[Funland] Tranh treo phòng khách

King Neptune

Xe tải
Cho em hỏi là tác giả vẽ bà già hay cô gái thiếu nữ ạ?
con cháu ở nhà nó vẽ đó cụ, vẽ mẫu thật, mẫu cũng gần 50 sọi rồi , 2 con rồi. Cháu họa sĩ vẽ cô này chắc đã trẻ tới tận 20 tuổi rồi :>. Cháu nó có vẽ 1 bức khác cũng cô này nhưng nó tả kỹ quá, từng nếp nhăn luôn nên em hem thích lắm. Vẽ nhẹ nhàng như trên thôi là được. Em thấy bức này có sự mềm mại hồn hậu , đáng yêu của người phụ nữ.
Tranh sáng tác nên mình cũng quý, thích treo ở phòng khách mà chả đứa nào nó chịu móc lên tường cho :-w

King Neptune

Xe tải
Tranh phồn thực quá. Treo phòng khách sẽ có một nửa số khách … chê. Treo phòng ngủ cũng khó vì mẫu này không còn độ tươi trẻ… cái đẹp bị che khuấy.. hi
:)):)):))
các bác cũng toàn treo tranh của các cụ họa sĩ thời phục hưng xưa, toàn vẽ các cô phốt pháp bụng toa , mà toàn tranh kinh điển cả .
Em chả chơi mẫu tây, thì vớ được mẫu ta , tranh thủ cái đó cụ

safenoodles

Xe cút kít
Góc em hay ngồi độc tửu, cũng có chút ít thuỷ mặc. Bản thư pháp là bài Lâm giang tiên, lời bạt trong Tam Quốc, chữ cụ Lỗ công Nguyễn Văn Bách - người viết 3 chữ Văn Miếu Môn trên cổng Văn Miếu và mấy chữ trên tháp Hoà Phong cạnh Bờ Hồ.
Đẹp và ý nghĩa quá cụ ạ!

truongvnss82

Xe buýt
con cháu ở nhà nó vẽ đó cụ, vẽ mẫu thật, mẫu cũng gần 50 sọi rồi , 2 con rồi. Cháu họa sĩ vẽ cô này chắc đã trẻ tới tận 20 tuổi rồi :>. Cháu nó có vẽ 1 bức khác cũng cô này nhưng nó tả kỹ quá, từng nếp nhăn luôn nên em hem thích lắm. Vẽ nhẹ nhàng như trên thôi là được. Em thấy bức này có sự mềm mại hồn hậu , đáng yêu của người phụ nữ.
Tranh sáng tác nên mình cũng quý, thích treo ở phòng khách mà chả đứa nào nó chịu móc lên tường cho :-w
Con cụ giỏi thật ước gì con em nó cũng có năng khiếu vẽ vời

Cuaoctom

Xe hơi
Cá nhân e thích tranh nhiều màu sắc tươi sáng.

King Neptune

Xe tải
Con cụ giỏi thật ước gì con em nó cũng có năng khiếu vẽ vời
em lại mong có con cháu hay dâu rể làm bên y tế,bác sĩ .. Nhà nhiều người già yếu, ốm đau 😩.
Mấy môn nghệ nó liêu phiêu kiểu gì ấy. lúc chém gió thì hay, chứ lúc hữu sự thì chán lắm :))

chuot08

Xe lăn
Mỗi góc setup, mỗi màu đèn cũng thêm cảm xúc các bác ợ! :D

Bức trên e gọi là “Thị Màu của em”! :D

Thị Màu từ buổi theo chồng
Con giai cả cái làng Đông hoá buồn,
Chú tiểu quên cả đánh chuông
Sân chùa lá rụng đợi muôn năm về.
Cái ngày Thị bước qua đê
Có xe sang rước Thị về Thủ đô
Bãi ngô nát nửa bãi ngô
Anh ăn khoai mật vẫn khô cả mồm!
Cỏ may nhuộm tím hoàng hôn
Thằng Nô vừa khóc vừa ôm cột đình...

Ước gì chuyện cũ tái sinh
Dẫu nghèo anh cũng phân minh giúp Màu
Lẳng lơ nào tội gì đâu?
Có bao nhiêu tội đổ đầu cho anh!

langthangnoidau

Xe buýt
Em không biết gì về tranh, cho nên chỉ nói cảm nhận theo cái nhìn của mình. Hy vọng không bị ném đá.

Núi quá gần, mùa đông nên có tuyết phủ ở trên đỉnh.
2 cây trong hình, có lẻ , vào diễn tả mùa thu, nên lá chuyển màu.
Giá như hs, vẽ các ngọn núi xa ra, có lẻ, không làm cho người xem tranh, bị cảm giác, núi lấn áp hai cái cây trong hình, làm cho 2 cây nầy, trở nên yếu ớt.

