[Funland] Tranh cãi người đục tường cứu bé sơ sinh: Hàng xóm nói 'không', công an nói 'có'

obi

Xe tăng
Hôm trước xem ảnh em cũng hơi có tí thắc mắc trong lòng. Các chú vừa đục tường khoét vách mà sao quần áo tay chân sạch sẽ quá.

nguyencharlie

[Tịch thu bằng lái]
Cái này cũng do nghiệp vụ kém. Khi tới nơi yêu cầu tất cả những ai đã quay cảnh đục tường phải xóa bỏ hết sau đó mới nhận vơ là công của chúng mình có phải là ngon không.

• Vodka
Reactions: one

Nha Trang@

Xe điện
Ai cứu thì vẫn là người trước người sau. Bản chất không thay đổi gì cả. E ủng hộ để cơ quan chức năng xử lý an toàn và chuyên nghiệp hơn.
Cụ này KD CN mà hay có những còm ngược chiều thế nhỉ? Hay cụ muốn cho nó khác người đi mới bán được hàng nhiều.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ này KD CN mà hay có những còm ngược chiều thế nhỉ? Hay cụ muốn cho nó khác người đi mới bán được hàng nhiều.
Em thấy cái gì hợp lý thì nói mợ ạ. Mợ ko để ý chứ e bị gạch đá trên of đầy. Sợ thì đã ko nói ;))
Theo em mn cứ tách bạch chuyện nào ra chuyện đó cho thoải mái.

MiTa

Xe lăn
Tới còm này em vẫn chưa thấy anh tuyên truyền viên nhiệt huyết iu nghề xuất hiện nhở
Hay thối quá đến anh ấy cũng phải bỏ ky bỏ chổi mà chạy???:-??
Ai vậy lão? Lão réo tên xem nào. Vụ này chắc nhắm bưng ko nổi nên bỏ chạy cho chắc ăn.

Nắng nhạt

Xe điện
Chắc chắn rồi chứ còn sao nữa cụ, bịt trát là việc của
chủ nhà.

Lói chung nà không quan tọng nhưng quan tọng nà không nhận xằng

Khổ cái lại không phải là anh ấy đăng hay trả lời nhà báo mà lại là ai đó.
Thế tự nhiên được gọi vào bế cháu nhỏ để chụp ảnh đăng báo mà vẫn đồng ý thì mấy anh ấy mặt dầy còn gì

Mr.Alo

Xe lăn
Dân mình được cái nhiệt tình. Đôi khi lại không tốt cho nạn nhân cụ ạ. Nếu đơn giản xử lý trước, phức tạp nên để người chuyên nghiệp làm.
Em hỏi cụ, đục tường nhỡ gây tai nạn cho cháu bé thì sao?
thế nếu để cháu nó ko may làm sao thì thế nào , thấy mà không cứu trong khả năng mình là có tội đó cụ
cụ tin vào họ thế vậy sau ko may có sao nếu được giúp hãy từ chối đợi họ nha . chúc cụ may mắn

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Nói vậy thì quá coi thường những người dân quá. Mình cũng rất bức xúc khi đọc đến đoạn này, vì muốn tranh công đổ lỗi, bào chữa sai lầm cho cấp dưới mà xúc phạm lòng nhân ái, tính thiện của mọi người dân bình thường. Mình nghĩ những cán bộ như vậy nên loại khỏi đội ngũ Công an Nhân Dân?
Có ai gắp c ứt trong bể phốt bỏ sang bể nước sạch hay không?

Cavaho

Xe tăng
Lại nhớ chiện thàng cu con nít nặn tượng chú bộ đội và thàng công an.....

taplai2012

Xe ngựa
thế nếu để cháu nó ko may làm sao thì thế nào , thấy mà không cứu trong khả năng mình là có tội đó cụ
cụ tin vào họ thế vậy sau ko may có sao nếu được giúp hãy từ chối đợi họ nha . chúc cụ may mắn
Tùy trường hợp cụ thể cụ ạ. Không phải cứ nhiệt tình là đủ. Nếu đã báo cơ quan chức năng, họ đến kịp thời để họ làm. Cụ để ý hầu hết dân các nước ko bao giờ tự làm. Trừ nguy cấp tính mạng.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Sai nha cãi nhao với Dân vụ nài là dở rồi.... có khác chi cứ be ầm lên là Cứ t không thối đâu...! 1 lời đính chính lại cho xong cmn đê cứ ngồi xổm lên dư luận thế à.
Sai, be là T là c ứt nhưng không thối đâu

Chỉ khăn khẳn thôi

ung_sung_tu_tai

Xe container
Không biết ông KDCN này lúc bán hàng có oánh lái theo kiểu " thịt gì không quan trọng, miễn sao là thì lợn nhập chính ngạch, nó vẫn tốt hơn thịt ngoài chợ" để cãi khi người ta thắc mắc là thì này là đùi hay sườn, hay mông.

