Trao đổi kinh nghiệm sử dụng Hyundai i30

ngaydoclap

Xe container
Quân cụ Ruồi đây, thay mặt cụ HardTop luôn :))

I30 và I30cw máy đã qua quy trình thử nghiệm khắc nghiệt (burning test) trước khi nó trở thành một cái tên trên thị trường xe hơi thế giới, và máy hai loại này hoàn toàn giống nhau, thậm chí I30 có phần bốc hơn vì vỏ xe có phần nhẹ hơn chút.

Cụ phải biết chắt lọc thông tin chớ nghe mồm thiên hạ hàng trăm hàng nghìn người khó lường hại tâm.

DangRua_I30

Xe máy
Úi xời em ko ăn đâu, hôm trước em ăn thịt ba chỉ nướng hàn quốc chán ben bét, lại còn đắt nữa chứ.
BÁc này nói thế không được, bác phải đến của hàng em ăn thử mới biết chứ ... Với lại em sẽ tư vấn cho bác ăn gì ngon ... Giá thành em đưa ra dành cho người Việt chứ không phải bán cho ngoại quốc bác ơi ....:77: Nói chung không thể chê được ... :21:
Ah... em không biết cụ Nubira là cụ nào .. Nhưng nói chung hàng bia hơi canh quán em toàn các bác đi I30 đến uông gần đấy ... heheheh .... Hôm nào lấy xe em cũng dựng ở đấy các bác vào chơi nhé ... Riêng bác nào đi I30 vào em giảm 10% ok chưa? kakakak:21:

HBO

Xe máy
BÁc này nói thế không được, bác phải đến của hàng em ăn thử mới biết chứ ... Với lại em sẽ tư vấn cho bác ăn gì ngon ... Giá thành em đưa ra dành cho người Việt chứ không phải bán cho ngoại quốc bác ơi ....:77: Nói chung không thể chê được ... :21:
Ah... em không biết cụ Nubira là cụ nào .. Nhưng nói chung hàng bia hơi canh quán em toàn các bác đi I30 đến uông gần đấy ... heheheh .... Hôm nào lấy xe em cũng dựng ở đấy các bác vào chơi nhé ... Riêng bác nào đi I30 vào em giảm 10% ok chưa? kakakak:21:
Cụ Nubira đấy off 1 hay 2 lần gì đấy rồi mất mặt luôn. ĐT em còn lưu số của cụ ấy mà chẳng biết nên để hay nên xóa :^):21:
Sao ở Hoàng Cầu mà lại có nhiều i30 ở đấy nhỉ? Lại có ông nào ăn mẻng đây. :^)
Cụ đăng rùa lấy xe chưa? Lấy rồi thì mời cụ tham gia Cờ lúp với bọn em nhé :6:

hành_khất_đêm

Xe điện
CW giảm thêm 10% nữa nhỉ cụ, hôm trước em ăn ở Nguyễn Chí Thanh thịt ba chỉ nướng, cơm chộn, canh kim chi, bánh gì mà giống há cảo TQ ấy + đồ uống, 3 vợ chồng tổng thiệt hại 560K VND

scb360

Xe tăng
Cụ Nubira đấy off 1 hay 2 lần gì đấy rồi mất mặt luôn. ĐT em còn lưu số của cụ ấy mà chẳng biết nên để hay nên xóa :^):21:
Sao ở Hoàng Cầu mà lại có nhiều i30 ở đấy nhỉ? Lại có ông nào ăn mẻng đây. :^)
Cụ đăng rùa lấy xe chưa? Lấy rồi thì mời cụ tham gia Cờ lúp với bọn em nhé :6:
sao em đi (b)với club mãi mà k béết cụ hbo nhỉ???:^):^)

scb360

Xe tăng
Vì 2 cụ đi ọp nhiều như nhau nên không biết nhau là phải :21::21::21:
ới, em off đầy đủ phết, cụ nói thế mất quan điểm, trừ mấy hôm thiếu mặt thôi, còn lại buổi nào em chả đi:21::21:

AnthonyEscape

Xe đạp
Đôi khi "Người Việt xài hàng Việt" vẫn tốt hơn hàng ngoại đấy các bác ơi. Em thấy so với I30, nếu mua Ếch 1 chân 2009 thì giá tương đương nhưng 2.3L, hàng Crossrover bác nhỉ!

