Trao đổi những vấn đề kỹ thuật liên quan đến Nissan X-Trail

Jimmy bui

Đi bộ
Số lượng người trên DD sử dụng X-Trail không nhiều, nhưng có nhiều người vẫn đang quan tâm và tìm hiểu về nó. Em mạo muộn mở thớt này để các anh em đang và sẽ sử dụng X-Trail cùng trao đổi những vấn đề:
- Bảo dưỡng phải làm gì
- Hòng hóc và địa chỉ tin cậy sửa chữa
- Chăm sóc và bảo quản
- ...
Mời các bác vào thảo luận nhé

Jimmy bui

Đi bộ
Mời các bác bơi hết vào đây

tomminhhuy

Xe máy
Xe em sau khi thay acquy thì bị lúc tắt máy không tự động unlock cửa (phải bấm mở).
Em có nhớ là setup bằng chìa khóa nhưng không chính xác. Cụ nào biết cách chỉ em nhé

Thanks!

Haihomday

Đi bộ
Xe em sau khi thay acquy thì bị lúc tắt máy không tự động unlock cửa (phải bấm mở).
Em có nhớ là setup bằng chìa khóa nhưng không chính xác. Cụ nào biết cách chỉ em nhé

Thanks!
Cụ bật máy (không nổ nhé), sau đó ấn và giữ nút mở cửa trên cánh cửa đến khi nào có nháy đèn xi nhân là được.

nuocuong

Xe hơi
Em đang định thay dầu hộp số cho em X-trail 2008 nhà em, không biết trên này có cụ nào đã thay chưa và thay loại dầu hộp số AT nào cho phù hợp với dòng T31
Cụ nên vào chính hãng thay, e đi đời mới dầu của VCT nó khác. Vào đấy họ tự động đổ loại thích hợp cho xe. Giá thì mỗi lần bảo dưỡng và thay đầu em hết có hơn 200k. Rẻ hơn cả ở ngoài.

bomit

Xe tăng
Các cụ tiền bối cho em hỏi chỗ lắp bậc lên xuống X trail 2020.
Nhà em ở HN, mới chốt đặt xe chờ lấy.
Rượu em rót sẵn ạ.

Clear

Xe buýt
Các cụ tiền bối cho em hỏi chỗ lắp bậc lên xuống X trail 2020.
Nhà em ở HN, mới chốt đặt xe chờ lấy.
Rượu em rót sẵn ạ.
bác lấy xe ở đau vậy? giá bao nhiêu và như nào bác ơi? bậc thì bác mua rồi đem đến người ta lắp cho luôn

Hungvt23

Đi bộ
Chào các cụ mợ! E là newbe. E vừa cưới e v2 xtrail 2009 vừa già vừa xấu lại có bệnh nan y mong các cụ mợ có kinh nghiệm cứu chữa! Từ khi v2 chở e và v1 chạy từ Mộc Châu về thì nó báo cá vàng. Bò về đến HN e mới đưa v2 vào bv TKT HN. Ở đó bs khám bằng thiết bị siêu âm đầu dò rồi chẩn đoán v2 bị van dầu trục cam và bầu lọc khí thải, ket nước bị rò. Sau khi thay ket nc và vệ sinh con van dầu trục cam thì e tuỏng ngon lành e chạy Ninh Bình bằng cao tốc PVCG khi lên đến 80km/g con cá vàng lại xuất hiện. Về HN e đưa nàng v2 giao cho bác Nam mù tít car với niềm tin sắt đá là sẽ xoá con cá vàng. Bác Nam sau một lúc trầm ngâm nhin cái màn hinh siêu âm thì quyêt định rỡ máy ra thay ron mat máy, nắp ron dầu dàn cò, má phanh, lọc xăng, vs bầu loc khí thải, van hằng nhiệt chổi ghít su pap, phay nắp máy... với tổng chi phí kha khá và sau khi chay sang sân bay NB ve con cá vàng lại xuất hiện. Vâng lại là bs Nam mù tít car chẩn đoán là hỏng cảm biến oxy lại thay nhưng sau khi thay mới con oxyzen thi siêu âm máy vẫn báo điện áp của oxyzen nhảy loạn xạ từ 0.1 đến 0.89. Hiện tượng máy ì và ăn xăng vẫn chưa biến chuyển.
Kính thưa các cụ mợ trong tâm trạng hoang mang và bất lực e có linh cảm rằng vẫn có điều chưa ổn với con v2 vừa già vừa xấu. Nhưng tinh yêu mù quáng với v2 vẫn nói với e là còn hy vọng, còn nước còn tát. Lúc này trăm sự nhờ các cụ mợ chỉ dùm bs nào ở HN có tâm có tầm cứu v2 của e với. Đa tạ các cụ.

Clear

Xe buýt
Chào các cụ mợ! E là newbe. E vừa cưới e v2 xtrail 2009 vừa già vừa xấu lại có bệnh nan y mong các cụ mợ có kinh nghiệm cứu chữa! Từ khi v2 chở e và v1 chạy từ Mộc Châu về thì nó báo cá vàng. Bò về đến HN e mới đưa v2 vào bv TKT HN. Ở đó bs khám bằng thiết bị siêu âm đầu dò rồi chẩn đoán v2 bị van dầu trục cam và bầu lọc khí thải, ket nước bị rò. Sau khi thay ket nc và vệ sinh con van dầu trục cam thì e tuỏng ngon lành e chạy Ninh Bình bằng cao tốc PVCG khi lên đến 80km/g con cá vàng lại xuất hiện. Về HN e đưa nàng v2 giao cho bác Nam mù tít car với niềm tin sắt đá là sẽ xoá con cá vàng. Bác Nam sau một lúc trầm ngâm nhin cái màn hinh siêu âm thì quyêt định rỡ máy ra thay ron mat máy, nắp ron dầu dàn cò, má phanh, lọc xăng, vs bầu loc khí thải, van hằng nhiệt chổi ghít su pap, phay nắp máy... với tổng chi phí kha khá và sau khi chay sang sân bay NB ve con cá vàng lại xuất hiện. Vâng lại là bs Nam mù tít car chẩn đoán là hỏng cảm biến oxy lại thay nhưng sau khi thay mới con oxyzen thi siêu âm máy vẫn báo điện áp của oxyzen nhảy loạn xạ từ 0.1 đến 0.89. Hiện tượng máy ì và ăn xăng vẫn chưa biến chuyển.
Kính thưa các cụ mợ trong tâm trạng hoang mang và bất lực e có linh cảm rằng vẫn có điều chưa ổn với con v2 vừa già vừa xấu. Nhưng tinh yêu mù quáng với v2 vẫn nói với e là còn hy vọng, còn nước còn tát. Lúc này trăm sự nhờ các cụ mợ chỉ dùm bs nào ở HN có tâm có tầm cứu v2 của e với. Đa tạ các cụ.
sửa ô tô kiếm tiền ngon nhất mà lại không bị tố là lừa đảo, cứ phán bừa, sửa bừa, thay phụ tùng bừa phứa nhưng bệnh xe không khỏi. Qua nhiều vụ em thấy vậy

hungthinh1408

Xe tải
Số lượng người trên DD sử dụng X-Trail không nhiều, nhưng có nhiều người vẫn đang quan tâm và tìm hiểu về nó. Em mạo muộn mở thớt này để các anh em đang và sẽ sử dụng X-Trail cùng trao đổi những vấn đề:
- Bảo dưỡng phải làm gì
- Hòng hóc và địa chỉ tin cậy sửa chữa
- Chăm sóc và bảo quản
- ...
Mời các bác vào thảo luận nhé
Cụ chủ lập trang này hay đấy. E vừa mới tậu bản 2.0. Theo dõi để học hỏi cccm

hungthinh1408

Xe tải
Theo ngu ý của e là sao cụ k vào hãng để bs khám. Ở ngoài cũng nhiều bs kiểu lang băm.

Nissan_NDH

Xe hơi
giá con xtrail này (cũ) tầm bao nhiêu vậy các cụ?
Giá xe mới đang tốt cụ ak. trước họ mua xe thời điểm giá cao vs thuế 12% lên tổng giá lăn bánh sẽ cao, giờ ngta bán đi em nghĩ cũng mong muốn giá cao lắm ạ. cụ lấy xe mới, giá tốt hỗ trợ thuế 50% xe chính chủ đăng ký tên mình luôn đi cụ

Nissan_NDH

Xe hơi
giá xe thời điểm này đang tốt vs lại được hỗ trợ 50% thuế trước bạ lên lăn bánh tại Hà nội bản 2.0 sẽ vào khoảng 900 cụ nào cần ới em ạ.

Hungvt23

Đi bộ
Theo ngu ý của e là sao cụ k vào hãng để bs khám. Ở ngoài cũng nhiều bs kiểu lang băm.
V2 của e vừa thay cái bơm xăng và rửa bình xăng (mất 2 củ) chạy khác hẳn luôn. Vì quy định ko đc nói bậy nên e ko dám chửi thằng bs mất dạy ở gara MT car làm e mất bao công sức và tiền của. E đăng lên đây để các cụ tránh xa loại lang băm này kẻo mang về bực mình.

InebryaSG

Xe tải
Xtrail 2.0 tpHCM có cụ nào giá tốt em tham khảo với. Tìm mỏi mắt rất ít đánh giá về Xtrail và những vđ cần lưu ý khi dùng.

duongkhanhtung

Đi bộ
Chào các cụ. Các cụ thông thái cho em hỏi chút. Xe em Xtrail SV 2019. Khi đánh lái ở vận tốc thấp để vào cua hoặc quay đầu, khi xe gếch bánh lên gờ đường thì có tiếng kêu cọt kẹt phát ra. Như vậy là bị làm sao ạ? Em cảm ơn các cụ nhiều.

Unin2019

Đi bộ
May quá có thớt này của các cụ. Em đang chạy em X-trail đời 2008 (em mới lấy lại hồi trước Tết thôi), dạo gần đây đi có hiện tượng có tiếng kêu o o khi tăng tốc hoặc chạy ở tốc độ thấp, em hoang mang quá! Có cụ nào đi X-trail bị hiện tượng như của em không ạ? Em đang lo hộp số CVT có vấn đề, mà nghe các cụ ở hãng nói thay hộp số khoảng gần 200tr thì đi đứt nhà em! :(( Các cụ có biết chỗ nào kiểm tra tin tưởng để em đem vợ hai vào check kỹ được không ạ! Cảm ơn các cụ nhiều!
Bác xử lý hộp số trên như thế nào, xe em 2016 cũng có hiện tượng như vậy