Ở đây người ta đang tranh cãi về việc là dân bảo dân cứu và cơ quan chức năng nhận là do họ làm.

Chứ không hề có ai tranh cãi là việc này để ai làm thì tốt hơn.

Ai cứu thì vẫn là người trước người sau. Bản chất không thay đổi gì cả. E ủng hộ để cơ quan chức năng xử lý an toàn và chuyên nghiệp hơn.
ai làm ko quan trọng, nhưng cần trung thực,tình huống khẩn cấp, dân họ ko chờ đc cứu hộ đến, họ làm luôn, tuy nguy cơ làm bị thương cháu bé lớn hơn vì họ ít kĩ năng, phương tiện như lực lượng cứu hỏa cứu hộ, nhưng đc cái họ cứu đc ngay cháu bé. Nhẽ ra khi công an tới, cháu bé đã đc đưa ra khỏi chỗ kẹt thì cũng ko nên nhận xằng là mình cứu, mình phá tường, vì chả để làm gì, oai hay công hay thưởng éo gì đâu? mà nên nói rõ, khi chúng tôi tới, cháu bé đã được người dân đục phá đưa ra khỏi khe tường, may mắn cháu bé vẫn bình yên, và đc người dân đưa tới viện kịp thời
túm lại là phải đàng hoàng
ko phải tranh cãi công ai, mà là vấn đề ở sự trung thực và tự trọng của xx có vẻ hơi xa xỉ :))
Dân mình được cái nhiệt tình. Đôi khi lại không tốt cho nạn nhân cụ ạ. Nếu đơn giản xử lý trước, phức tạp nên để người chuyên nghiệp làm.
Em hỏi cụ, đục tường nhỡ gây tai nạn cho cháu bé thì sao?
Em thấy cái gì hợp lý thì nói mợ ạ. Mợ ko để ý chứ e bị gạch đá trên of đầy. Sợ thì đã ko nói ;))
Theo em mn cứ tách bạch chuyện nào ra chuyện đó cho thoải mái.

Nha Trang@

Xe điện
Dân ta có kinh nghiệm khi báo CA đánh nhau thì lúc nào giải tán CA mới tới. Vì vậy trong trường hợp này đục tường cứu cháu bé trước là hợp lý.

Mr.Alo

Xe lăn
Tùy trường hợp cụ thể cụ ạ. Không phải cứ nhiệt tình là đủ. Nếu đã báo cơ quan chức năng, họ đến kịp thời để họ làm. Cụ để ý hầu hết dân các nước ko bao giờ tự làm. Trừ nguy cấp tính mạng.
người dân làm thì họ cũng biết đang làm gì cụ ạ , đâu cứ đâm vào làm đâu
còn cụ so với nước ngoài thì nó hơi lệch ... cơ bản là ngụy biện

lekimcuong

Xe tăng
Tội quyết liệt đưa thông tin sai sự thật lên các phương tiện thông tin đại chúng. Xử lý nghiêm.

taplai2012

Xe ngựa
người dân làm thì họ cũng biết đang làm gì cụ ạ , đâu cứ đâm vào làm đâu
còn cụ so với nước ngoài thì nó hơi lệch ... cơ bản là ngụy biện
Tất nhiên họ biết. Nhưng có những việc ko thể nói chay cụ ạ. Đấy là tại sao ở nc ngoài họ nghiêm ngặt việc nào ai dc làm, việc nào ko? Cứ phải dc đào tạo, cấp chứng nhận mới dc phép làm dù việc đơn giản. Trừ tình huống nguy cấp tới tính mạng, phải hành động ngay.
Em thì nghĩ cụ cảm tính quá nên ngụy biện đấy.

taplai2012

Xe ngựa
Không biết ông KDCN này lúc bán hàng có oánh lái theo kiểu " thịt gì không quan trọng, miễn sao là thì lợn nhập chính ngạch, nó vẫn tốt hơn thịt ngoài chợ" để cãi khi người ta thắc mắc là thì này là đùi hay sườn, hay mông.

Ở đây người ta đang tranh cãi về việc là dân bảo dân cứu và cơ quan chức năng nhận là do họ làm.

Chứ không hề có ai tranh cãi là việc này để ai làm thì tốt hơn.
Cụ đừng xiên việc này qua việc kia nó hèn người ra.
Em ko tranh cãi ai là người trực tiếp cứu cháu bé. Em chỉ nói nên để người có chuyên môn thực hiện.
Hy vọng cụ thông ra dc một chút, bớt xàm.

Cavaho

Xe tăng
Tội quyết liệt đưa thông tin sai sự thật lên các phương tiện thông tin đại chúng. Xử lý nghiêm.
Nếu mấy ông Dân kia mà đưa thông tin vu khống thì quân sai nha trương tuần đến bế đi trong phút mốt rồi.... lập thành tích chào mừng ngàu hậu của nghành ngay và luôn...