kinh tế, văn hóa phát triển của tương lai, từ đó cụ bỏ cả chục tỷ để đầu tư trang trại đó đâu phải chỉ là ngẫu hứng là mua mớ rau ngoài chợ......cụ là người cẩn thận cầu toàn và lại là tham gia diễn đàn OF cả ngàn người cụ cứ đưa ý kiến tham khảo xem cụ nào có cao kiến gì hay hơn thôi.....Cụ có câu hỏi làm gì để kiếm được nguồn thu chi trả chi phí cho trang trại khoảng 50 triệu/tháng thì cũng có nhiều ý kiến là trồng hoa màu và nuôi gia cầm ngắn ngày đó cũng là ý kiến rất khả thi, có thể dễ dàng thực hiện đc nhưng phải mất khá nhiều công sức cũng như cần 1diện tích và 1số lượng sản phẩm khá khá mới thực hiện đc mục tiêu 50tr/th..... mà tính cách của cụ chủ cũng không thích mô hình kiểu VAC này lắm bởi lẽ cụ chủ đã nói rất kỹ về thú chơi các loài hoa và các loài cá là đủ biết thú chơi công phu đòi hỏi phải bỏ công sức thời gian và chất xám như vậy để thấy phong cách thanh tao của cụ chủ thớt.... Nhà cháu chỉ có ý kiến nhỏ để cụ tham khảo xem sao, nếu đúng như những gì em phán về cụ thì cụ có thể trồng ít đào thế, đào cành, quất cảnh, hoa lan vừa chơi vừa ngắm vừa làm đồ biếu ý nghĩa khi tết về, cuối năm cụ đổ buôn thôi cũng bỏ túi cả tỷ, những cây này chăm sóc chỉ theo định kỳ chứ không phải ngày nào cũng chăm như gia cầm mà lại bẩn, còn về người chăm sóc thì ĐA những năm gần đây là nơi chuyên cung cấp đào quất cho HN, cụ thuê người cũng tiện và rẻ......nhà cháu từ lâu cũng có vài ý tưởng khá độc và lạ nhưng không biết bao h mới thực hiện được xin gửi cụ làm ý tưởng cho công viên thu nhỏ của cụ...

Cháu kết những ý tưởng của Cụ - Cụ inbook Cháu xin Sđt nhé .
Thanks

xuanlinh2708

Xe tải
Trang trại thu hoạch chủ yếu sầu riêng, các cây trái khác chỉ ít hoặc sang năm thu nhưng không đáng kể. Sầu riêng trung bình thu 45 tấn/năm thành tiền khoảng 2 - 2,2tỷ/năm + 200 triệu nguồn thu khác từ trang trại. Nhưng em không có thời gian nên mới cho thuê 800 triệu/ năm + 50 triệu tăng mỗi năm. Bác đoán thử em mua trang trại bao nhiêu. Em mới mua tháng 6 năm ngoái, khu vực Trà Cổ, Tân Phú.
cụ bật mí nốt đi, e tò mò quá!!!

thanhyk

Xe máy
cụ bật mí nốt đi, e tò mò quá!!!
Dạ em mua người quen của bạn cần bán gấp ạ, gần 7,5 tỷ (có 600m2 thổ), chủ vườn cũng xót vì gắn bó cả chục năm, vườn có đầy đủ nhà, ao cá, kho chứa, kể cả bầy gà đàn chó... Đâu chừng hơn tháng sau nghe cò bảo có người trước mua hụt giờ biết mình mua, nếu nhượng lại gửi mình 1 tỷ, nhưng mình để cho thuê thấy được giá (chỉ hơn năm là được 1 tỷ). Đầu năm cò lại hỏi bán hông, do mua chung với ông anh mới đi diện định cư đầu tư, ổng cần tiền bảo chú có tiền lấy luôn phần anh, còn không bán 9 tỷ vì anh cần. Mình chưa kêu bán vì tiếc. Giá Trà Cổ cũng mắc vì gần trung tâm thị trấn Tân Phú, đất lại gần du lịch Suối Mơ.