tungcalo

Xe điện
Đôi khi "Người Việt xài hàng Việt" vẫn tốt hơn hàng ngoại đấy các bác ơi. Em thấy so với I30, nếu mua Ếch 1 chân 2009 thì giá tương đương nhưng 2.3L, hàng Crossrover bác nhỉ!
Cụ nói như Bộ Chính Trị ấy nhỉ? :21:
Fun tí thôi chứ Tùy cụ (b)

hieumy

Xe máy
Cho em hỏi có cụ nào đi I30 cw ở đây mà không có cửa nóc không? Sao giờ em thấy xe này mà không có cửa nóc cứ thiếu thiếu sao ý*-)

BMW735

Xe tăng
Các cụ làm ơn cho hỏi, cụ đi I30 biển số 30U 6261 có phải là thành viên Off nhà mình không ạ?

ngaydoclap

Xe container
CW giảm thêm 10% nữa nhỉ cụ, hôm trước em ăn ở Nguyễn Chí Thanh thịt ba chỉ nướng, cơm chộn, canh kim chi, bánh gì mà giống há cảo TQ ấy + đồ uống, 3 vợ chồng tổng thiệt hại 560K VND
Cụ ngẫm lại cái từ kim chi mà xem, cụ có biết "kim" hàm ý gì, "chi" hàm ý không ? Kim nghĩa là vàng đấy, chi nghĩa là chi tiêu, nôm na là "chi vàng". Cụ nghe cái từ kim ngưu bao giờ chưa ? Nó đắt là phải rồi, cụ lại gọi cả bát canh to tướng thế thì 560k là còn ít đấy, thế cụ có ăn hết sạch không? cụ mà nhỡ miệng gọi một nồi cơm kim chi xem, ôi thôi thôi em không dám tưởng tượng nữa :))

Chỉnh sửa cuối:

tungcalo

Xe điện
Cho em hỏi có cụ nào đi I30 cw ở đây mà không có cửa nóc không? Sao giờ em thấy xe này mà không có cửa nóc cứ thiếu thiếu sao ý*-)
Em chưa thấy CW lại không có cửa nóc bao giờ. Chỉ có Premier thì em thấy có xe không có

ngaydoclap

Xe container
Em chưa thấy CW lại không có cửa nóc bao giờ. Chỉ có Premier thì em thấy có xe không có
Cửa nóc là để thoát hiểm trên các dòng sông, xe mà không có cửa nóc thì ít nhất cũng phải có cửa gầm để đi thoát cho nhẹ nhàng chứ các cụ nhể :102:

hành_khất_đêm

Xe điện
Cụ ngẫm lại cái từ kim chi mà xem, cụ có biết "kim" hàm ý gì, "chi" hàm ý không ? Kim nghĩa là vàng đấy, chi nghĩa là chi tiêu, nôm na là "chi vàng". Cụ nghe cái từ kim ngưu bao giờ chưa ? Nó đắt là phải rồi, cụ lại gọi cả bát canh to tướng thế thì 560k là còn ít đấy, thế cụ có ăn hết sạch không? cụ mà nhỡ miệng gọi một nồi cơm kim chi xem, ôi thôi thôi em không dám tưởng tượng nữa :))
Bát canh còn nguyên cụ ạ, nó cay ko nuốt nổi, kô biết có phải tại kim nên nó cay hay ko :)):))

29S4968

Xe hơi
Các cụ ơi cho em hỏi, em mới lấy I30 Pre, song cái màn hình báo hành trình (khi bấm nút TRIP) chỉ báo số cây đã chạy, thời gian từ lúc chạy, khoảng cách còn lại đến khi hết xăng, nhưng hoàn toàn ko thấy cái thông số tiêu thụ xăng Trung bình (xxx km/l)...như vậy là em chưa biết chọn đúng chế độ hay xe em nó thiếu ợ?

Đa tạ các cụ.

XPQ

Xe lăn
Các cụ ơi cho em hỏi, em mới lấy I30 Pre, song cái màn hình báo hành trình (khi bấm nút TRIP) chỉ báo số cây đã chạy, thời gian từ lúc chạy, khoảng cách còn lại đến khi hết xăng, nhưng hoàn toàn ko thấy cái thông số tiêu thụ xăng Trung bình (xxx km/l)...như vậy là em chưa biết chọn đúng chế độ hay xe em nó thiếu ợ?

Đa tạ các cụ.
Cái thông số này em cũng tìm lâu lắm dồi,từ dạo xăng đắt mà cấm có phát hiện ra.Nghĩ cho cùng,vợ hai mình nó cũng khéo léo tế nhị lắm,có bao giờ nó lại khai hàng tháng với mình là tháng này em thịt được của anh ngần này .....ngần này bao giờ không???

tungcalo

Xe điện

Đa tạ các cụ.
Cái này i30 không có cụ ợ:102: