Chi hội Trang văn hóa nghệ thuật ( trang này khác với trang VERY FUN của mợ Bóng nhá)

cháu lên 3

Xe container
phân biệt đàn ông với đàn bà à, đàn nào mà chẳng như nhau :))

subazu_thai

Xe buýt
Hnay mưa lại còn mất điện, e vào nhà mình chơi cũng vắng tanh vắng ngắt, chán quá cơ. E chui vào đây trú mưa post nhờ thớt mợ Rô bài thơ nhé:
Ngày xưa có mẹ
Thơ: Thanh Nguyên

Khi con biết đòi ăn
Mẹ là người mớm con muỗng cháo
Khi con biết đòi ngủ bằng tiết tấu
Mẹ là người thức hát ru con
Bầu trời trong mắt con ngày một xanh hơn
Là khi tóc mẹ ngày thêm sợi bạc
Mẹ đã thành hiển nhiên như trời đất,
Như cuộc đời , không thể thiếu trong con
Nếu có đi vòng quanh quả đất tròn
Người mong con mỏi mòn chắc không ai ngoài mẹ
Cái vòng tay mở ra từ tấm bé
Cứ rộng dần theo con trẻ lớn lên
Mẹ là người đã đặt cho con cái tên riêng
Trước cả khi con bật lên tiếng "mẹ"
Mẹ !
Cái tiếng gọi từ khi bập bẹ
Đến lúc trưởng thành
Con vẩn chưa hiểu hết chiều sâu.
Mẹ !
Có nghĩa là bắt đầu
Cho sự sống , tình yêu , hạnh phúc
Mẹ !
Có nghĩa là duy nhất
Một bầu trời
Một mặt đất
Một vầng trăng .
Mẹ không sống đủ trăm năm
Nhưng đã cho con dư dả nụ cười và tiếng hát
Chỉ có một lần mẹ không ngăn con khóc
Là khi mẹ không thể nào lau nước mắt cho con
Là khi mẹ không còn
Hoa hồng đỏ từ đây hoa trắng
Rồi những đứa bé lại chào đời và lớn theo năm tháng.
Biết bao người được làm mẹ trong ngày
Tiếng con gọi mẹ ngân nga khắp mặt đất này
Thành âm thanh không bao giờ vắng lặng.
Mẹ !
Có nghĩa là ánh sáng,
Một ngọn đè thắp bằng máu con tim
Cái đốm lửa thiêng liêng
Cháy ,trong bão bùng , cháy trong đêm tối
Mẹ !
Có nghĩa là mãi mãi
Là cho-đi-không-đòi-lại-bao-giờ
Cổ tích thường bắt đầu từ :
“Ngày xưa có một nàng công chúa…”hay “ngày xưa có một vị vua …”
cổ tích còn bắt đầu từ :
“ Ngày xưa có mẹ ….”

Dogia

Xe điện
úi Su nghiện hôm nay thuốc đủ liều hay sao mà đủ sức type dài thế:))

subazu_thai

Xe buýt
Copy post thì dài ngắn khác gì nhau đâu a :). Htrc định đọc rồi nhưng lại sợ a vs mọi ng bảo thằng này hay xúc động ko làm đc việc lớn nên chẳng dám đọc hôm nay trời mưa mất điện ko vc gì làm thì ngồi post chơi thôi ạ. :(

Toyota Celica

Xe container
Mời các cụ xem đoạn film tình cảm nhé
[video=youtube;qBzNHqoLXe8]http://www.youtube.com/watch?v=qBzNHqoLXe8&feature=player_embedded#at=261[/video]

X-one

Xe tăng
Đi làm éo gì mà suôtx ngày mất điện thía , xuống đây anh cho mày một can điện , một mình anh một trạm điện 250 V đường dây 35 KVA vừa làm anh vừa dòng dây ra sông để kích cá cải thiện sinh hoạt :D

Black_Dragon

Xe đạp
Mời các cụ xem đoạn film tình cảm nhé
[video=youtube;qBzNHqoLXe8]http://www.youtube.com/watch?v=qBzNHqoLXe8&feature=player_embedded#at=261[/video]
Một đoạn phim ngắn nhưng có ý nghĩa lám cụ chủ toạch a.

Dogia

Xe điện
Một đoạn phim ngắn nhưng có ý nghĩa lám cụ chủ toạch a.
Em chưa dám xem vì mạng lởm dưng thấy kụ giun_kim bẩu có ý nghĩa là em thấy có ý nghĩa dồi, chả cần phải xem nữa nhể cụ nhể :D

bây giờ mới xem được, em cũng chảy nước mắt rồi

Chỉnh sửa cuối:

Xe CutKit

Đi bộ
To cụ Toy: Xem Clip của cụ Toy e tí khóc. Cảm ơn cụ Toy!

E gửi các cụ tham khảo bài này ah. Coi như đọc báo giùm các cụ.

P/S: Các cụ đọc xong nhớ lưu ý cho trường hợp của mình ná!

Đố đàn ông dám chắc
Đến lúc này, vợ tôi mới đủng đỉnh đáp: “Thằng Tiến nó mang họ của ông, tôi thì dám chắc 100% nó là con mình. Nhưng tôi đố ông chắc chắn như vậy đấy!...".

Ngày thằng Tiến dẫn người yêu về ra mắt bàn chuyện cưới hỏi, tôi không soi mói, đòi hỏi gì hết mà chỉ có một yêu cầu duy nhất: “Cháu lấy thằng Tiến nhà bác thì nhất quyết phải đẻ cho được con trai! Thằng Tiến làm cán bộ, chỉ được sinh một đứa làm gương cho dân nên bác nói trước cho cháu biết đường mà tính”.
Tôi còn nghĩ mình nói vậy sẽ làm nó sợ, ai dè cô con dâu tương lai cười khúc khích: “Vậy thì dễ quá bác ơi! Thời nay sinh được con gái mới khó chứ con trai thì ai chả sinh được”.
Vợ tôi đang dở tay làm bếp, nhảy ngay vào: “Không được, cấm sinh con trai! Cháu về làm dâu của dòng họ nhà bác, phải sinh cho được con gái”.
Thế là con bé tái xanh mặt mày như phải đối diện với một áp lực nặng nề. Có cái lý nào ngược đời đến vậy? Từ trước đến nay người ta chỉ thích sinh con trai, cần con trai chứ ai lại “ép” sinh “vịt giời” bao giờ? Mà nữa, tôi cũng chưa bao giờ thấy ai sợ không sinh được con gái như người yêu thằng Tiến. Nó sợ đến mức, sau bữa cơm xin về luôn và còn nói với thằng Tiến rằng sẽ phải suy nghĩ lại chuyện cưới hỏi vì sợ không sinh nổi con gái như yêu cầu của vợ tôi.

Con bé về rồi, cuộc chiến của vợ chồng tôi nổ ra. Tôi quát tháo thần kinh của vợ có vấn đề, dở hơi mà mong có cháu gái. Bà ấy nhìn tôi đầy mỉa mai: “Ông già rồi mà thật lạc hậu, thời nay còn sinh con trai thì khổ muôn đời, chỉ sinh con gái là phúc đức cho cả họ”.
Nực cười cho suy nghĩ của vợ, chưa từng nghe ai nói sinh con gái mà lại sướng. Thế là vợ dẫn tôi đi chứng minh. Vào bệnh viện phụ sản, vợ xin danh sách sinh đẻ trong tháng đưa tôi xem. Cả trang dài, nhìn toàn thấy đánh dấu “nam”, lâu lâu mới thấy “nữ”. “Ô, thì thiên hạ người ta sinh con trai mình cũng phải sinh con trai, chứ chẳng lẽ để thua kém”, tôi lí lẽ.
Vợ lại dẫn tôi đến một trường mầm non lớn nhất trong thành phố. Các cháu xếp hàng xen kẽ một nam một nữ để tham gia trò chơi. Các bé gái đều có chỗ đứng, còn các bé trai phải bắt thăm để được chơi. Rất đông bé bị loại không được chơi đứng ở góc trường khóc thút thít. Rồi các giờ vui chơi khác cũng vậy, vài bé nam vây quanh một bạn gái nên lúc nào con gái cũng là “thủ lĩnh”.
Vợ đay tôi: “Ông thấy rồi nhé, đòi sinh cháu trai để sau này nó thiệt thòi vậy đấy. Rồi chưa kể đến việc ế vợ thì 3, 4 ông phải lấy một cô ấy chứ”.
Tôi cũng có chút hoang mang nhưng rõ ràng, tôi vẫn thấy con trai sướng hơn con gái. Tôi lấy mình làm dẫn chứng luôn: “Nói đâu xa làm gì, nhìn tôi với bà đây nhé, hiển nhiên là tôi sướng hơn bà”. Vợ tôi vặn lại ngay: “Ông chỉ tôi xem, ông sướng hơn tôi ở chỗ nào?”.
Tôi tuôn luôn một hơi: “Con mình sinh ra nó mang họ của tôi chứ đâu mang họ của bà? Cưới xong bà phải về nhà tôi ở, chăm sóc cho bố mẹ chồng. Hàng ngày bà phải lo từng bữa ăn giấc ngủ cho tôi, đầu tắt mặt tối bao nhiêu việc, còn tôi chỉ mỗi việc kiếm tiền”.
Vợ tôi vẫn cười: “Cái khổ của tôi như vậy chưa ăn thua gì với cái khổ của đàn ông phải chịu đâu”. Tôi nói tiếp: “Bà có nhớ bà phải từ chối chức Viện trưởng chỉ vì bà phải lo cho chồng con? Nếu là đàn ông thì bà đã không phải đánh đổi như vậy”.
Thế mà mặt vợ tôi vẫn nhơn nhơn: “Thế vẫn chưa khổ bằng đàn ông được”. Hết kiên nhẫn, tôi kêu lên: “Bà nói tôi xem, đàn ông có cái khổ nào mà hơn tất cả cái khổ của phụ nữ cộng lại nào?”.
Đến lúc này, vợ tôi mới đủng đỉnh đáp: “Thằng Tiến nó mang họ của ông, tôi thì dám chắc 100% nó là con mình. Nhưng tôi đố ông chắc chắn như vậy đấy! Đàn ông trên thế giới này không ai dám chắc con của vợ mình là con của mình hết. Nhất là sau này khan hiếm phụ nữ thì nguy cơ cánh đàn ông phải nuôi con người khác còn nhiều”.
Cãi nhau đến đây thì tôi thua cuộc. Vợ tôi mà đi làm công tác dân số thì đố có tình trạng nguy cơ “dư thừa” trẻ em giới tính nam và khan hiếm nữ, mà chẳng hề mất công sức, tiền của. Mà chết, thế này người ta lại đua nhau sinh con gái thì cũng nguy!
Nguồn: afamily.vn

Quách Tỉnh

Xe buýt
Dạo này em thấy nhà mình trở nên tao nhã hẳn ấy, thật luôn, yêu thế chứ :x

Dogia

Xe điện

Sophieinluv

Xe buýt

cháu lên 3

Xe container
sao các lão ko ăn chay nhể, em đề nghị hội mát đa 1 tháng ăn chay 1 ngày nhá, nhưng vẫn uống riệu :>

Toyota Celica

Xe container
Đúng đấy , Toy vào khóa thớt của quách tĩnh đê , nhôm nhựa và mất trật tự quá :))
Thớt này không chém gió nhá , thớt cũ Quách Tĩnh cho thêm thời hạn vài tuần ,nếu ko đông khách em sẽ gộp sang thớt ----- THÙNG RÁC nhé :))

Dogia

Xe điện