Chỉnh sửa cuối:

xuanlinh2708

Xe tải
Dạ em mua người quen của bạn cần bán gấp ạ, gần 7,5 tỷ (có 600m2 thổ), chủ vườn cũng xót vì gắn bó cả chục năm, vườn có đầy đủ nhà, ao cá, kho chứa, kể cả bầy gà đàn chó... Đâu chừng hơn tháng sau nghe cò bảo có người trước mua hụt giờ biết mình mua, nếu nhượng lại gửi mình 1 tỷ, nhưng mình để cho thuê thấy được giá (chỉ hơn năm là được 1 tỷ). Đầu năm cò lại hỏi bán hông, do mua chung với ông anh mới đi diện định cư đầu tư, ổng cần tiền bảo chú có tiền lấy luôn phần anh, còn không bán 9 tỷ vì anh cần. Mình chưa kêu bán vì tiếc. Giá Trà Cổ cũng mắc vì gần trung tâm thị trấn Tân Phú, đất lại gần du lịch Suối Mơ.
trang trại của bác giá trị ở vườn sầu riêng lâu năm, mà lại mua của người quen nên yên tâm về chất lượng cây, chúc mừng bác!!!

thanhyk

Xe máy
Cũng có người bạn ông anh thích, nhờ kiếm cái trang trại tương tự. Mất 2 tháng kiếm không ra, miếng thì cây nhỏ chưa cho thu mạnh, miếng thì thuộc xã khác giá trị thấp, miếng thì giá cao, miếng có giá rẻ thì sổ xanh, phần lớn thì đất không màu mỡ nên không thu mạnh cho thuê rất thấp... Nói chung tìm không ra miếng có giá trị đầu tư sinh lợi tốt để giới thiệu. Nếu có bán, ông anh cũng bán người ngoài chứ chỗ bạn bè không dám bán, họ sẽ nói ăn lời với bạn bè à.

a_cheng

Xe điện
Trang trại thu hoạch chủ yếu sầu riêng, các cây trái khác chỉ ít hoặc sang năm thu nhưng không đáng kể. Sầu riêng trung bình thu 45 tấn/năm thành tiền khoảng 2 - 2,2tỷ/năm + 200 triệu nguồn thu khác từ trang trại. Nhưng em không có thời gian nên mới cho thuê 800 triệu/ năm + 50 triệu tăng mỗi năm. Bác đoán thử em mua trang trại bao nhiêu. Em mới mua tháng 6 năm ngoái, khu vực Trà Cổ, Tân Phú.
cụ ở HN hay ở đâu mà lọ mọ mua đc ở trong đấy ạ? :D

seeyou

Xe điện
Cháu có quen 1 a bạn bên Thái lan có ý tưởng khá hay về nông nghiệp, ko biết có áp dụng đc ở trang trại của cụ ko. Nếu cụ hứng thú cháu share cho cụ chút thông tin về ý tưởng xem liệu có làm đc ko
Cụ share cho em xin thông tin.

farmer.nb

Xe tải
Cháu có quen 1 a bạn bên Thái lan có ý tưởng khá hay về nông nghiệp, ko biết có áp dụng đc ở trang trại của cụ ko. Nếu cụ hứng thú cháu share cho cụ chút thông tin về ý tưởng xem liệu có làm đc ko
Cụ share cho em tham khảo với nhé.
Cảm ơn cụ!

thanhyk

Xe máy
cụ ở HN hay ở đâu mà lọ mọ mua đc ở trong đấy ạ? :D
Dạ, em ở saigon. Việc đầu tư này rất gấp và ngoài dự tính.
Em đầu tư vài thửa đất ở Nam Cát Tiên và 1 thửa ở hồ Đa Tôn. Có 3 lý do: 1) thích môi trường khí hậu sạch sẽ, cây cối, vườn tược. 2) có du lịch và tăng trưởng tốt. 3) giá còn tốt so với cơ sở hạ tầng, kinh tế địa phương, có tiềm năng tăng giá. Còn mục tiêu thì chủ yếu rẻ thì mua kiếm lời. Em nghiêng về du lịch, nghĩ dưỡng, homestay nhưng các miếng đó chỉ là đất có nhà cũ không sinh lời, hoặc trồng cây giá trị thấp (điều, cao su..).
Tự nhiên có kèo chủ cần bán gấp vườn đang thu mạnh, lại có khách đang thương lượng chuẩn bị đặt cọc. Em chỉ có 5 tiếng quyết định, sau khi hội ý thằng đệ người địa phương, cũng tìm hiểu sơ thu nhập vườn hàng năm, em chốt cọc luôn.
Hóa ra cái vườn này đem lại lợi ích nhất so với các dự định đầu tư ban đầu, đồng thời cũng trám vào 1 vị trí cần thiết trong kế hoạch đầu tư. Như vậy ở Tân Phú có 3 khu vực (hình tam giác nhưng hơi thẳng) phát triển du lịch em đều đầu tư: Nam Cát Tiên, Hồ Đa Tôn, Suối Mơ (vườn gần Suối Mơ thôi).

dungnv10

Xe tăng
em vẫn đang soi con vietlot

GỬI CCCM TRONG THỚT
Thớt này được cụ vietbamboo lập từ tháng 4.2015 với mục đích để giao lưu với những người có chung sở thích.
Tuy nhiên trong thớt đã xuất hiện nhiều bài viết có tính quảng cáo, rao vặt,mua bán, môi giới,... vi phạm nội quy diễn đàn và box Bất động sản.

