[Funland] Tranh treo phòng khách

114hangbong

Xe lăn
Cụ vẽ hay quá, có chất riêng, e đoán cụ cũng ngoài 45
Cụ phán chuẩn thật.

:))
Tranh của em có chất liệu riêng, giấy vẽ là xin báo cũ của mợ L.C.D , còn màu vẽ là xin của con gái nó không dùng đến. Chắc không giống của ai cả.

Em ngoài 45 lâu lắm rồi ạ..! :((

quandaica2001

Xe buýt
Em thấy bức tranh không nổi bật được gì,thấy tù tù,cũng không thấy được vẻ đẹp của đại cảnh ở đây.Vẽ núi xa ra ,bỏ 2 cái cây hoặc là đưa nó về chỗ nào đó ít chiếm tầm nhìn bức tranh hơn.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Cụ chủ biết chuyện "đẽo cày giữa đường" chưa?
Nghệ thuật là rất khó đong đếm
Cụ bỏ tiền thì chỉ cần cụ thích là được
Đừng sợ người ta chê
Không bao giờ có nghệ thuật ko bị chê
Khách quan mà nói thì bức tranh này xấu dã man, hoạ sĩ đểu, nhưng ko quan trọng cụ ạ, miễn là cụ hài lòng.
cụ phán quá chuẩn, em đi xem tranh tại 1 cửa hàng lớn các em cứ thao thao tranh của hoạ sĩ này hoạ sĩ kia nổi tiếng, nhưng nói thật em chưa đủ tầm thẩm và thưởng thức, nên em chỉ mua những bức em thích vì chỉ là em mua em ngắm thôi.

xukthal.

Xe lăn
Nhưng vấn đề là thời khủng long chưa có 3 loại cây vàng, cam, tím kia ạ :))
ĐẤy chả phải là cây vàng cây bạc với hoa thau quả thiếc mà Đức vua Dịt dàng sai ông Đèng ông Đẹc đi đốn vào kỷ Giu-ra đó ư? :-??

xukthal.

Xe lăn
cụ phán quá chuẩn, em đi xem tranh tại 1 cửa hàng lớn các em cứ thao thao tranh của hoạ sĩ này hoạ sĩ kia nổi tiếng, nhưng nói thật em chưa đủ tầm thẩm và thưởng thức, nên em chỉ mua những bức em thích vì chỉ là em mua em ngắm thôi.
Cứ tranh Tuylip mà treo cụ ạ, ta theo số đông cho an toàn :-j

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Em nhờ Hoạ sỹ vẽ 1 tranh to (130 x 130) chủ để phong cảnh để treo phòng khách. Nay họa sỹ nhá trước bức tranh đang dần hoàn thiện. Thực lòng em cảm giác chưa ưng lắm, định góp ý chỉnh sửa một vài điểm chẳng hạn như thêm chi tiết cho 2 cái cây trung tâm nó mạnh mẽ hơn… Tuy nhiên em ngoại đạo nên góc nhìn về khoản này còn hạn hẹp nên sợ lại làm hỏng tranh…
Cụ mợ nhà mình ăn hiểu lĩnh vực này ngắm giúp em xem tranh ổn chưa và có nên chỉnh sửa gì nữa không với…
Vì chưa hoàn thiện thì em không nói về chi tiết, nhưnh bố cục thì hơi kì cục. Phong cảnh mà crop chặt thế này nhìn bức bối, tức mắt. Kiểu như cắt 1 phần của cả 1 tổng thể rộng hơn nhiều. Màu gắt kiểu daohaiphong nhưng ứ đạt. 3 cái cây nằm chính giữa nom khó chịu kinh lên được

hm.tuan

Xe điện
Em mù tịt về ní luận, tranh ảnh, nhưng em thấy xấu mù:
- Nhìn vào nó bức bối, chật.
- Bị núi chắn, chứ ko phải ngắm núi.
- Cảm giác khiêm cưỡng, cúi đầu nhiều...

TRƯƠNG AN

Xe tải
Hihi,

Lên đây hỏi sẽ là chuẩn "đẽo cày giữa đường" cụ ạ.

Nếu là em thì sẽ không đặt vẽ. Ra phòng tranh thấy bức nào ưng mắt thì mua thôi; kể cả tranh in cũng đẹp.

:)

caphale_89

Xe tải
Nếu là em thì em đi mua tranh hoàn thiện, cũng là tránh lâm vào thế khó, mà điều khó có thể sự báo trước được.. Một tác phẩm nghệ thuật mà đi hỏi trên này thì bao giờ đến hồi kết...

Nhimtiu

Xe container
Em nhờ Hoạ sỹ vẽ 1 tranh to (130 x 130) chủ để phong cảnh để treo phòng khách. Nay họa sỹ nhá trước bức tranh đang dần hoàn thiện. Thực lòng em cảm giác chưa ưng lắm, định góp ý chỉnh sửa một vài điểm chẳng hạn như thêm chi tiết cho 2 cái cây trung tâm nó mạnh mẽ hơn… Tuy nhiên em ngoại đạo nên góc nhìn về khoản này còn hạn hẹp nên sợ lại làm hỏng tranh…
Cụ mợ nhà mình ăn hiểu lĩnh vực này ngắm giúp em xem tranh ổn chưa và có nên chỉnh sửa gì nữa không với…
Em nói thật nha cụ cứ ném đá em thoải mái nhé. Tranh này chả có hồn gì cả nhìn như mấy cái tranh để gọi là trang trí hay che mấy bức tường không đc đẹp ở nhà. Kiểu tranh bày bán ở đg Hoàng Hoa Thám. Em cv hay phải đi xem tranh và cho khách mua tranh ở nhiều nơi, nhiều chỗ và cũng gặp khá nhiều các hoạ sỹ ở Hanoi. Nếu cụ chỉ đơn thuần muốn kiếm một bức tranh để treo phòng khách thì cụ có thể tham khảo làm một bức của cô hoạ sỹ trẻ Bình Nhi vẽ hoa sen xem sao? Cô ý theo Mật Tông và vẽ Sen khá đẹp hợp cho phòng khách, còn mỗi hoạ sỹ thường có các tác phẩm và phong cách riêng. Cụ xem thêm tranh cháu Xèo Chu vẽ, cháu ý vẽ rất đẹp nhưng tranh bán thì đắt đấy mà toàn bộ tiền cháu nó làm từ thiện hết. Cụ xem qua tranh Sen của cô Nhi thử coi nhé. Em lấy bừa 01 link trên mạng thôi, cụ muốn tìm hiểu thêm thì cứ xem tranh thực tế, nó khác bọt nhiều lắm cụ ạ. Em có thể mua 1.5-3.5k usd cho một bức tranh đẹp thực sự chứ tranh vẽ kiểu copy painting thì 500usd em thấy vẫn quá đắt mà treo lên nhìn khó chịu lém. Cụ nên tìm hiểu thêm nhiều trc khi mua thì hay hơn em thật:

Nhimtiu

Xe container
Em cùng cảm nghĩ như cụ :D Cảm giác như cỏ cho khủng long ăn ở kỷ Phấn trắng :))
Đùa chứ tranh treo kiểu này cứ đi xem tranh đã vẽ sẵn, bức nào hợp nhãn thì mua thôi chứ ko nên nghe người ngoài :)) Tầm chơi tranh chuyên nghiệp thì ở level khác rồi ;;)
Cụ Xukthal hôm nao đi xúc tranh cho em đi mới em làm tí tiền com nha. Cụ có xúc bức sau tay anh Khánh này không, màu đẹp đấy cụ lên phòng khách nhìn hơi bị hay. Tấm cỡ đó giá tầm 5-7k usd cách đây 5-7năm giờ chắc cũng 8-10k đấy mà k còn nữa òi. Khách em mua khá nhiều khoảng 5-7k/bức size tầm 1.2x1.5m gì đó.

Chỉnh sửa cuối:

diboduoimua

Xe tăng
Vì chưa hoàn thiện thì em không nói về chi tiết, nhưnh bố cục thì hơi kì cục. Phong cảnh mà crop chặt thế này nhìn bức bối, tức mắt. Kiểu như cắt 1 phần của cả 1 tổng thể rộng hơn nhiều. Màu gắt kiểu daohaiphong nhưng ứ đạt. 3 cái cây nằm chính giữa nom khó chịu kinh lên được
cảm giác ban đầu khi em nhìn tranh đúng y như cụ nhận xét.
Đúng ra, em ấn tượng và thích tranh Đào Hải Phong từ hồi em sinh viên đấy, chính thế khi biết đến tranh bác Hs mà em nhờ ở trên em thấy có gì đó rất đồng điệu. Tranh ĐHP là những khối màu gắt và siêu thực, còn tranh bác này là những mảng màu nổi bật nhưng theo kiểu nhẹ nhàng, gần gũi và cũng dễ trưng bày trong nhà hơn (với em). Lại sẵn đang cần tranh trang trí cho PK nên em đã đặt hàng luôn với kỳ vọng được một tác phẩm ưng ý…

Dan du an

Xe cút kít
Cụ Xukthal hôm nao đi xúc tranh cho em đi mới em làm tí tiền com nha. Cụ có xúc bức sau tay anh Khánh này không, màu đẹp đấy cụ lên phòng khách nhìn hơi bị hay. Tấm cỡ đó giá tầm 5-7k usd cách đây 5-7năm giờ chắc cũng 8-10k đấy mà k còn nữa òi. Khách em mua khá nhiều khoảng 5-7k/bức size tầm 1.2x1.5m gì đó.

View attachment 7267797
View attachment 7267798
View attachment 7267801
Trông tranh cụ đẹp quá nhỉ...