[Funland] Tranh cãi chuyện tuyển Việt Nam sẽ là 'rổ đựng bóng', ‘lót đường' ở World Cup 2022?

Theo bạn, Đội tuyển Việt Nam có vượt qua vòng loại thứ 3 World Cup 2022 ?

• Vượt qua

Lượt chọn: 36 24.5%
  • Không vượt qua

Lượt chọn: 111 75.5%

• Tổng bình chọn
    147

nhuataiche

Xe container
Cái tự nhục là cái gì thế? Lúc nào cũng vênh váo được ah???
Đá kém, dưới cơ nó thì chấp nhận thua còn tiến bộ chứ.
Cũng phải biết mình là ai để mà phấn đấu, đừng có cứ vỗ ngực ta đây, cái kiểu con hát mẹ khen hay.
Qua những trận này, mới thấy trình độ bóng đá của VN ở đâu với thế giới.
Để biết mình là ai thì dựa vào thông số chuyên môn, dựa vào đầu tư, quản lý điều hành, dựa vào kiến thức kinh nghiệm của hlv. Để biết mình là ai thì ko dựa vào lời tâng bốc của báo chí hay dựa vào lời nói và thái độ tiêu cực của những người mang danh cđv mỗi khi đội nhà thua trận.

VN mấy kỳ WC trước đều lót đường, lần này bay cao vào vòng 3, UAE nó trêu cợt kệ nó chứ. Ta làm tốt việc ta phải làm thì mặc kệ người khác nghĩ gì. Nếu ta tiếp tục tiến bộ thì ta sẽ cổ vũ cho UAE tiếp tục trêu cợt, vì thái độ nghiêm túc sớm muộn gì cũng cho những kẻ ngủ quên trên chiến thắng thua sấp mặt.

Fortuner_HT

Xe hơi
Nói chung vòng loại cuối World Cup 2022 là cơ hội để đội tuyển Việt Nam học hỏi, tiến xa hơn 😊

Kuu

Xe lăn
Cái tự nhục là cái gì thế? Lúc nào cũng vênh váo được ah???
Đá kém, dưới cơ nó thì chấp nhận thua còn tiến bộ chứ.
Cũng phải biết mình là ai để mà phấn đấu, đừng có cứ vỗ ngực ta đây, cái kiểu con hát mẹ khen hay.
Qua những trận này, mới thấy trình độ bóng đá của VN ở đâu với thế giới.
Em chưa thấy ai vỗ ngực, chưa thấy ai vênh váo cả. Tất cả đều nói rằng VN vào đến vòng 3 là tốt lắm rồi, mình chưa phải là đối thủ của các đội ở vòng 3.
Mọi người vui là vì bóng đá VN đã vào được sân chơi đẳng cấp hơn dù là ngồi chiếu dưới...

Hằn học làm gì hả Cụ trẻ >:/

xomo

Xe buýt
Em đang xem Pháp đá với Hung. Pháp dứt điểm còn chân gỗ hơn cả Hà Đức Chinh
Theo em khác biệt là tốc độ của cú dứt điểm cụ ạ. Đá với VN thì đảm bảo là không trượt phát nào.

Theo em khác biệt là tốc độ của cú dứt điểm cụ ạ. Đá với VN thì đảm bảo là không trượt phát nào.
Nếu coi Pháp là Việt Nam và Hungary là Campuchia. Việt nam mà hoà Cam ở Aff Cup chẳng hạn thì dân ta liệu có nhảy đổng lên chửi như gái goá mất gà ko nhỉ

Xe gia đình

Xe điện
Tranh cãi mất thời gian quá
Cụ nào chê tuyển VN là rổ bóng thì độ với em đi
Ai thua mất 5 chén mỗi trận
Nhờ Chã làm quan toà để cưỡng chế thi hành án :)

biahoihanoi

Xe lăn
FIFA phải học giáo dục VN. Các đội châu Á chơi với Châu Âu, Nam Mỹ phải được cộng điển kiểu vùng sâu vùng xa.