Vậy thay mặt BĐH diễn đàn, em nhắc nhở và đề nghị các cụ các mợ Chã Nhỏ , Hero1972 , Palisade và cccm khác đã có bài sai phạm chấm dứt và chỉnh sửa/xoá những bài viết đó để thớt được tồn tại theo đúng tiêu chí ban đầu.

Sau 24h, nếu các bài vi phạm không được điều chỉnh, em sẽ căn cứ nội quy để xử lý.

Trân trọng.

Chỉnh sửa cuối:

thanhyk

Xe máy
Dạ, nhiều khi không rõ bài nào vi phạm, vi phạm gì... Bạn phụ trách thấy bài nào không đúng thì xóa giúp, chứ ban nick tội lắm a. Tks

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cháu úp hoa đầu đông 2019, vậy là cũng được 5 năm rồi từ ngày bắt đầu đào bới cải tạo

Cách đây hơn 1 năm em có 1 Thớt về xin tư vấn mua trang trại.
Đến nay việc đó đã xong đầu vào. Em đã mua 1 trang trại bên Đông Anh, kẹp giữa đường Thăng Long và trục Nhật Tân, mặt đầm Vân Trì.
Hiện em đã:
- cơ bản san nền xong,
- Hoàn chỉnh 4 cái hồ;
- lắp được 1 trạm điện.
- Làm xong hệ thống thoát nước, hàng rào.
-Cây cối em phủ khoảng được 40%/2,5ha. Cố gắng năm 2015 là phủ xanh được.
1 Hồ thì em thả được 1 đàn cá Koi để chơi (cá nhật và cá việt); 3 hồ thì cá thịt.
- Có 5 nhân sự ăn ở đó lâu dài

Hiện tại chỉ có vậy và đang lúng túng:
- Sẽ trồng cái gì để có thể có nguồn thu nuôi nhân lực?
- Hồ ao thế thì làm gì có hiệu quả.
- Em dự kiến sử dụng 0,5ha vào mục đích cố định chơi. Còn 2ha thì chới với chưa định hình rõ.
- Phương án xấu nhất là em cứ trồng hết cây phủ xanh um tùm lên như cái công viên ấy. Tha hồ mát và cá mú thoải mái.

Cụ mợ nào có kế hoạch gì hay thì tư vấn em với

Đây là mặt tiền

Đây là những phần em cập nhật mới hơn:
Hồ em đã xả nước

Cây em nhập về, 80% là cây hoa các cụ, mợ ah

Đây là đàn cá đã lớn hơn khi mới mang về, vỗ tay là chúng đến chơi với em rồi

Nhà cháu cập nhật một số hình ảnh mới

Tuyệt vời quá cụ

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Đúng rồi bác,lô nhà em đầu hồi,nhà vườn Mit hilltop thứ 2 xong đến biệt thự của bác Ngô Huy Cẩn bố của giáo sư Ngô bảo Châu.Đất sổ đỏ chính chủ bao sang tên bác nhé!
Em đi đường cao tốc đi HB thấy 2 bên đường đoàn đầu nhiều khu tiềm năng phết các cụ nhề. Chỗ đó thuộc xã nào các cụ nhỉ?

vietbamboo

Xe điện
GỬI CCCM TRONG THỚT
Thớt này được cụ vietbamboo lập từ tháng 4.2015 với mục đích để giao lưu với những người có chung sở thích.
Tuy nhiên trong thớt đã xuất hiện nhiều bài viết có tính quảng cáo, rao vặt,mua bán, môi giới,... vi phạm nội quy diễn đàn và box Bất động sản như

Vậy thay mặt BĐH diễn đàn, em nhắc nhở và đề nghị các cụ các mợ Chã Nhỏ , Hero1972 , Palisade và cccm khác đã có bài sai phạm chấm dứt và chỉnh sửa/xoá những bài viết đó để thớt được tồn tại theo đúng tiêu chí ban đầu.

Sau 24h, nếu các bài vi phạm không được điều chỉnh, em sẽ căn cứ nội quy để xử lý.

Trân trọng.

Cảm ơn Cụ đã ra thông báo.
Kinh mong các cụ đang hoạt động về BĐS dịch chuyển về ô BĐS cho phù hợp với nội quy.
Rất mong các Cụ, Mợ thông cảm.