Toàn cảnh bố cục bức tranh, không tạo ra cảm giác thoải mái, cho người xem tranh.
em thì nói ngắn hơn, là thấy xấu ạ :I

114hangbong

Xe lăn
em lại mong có con cháu hay dâu rể làm bên y tế,bác sĩ .. Nhà nhiều người già yếu, ốm đau 😩.
Mấy môn nghệ nó liêu phiêu kiểu gì ấy. lúc chém gió thì hay, chứ lúc hữu sự thì chán lắm :))
Em lại chả mong con cháu mình vất vả. Đời mình cơm áo gạo tiền thôi chứ đến đời bọn nó phải để chúng nó sống theo đam mê sở thích. Nếu nó giỏi thì người thiên hạ phải trả tiền cho sản phẩm của nó thì giàu có. Còn bình thường ra đời chúng nó thì đói làm sao được. Như con cụ thì đầy người sẵn lòng trả tiền mua trang của cháu, nét vẽ tình cảm, có hồn đẹp thế cơ mà.

King Neptune

Xe tải
Em lại chả mong con cháu mình vất vả. Đời mình cơm áo gạo tiền thôi chứ đến đời bọn nó phải để chúng nó sống theo đam mê sở thích. Nếu nó giỏi thì người thiên hạ phải trả tiền cho sản phẩm của nó thì giàu có. Còn bình thường ra đời chúng nó thì đói làm sao được. Như con cụ thì đầy người sẵn lòng trả tiền mua trang của cháu, nét vẽ tình cảm, có hồn đẹp thế cơ mà.
nghe cụ khen tranh em cũng mát lòng. Xem như động viên tinh thần cháu nó.
Thật ra tranh sáng tác đem triển lãm chứ khó bán lắm cụ ạ, thị trường tranh pháo cũng phức tạp. Có mấy tượng điêu khắc thấy bỏ lăn lóc phơi nắng phơi mưa ở sân trường , lúc em vào chơi thì thấy, rất đẹp, độc đáo, và thú vị. Nhiều đứa vẽ đẹp lắm nhưng việc bán được lại là chuyện khác. Bọn trường vẽ tốt nghiệp ra phần nhiều cũng toàn báo cô các bu các bá ở nhà nuôi thôi :D
Thôi thì mình có mong trong lòng thế thôi, con cái nó cũng ko đáp ứng kịp đâu. Toàn phải chiều theo ý chúng nó .

ford focus 2010

Xe điện
nghe cụ khen tranh em cũng mát lòng. Xem như động viên tinh thần cháu nó.
Thật ra tranh sáng tác đem triển lãm chứ khó bán lắm cụ ạ, thị trường tranh pháo cũng phức tạp. Có mấy tượng điêu khắc thấy bỏ lăn lóc phơi nắng phơi mưa ở sân trường , lúc em vào chơi thì thấy, rất đẹp, độc đáo, và thú vị. Nhiều đứa vẽ đẹp lắm nhưng việc bán được lại là chuyện khác. Bọn trường vẽ tốt nghiệp ra phần nhiều cũng toàn báo cô các bu các bá ở nhà nuôi thôi :D
Thôi thì mình có mong trong lòng thế thôi, con cái nó cũng ko đáp ứng kịp đâu. Toàn phải chiều theo ý chúng nó .
Em nói thật nhé, hoạ sĩ bán tranh sao nổi. Phải qua các nhà môi giới, làm nghề như em nhé :).
vì tranh vẽ lên theo cảm xúc + tài năng. Nhưng treo đâu, treo thế nào, lại rất cần người làm nội thất am hiểu về tranh ứng dụng vào thực tế, tình huống và hoàn cảnh cụ thể. Khá nhiều tác phẩm qua tay em đến với khách dùng.
tất nhiên tranh tác phẩm luôn kén khách. Thị trường mình, số người biết trân quý, chơi tranh còn ít. Giới nhà giàu mới nổi, thích nổi, họ tìm những thứ hoành tráng, cầu kỳ (mà rẻ càng tốt) để thiên hạ biết họ giàu cơ :).

114hangbong

Xe lăn
Em nói thật nhé, hoạ sĩ bán tranh sao nổi. Phải qua các nhà môi giới, làm nghề như em nhé :).
vì tranh vẽ lên theo cảm xúc + tài năng. Nhưng treo đâu, treo thế nào, lại rất cần người làm nội thất am hiểu về tranh ứng dụng vào thực tế, tình huống và hoàn cảnh cụ thể. Khá nhiều tác phẩm qua tay em đến với khách dùng.
tất nhiên tranh tác phẩm luôn kén khách. Thị trường mình, số người biết trân quý, chơi tranh còn ít. Giới nhà giàu mới nổi, thích nổi, họ tìm những thứ hoành tráng, cầu kỳ (mà rẻ càng tốt) để thiên hạ biết họ giàu cơ :).
Kts giỏi phải định hướng được cho gia chủ phong cách phù hợp nhất.
Nghĩ em lại tiếc vì trót thuê kts mà mặt bằng công năng lại do mình vẽ.
:((

comiki

Xe lăn
Mỗi góc setup, mỗi màu đèn cũng thêm cảm xúc các bác ợ! :D

Bức trên e gọi là “Thị Màu của em”! :D

Thị Màu từ buổi theo chồng
Con giai cả cái làng Đông hoá buồn,
Chú tiểu quên cả đánh chuông
Sân chùa lá rụng đợi muôn năm về.
Cái ngày Thị bước qua đê
Có xe sang rước Thị về Thủ đô
Bãi ngô nát nửa bãi ngô