Nguyenhongson26

Xe tăng
FIFA phải học giáo dục VN. Các đội châu Á chơi với Châu Âu, Nam Mỹ phải được cộng điển kiểu vùng sâu vùng xa.
Học dốt thì có sâu,xa,hoàn cảnh khó khăn,gia đình chính sách thì vẫn cứ tượt thôi.
Chả phải đợi đến Fifa,các đội bóng chắc nó mang đội hình mạnh nhất đấu với mình??

xomo

Xe buýt
Nếu coi Pháp là Việt Nam và Hungary là Campuchia. Việt nam mà hoà Cam ở Aff Cup chẳng hạn thì dân ta liệu có nhảy đổng lên chửi như gái goá mất gà ko nhỉ
So sánh thế hơi khiên cưỡng cụ ạ.

scorp8x

Xe container
khi gặp top 4 hay kể cả top 8 châu Á quan trọng là cần có TA để cầm nhịp cho đồng đội thở và đưa bóng sang cho Quang Hải, Hoàng Đức hoặc Hùng Dũng phản công. Đội bạn ko vây ráp được mà dâng cao thì sẽ bị dính phản công và phải giữ quân sân nhà đề phòng hồi mã thương. Nếu có cả cặp TA+Hùng Dũng thêm QH thì đẹp, đội hình có thể phản công rất nhanh khiến bất kỳ đối thủ châu Á nào cũng không thể đè ngửa ra đá được, có thua cũng dễ chịu hơn. Ko thì có thể xài TA+ Quang Hải+ Hoàng Đức.
Hi vọng TA chú trọng hơn tới việc né va chạm nguy hiểm để tuyển còn được nhờ.
Tương lai gần tuyển còn có thể hi vọng vào Hai Long và Hữu Thắng Viettel cho vị trí trung tâm nhưng các cháu này còn cần trui rèn thêm.
Hàng công hi vọng những cái tên mới như Nguyên Hoàng, Xuân Tú, Nhâm Mạnh Dũng... Hàng thủ có hi vọng Đoàn Anh Việt, BHV Anh, gọi về Pendant...
Đây là những cầu thủ có thể chưa thành trụ cột ở tuyển ngay nhưng nếu tiến bộ tốt thì có thể trở thành những con bài chiến thuật, sự thay thế khi đội chính quá tải.
Tốt nhất là cho TA nghỉ tuyển, đưa ku khác vào luyện thành key. TA quá đen, đưa nó vào toàn thành chắp vá, đá đấm chiến thuật loạn cào cào chả hy vọng gì. Bđtg cũng đầy sao vô duyên với tuyển QG & khỏi đá :)

Alex.N

Xe buýt
Tốt nhất là cho TA nghỉ tuyển, đưa ku khác vào luyện thành key. TA quá đen, đưa nó vào toàn thành chắp vá, đá đấm chiến thuật loạn cào cào chả hy vọng gì. Bđtg cũng đầy sao vô duyên với tuyển QG & khỏi đá :)
Ai chả biết TA nó mong manh, vấn đề dù mong manh nhưng mỗi trận có mặt nó thì tuyến giữa đều ngon nghẻ k ai bằng được. Mấy năm liền TA nó chấn thương tuyến giữa k tìm đc ai hơn nó mới p cố đợi chứ thay đc khéo TA nó đã về vườn từ thời nào. Bác đưa phương án xem hiện có ông nào đá tốt hơn đc thằng bé này để ông P đưa vào đi :))

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Ai chả biết TA nó mong manh, vấn đề dù mong manh nhưng mỗi trận có mặt nó thì tuyến giữa đều ngon nghẻ k ai bằng được. Mấy năm liền TA nó chấn thương tuyến giữa k tìm đc ai hơn nó mới p cố đợi chứ thay đc khéo TA nó đã về vườn từ thời nào. Bác đưa phương án xem hiện có ông nào đá tốt hơn đc thằng bé này để ông P đưa vào đi :))
Gọi Kimmich về thay thế Tuấn Anh, bác ạ.

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Đá thì cứ hết sức mà đá thôi.
Còn thua hay thua đậm thì cũng bình thường.
Thắng mới bất thường.
Như U20 năm 2017 thôi.

Chỉnh sửa cuối:

BVTL

Xe điện
Người OF
Cứ đá như Hungary ở trận với Pháp thì kiểu gì cũng có điểm!

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Học dốt thì có sâu,xa,hoàn cảnh khó khăn,gia đình chính sách thì vẫn cứ tượt thôi.
Chả phải đợi đến Fifa,các đội bóng chắc nó mang đội hình mạnh nhất đấu với mình??
Lúc đó đội mạnh chỉ được dùng 6-7 cầu thủ thôi và nhất thiết là không cho thủ môn vào :D

nissantiida

Xe điện
Chưa có ai có đủ khả năng cầm nhịp trước đối thủ top đầu cả. TA nó có skills cầm bóng thành bản năng giữ bóng rất nhẹ nhàng.

vnvodoi

Xe tăng

Cái thằng Keo sokpheng đá cho campuchia rồi cụ ạ. Trình cũng không cao ,loại nó ra.

Còn mấy đồng chí 2003,2004 thì chưa đủ tầm.
Nhìn danh sách thấy nhiều, mà không biết trình ra sao. Đi xem giò cái đống này đá cũng phải mất thời gian lâu , không khả thi rồi ạ.